เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 02:50:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  อยากได้ข้อคิดเห็นของพี่ๆน้องๆ ชาวเชียงรายโฟกัส >\"/<
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน อยากได้ข้อคิดเห็นของพี่ๆน้องๆ ชาวเชียงรายโฟกัส >\"/<  (อ่าน 5218 ครั้ง)
!!_maxki_!!
มัธยม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 09:56:34 »

แล้วต่อจากนี้ไปเราจะทำอย่างไรกับตัวเราดีคับ
ถ้าพี่ๆน้องๆตกอยู่ในสภาพเดียวกับผมแบบนี้

ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม

asia-for-u
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 10:02:37 »

เมื่อเราเดินก้าวต่อไปข้างหน้าสักวันหนึ่งจะรู้ว่า......มันเป็นแค่หมอกควันที่ผ่านมาในชีวิตเ่ท่านั้นเอง......เวลา...จะทำให้เราเข้าใจอะไรๆได้ดีขึ้น.......บางครั้งเราอาจจะกลับมา
หัวเราะตัวเราเองก็เป็นไปได้.......

086 730 2938
!!_maxki_!!
มัธยม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 10:05:20 »

มอบเพลงให้ จขกท.

ก็คงจะเป็นอย่างนี้ละคับพี่
เฮ้อ....เหนื่อยยย

!!_maxki_!!
มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 10:06:13 »

เมื่อเราเดินก้าวต่อไปข้างหน้าสักวันหนึ่งจะรู้ว่า......มันเป็นแค่หมอกควันที่ผ่านมาในชีวิตเ่ท่านั้นเอง......เวลา...จะทำให้เราเข้าใจอะไรๆได้ดีขึ้น.......บางครั้งเราอาจจะกลับมา
หัวเราะตัวเราเองก็เป็นไปได้.......
อาจจะเป็นอย่างที่พี่ว่าก็ได้เนาะ
เพราะไม่เคยเจอแบบนี้เลย

Pok Havana(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

อย่ามองคนที่ภายนอก เพราะมันไม่ได้บ่งบอกถึง "สันดาน" !!

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 10:08:49 »

แล้วต่อจากนี้ไปเราจะทำอย่างไรกับตัวเราดีคับ
ถ้าพี่ๆน้องๆตกอยู่ในสภาพเดียวกับผมแบบนี้

ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม

ให้เวลากับตัวเองดีที่สุดคะ ทุกคนก็คงให้แค่คำแนะนำและคำปลอบใจเท่านั้น ทุกอย่างอยู่ที่ตัวคุณเองคะ พูดมันง่ายคะ แต่เวลาทำเข้าจริงๆมันโคตรยาก ให้วันเวลากับมัน แล้วสักวันเมื่อผ่านพ้น แล้วคุณหันกลับไปมองมัน คุณจะพูดว่าที่จริงมันก็ง่ายนิดเดียวเอง แต่สภาวะตอนนี้มันยังไม่ใช่คะ สู้ต่อไปคะ

ฮาวาน่าเมดช็อป ออกแบบ ป้ายไวนิล งานเพ้นท์ การ์ตูนล้อเลียน งานแฮนด์เมด นามบัตร แกะสติ๊กเกอร์
092-6899354
ผลงาน
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=49812
YURI
มัธยม
**

我叫王艳平

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 10:16:32 »

เข้ามาอ่านมาศึกษาเจ้า บ่มีคำแนะนำเจ้า เพราะยังบ่เกยเจอปัญหาแบบนี้  ยิงฟันยิ้ม

จะได๋ก็เป็นกำลังใจหื้อเจ้าของกระทู้เน้อเจ้า   ยิงฟันยิ้ม

ลองอยู่กับตัวเอง ซัก วัน สองวัน ถามใจตัวเก่าก่อนบ๋อเจ้า ว่าใจเฮามันชอบแบบไหน  ลังเล

Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 10:21:28 »

ลองเลือกๆดูละกันครับ แล้วแต่บุคคล

- อยู่อย่างมีศักดิ์ศรี เรารู้แล้วไม่ต้องพูดอะไร เฉยแต่จบผู้ชายเค้าถือศัดิ์ถือศรีกัน/เจ็บก่อนเจ็บไม่นาน

- ปล่อยมันผ่านไป คบต่อไปเรื่อยๆแบบไม่มีเหตุผลเหตุผลเพราะรัก/เจ็บนาน

- หาใหม่ทำตูได้ตูก็ทำได้ว้อยยเสมอภาคแล้วอย่ามาว่าละกัน/ทำได้ไม่เจ็บเลย

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
!!_maxki_!!
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 14:37:05 »

ผมก็อยากให้เวลานี่มันผ่านไปเร็วๆๆๆๆๆๆ
แต่ว่าตอนนี้สติสตังไม่ค่อยจะอยู่กับเนื้อกับตัวเลยคับพี่ๆๆ
ที่เขาคิดจะฆ่ากันก็คงจะเป็นนี้ใช่ไหมคับ

!!_maxki_!!
มัธยม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 14:46:24 »

มีคนบอกผมว่าปล่อยให้เวลาเป็นตัวกำหนด
***แล้วมันกำหนดอะไรเราหรอ
***แล้วมันจะมีผลกับเรายังไงหรอคับ
***แล้วเราต้องทำยังไงคับ
ถ้ามันทำให้เราดีขึ้นผมก็จะทำ

อะไร?ยังไง?
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 15:12:30 »

หนึ่ง ก่อนอื่นต้องศึกษาในเหตุผลของแฟนว่าจะไดเขาถึงลักไปคบกับคนเก่า

อาจจะเพราะความฮักยังมีต่อคนเก่า เขาตัดใจบ่าใด้ หรือเพราะเหตุผลไดคุณลองเปิดจั๋ยถามเขาดีๆ แล้วค่อยมาตัดสินบางอย่างเอาว่าเขาเองนะต้องก๋านหยังแต้ๆเอาคุณใว้เป๋นเพียงแค่ตั๋วสํารองหรือแฟนเก่าเอาใว้แก้เหงา ส่วนนักแฟนเก่าในความฮู้สึกของคนส่วนนัก ความฮักอาจมีเหลือ แต่ส่วนนักแล้วแฟนเก่ามีความผูกผันในระดับหนึ่งมากกว่าแฟนใหม่ มันเลยยากตี่จะตัดไปใด้ง่าย มันใจ้เวลาไง อันนี้ท่าจะมาจากเวลาตี่แฟนเก่าอยู่โตยมา  (บ่าอู้ถึงส่วนรวมหน๋า)

บางเตื่อความฮักบ่ามี แต่ความผูกพันยังมี และยามไดสองคนใด้ปิกมาปะกั๋นใด้ใกล้ชิด ความชอบก่ออาจจะก่อตั๋วใด้ โอกาสมันมีอยู่แล้ว เรื่องนี้ต้องทําใจ

ต้องถามเขาว่าจั๋ยเขาแต้ๆต้องก๋านหยัง คุณเปิดการ์ดโล่งหื้อเขาเลือกไปเลย เพราะก๋านตี่คุณมาบอกในนี้แป๋ลว่าคุณใจกว้างน่าดู อ่านจากตี่เขียน เหมือนอย่างคุณกล้าใด้กล้าเสีย ถ้ามันบ่าใด้ผลคุณก็ยอมไปจากเขา แนวๆอั้น ฮู้สึกว่าคุณเป๋นคนตี่ฮักตัวเองและอยากใด้สิ่งตี่ดีต่อตัวเองอยู่ แม่นก่อนิ

สอง คุณต้องศึกษาในสิ่งตี่คุณเองต้องก๋าน คุณอยากคบกับเขาต่อก่อ คุณอยากใด้หยังชัดเจนในจีวิต คบกับเขาเพื่อดูเวลาไปเรื่อยๆ บ่าอยากมีปัญหารักสามเศร้าแม่นก่อ ถ้าหากแฟนเขาบ่ายอมเลิกกับคนเก่า คุณจะยอมก่อ ถ้าต่างคนต่างบ่ายอม มันก่อบ่าลงตั๋วบ่าไจกะ จะอั้นก่อต้องมีคนหนึ่งจากไป

ขอยํ้าว่าคนตี่ชอบจับป๋าสองมือนะ เขาบ่ายอมตัดสินใจหรอก มันต้องเป็นคุณหรือแหมคนหนึ่งตี่ต้องตัดสินใจ
ว่าจะหื้อเรื่องมันเป๋นอี้ต่อหรือเช็คบิล

โจกดีเน่อ มันก่อบ่ายากแต้ว่าอะ กึดดีๆ เดวก็ฮู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 15:19:36 โดย เด็กน้อยกับร่มชูชีพ » IP : บันทึกการเข้า
krirung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 15:21:41 »

ตอนนี้คงต้องไว้ใจซึ่งกันและกันแล้วครับ เพราะยังไงคุณกับเธอยังเป็นแฟนกันอยู่ครับ ต้องควบคุมอารมณ์และมีสมาธิครับ ไม่เช่นนั้นหากทะเลาะกันจะเข้าแก๊ปอีกฝ่ายซึ่งจะเป็นสาเหตุที่ต้องทำให้เลิกกันครับ
ปล.เอาใจช่วยครับ สู้ๆ ยิ้มเท่ห์
เพชรพลอยผ้าม่าน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 15:30:56 »

เราก็คุยกับแฟนเก่านะ

แต่...แฟนใหม่ก็รู้เรื่องนะ โชคดีที่เค้าเข้าใจ

แต่เวลาคุยกันไม่มีคุยหวาน หรือแนวขอคืนดีนะ

เป็นแนวปรึกษา และให้ความช่วยเหลือมากกกว่า

ยังนึกขอบคุณในน้ำใจแฟนเก่ามากกว่าที่ยังช่วยเหลือ

แต่...ถ้าจะให้กลับไปคบกันเหมือนเดิม...ยืนยันได้เลยว่าไม่มีทาง

บริการที่ดี และจริงใจคือสิ่งที่เพชรพลอยผ้าม่านจะมอบให้คุณ
088-2672602
Line-ID-0882672602
ติดตามผลงานได้ที่ facebook: เพชรพลอย ผ้าม่าน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 15:34:25 »

แต่เหตุผลของคนอื่นที่กลับไปคุยกัน

มะรู้เด้อ

บริการที่ดี และจริงใจคือสิ่งที่เพชรพลอยผ้าม่านจะมอบให้คุณ
088-2672602
Line-ID-0882672602
ติดตามผลงานได้ที่ facebook: เพชรพลอย ผ้าม่าน
!!_maxki_!!
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 15:38:26 »

เอาแฮ๋มอย่างหนึ่งตี้ผมกึดหนาว่า....เฮาลองเปิดใจ๋ฮือกว้างเพื่ออะหยังๆตี้เฮาบะฮู้ เฮาก็อาจจะฮู้ได้มากกว่าเดิมเนาะ
แล้วบะเดวนี้ผมควรจะโทรไปหาเขาหรือว่าเขาต้องมาหาเฮาดีนิ
เพราะบะเดวนี้ผมอยากจะอู้กับเขาขนาดหนัก
ไผ๋ตี้เกยปะก็คงจะฮู้เนาะ...

อะไร?ยังไง?
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 15:46:30 »

เอาแฮ๋มอย่างหนึ่งตี้ผมกึดหนาว่า....เฮาลองเปิดใจ๋ฮือกว้างเพื่ออะหยังๆตี้เฮาบะฮู้ เฮาก็อาจจะฮู้ได้มากกว่าเดิมเนาะ
แล้วบะเดวนี้ผมควรจะโทรไปหาเขาหรือว่าเขาต้องมาหาเฮาดีนิ
เพราะบะเดวนี้ผมอยากจะอู้กับเขาขนาดหนัก
ไผ๋ตี้เกยปะก็คงจะฮู้เนาะ...

ถ้าโทร อยากอู้กับเขาก็โทรไปเลย จะถ้าหื้อหิมะตกเจียงฮายก่อนกะ 555

อ้าวจะช้าไปเผื่อหยัง ใว้อู้กั๋นเสร็จแล้วก่อยปล่อยหื้อมันซาบซึมแล้วทบทวนแหมรอบ ใช้เวลาตรงนี้ในก๋านค้นหาจั๋ยหลักของปัญหาตี่ว่า จะใด้หาคําตอบต่อไป  ยิ้มเท่ห์ เป๋นคนใหญ่แล้วเลาะ ต้องอู้กั๋นฮู้เรื่องใด้กะ
!!_maxki_!!
มัธยม
**

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 09:08:03 »

นั้นเนาะผมก็หวังว่ามันคงจะดีขึ้นน่ะ

!!_maxki_!!
มัธยม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 09:11:18 »

แปลกเนาะ...ทำไมเขาบ่ยอมฟังเหตุผลอะหยังเลยอะ

O-L-Y-G-O-N
มัธยม
**

นานาจิตตัง

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 09:19:15 »

ถ้าเป็นผมเลิกไปนานแล้ว
ข้าวไม่ได้ขอใครกิน
เงินไม่ได้ขอใครใช้
เกิดมาก็ไม่ได้เน็บใครมาด้วย
อยู่คนเดียวสบายใจกว่า

จงเรียนรู้
!!_maxki_!!
มัธยม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 13:14:27 »

นานาความคิดที่เสนอแนะมา ท่านเจ้าของกระทู้ ลองคิดดู ครับ
ว่าจะเดินทางใหน แต่จะอย่างไร อย่าให้อารมณ์อยู่เหนือเหตุผล ครับ
ผมจะพยายามจะไม่ให้อารมณ์ของผมมาตัดสินปัญหาคับ
เพราะผมก็เป็นคนอารมณ์ค่อนข้างร้อน

PAAN
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 13:23:46 »

ใครต่อใครมักพูดกันว่า  ความรักต้องการการไว้ใจกัน 
ตอนแรกผมก็คิดเหมือนกัน  แต่มานั่งคิด  นอนคิด  ตีลังกาคิด อิอิ
ผมก็คิดได้อย่างนึงว่า  สิ่งที่เหนือกว่า  ความไว้วางใจ  ก็คือ  การไม่โกหก
ซึ่งถ้าเกิดว่าไม่โกหกกันแล้ว  ความกังวล  ระแวงใจ  ก็คงไม่เกิดขึ้นแน่แท้
และความไว้วางใจกันก็จะตามมาเองโดยอัตโนมัติ   โดยที่ไม่ต้องขอเลย
ที่ผมพูดเพราะผมเจอมาเยอะเลยครับ  แฟนที่เคยคบกันมา  โกหกแล้วโกหกอีกนับครั้งไม่ถ้วน  ตั้งแต่เรื่องเล็กๆไปยังเรื่องที่คนรักกันรับไม่ได้ 
แล้วมาพูดกับผมว่า  ไม่ไว้ใจกันเหรอ   แล้วที่โกหกกันนับครั้งไม่ถ้วน  จะให้หาความไว้ใจจากตรงไหนกัน

ซึ่งถึงตอนนี้แล้ว  ยิ่งคบกันมานานแ้ล้ว  เรื่องเลิกกัน  คงทำใจลำบาก  เป็นเรื่องยากมาก
คุณต้องถามตัวคุณแล้วแหล่ะว่า  เจอมาบ่อยครั้งไหม  เพราะคุณเท่านั้นที่รู้ว่าเกิดขึ้นบ่อยครั้งหรือไม่
แล้วคุณก็ลองคิดดูนะว่า  ตอนนี้เจอเหตุการณ์อย่างนี้  คุณรู้สึกยังไง  เชื่อได้เลยว่าความไว้วางใจเริ่มลดน้อยลงแล้วแน่นอน
แล้วถ้าเกิดว่า  อนาคตข้างหน้า  เกิดเหตุการณ์ดังกล่าวขึ้นอีกแล้ว  คุณจะรับได้ไหม
ถ้าคุณยังรับมันได้   คุณก็ไม่ต้องเลิกกับแฟนคุณ 

บางครั้งที่โกรธกัน  ทะเลาัะกัน  ไม่พูดไม่จาต่อกันและกัน  มันทำให้เครียด  และเมื่อได้มีโอกาสมานั่งเปิดอกคุยกันแล้ว  เคลียดทุกอย่างแล้ว  มันเหมือนกับยกภูเขาออกจากอกเลยนะ  และยิ่งทำให้รักกันมากขึ้นอีกด้วย

ยังไงก็ลองคุยๆกันดูนะ  ว่าจะยังไงต่อ
ข้อความข้างบนที่ได้กล่าวมานี้่  เป็นความคิดเห็นส่วนตัวผมอ่ะครับ  ส่วนต่อไปจะเป็นยังไงต่อไปนั้น
ก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณเองแล้ว  ไงก็สู้ๆครับ  อย่าคิดว่าจะเสียดายอะไรยังไง   
อนาคตอีกยาวไกล  อนาคตจะเป็นยังไงก็ขึ้นอยู่กับปัจจุบันนะ 
ยังไงก็สู้ๆนะครับ  เป็นกำลังใจให้ครับ

หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์