เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 20:38:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ศูนย์รวมธุรกิจด้านการบริการ (ผู้ดูแล: CR.COM, B.E.)
| | |-+  เปิดร้านนวดแผนโบราณที่ เชียงของดีหรือเปล่าครับ ขอความเห็นครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เปิดร้านนวดแผนโบราณที่ เชียงของดีหรือเปล่าครับ ขอความเห็นครับ  (อ่าน 1767 ครั้ง)
sutthisak.pa
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2014, 15:34:15 »

เปิดร้านนวดแผนโบราณที่ เชียงของดีหรือเปล่าครับ ขอความเห็นครับ ตอนนี้อยู่ ด่านนอก อำเภอสะเดา สงขลา เพิ่งโดนวางระเบิด นักท่องเที่ยว ชาวมาเลเซียไม่กล้ามาเที่ยวเลยครับ จะกลับไปอยู่บ้านแฟนที่ดอยหลวง เลยคิดว่าจะไปเปิดนวดแผนโบราณที่เชียงของ ไม่ทราบว่าทุ่านที่อยู่ในพื้นที่มีความเห็นยังไงครับ ขอคำชี้แนะ ขอบคุณมากครับ
sigpro
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2014, 17:30:49 »

ผมว่าดีแน่นอนครับ คิดก่อน ทำก่อน ได้ก่อนครับ
ผมทิ้ง กทม. กลับมาอยู่เชียงรายยี่สิบกว่าปีแล้ว
ก็ดีขึ้นมาเรื่อยๆครับ อาหารการกินก็ไม่แพงครับ

เชียงรายคาเมร่า จำหน่ายกล้อง กล้องใหม่ มือสอง รับฝากกล้อง และอุปกรณ์ถ่ายภาพ
ชื่อบัญชี เชียงราย คาเมร่า
ธ.กรุงเทพ. บัญชีเลขที่ 262-4990-988
T. 053-715579 มือถือ 089-7594166 dtac
mu-oun
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2014, 17:59:34 »

ผมว่าดีแน่นอนครับ คิดก่อน ทำก่อน ได้ก่อนครับ
ผมทิ้ง กทม. กลับมาอยู่เชียงรายยี่สิบกว่าปีแล้ว
ก็ดีขึ้นมาเรื่อยๆครับ อาหารการกินก็ไม่แพงครับ
แม่นแล้วครับ  คิดก่อน  ทำก่อน  ได้(ตังค์)ก่อน 
phonpaisarn
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2014, 22:19:41 »

ดีครับ เห็นมีสองสามร้านกระจุกอยู่ในตัวเมืองแคบๆไม่ค่อยสะดวกถ้าเปิดออกมาข้างนอกนิดหนึ่งช่วงแถวๆโลตัสหรือเชียงของเมืองใหม่ก็น่าจะดีที่นีมีลูกค้าฝรั่งด้วยครับ ถ้าอย่างไรน่าจะมาเซอร์เวส์สักครั้งก็น่าจะดีครับ
{W,e,s,t,l,i,f,e}
-----S2------
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2014, 22:35:58 »

ดีนะครับปกติก็เห็นอยู่ไม่กี่ร้าน (หัวเวียง อะไรงี้)
dekdee2516
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2014, 08:37:53 »

อ่านข่าวมั่งก็ดีนะครับ ผมเพิ่งไปดูมา เป็นจริงตามข่าวครับ
***เศรษฐกิจเชียงของกำลังเจ๊ง หลังเปิดสะพานมิตรภาพ
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2014, 11:02:36 »

อ่านข่าวมั่งก็ดีนะครับ ผมเพิ่งไปดูมา เป็นจริงตามข่าวครับ
***เศรษฐกิจเชียงของกำลังเจ๊ง หลังเปิดสะพานมิตรภาพ
ขอบคุณมากครับ
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2014, 11:03:15 »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
maekok_14
คือคนของพระราชา คือข้าของแผ่นดิน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2014, 13:46:27 »

เชียงของไม่เหมือนด่านนอกนะครับ
กำลังซื้อที่ด่านนอก ส่วนมากเป้นชาวมาเลเซีย สิงคโปร์ ซึ่งกำลังซื้อสูง
ส่วนที่เชียงราย พี่น้องฝั่งโน้นคือชาวลาว ซึ่งก็มีวิถีชีวิตไม่ต่างจากคนบ้านเรา
การแพทย์พื้นบ้าน อาหารการกิน การนวดก็มีเฉพาะชาวต่างชาติที่เป้นนักท่องเที่ยว
ชาวตะวันตก แต่ก็ไม่มาก เพราะเราก็รู้ๆ กันอยู่ว่า เชียงของ ไม่ใช่แหล่งท่องเที่ยว
เพราะเชียงของไม่มีสถานที่ท่องเที่ยวอะไรมากมายเหมือนแม่สาย
ควรจะมาดูตลาดก่อนนะครับ ว่าอะไรที่พอไปได้
ผมไปมาหลายครั้ง การจะค้าขายที่เชียงของไม่ง่ายเลยครับ
ต้องเป้นธุรกิจที่สนองความต้องการการพัฒนา หรือขยายตัวของคนลาว
หรือจีน เช่นวัสดุก่อสรา้ง(แบบขายส่ง) เคมีภัณฑ์ทางการเกษตรก็น่าสนใจ
แต่ค่อนข้างลงทุนสูงนะครับ
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2014, 12:04:52 »

เชียงของไม่เหมือนด่านนอกนะครับ
กำลังซื้อที่ด่านนอก ส่วนมากเป้นชาวมาเลเซีย สิงคโปร์ ซึ่งกำลังซื้อสูง
ส่วนที่เชียงราย พี่น้องฝั่งโน้นคือชาวลาว ซึ่งก็มีวิถีชีวิตไม่ต่างจากคนบ้านเรา
การแพทย์พื้นบ้าน อาหารการกิน การนวดก็มีเฉพาะชาวต่างชาติที่เป้นนักท่องเที่ยว
ชาวตะวันตก แต่ก็ไม่มาก เพราะเราก็รู้ๆ กันอยู่ว่า เชียงของ ไม่ใช่แหล่งท่องเที่ยว
เพราะเชียงของไม่มีสถานที่ท่องเที่ยวอะไรมากมายเหมือนแม่สาย
ควรจะมาดูตลาดก่อนนะครับ ว่าอะไรที่พอไปได้
ผมไปมาหลายครั้ง การจะค้าขายที่เชียงของไม่ง่ายเลยครับ
ต้องเป้นธุรกิจที่สนองความต้องการการพัฒนา หรือขยายตัวของคนลาว
หรือจีน เช่นวัสดุก่อสรา้ง(แบบขายส่ง) เคมีภัณฑ์ทางการเกษตรก็น่าสนใจ
ขอบคุณมากครับ 
nuch-5346
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2014, 15:14:53 »

เห็นด้วยอีก1เสียงค่ะ จากที่เคยมีเพื่อนๆ เปิดกิจการและได้มีโอกาสไปสัมผัส มาแล้วทั้ง2แห่ง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์