เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 13:20:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ขอคำแนะนำจะซื้อแทบเล็ตสำหรับเด็ก6ขวบ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอคำแนะนำจะซื้อแทบเล็ตสำหรับเด็ก6ขวบ  (อ่าน 535 ครั้ง)
sawasd
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2014, 10:08:16 »

ขอคำแนะนำจะซื้อแทบเล็ตสำหรับเด็ก6ขวบครับ...
ขอทุกด้านครับ...ไม่มีความรู้ความเข้าใจเลยครับ
ขอแบบราคาไม่แพงมากประมาณไม่เกิน2500ต่อเครื่อง
เอาแบบใช้งานได้สมราคา/ใช้งานได้ทน+นาน
1.ยี่ห้อใหนดี
2.สเป็คยังไง(ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ)
3.สิ่งจำเป็นที่ต้องมีในเครื่องนั้นๆเช่นการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ด+อื่นๆ
4.โปรแกรมสำหรับการศึกษาต่างหาได้ที่ใหน+ยังไง
อยากได้รายระเอีดยครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2014, 14:39:07 โดย sawasd » IP : บันทึกการเข้า
sevent_man
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2014, 20:32:44 »

แนะนำ  7 (WIFI) SCOPE SP0728i 8GB  2,790 บาทครับ เพิ่มอีกแค่ 290 บาท ครับ

สั่งที่ kvc หรือ dn com หรือร้านอื่นที่รับสั่งของจาก advice

เรื่องการลง app นะครับ

1 อย่างแรกให้ไป สมัคร gmail ก่อนครับ ถ้ามีแล้วก็ไม่ต้องสมัคร เพื่อที่จะสามาถใช้ play store ได้
2 เวลาเปิดเครื่องครั้งแรกจะมีให้ใส่ accout ให้นำ email ของ gmail ใส่เข้าไป  ให้แน่ใจว่าเครื่องได้ต่อ wifi อยู่
3 จากนั้นเข้า  app ที่มีชื่อว่า play store  เลือกหมวดการศึกษาแล้ว โหลด app ที่ต้องการ

sawasd
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2014, 15:38:19 »

ขอบคุณที่แนะนำครับ.....ซื้อแล้วครับ....
หน้า: [1] พิมพ์