เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 16:03:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  อยากทราบว่าทำงานผ่านเนต มันได้จริงหรือ??
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากทราบว่าทำงานผ่านเนต มันได้จริงหรือ??  (อ่าน 1139 ครั้ง)
chotikoon
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2013, 15:23:36 »

คือผมเห็นมาหลายๆกระทู้ ที่รับสมัครพนักงานทำงานพาร์ทไทม์ ทำอยู่ที่บ้านผ่านอินเทอร์เน็ต
โดยลักษณะงานเป็นการกรอกข้อมูล(จากที่ทางเจ้าของกระทู้ได้ลงรายละเอียดไว้) ผมจึงอยาก
สอบถามพวกพี่ๆครับ ว่างานในลักษณะนี้มีจริงหรือไม่ ถ้าจริงเวปไซต์ไหนที่ทำได้ และถ้าหากไม่จริง เวปไซต์เหล่านั้นจะเป็นการหลอกเอาพวกสำเนาบัตรประชาชน สำเนาบัญชี ไปใช้ในทางมิชอบหรือไม่

พอดีอยากทำครับเพราะเงินเดือนชักหน้าไม่ถึงขา รายรับน้อยรายจ่ายเยอะ อยากหางานเสริมหลังเลิกงานครับ ใครพอแนะนำได้บ้างครับ  ขอบคุณครับ

หนอนน้อย
กระดื๊บ กระดื๊บ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

รักในสิ่งที่ทำ แล้วอะไรก็จะดี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2013, 21:30:01 »

ถ้าถามว่าทำงานผ่านเนต มันได้จริงหรือ?? ก็ได้จริงแล้วแต่ว่าคุณจะทำไร มีคนค้าขายผ่านเน็ตเยอะแยะ
และที่ว่าทำสบายๆทำแล้วรวย รวยจริงเราว่าเขาเก็บไว้ทำเองแล้วหล่ะ ไม่มาแบ่งปันคนอื่นหรอก
ก็ใช้วิจารณญาณเอาครับ ที่สำคัญระวังถูกชักจูงหลงไปในวงการแชร์ลูกโซ้

Tel.087-7268139
Morata
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2013, 22:30:05 »

ต้องถามกลับครับว่าทำแบบไหน ขายสินค้าหรืออะไร ที่ผมทำอยู่บอกเลยครับได้จริง ไม่ต้องใช้บัตรประชาชนต่าง ๆ เลย แค่มี Paypal ก็ได้แล้ว

นู๋ผมบ๊อบ*~
ชั้นประถม
*

ขอร้องอย่าซึนได้ป๊ะ!!

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2013, 23:01:53 »

เพื่อนเคยทำได้จริง  แต่ทำกับบริษัทที่เชื่อถือได้นะค่ะ

เพื่อนทำกรอกรายละเอียดการวิจัยผ่านเน็ต

แต่ที่ส่งฟอเวิตมาเรื่อย หรือแท็กตามเฟซบุ๊ค ส่วนมากเป็น ธุรกิจแบบลูกโซ่

ความน่าเชื่อถือต่ำ ส่วนมากเป็นการหลอกลวงเอาค่าสมัค อันตรายค่ะ

99% ของคนที่อ่านข้อความนี้เป็นคนหน้าตาดี แน่นอนคุณคือ 1% ที่เหลือ
bird6446
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2013, 02:08:27 »

ได้ครับ ขึ้นกับว่าทำอะไร ขายของผ่านเน็ต,ขายพื้นที่โฆษณา,ขายจำนวนคลิ๊กโฆษณา,ขายเว็บไซต์,ขายทุกอย่างที่ขายได้ ก็ทำเงินได้หมดครับ

Blog ฺฺ สำหรับพูดคุย เรื่องของกระเป๋าถือ https://lookatyourbag.blogspot.com
และฺฺรวมรีวิว
AUM_PUKLUK
ชั้นประถม
*

ต่ำเราต้องค้ำชู ให้สูง จรูงศรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2013, 08:16:07 »

เท่าที่เคยถูกชักชวน
กรณีผมก็คือขายตรงผ่านเน็ตคับ บอกสรรพคุณแบบนี้แหละว่ามีเวลาเล่่นเน็ต 2-3 ชั่วโมงต่อวันรายได้ดี เพียงแค่คอร์นเฟิร์มออเดอร์จากลูกค้าเท่านั้นเอง ผมเลยสนใจ เขาอธิบายกับผมว่าให้ผมทำเว็ปไซค์ 1 เว็บเป็นสินค้าพวกอาหารเสริมที่เขาขายแล้วสั่งซื้อจากเขามาขายอีกที เขาบอกให้ผมลงทุนซื้อสินค้าจากเขา เป็นเงิน 50,000 บาทเป็นขั้นต่ำก่อนจากนั้นก็เริ่มขายสินค้าโดยประกาศประชาสัมพันธ์ตาม เฟส ตามหน้าอินเตอร์เน็ตทั่วไปไอ่เล่นเน็ต 2-3 ชั่้วโมงต่อวันที่เขาบอกก็คือให้เราไปเช็คดูในเว็บที่เราสร้างนั่นแหละคับว่ามีลูกค้ามาสั่งซื้อหรือไม่ และให้เราแป๊ะโฆษณาขายสินค้าของเขา เราก็เลยกลายเป็นลูกโซ่หาลูกค้าให้เขา ไม่ทราบว่ากรณีอื่นเหมือนกันหรือไม่น่ะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 31 ธันวาคม 2013, 08:19:45 โดย AUM_PUKLUK » IP : บันทึกการเข้า
Boomz
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2013, 09:40:19 »

มันแล้วแต่ว่าทำอะไร บางบริษัทให้หาคนมาสมัครต่อเรื่อยๆ ใครจะมาสมัครกับเราล่ะ เสียค่าสมัครให้เค้าฟรีๆ

Page FB: S.K. แมนชั่น Chiang Rai
Tel. 0886916934
Line: tonsck
~KT 2 U~
ระดับ :ป.โท
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2013, 09:45:17 »

เพื่อนเคยทำได้จริง  แต่ทำกับบริษัทที่เชื่อถือได้นะค่ะ

เพื่อนทำกรอกรายละเอียดการวิจัยผ่านเน็ต

แต่ที่ส่งฟอเวิตมาเรื่อย หรือแท็กตามเฟซบุ๊ค ส่วนมากเป็น ธุรกิจแบบลูกโซ่

ความน่าเชื่อถือต่ำ ส่วนมากเป็นการหลอกลวงเอาค่าสมัค อันตรายค่ะ

เราก็ทำค่ะ ทำกรอกแบบสอบถามผ่านอินเตอร์เน็ต มันได้เงินจริงๆ แต่อาจจะน้อยหน่อย ก็ไม่ซีเรียส
คิดซะว่าหาตังค์ไว้เติมเกมส์เล่นสบายใจ ที่ผ่านมาก็เคยได้ 50 บาท บ้าง 100 สูงสุดได้ 500 แต่มันก็รวมๆ กันเอาอ่ะนะ หุหุ แต่ก็ได้จริงๆ คอนเฟริม สนใจถามได้นะ อิอิ ยิงฟันยิ้ม

meela
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2013, 09:55:10 »

เราก็ทำค่ะ ทำกรอกแบบสอบถามผ่านอินเตอร์เน็ต มันได้เงินจริงๆ แต่อาจจะน้อยหน่อย ก็ไม่ซีเรียส
คิดซะว่าหาตังค์ไว้เติมเกมส์เล่นสบายใจ ที่ผ่านมาก็เคยได้ 50 บาท บ้าง 100 สูงสุดได้ 500 แต่มันก็รวมๆ กันเอาอ่ะนะ หุหุ แต่ก็ได้จริงๆ คอนเฟริม สนใจถามได้นะ อิอิ ยิงฟันยิ้ม
ไม่เคยทำเลยครับ ไม่กล้าเสี่ยง แต่ถ้าได้จริงก็อยากลองทำดูครับ เอาสนุกว่า ไงช่วยบอกด้วยว่าทำกะใครอย่างไร ขอบคุณครับ
~KT 2 U~
ระดับ :ป.โท
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2013, 10:01:37 »

http://th.ipanelonline.com/register?inviter_id=165122

ถ้าใครอยากลอง ก็ลองสมัครดูก่อนได้นะคะ  ยิงฟันยิ้ม

มันคืออะไร มันคือ บริษัท ipanel

iPanel เป็นบริษัทมืออาชีพในการทำสำรวจตลาด ที่ทำการเก็บรวบรวมตัวอย่างด้วยวิธีการแบบออนไลน์ เราได้เชิญชวนประชาชนทั่วไปมาเข้าร่วมเป็นสมาชิกกับเราผ่านทางอินเทอร์เน็ตหรือแบบออฟไลน์ โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใด ๆทั้งสิ้น เพื่อที่ท่านจะได้ช่วยเราให้ได้รับทราบความคิดเห็นและข้อเสนอแนะของท่านในฐานะผู้บริโภค

chotikoon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2013, 17:07:07 »

ขอขอบพระคุณทุกความคิดเห็นครับ
chotikoon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2013, 17:09:11 »

http://th.ipanelonline.com/register?inviter_id=165122

ถ้าใครอยากลอง ก็ลองสมัครดูก่อนได้นะคะ  ยิงฟันยิ้ม

มันคืออะไร มันคือ บริษัท ipanel

iPanel เป็นบริษัทมืออาชีพในการทำสำรวจตลาด ที่ทำการเก็บรวบรวมตัวอย่างด้วยวิธีการแบบออนไลน์ เราได้เชิญชวนประชาชนทั่วไปมาเข้าร่วมเป็นสมาชิกกับเราผ่านทางอินเทอร์เน็ตหรือแบบออฟไลน์ โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใด ๆทั้งสิ้น เพื่อที่ท่านจะได้ช่วยเราให้ได้รับทราบความคิดเห็นและข้อเสนอแนะของท่านในฐานะผู้บริโภค

เดี๋ยวจะขอ Pm ส่วนตัวครับ สนใจเงินเล็กน้อยแต่ขอให้ได้สม่ำเสมอพอ
monter
ซื้อขายติดต่อ 0850356852
มัธยม
**

เส้นทางสุจริต 0850356852

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2014, 16:49:55 »

คนเรามักจะมองหางานข้างนอกเข้ามาหาตัวเอง ลืมดูตัวเองว่ามีพรสวรรค์อะไรพอจะเป็นงานออกไปบ้าง ผู้ที่หางานเข้ามามักไม่ค่อยประสบผลสำเร็จ แต่ผู้ที่ขายพรสวรรค์มักจะสำเร็จทุกคน อย่ามองข้ามพรสวรรค์ตัวเองซิ ปลุกมันขึ้นมา เข้าสังคมให้มากขึ้น เพื่อเป็นกระจกเงาให้เรา ตัวเราเองมีดีเยอะนะ ขอบอก
kookii
ชั้นประถม
*

ไม่มีคำว่าจน.. สำหรับคนขยัน..

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2014, 15:56:40 »

ก่อนหน้านี้ฉันเคยพยามหารายได้เสริมนอกเหนือจากการทำงานประจำเพราะงานที่ทำอยู่รายได้ไม่เพียงพอกับค่าใช้จ่ายในแต่ละเดือน  มาหลายวิธี   
ไม่ว่าจะขายของตามตลาดนัด  ขายของทางอินเตอร์เน็ต  หางานทำทางอินเตอร์เน็ตวิธีต่าง ๆ เช่น
เวปคลิ๊ก คลิ๊กมาเป็นร้อยเวป คลิ๊กมาเป็นเดือน ๆ ก็ไม่เห็นได้เงินซักที 
หรือจะเป็นถูกหลอกไปนั่งอบรมบอกว่าทำงานออนไลน์ผ่านเน็ตแต่ต้องไปเรียนรู้วิธีและรับระหัสรับเวปมาทำที่บ้าน  แต่สุดท้ายก็หลอกให้เรามานั่งฟังโฆษณาชวนเชื่อและให้ร่วมลงทุนเป็นหมื่น ๆ เพื่อจะได้ขึ้นตำแหน่งต่าง ๆ และนำสินค้าไปขาย  ซึ่งส่วนมากก็ไม่เห็นจะขายหมดซักคนต้องนำกลับมากินมาใช้เอง 
และยังมีอีกอันนึงคือซื้อระบบคล้าย ๆ เค้าเตอร์เซอร์วิสออนไลน์  ซึ่งถ้าเราจะทำให้มีรายได้หกช่องทางต้องหาคนมาสมัครต่อเยอะ ๆ
 และอีกหลาย ๆ อย่างมากมายที่ฉันได้สมัครและลองทำมา    เพื่อที่จะทำให้ฉันมีรายได้ เพิ่มขึ้น 
แต่สิ่งที่ฉันได้กลับมาคือ  ผิดหวัง   แทนที่จะมีรายได้เพิ่มขึ้น  แต่กลับสูญเงินที่สมัคร  ที่ลงทุนไป  โดยไม่ได้อะไรกลับมาเลย 
ออ.. ได้อยู่อย่างหนึ่งค่ะ  คือ  ประสบการณ์   555+  นึกแล้วก็ตลกตัวเองเหมือนกัน
จนฉันได้พบกับ  shareman   ทีแรกก็ไม่คิดอะไรก็แค่คลิ๊กดูเฉย ๆ แต่พอได้ดู ได้เห็นแนวคิดของผู้ชายคนนึง ซึ่งมีอายุแค่ 21 ปี  แต่มีแนวคิดที่ดีที่น่าสนใจซึ่งขนาดฉันอายุตั้ง 26  ปี  ยังคิดไม่ได้ขนาดนี้เลย  ฉันจึงตัดสินใจสมัคร  และมันก็ไม่ทำให้ฉันผิดหวัง 
ฉันเริ่มมีรายได้ตั้งแต่อาทิตย์แรกที่ฉันตัดสินใจ สมัคร ในลิ้งค์  http://shareman.in.th/click/?ap_id=rabuy  นี้
 และสิ่งที่ฉันได้เพิ่มมาอีกก็คือ  ความรู้  และแนวคิดดี ๆ ที่สร้างพลังใจให้ฉัน
ถึงในวันนี้ฉันจะไม่ได้รับรายได้เลยซักบาท  ฉันก็ไม่เสียใจที่เสียเงิน  500  บาท  เพื่อได้รับ shareman   เข้ามาในชีวิตคะ ^_^
ฉันจึงอยากแบ่งปันประสบการณ์ชีวิตที่ดีในครั้งนี้ให้กับคนอื่นบ้างค่ะ
คลิ๊กลิ้งค์  http://shareman.in.th/plan-to-rich/?ap_id=rabuy  นี้เพื่อดูวีดีโอและสมัครได้ใน   แล้วคุณจะมีรายได้และประสบการณ์ที่ดีเหมือนฉัน

หน้า: [1] พิมพ์