เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 08:38:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ขอเบอร์หมอรักษาสุนัข ด่วน!!!!ครับ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอเบอร์หมอรักษาสุนัข ด่วน!!!!ครับ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!  (อ่าน 578 ครั้ง)
JamesKub
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2014, 08:24:15 »

ขอเบอร์หมอรักษาสุนัขหน่อยครับ ช่วงเช้าสุนัข ชิวาว่า อายุ50 กว่าวัน เกิดอาการตัวแข็งขยับตัวไม่ได้ แต่กระพริบตาลืมตามองเราได้อยู่ ไม่ทราบว่าเพราะอะไรครับ ( พึ่งได้รับมาเลี้ยงเมื่อวานนี้เอง ) และช่วงประมาณ เกือบแปดโมงเช้าได้เกิดอาการชัก ผมเลยเอาผ้าเข้าปาก เขากัดไม่ปล่อยเลย ซักพักก็คลายผ้าหายชัก เป็นห่วงมากๆครับ มีเรียน9โมงนี่คงไม่ได้ไปเรียนแล้ว ( สุนัขท้องจะแข็งใหญ่ๆ ครับ เขาว่าเพราะกินเยอะให้ลดอาหารแต่เมื่อเย็นวานตอนผมไม่อยู่เพื่อนจัดอาหารให้เต็มที่เลยแถมกินเหลือด้วย อาหารเป็นอาหารเม็ดแช่น้ำครับ )  ขอความช่วยเหลือด่วนครับ ใครรู้ว่าสาเหตุเกิดจากอะไรโพสบอกไว้เลยครับ
excaliburs
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2014, 08:35:08 »

0882585861 หมอต้นนะครับ

อาหารแมว,สุนัข Maxima Royal canin อีกหลายยี่ห้อส่งฟรีถึงบ้านครับ
 พิเศษ!! ขายทรายแมว ราคาไม่แพงส่งฟรีครับ!! Inbox ได้เลย
Line id: mamaah โทร 088-062-6364 ราคาตกลงกันได้จ้ะ
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2014, 09:08:34 »

น่าสงสารจังเลยครับ ร้องไห้ รีบพาไปหาหมอจะดีกว่ามั้ยครับ
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2014, 09:10:38 »

น่าสงสารจังเลยครับ ร้องไห้ รีบพาไปหาหมอจะดีกว่ามั้ยครับ

" ขอบคุณสำหรับเบอร์นะครับ "  ครับ ผมว่าจะพาไปหาหมออยู่ครับ แถวพานมีร้านรักษาสัตว์ตรงใหนมั่ง มีใครรู้หรือป่าวครับ
~KT 2 U~
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2014, 09:33:31 »

น้องเคยถ่ายพยาธิรึยังคะ......

ปล.รีบพาไปหาหมอดีกว่านะคะ ถ้าได้เข้ามาเชียงรายก็ลองไปโรงพยาบาลสัตว์เลี้ยงหมออานนท์ดูค่ะ
(ราคาอาจจะแพงแต่อุปกรณ์ เครื่องมือมีมาตรฐานค่ะ)

chatt
ระดับ ป.โท
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2014, 10:06:23 »

หมาผมเคยมีอาการอย่างนี้ ปรากฎว่าเป็นติดเชือ้เข้าสมอง ผมรักษาที่คลินิกสัตว์เพ็ทโฮม ที่บ้านดู่
หมอวิว โทร 053 703 803
zerosix007
ชั้นประถม
*

+= วิศวกร จนๆ =+

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2014, 13:26:13 »

ขาดน้ำครับหมาผมก็เป็น เอาสลิ้ง   ดูดน้ำผสมกรูโคส ให้กินก็หาย  อาการเกรงคอแข็งลุกไม่ได้เลียปากบ่อยลิ้นชีด ลองป้อนดูไม่เกินห้านาทีลุกวิ่งปกติ   หมาผมเมื่อก่อนเป็นบ่อย  หมอ งง  สาเหตุกินน้ำน้อย  และขาดน้ำตาลในเลือด ( ชื้อกรูโคส ร้านขายยาทั่วไป)

เริ่มต้นที่ดีมีชัยไปกว่าครึ่ง.........
zerosix007
ชั้นประถม
*

+= วิศวกร จนๆ =+

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2014, 13:28:29 »

ลืมบอกตอนนี้หายแล้ว  พยายามหลอกให้กินน้ำเยอะๆ  ฉี่ใสๆถือว่าปกติ

เริ่มต้นที่ดีมีชัยไปกว่าครึ่ง.........
toonpooh
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2014, 17:48:27 »

ถ้าอยู่ พาน ไปหาหมอที่ข้างโรงพัก ถ้างั้นก็ซอย10 ทางไปเทศบาล
ninjaruntaro
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2014, 22:21:26 »

ชิวาวาของเราก้อเคยเปนชักๆ ตัวเกรง โชคร้ายเปนตอนกลางคืน สะดุ้งตื่นมาดูตอนน้องใกล้หมดลมแล้ว
ช่วยไว้ไม่ทัน อายุเพิ่ง 40กว่าวันเอง สงสารน้องมากๆเลย
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 12:42:34 »

ขอบคุณทุกคนครับ น้องอาการดีแล้ว เหมือนที่พี่ "zerosix007" บอกครับ น้ำตาลในเลือดต่ำ ละก็ตับไม่แข็งแรง ไปฉีดน้ำเกลือ ได้อาหารกับยามา 400 ^^"
หน้า: [1] พิมพ์