เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 12:03:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  ใครกำลังเทรด forex อยู่มาแชร์กันหน่อยเร็ววว
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน ใครกำลังเทรด forex อยู่มาแชร์กันหน่อยเร็ววว  (อ่าน 15282 ครั้ง)
popchun
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2014, 09:20:18 »

ใครที่กำลังเทรด forex มีประสบการยังไงบ้างครับกับปีที่ผ่านมา และเตรียมวางแผนยังไงกับปีใหม่นี้......ขอให้ทุกคนเทรดได้กำไรเยอะๆเน้อคับบบผม
tiwly-pg
ชั้นประถม
*

~คนสร้างภาพ ภาพที่ทำให้โลกสวยงาม~

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2014, 11:29:11 »

ผมสนใจ เทรด Forex อยู่ครับแต่เห็นว่าโบรคเยอะเกิ๊นนนน จนไม่รู้จะเปิดกะโบรคอะไร ยังไง ที่น่าเชื่อถือได้ [ตอนนี้อยากได้คำแนะนำมากกว่า]
T0yly6969
ระดับ ป.ตรี

Bigman Retrotoy

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2014, 18:41:15 »

แฮะๆๆๆขอเข้ามาหาความรู้ครับผม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เกมส์&ของเล่นสะสมและเพจฝากด้วยครับ
https://www.facebook.com/groups/158909987854502/
popchun
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2014, 16:22:27 »

ผมสนใจ เทรด Forex อยู่ครับแต่เห็นว่าโบรคเยอะเกิ๊นนนน จนไม่รู้จะเปิดกะโบรคอะไร ยังไง ที่น่าเชื่อถือได้ [ตอนนี้อยากได้คำแนะนำมากกว่า]

ส่วนตัวแล้วผมจะเน้นที่ การโอนเงินนิดสหนึ่ง โอนไปง่ายและต้องโอนกลับมาง่ายด้วยเช่นกัน
อาศัยที่ว่าถ้าเทรดได้จำนวนหนึ่งแล้ว ผมจะรีบถอนบางส่วนกลับมาทันที ให้เงินอยู่ในมือเราดีที่สุดครับผม ไม่เชื่อโบรคไหนทั้งนั้น
popchun
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 18:10:38 »

เมื่อคืนฝันว่า....

เล่น forex...เทรด us$1/pip ขอแค่ทำ 50 pips/เทรดไม่อยาก  วันหนึ่งทำแค่ 10 orders.....
us$1 x 50 x 10 = us$500 x 32บาท = 16,000 บาท/วัน
วันละ 16,000 บาท, เล่นเงินต่างประเทศก็อย่างนี้แหละน้าาาา

Teanchanapanya
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 20:09:03 »

เล่น forex...เทรด us$1/pip ขอแค่ทำ 50 pips/เทรดไม่อยาก  วันหนึ่งทำแค่ 10 orders.....
us$1 x 50 x 10 = us$500 x 32บาท = 16,000 บาท/วัน
วันละ 16,000 บาท, เล่นเงินต่างประเทศก็อย่างนี้แหละน้าาาา

ถ้าเทรดได้แบบนี้ทุกวันเทพเลยครับ ผมเทรดมาก็นานยังล้างพอตอยู่เลย แหะๆ  ตกใจ

"Ton" SHOP  0846112929 ต้นครับ
Oconner
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2014, 08:44:49 »

ตารางการปิดเปิดของตลาดครับได้มาจาก http://www.weloveforex.com/

Day Trade
Midas
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2014, 22:33:04 »

สนใจศึกษามาได้สักพัก มาพบป่ะจะได้ฝากตัวเป็นศิษย์ด้วยครับ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2015, 16:11:38 โดย Midas » IP : บันทึกการเข้า

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ขอบคุณครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
Midas
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2014, 22:44:03 »

ใครที่กำลังเทรด forex มีประสบการยังไงบ้างครับกับปีที่ผ่านมา และเตรียมวางแผนยังไงกับปีใหม่นี้......ขอให้ทุกคนเทรดได้กำไรเยอะๆเน้อคับบบผม

เทรดมานานหรือยังพี่  ยิงฟันยิ้ม

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ขอบคุณครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
Midas
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2014, 22:57:42 »

ตารางการปิดเปิดของตลาดครับได้มาจาก http://www.weloveforex.com/

ผมเข้าไปดู ตารางการปิดเปิดของตลาดแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม มีสอนด้วย
แต่เก็บตังด้วย ลองคิดดูเล่นๆแล้วรวมๆเป็นแสน ยิงฟันยิ้ม ไม่รู้ว่าทำเป็นอาชีพแทนการเทรดหรือป่าว ยิงฟันยิ้ม
มืออาชีพแล้วเทรดทีค่าสอนจิ๊บๆ....น่าจะแบ่งปันมากกว่า ^^

popchun
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2014, 08:34:44 »

เทรดมานานหรือยังพี่  ยิงฟันยิ้ม

ไม่นานมากหรอกคับถ้าคิดเป็นเวลาออกมา สำหรับผมที่ศึกษามา ในการเทรดมันมีอยู่ 5 ระยะของการเป็นเทรดเดอร์คับ ซึ่งผมยังอยู่ในต้นๆระยะที่ 3 อยู่เลย เดียวว่างจะมาอธิบายให้ฟังเน้อ
ถ้าใครอ่านภาษาฟารังได้ก็ตามลิ้งคนี้เลยเน้อ เป็น pdf ชื่อ 5steps.pdf มันจะอยู่ล่างของกราฟของโพสที่ 1 เลยครับ http://www.forexfactory.com/showthread.php?t=114792

สำหรับใครที่อยากจะไปเรียนเทรด ส่วนตัวแล้วผมว่าอย่าเลย สู้เรามาหากลุ่มมาปรึกษากันดีกว่าครับ บางคอสก็แพง เราจะรู้เพียง basic ของเขาเท่านั้น คุณอาจจะเทรดดีขึ้นนิดหน่อยแต่จะไม่ทำให้คุณรวยกับเทรดได้เพราะหลายอย่างเราต้องศึกษาเองเพราะเขาไม่บอกเราแน่ ผมก็เกือบจะไปเรียนคอสแล้วแต่โชคดีที่มาเจอwebหนึ่งทีเขาเป็นกลุ่มกัน สอนและวิเคราะให้กันฟรีๆและเขาก็เทรดด้วยกัน(แต่เขาหน้าจะมีความจริงใจให้กันมากๆ) พวกเขาลงลึกกันมากๆ มันทำให้ผมเปลี่ยความคิดในการเทรดไปเลย มันเป็นความคิดของผมนะครับใครจะไปเรียนก็ไม่ว่ากัน ว่างๆมาแชร์กันในนี้ได้
popchun
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2014, 08:54:11 »

Greed and Fear: Enemies of Stock Trading Discipline

By Dr. Winton Felt

Greed will destroy the discipline of a stock trader.  Greed's partner is fear.  Fear also works against a trader's discipline.  Discipline is about balancing the relationship between expected gain and potential loss.  It is also about keeping fear and greed under control..

ความโลภจะทำลายการมีวินัยของนักเทรด. ความโลภมาพร้อมกับความกลัว. ความกลัวทำงานต่อต้านกับการมีวินัย. การมีวินัยคือการให้ความสมำเสมอระหว่างกำไรที่ตั้งไว้กับการขาดทุน. การมีวินัยคือการบังคับให้ความโลภและความกลัวให้อยู่ในกรอบนั้นๆให้ได้.
popchun
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2014, 09:54:08 »

กราฟเทรดของผมเมื่อคืนครับ 24/1/57
บอกถึงการมีระเบียบวินัยที่ไม่สม่ำเสมอของผมที่มีอยู่ ความกลัวที่ครอบงำซึ่งทำให้ผมไม่มั่นใจในสิ่งที่ได้วิเคราะมาและทำให้ผมพลาดทำกำไรก้อนโต และการเ้ข้าๆออกๆที่ไม่มีกฏเกณถึงแม้จะได้ก็ตาม

popchun
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2014, 18:39:00 »

ถ้าเทรดได้แบบนี้ทุกวันเทพเลยครับ ผมเทรดมาก็นานยังล้างพอตอยู่เลย แหะๆ  ตกใจ
คืนนั้นฝันดีครับ...........ยังไม่ฝันร้ายเลย(ไม่รู้มันจะฝันว่าไง....อุ...อุ...อุ)
chomodo
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2014, 19:20:16 »

ไม่นานมากหรอกคับถ้าคิดเป็นเวลาออกมา สำหรับผมที่ศึกษามา ในการเทรดมันมีอยู่ 5 ระยะของการเป็นเทรดเดอร์คับ ซึ่งผมยังอยู่ในต้นๆระยะที่ 3 อยู่เลย เดียวว่างจะมาอธิบายให้ฟังเน้อ
ถ้าใครอ่านภาษาฟารังได้ก็ตามลิ้งคนี้เลยเน้อ เป็น pdf ชื่อ 5steps.pdf มันจะอยู่ล่างของกราฟของโพสที่ 1 เลยครับ http://www.forexfactory.com/showthread.php?t=114792

สำหรับใครที่อยากจะไปเรียนเทรด ส่วนตัวแล้วผมว่าอย่าเลย สู้เรามาหากลุ่มมาปรึกษากันดีกว่าครับ บางคอสก็แพง เราจะรู้เพียง basic ของเขาเท่านั้น คุณอาจจะเทรดดีขึ้นนิดหน่อยแต่จะไม่ทำให้คุณรวยกับเทรดได้เพราะหลายอย่างเราต้องศึกษาเองเพราะเขาไม่บอกเราแน่ ผมก็เกือบจะไปเรียนคอสแล้วแต่โชคดีที่มาเจอwebหนึ่งทีเขาเป็นกลุ่มกัน สอนและวิเคราะให้กันฟรีๆและเขาก็เทรดด้วยกัน(แต่เขาหน้าจะมีความจริงใจให้กันมากๆ) พวกเขาลงลึกกันมากๆ มันทำให้ผมเปลี่ยความคิดในการเทรดไปเลย มันเป็นความคิดของผมนะครับใครจะไปเรียนก็ไม่ว่ากัน ว่างๆมาแชร์กันในนี้ได้
เว็บหนึ่งที่เข้าเป็นกลุ่มกัน ที่ว่านี่อ่ะเว็บไหนหรอครับท่านแนะนำด้วย อยากศึกษาครับ
popchun
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2014, 08:34:20 »

เว็บหนึ่งที่เข้าเป็นกลุ่มกัน ที่ว่านี่อ่ะเว็บไหนหรอครับท่านแนะนำด้วย อยากศึกษาครับ

ตามลิ้งค์นี้เลยครับ.....http://www.forexfactory.com/showthread.php?t=114792

ให้อ่านหน้า 1-30 จะเป็นตอนแรกๆที่เขาแนะนำระบบเข้ามาและมีปัณหาถามตอบ จากนั้นก็จะเป็นการถามการวิเคราะตลอด....ระบบจะเน้นที่การอ่าน volume ครับ.....อาจจะงงเหมือนผมตอนแรกๆก็ได้เพราะมันเข้าใจอยากนิดหหนึ่งสำหรับผม ลองเข้าไปศึกษาดูครับ ของฟรีและดีทั้งนั้น(ถ้าเลือกถูกนะ)
Midas
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2014, 22:32:45 »

สุดยอดครับ ขอบคุณที่มาให้ความรู้ ผมเพิ่งกำลังศึกษาอยู่ฝากตัวเป็นศิษย์อีกคนคร๊าบบ  ยิงฟันยิ้ม

popchun
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2014, 07:58:30 »

สุดยอดครับ ขอบคุณที่มาให้ความรู้ ผมเพิ่งกำลังศึกษาอยู่ฝากตัวเป็นศิษย์อีกคนคร๊าบบ  ยิงฟันยิ้ม

เรามาช่วยกันทำเงินให้เยอะๆดีกว่า..............
นายต๋อยหอย(^_^)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2014, 19:44:59 »

ละอ่อนหยั่งผม จะศึกษา ไหวก่อครับ ยิงฟันยิ้ม
อยากศึกษา แต่ไม่มีพื้นฐาน อะไรเลย ร้องไห้
Midas
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2014, 13:13:32 »

เรามาช่วยกันทำเงินให้เยอะๆดีกว่า..............
ว่าแต่พี่ popchun อยู่แถวไหนครับจะไปเป็นศิษย์บ้าง

ละอ่อนหยั่งผม จะศึกษา ไหวก่อครับ ยิงฟันยิ้ม
อยากศึกษา แต่ไม่มีพื้นฐาน อะไรเลย ร้องไห้
ผมว่าหัวใจมาก่อนน๊ะ  ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 พิมพ์