เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 21:21:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ลงwindow8แล้วไม่มีเสียงทำไงดีครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ลงwindow8แล้วไม่มีเสียงทำไงดีครับ  (อ่าน 946 ครั้ง)
niflhem
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2014, 10:48:38 »

ปัญหาโลกแตกลงวิน8แล้วไม่มีเสียง ลองเข้าอากู๋หาวิธีแก้แล้วก็ยังแก้ไม่ได้สักที หากูรูแถวเชียงรายช่วยแก้ไห้หน่อยครับ ผมไช้เมนบอร์ด asus m2N68 อ่าครับเขาบอกไห้โหลดไดเวอร์เสียงใหม่ หาไม่เจออ่าครับช่วยด้วย >_<
UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2014, 12:34:21 »

asus m2N68   ไดร์เวอไม่ซัพพอร์ตครับยังไงเสียงก็ไม่ออกครับ

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2014, 16:12:29 »

ง่ายสุดท่านซื้อ sound pci มาเสียบครับ เอาที่ซัพพอต win8 นะครับ

ไม่งั้นก็รบกวนถ่ายรูปซิพ บนบอร์ด ที่อยู่ข้างล่างพอต ลำโพงให้หน่อยครับ เอาให้เห็นโค๊ตทุกตัวเลยนะครับ

autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2014, 09:52:48 »

ง่ายสุดท่านซื้อ sound pci มาเสียบครับ เอาที่ซัพพอต win8 นะครับ

ไม่งั้นก็รบกวนถ่ายรูปซิพ บนบอร์ด ที่อยู่ข้างล่างพอต ลำโพงให้หน่อยครับ เอาให้เห็นโค๊ตทุกตัวเลยนะครับ

+1 ตามนั้นครับ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2014, 23:12:15 »

asus m2N68   ไดร์เวอไม่ซัพพอร์ตครับยังไงเสียงก็ไม่ออกครับ

ในแผ่น CD Driver ไม่มีของ win8 มาให้ อันนี้ก็จบ
คิดถึง win7 เถอะครับ อิอิ

ยกเว้นว่าท่านแค่อยากจะศึกษา 8 ดู ถ้าเบื่อแล้วก็ 7 ซะ ยกเว้นปรึกษา JAMESCOM ครับ อิอิ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
วอนจังเทอ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2014, 09:24:27 »

acer E-410  ลง win 8 ก็เป็นเหมือนกัน  ต้องรีเซทเครืองใหม่ เสียงถึงจะออก ถามคนอื่นดูที่ใช้ win 8 ก็เป็นเหมือนกัน  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 กรกฎาคม 2014, 11:35:30 โดย วอนจังเทอ » IP : บันทึกการเข้า
Chiañg|2ai_|3igGië
ระดับ ป.ตรี

งานและเงิน จะอยู่คู่กันเสมอ!

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2014, 10:38:05 »

ในแผ่น CD Driver ไม่มีของ win8 มาให้ อันนี้ก็จบ
คิดถึง win7 เถอะครับ อิอิ

ยกเว้นว่าท่านแค่อยากจะศึกษา 8 ดู ถ้าเบื่อแล้วก็ 7 ซะ ยกเว้นปรึกษา JAMESCOM ครับ อิอิ

ในแผ่นคงไม่มีให้ครับ
หาโหลด Dr.win 7  ลงได้เลยครับ.    ไม่ต้องไปเสียตังซื้อ sound pci   หรอก

- รับทำ,ออกแบบเว็บไซต์ สำหรับท่านที่ต้องการมีเว็บไซต์ส่วนตัว,เว็บไซต์หน้าร้าน :: สอบถามและปรึกษาโทรมาก่อนได้ครับ ราคากันเองเพื่อคนเชียงรายครับ!

- รับทำประกันรถยนต์ชั้น 1,2,3 ราคาพิเศษ มีส่วนลดให้คร
ambrosia
A-Mon Cafe'
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 03:57:29 »

ไม่มีเสียงตั้งแต่แรกเลย หรือว่ามีเสียงแล้วเสียงหายไปหลังจากshutdownไปแล้วเปิดเครื่องใหม่ครับ

A-Mon Cafe'
Tel. 089-111 3397
หน้า: [1] พิมพ์