เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 16:08:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ขอบคุณจากใจร้าน พลอยพลัม (กอย่าพาไปลุย^^)
หน้า: 1 2 3 4 [5] พิมพ์
ผู้เขียน ขอบคุณจากใจร้าน พลอยพลัม (กอย่าพาไปลุย^^)  (อ่าน 8381 ครั้ง)
BEAUTY183
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2011, 12:38:53 »

เรียนเชิญลูกค้าทุกท่านครับ
ยังลด  5เปอร์เซ็นอยู่หรือเปล่าค่ะ  อยากกินเนื้อที่มันเป็นสี่เหลี่ยม  5 555
PooM_12asTa
ชั้นประถม
*

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2011, 22:11:07 »

ไปแน่
D@Tum
ชั้นประถม
*

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2011, 22:34:49 »

อร่อยครับ...อาทิตย์ที่ผ่านมาไปกินมา 2 วัน ครั้งแรก 800.- ครั้งที่สอง 1600.- เสียดายไม่รู้ว่ามีโปร5%   ฮืม
แนะนำนิดนะครับ...น้ำจิ้มน่าจะมีพริกกับกระเทียมไว้สำหรับเติมนะครับ เผื่อคนชอบรสจัด ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 มีนาคม 2011, 22:46:16 โดย D@Tum » IP : บันทึกการเข้า
hd man
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2011, 22:30:52 »

พร้อมให้บริการครับ ขาดเหลืออะไรบอกเด้กเสริฟได้เลยน่ะครับ  อาจจะบริการไม่ทันบ้างขอโทษไว้ตรงนี้เลยน่ะครับ
เจ้าชายกระเพรา
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2011, 23:31:32 »

ไปมาแล้วเมื่อวานครับ อร่อยดีครับ คุณภาพอาหารที่ได้ ถือว่าดีมาก

แต่ว่า....ของหมดเร็วไปนิดนึง

ไลน์บุฟเฟต์ตัวอื่นหาย เจอแต่ผลไม้กับไอศครีม(ที่อร่อยมาก)

น้ำจิ้มแจ่ว...หวานไปครับ หวานนำมาก ไม่อร่อยเลย ขอติแบบตรงๆนะครับ

น้ำจิ้มซีฟู๊ด...ยังขาดเผ็ดไปนิด แต่อร่อยละ

ส่วนน้ำจิ้มอีกอัน....พริก กระเทียม น่าจะเตรียมไว้นิดนึงนะครับ

พนักงาน....ขอรอยยิ้มเพิ่มหน่อยนะครับ เรารู้ว่าคุณเหนื่อย แต่ถ้าคุณยิ้ม คุณจะทำให้บรรยากาศอะไรๆมันดีขึ้นนะครับ

ความสะอาด....อืมมม อันนี้ขอติอย่างใหญ่หลวง ไม่อยากให้เจอภาพแบบที่เห็น พนักงานจุกตัวกันเป็นจุดๆจนลืมเก็บโต๊ะ ต้องปล่อยให้ลูกค้ายืนรอการเก็บโต๊ะ เป็นภาพที่ไม่น่าประทับใจเท่าใดนัก

น้ำซุป...เข้าใจว่าเป็นซุปจากเนื้อวัวใช่ไหมครับ  อยากให้มีซุปหมูด้วยอ่ะครับ เพราะผมและเพื่อนๆไม่ทานเนื้่อ และก็คิดว่าลูกค้าท่านอื่นน่าจะเป็นเหมือนกัน

โดยรวมแล้ว ให้ 6/10 ครับ ความอร่อยได้ แต่เรื่องอื่นยังต้องปรับปรุงนะครับ

ที่ติมานี่ ไม่ได้หมายความว่าด่าทิ้งทุ่น แล้วหาย ไม่ใช่นะครับ

วันหน้าฟ้าใหม่ จะไปทานอีกครับ ผมเชื่อว่าพลอยพลัมไม่ทำให้ผมผิดหวังแน่ๆ

NP Homemade Bakery ทุกคำ ทุกความอร่อย กลั่นมาจากใจ การันตีคุณภาพ รสชาติ และการบริการระดับมืออาชีพ!!! โทร08-7575-6252
hd man
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2011, 19:10:36 »

ขอบคุณมากครับ  จะรีบนำไปปรับปรุงด่วนครับ
hd man
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2011, 19:16:36 »

อีกเรื่องครับ  น้ำซุปเราทำจากไก่ทุกอย่างครับ  คนไม่ทานเนื้อทานได้ครับ
rangsan_mobile
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2011, 22:34:12 »

ยิงฟันยิ้ม
อร่อยมาก บอกว่าจากเชียงรายโฟกัสลดให้ 5% ด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 มีนาคม 2011, 13:16:04 โดย rangsan_mobile » IP : บันทึกการเข้า
เจ้าชายกระเพรา
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2011, 15:56:06 »

อีกเรื่องครับ  น้ำซุปเราทำจากไก่ทุกอย่างครับ  คนไม่ทานเนื้อทานได้ครับ

เดี๋ยวสิ้นเดือนจะไปใหม่ครับ อิอิ เป็นกำลังใจนะครับ

NP Homemade Bakery ทุกคำ ทุกความอร่อย กลั่นมาจากใจ การันตีคุณภาพ รสชาติ และการบริการระดับมืออาชีพ!!! โทร08-7575-6252
Miss_KOBAYASHI
ชั้นประถม
*

Line :: mookoba

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2011, 08:35:00 »

เมื่อวานไปกินก่อนแผ่นดินไหว,, อยากให้ร้านมาของเยอะๆอีกหน่อย
แล้วของหวานหายไปไหนอ่า??? ก่ะว่าจะไปกินทับทิมกรอบ ((ลำขนาด))
มีโปรเด็ดๆมั้งจิค่ะ

ขายส่ง>> สับปะรด นางแล ,ภูแล , ปัตตาเวีย
ขายสัปบะรดปอกเปลือกพร้อมทานบรรจุกล่องโฟม
บริการส่งในตัวเมืองเชียงราย
สอบถามได้นะค่ะ  084-1711797 ฝน
Line :: mookoba
หน้า: 1 2 3 4 [5] พิมพ์