เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 มีนาคม 2024, 16:11:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  สอบถามผู้รู้ค่ะเรื่อง บริษัท เมืองทอง เชฟโรเลตเชียงราย
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน สอบถามผู้รู้ค่ะเรื่อง บริษัท เมืองทอง เชฟโรเลตเชียงราย  (อ่าน 5285 ครั้ง)
์Napatsawan
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 17:56:14 »

มีใครซื้อรถจากที่นี้บ้างค่ะ คือเห็นเค้าปิดตัวไปแล้ว เปลี่ยนไปทำธุรกิจใหม่ ไม่แน่ใจว่าขายบ้านหรืออะไร ใครที่ซื้อรถจากที่นี้ แล้วส่งหมดแล้ว ตอนนี้ถ้าจะโอนจะมีปัญหาอะไรไหมค่ะ ใครมีประสบการณ์ ช่วยแนะนำ หน่อยค่ะ จริงๆยังส่งไม่หมดนะค่ะ ของเราเหลืออีก 10 งวด เลยอยากจะถามผู้รู้หน่อยค่ะ รบกวนหน่อยนะค่ะ
์Napatsawan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 18:06:18 »

ไม่มีใครทราบเลยหรือค่ะ  แอบหวั่นๆๆๆนะ
SpiriT_
สิ่งสำคัญ !!!
ระดับ ป.ตรี

(: ไม่มีอะไรมากมาย ก๊แค่เดิม ๆ ! ! !

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 18:26:31 »

ใจเย๊นๆไว้ก่อนคับบบบ  เป๊นกำลังใจให้ รอผู้รู้มาตอบบบ

,,,ถ้าบินได้บินไปแล้ว !! (:
์Napatsawan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 18:29:50 »

ใจเย๊นๆไว้ก่อนคับบบบ  เป๊นกำลังใจให้ รอผู้รู้มาตอบบบ
ขอบคุณค่ะ คือไม่รู้ว่าวิตกไปไหม แต่มันก็น่าวิตกอยู่นะค่ะ รถคันหนึ่งเราก็ส่งมาแทบตาย กว่าจะหมด ถ้ามีปัญหาคงแย่มากๆๆเลยค่ะ
์Napatsawan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 18:34:45 »

รบกวนใครทราบข้อมูล หรือผู้เกี่ยวข้อง ช่วยตอบให้สบายใจหน่อยนะค่ะ
!DeePack!
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 19:23:19 »

ถ้าผ่อนกับไฟเเนนก็ไม่เกี่ยวกับศูนย์แล้ว  ยิงฟันยิ้ม
pongfff
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 19:40:36 »

ถ้าผ่อนกับไฟเเนนก็ไม่เกี่ยวกับศูนย์แล้ว  ยิงฟันยิ้ม
pcman2002
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 21:11:25 »

ไม่แน่ใจว่าใช่เชฟโรเลตเดียวกันกับข้างๆ CNY ตรงแถวๆแยกแม่กรณ์หรือเปล่านะครับ
!DeePack!

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 21:41:19 »

ไม่แน่ใจว่าใช่เชฟโรเลตเดียวกันกับข้างๆ CNY ตรงแถวๆแยกแม่กรณ์หรือเปล่านะครับ
คนล่ะที่ครับเมืองทองอยู่บ้านดู่
TTM
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 22:48:59 »

ปิดได้คับไม่มีปัญหา แต่จะเสียค่าโอนอะไรสักอย่าง อีกไม่กี่บาทคับ
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2014, 08:34:38 »

ผ่อนต่อจนหมด หรือไปปิดก่อนได้เลยครับผม เพราะว่า ที่เราผ่อนเราจัดกับไฟแน๊นซ์กับธนาคารข้างนอก ไม่เกี่ยวกับบริษัทที่ปิดตัวลงครับ สามารถปิดได้โอนได้ไม่มีปัญหาครับ    ยิงฟันยิ้ม

์Napatsawan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2014, 13:03:34 »

ขอบคุณทุกๆๆคนที่มาให้คำตอบนะค่ะ สบายใจขึ้นค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
prommueng
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2014, 13:54:21 »

เรื่องนี้เกิดขึ้นกับ คนที่ผมรู้จักพี่เขาทำงานอยู่ที่โรงพยาบาลเชียงรายประชานุเคราะ
รถผ่อนมาจนหมดแล้ว เวลาไปโอนรถ...หมายเลขเครื่องยนตร์ไม่ตรงในสมุดคู่มือ ไปที่ขนส่งโอนไม่ได้
ตอนนี้กำลังฟ้องร้องเรื่องอยู่ที่ศาลอยู่...ทนายของพี่เขาบอกว่าโดนฟ้องหลายคดีมาก
..ตอนนี้ผ่อนกับไฟแนนของอะไรอยู่คับ  ถ้าผ่อนกับไฟแนนอื่นไม่น่ามีปัญหาถ้าผ่อนอยู่กับไฟแนนของเขาเลย  อันตรายอยู่  ---- ถ้ามีสำเนารถอยู่รีบเอาไปให้ช่างที่ไหนก็ได้ดูว่าหมายเลขเครื่องยนตร์--หมายเลขคัชซี ตรงกับสมุดหรือสำเนาหรือไม่  ต้องรีปดู  (ถ้าผ่อนกับไฟแนนอื่นอยู่ไม่น่ามีปัญหาแต่ถ้าผ่อนกับเมืองทองอยู่อันตรายคับ..คันที่ผ่อนกับเมืองทองเองจะโอนไม่ได้)
kwanza
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2014, 16:06:14 »

เรื่องนี้เกิดขึ้นกับ คนที่ผมรู้จักพี่เขาทำงานอยู่ที่โรงพยาบาลเชียงรายประชานุเคราะ
รถผ่อนมาจนหมดแล้ว เวลาไปโอนรถ...หมายเลขเครื่องยนตร์ไม่ตรงในสมุดคู่มือ ไปที่ขนส่งโอนไม่ได้
ตอนนี้กำลังฟ้องร้องเรื่องอยู่ที่ศาลอยู่...ทนายของพี่เขาบอกว่าโดนฟ้องหลายคดีมาก
..ตอนนี้ผ่อนกับไฟแนนของอะไรอยู่คับ  ถ้าผ่อนกับไฟแนนอื่นไม่น่ามีปัญหาถ้าผ่อนอยู่กับไฟแนนของเขาเลย  อันตรายอยู่  ---- ถ้ามีสำเนารถอยู่รีบเอาไปให้ช่างที่ไหนก็ได้ดูว่าหมายเลขเครื่องยนตร์--หมายเลขคัชซี ตรงกับสมุดหรือสำเนาหรือไม่  ต้องรีปดู  (ถ้าผ่อนกับไฟแนนอื่นอยู่ไม่น่ามีปัญหาแต่ถ้าผ่อนกับเมืองทองอยู่อันตรายคับ..คันที่ผ่อนกับเมืองทองเองจะโอนไม่ได้)

ตอนไปต่อทะเบียนเขาไม่ขูดเลขเครื่องหรอครับ

กล้องวงจรปิด ระบบอินเทอร์เนต WIFI P2P Mikrotik Ubiquiti ระบบทีวีดาวเทียม 0873047877
noona Primmadonnaa
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2014, 22:37:23 »

เท่าที่รู้นะค่ะ เขาให้โอนผ่าน ธนาคาร กรุงไทย อ่ะค่ะ  ไม่ก็โทรไปถามเบอนี้ค่ะ 086-4286350 เพราะทุกครั้งก็โอนผ่านธนาคาร เเล้วก็โทรไปเเจ้งเขา เเค่นี้อ่ะค่ะ เเต่ไม่รุนะค่ะ เขาย้ายไปยุสาขาไหน ไงก็ลองโทรไปสอบถามดุอีกทีค่ะ ยิ้ม ยิ้ม
nicky629
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2014, 13:08:23 »

แอบเีสียว ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
Chiañg|2ai_|3igGië
ระดับ ป.ตรี

งานและเงิน จะอยู่คู่กันเสมอ!

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2014, 13:38:12 »

ตอนไปต่อทะเบียนเขาไม่ขูดเลขเครื่องหรอครับ

การต่อภาษี ถ้าอายุการใช้ของรถจักรยานต์ยนต์ ไม่เกิน 5 ปี ใช้แต่ "พรบ.อย่างเดียวเท่านั้นครับ"

รถยนต์ (รถเก๋ง,รถปิคอัพ,รถตู้) ไม่เกิน 7 ปี ใช้แค่ "พรบ.อย่างเดียวเท่านั้นครับ" 

เห็นด้วยกับท่าน prommueng ครับ    นำรถของท่านไปตรวจหมายเลขเครื่องยนต์ และหมายเลขตัวถัง ให้ชัวร์ไปครับ ยอมเสียตังเล็กๆน้อยๆ ดีกว่ามีปัญหาตามมาทีหลังครับ  ยิ้ม

- รับทำ,ออกแบบเว็บไซต์ สำหรับท่านที่ต้องการมีเว็บไซต์ส่วนตัว,เว็บไซต์หน้าร้าน :: สอบถามและปรึกษาโทรมาก่อนได้ครับ ราคากันเองเพื่อคนเชียงรายครับ!

- รับทำประกันรถยนต์ชั้น 1,2,3 ราคาพิเศษ มีส่วนลดให้คร
POOH..
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2014, 18:32:38 »

นึกว่าผมโดนคนเดียว
มนุษย์เงินเดือน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2014, 19:44:44 »

ผ่อนต่อจนหมด หรือไปปิดก่อนได้เลยครับผม เพราะว่า ที่เราผ่อนเราจัดกับไฟแน๊นซ์กับธนาคารข้างนอก ไม่เกี่ยวกับบริษัทที่ปิดตัวลงครับ สามารถปิดได้โอนได้ไม่มีปัญหาครับ    ยิงฟันยิ้ม
แต่คนที่ซื้อจากที่นี่เขารับจัดเองครับ

อาคารพาณิชย์ 3 ชั้น 4 คูหา จากแยกฝั่งหมิ่น 150 เมตร 08 1111 5662
Ting4949

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2014, 16:22:28 »

ที่นี่...เขามีประวัติ(เสีย) มานานแล้ว คู่กรณีมีเป็นพัน ๆราย แล้วล่ะมั้ง... ถ้าผ่อนกับเขาโดยตรง ก็เคยมีปัญหาเรื่องได้เล่มทะเบียนช้าถึงช้ามาก แต่ถ้าเป็นไฟแนนท์อื่น ๆ ก็ไม่น่าจะมีปัญหาครับ... ยิ้มเท่ห์
หน้า: [1] 2 พิมพ์