เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 15:26:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  อยากได้ข้อคิดเห็นของพี่ๆน้องๆ ชาวเชียงรายโฟกัส >\"/<
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน อยากได้ข้อคิดเห็นของพี่ๆน้องๆ ชาวเชียงรายโฟกัส >\"/<  (อ่าน 5217 ครั้ง)
!!_maxki_!!
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 13:11:15 »

ถ้าเราจับผิดแฟนเราได้คาหนังคาเขาว่า "เขากลับไปคบกับแฟนเก่า" ทั้งๆที่ยังมีเราอยู่
แล้วเขาก็บอกเราว่า...แค่คบกันเป็นเพื่อนเฉยๆ โดยที่บอกกับเราตั้งแต่คบกันว่าจะไม่กลับไปหาคนเก่าอีกและจะไม่มีคนใหม่อีก
ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้เหนื่อยจัยคับพี่น้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 13:26:34 โดย !_m@xki_! » IP : บันทึกการเข้า

۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 13:13:26 »

ผู้ชายลั่น...ล้า.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม.

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
Jim2u
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

+ ยิ่งให้ ยิ่งได้รับ +

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 13:20:13 »

ผู้ชายลั่น...ล้า.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม.

....จะเอาอะไรกับผู้ชายลั่น...ล้า.....ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

กล้าทิ้งเขาแล้วแยกกันอยู่สักพักได้ไหมละ...เผื่ออะไรจะดีขึ้น  (อยู่อย่างเหงาๆ) .. ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์[/color]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 13:22:29 โดย Jim2u » IP : บันทึกการเข้า

>>>>> ร้านอธิชา พระเครื่อง <<< <<
โทร  084-8855372 , 089-7019971
ID Line..jim2u , เฟสบุก อธิชา พระเครื่อง
ให้เช่าพระเครื่อง พระบูชา เก่า-ใหม่ รูปพระ
วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง สร้อย ตลับพระ
D-max
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 13:21:32 »

ถามใจตัวเก่าดีที่สุด
Raining
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 13:23:20 »

แฟน จขกท. เค้าเหงาใจ
หรือเติมไม่เต็ม ในสิ่งที่คุณขาด
แต่แฟนเก่า เค้ามีอะเปล่า
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
yingkook
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 13:23:51 »

[color=blue].....จะเอาอะไรกับผู้ชายลั่น...ล้า..... [/color]ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

กล้าทิ้งเขาแล้วแยกกันอยู่สักพักได้ไหมละ...เผื่ออะไรจะดีขึ้น  (อยู่อย่างเหงาๆ) .. ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์[/color]
ในเมื่อเค้าไม่สนใจเรา..เค้าลั้ลลา....เราก็ลั้ลลาดูบ้างซิแล้วคุนจะรู้ว่าชีวิตคนเรามีอารายดีๆอีกเยอะ...(เสียใจทำไมกะผู้ชายลั้ลลา) ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

ร้าน BK AUTO SHOP ตัวแทนจำหน่ายไฟหน้าโปรเจ็คเตอร์ ไฟท้าย LED อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ทุกชนิด ทั้งปลีกและส่ง kuk_kukza555@hotmail.com เบอร์โทร 088-2519242 , 081-9524535  (Jazz club chaingrai)
!!_maxki_!!
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 13:35:01 »

ถ้าบอกเลิกเฮาก็คงจะดีนะ
แต่นี่เงียบ ถามอะหยังก็บะตอบ
ผมก็อยากจะลันล้าเหมือนกั๋นคับ...แต่มันก็ยากตี้จะทำหนา

maxthailand
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 13:37:38 »

หาใหม่ถ้าใจแข็งพอ
ถ้าใจไม่แข็งพอก็ช่วยไม่ได้
ผมเชื่อว่าคุณมีปัญญาหาใหม่น่า
Kanfon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 16:48:17 »

....จะเอาอะไรกับผู้ชายลั่น...ล้า.....ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถามนิดครับ จขกท.เป็นหญิงหรือชายครับ ยิงฟันยิ้ม
 ;Dลองคิดกลับกันดูครับ ยิงฟันยิ้ม

* ปักคุง.jpg (2.58 KB, 80x78 - ดู 296 ครั้ง.)
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 17:25:54 »

ไม่มีความเห็น ( อย่าพึ่งทะเลาะกันน๊า )  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
!!_maxki_!!
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 17:41:30 »

ผมก็พร้อมตี้จะเซาะคนใหม่อยู่แล้วแต่มันติดตี้ว่า...เวลาตี้คบกั๋นมามันบ่มีค่าอะหยังเลยกะ
มันเสียความฮู้สึกตี้เขาบ่อู้บ่ทำหยังสักกำ
ผมเจื่อว่าพี่ๆน้องๆทุกคนก็คงจะเกยปะ
แล้วไผ๋ตี้ยังบ่เกยปะเตรียมตั๋วไว้เตื่อแต่....อย่าไปฮักใครเต็มร้อยเน้อ

cafee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 19:27:35 »

ใครต่อใครมักพูดกันว่า  ความรักต้องการการไว้ใจกัน 
ตอนแรกผมก็คิดเหมือนกัน  แต่มานั่งคิด  นอนคิด  ตีลังกาคิด อิอิ
ผมก็คิดได้อย่างนึงว่า  สิ่งที่เหนือกว่า  ความไว้วางใจ  ก็คือ  การไม่โกหก
ซึ่งถ้าเกิดว่าไม่โกหกกันแล้ว  ความกังวล  ระแวงใจ  ก็คงไม่เกิดขึ้นแน่แท้
และความไว้วางใจกันก็จะตามมาเองโดยอัตโนมัติ   โดยที่ไม่ต้องขอเลย
ที่ผมพูดเพราะผมเจอมาเยอะเลยครับ  แฟนที่เคยคบกันมา  โกหกแล้วโกหกอีกนับครั้งไม่ถ้วน  ตั้งแต่เรื่องเล็กๆไปยังเรื่องที่คนรักกันรับไม่ได้ 
แล้วมาพูดกับผมว่า  ไม่ไว้ใจกันเหรอ   แล้วที่โกหกกันนับครั้งไม่ถ้วน  จะให้หาความไว้ใจจากตรงไหนกัน

ซึ่งถึงตอนนี้แล้ว  ยิ่งคบกันมานานแ้ล้ว  เรื่องเลิกกัน  คงทำใจลำบาก  เป็นเรื่องยากมาก
คุณต้องถามตัวคุณแล้วแหล่ะว่า  เจอมาบ่อยครั้งไหม  เพราะคุณเท่านั้นที่รู้ว่าเกิดขึ้นบ่อยครั้งหรือไม่
แล้วคุณก็ลองคิดดูนะว่า  ตอนนี้เจอเหตุการณ์อย่างนี้  คุณรู้สึกยังไง  เชื่อได้เลยว่าความไว้วางใจเริ่มลดน้อยลงแล้วแน่นอน
แล้วถ้าเกิดว่า  อนาคตข้างหน้า  เกิดเหตุการณ์ดังกล่าวขึ้นอีกแล้ว  คุณจะรับได้ไหม
ถ้าคุณยังรับมันได้   คุณก็ไม่ต้องเลิกกับแฟนคุณ 

บางครั้งที่โกรธกัน  ทะเลาัะกัน  ไม่พูดไม่จาต่อกันและกัน  มันทำให้เครียด  และเมื่อได้มีโอกาสมานั่งเปิดอกคุยกันแล้ว  เคลียดทุกอย่างแล้ว  มันเหมือนกับยกภูเขาออกจากอกเลยนะ  และยิ่งทำให้รักกันมากขึ้นอีกด้วย

ยังไงก็ลองคุยๆกันดูนะ  ว่าจะยังไงต่อ
ข้อความข้างบนที่ได้กล่าวมานี้่  เป็นความคิดเห็นส่วนตัวผมอ่ะครับ  ส่วนต่อไปจะเป็นยังไงต่อไปนั้น
ก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณเองแล้ว  ไงก็สู้ๆครับ  อย่าคิดว่าจะเสียดายอะไรยังไง   
อนาคตอีกยาวไกล  อนาคตจะเป็นยังไงก็ขึ้นอยู่กับปัจจุบันนะ 
ยังไงก็สู้ๆนะครับ  เป็นกำลังใจให้ครับ
❦♡เอิงเอย♡❦
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 20:07:53 »

จริงๆแบบนี้ เลิกไปเลยก็ได้ แต่มันก็เสียดายเวลาค่ะ
การที่เราจะคบใครสักคนจนเข้าใจกันได้มันไม่ง่ายเลย
พูดกันค่ะเอาให้เด็ดขาด ค้างๆคาๆเราเองที่เจ็บใจ
เขาคงโตพอที่จะเลือกได้แล้ว .......
เป็นกำลังใจให้ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นาซี คลาสสิค
ชั้นประถม
*

Ride with pride

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 20:14:53 »

สู้ๆ คับ อย่าวู่วาม  ยิ้มเท่ห์

ยาวเยียด
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 20:15:13 »

เออ...เิ๊อิกกกกก.... อู้บ่ออก...เดี๋ยวเขาตั๋วเก่า...ว่ากันไป....เอ๊่า..เชิญท่านต่อไปครับ...

เรา...แสวงหาฝั่ง.....คือ.....นิพพาน..
Jim2u
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

+ ยิ่งให้ ยิ่งได้รับ +

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 08:46:41 »

ถามนิดครับ จขกท.เป็นหญิงหรือชายครับ ยิงฟันยิ้ม
 ;Dลองคิดกลับกันดูครับ ยิงฟันยิ้ม

อ้าว... จขกท. เป็นผู้ชายเหรอ เรานึกว่าเป็นผู้หญิง...กรำ....   

ถ้าผู้ชายต้องหยิ่งในศักศรีครับ ถ้าผูหญิงทำแบบนั้นถือว่าดูถูกกันมากไป

ถ้าเป็นผมจะยื่นคำขาดเลยครับ...       : จบด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่รู้จบ :

>>>>> ร้านอธิชา พระเครื่อง <<< <<
โทร  084-8855372 , 089-7019971
ID Line..jim2u , เฟสบุก อธิชา พระเครื่อง
ให้เช่าพระเครื่อง พระบูชา เก่า-ใหม่ รูปพระ
วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง สร้อย ตลับพระ
!!_maxki_!!
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 09:51:28 »

ใครต่อใครมักพูดกันว่า  ความรักต้องการการไว้ใจกัน 
ตอนแรกผมก็คิดเหมือนกัน  แต่มานั่งคิด  นอนคิด  ตีลังกาคิด อิอิ
ผมก็คิดได้อย่างนึงว่า  สิ่งที่เหนือกว่า  ความไว้วางใจ  ก็คือ  การไม่โกหก
ซึ่งถ้าเกิดว่าไม่โกหกกันแล้ว  ความกังวล  ระแวงใจ  ก็คงไม่เกิดขึ้นแน่แท้
และความไว้วางใจกันก็จะตามมาเองโดยอัตโนมัติ   โดยที่ไม่ต้องขอเลย
ที่ผมพูดเพราะผมเจอมาเยอะเลยครับ  แฟนที่เคยคบกันมา  โกหกแล้วโกหกอีกนับครั้งไม่ถ้วน  ตั้งแต่เรื่องเล็กๆไปยังเรื่องที่คนรักกันรับไม่ได้ 
แล้วมาพูดกับผมว่า  ไม่ไว้ใจกันเหรอ   แล้วที่โกหกกันนับครั้งไม่ถ้วน  จะให้หาความไว้ใจจากตรงไหนกัน

ซึ่งถึงตอนนี้แล้ว  ยิ่งคบกันมานานแ้ล้ว  เรื่องเลิกกัน  คงทำใจลำบาก  เป็นเรื่องยากมาก
คุณต้องถามตัวคุณแล้วแหล่ะว่า  เจอมาบ่อยครั้งไหม  เพราะคุณเท่านั้นที่รู้ว่าเกิดขึ้นบ่อยครั้งหรือไม่
แล้วคุณก็ลองคิดดูนะว่า  ตอนนี้เจอเหตุการณ์อย่างนี้  คุณรู้สึกยังไง  เชื่อได้เลยว่าความไว้วางใจเริ่มลดน้อยลงแล้วแน่นอน
แล้วถ้าเกิดว่า  อนาคตข้างหน้า  เกิดเหตุการณ์ดังกล่าวขึ้นอีกแล้ว  คุณจะรับได้ไหม
ถ้าคุณยังรับมันได้   คุณก็ไม่ต้องเลิกกับแฟนคุณ 

บางครั้งที่โกรธกัน  ทะเลาัะกัน  ไม่พูดไม่จาต่อกันและกัน  มันทำให้เครียด  และเมื่อได้มีโอกาสมานั่งเปิดอกคุยกันแล้ว  เคลียดทุกอย่างแล้ว  มันเหมือนกับยกภูเขาออกจากอกเลยนะ  และยิ่งทำให้รักกันมากขึ้นอีกด้วย

ยังไงก็ลองคุยๆกันดูนะ  ว่าจะยังไงต่อ
ข้อความข้างบนที่ได้กล่าวมานี้่  เป็นความคิดเห็นส่วนตัวผมอ่ะครับ  ส่วนต่อไปจะเป็นยังไงต่อไปนั้น
ก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณเองแล้ว  ไงก็สู้ๆครับ  อย่าคิดว่าจะเสียดายอะไรยังไง   
อนาคตอีกยาวไกล  อนาคตจะเป็นยังไงก็ขึ้นอยู่กับปัจจุบันนะ 
ยังไงก็สู้ๆนะครับ  เป็นกำลังใจให้ครับ
ขอบใจ๋มากๆคับ
แล้วผมจะลองอีกครั้งแต่...ถ้ามันไม่ดีขึ้นก็ควรจะปล่อยวางแล้วใช่ไหม
  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

!!_maxki_!!
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 09:53:22 »

จริงๆแบบนี้ เลิกไปเลยก็ได้ แต่มันก็เสียดายเวลาค่ะ
การที่เราจะคบใครสักคนจนเข้าใจกันได้มันไม่ง่ายเลย
พูดกันค่ะเอาให้เด็ดขาด ค้างๆคาๆเราเองที่เจ็บใจ
เขาคงโตพอที่จะเลือกได้แล้ว .......
เป็นกำลังใจให้ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ใช่คับ...เขาอาจจะคิดอะไรต่ออะไรกระจ่างแล้วก็ได้
หรือไม่งั้นเราก็ควรจะมีความคิดเป็นตัวเองได้แล้วเนาะ

!!_maxki_!!
มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 09:54:37 »

สู้ๆ คับ อย่าวู่วาม  ยิ้มเท่ห์
คับผม สู้ ๆ ๆ แล้วจะค่อยๆคิดคับ

LPUnderground
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 09:56:00 »

มอบเพลงให้ จขกท.

หน้า: [1] 2 3 พิมพ์