เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 05:19:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ศูนย์รวมธุรกิจด้านการบริการ (ผู้ดูแล: CR.COM, B.E.)
| | |-+  ประกาศ ขณะนี้บริษัทเชียงรายแท็กซี่ได้เปิดทำการในสนามบินแม่ฟ้าหลวงแล้วค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ประกาศ ขณะนี้บริษัทเชียงรายแท็กซี่ได้เปิดทำการในสนามบินแม่ฟ้าหลวงแล้วค่ะ  (อ่าน 630 ครั้ง)
janjanny
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2013, 09:33:36 »

ประกาศ ขณะนี้บริษัทเชียงรายแท็กซี่ได้เปิดทำการในสนามบินแม่ฟ้าหลวงแล้วค่ะ

เริ่มเปิดทำการตั้งแต่วันที่ 26 ธันวาคม 2556 เป็นต้นไป

*****สำนักงานตั้งอยู่ในตัวอาคารผู้โดยสาย บริเวณประตูผู้โดยสารขาเข้าระหว่างประเทศ ไกล้ธนาคารกรุงไทย ถัดไป 3 ล็อคค่ะ*****

เนื่องจากขณะนี้บริษัทกำลังทำการปรับปรุงสำนักงานใหม่ จึงอาจจะหาสำนักงานไม่เจอ หากท่านไดหาสำนักงานไม่เจอ โปรดโทรมาที่
093-983-1352 ค่ะ หรือ 053-773-477

อัตราค่าบริการ
กิโลเมตรละ 10 บาท ค่าบริการในสนามบิน 30 บาท

ตัวอย่าง
จากสนามบิน - ท่ารถตะเคียนคู่ ระยะทาง 13 กิโลเมตร เท่ากับ 130 บาท ค่าบริการในสนามบิน 30 บาท  = รวมเป็นเงิน 160 บาท

ขอบคุณที่ใช้บริการค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 ธันวาคม 2013, 10:36:37 โดย janjanny » IP : บันทึกการเข้า
janjanny
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2013, 09:46:22 »

ลูกค้าเก่าๆ ทุกท่านอาจจะเคยชินกับการเดินออกไปหารถข้างนอกสนามบิน แต่ ตอนนี้เราเข้ามาอำนวยความสะดวกให้แก่ท่านแล้ว ท่านไม่ต้องเดินไกลอีกต่อไปแล้ว ปกติท่านเรียกผ่านศูนย์แล้วเดินไกลไปรอรถหน้าสนามบินท่านเสียค่าเรียกเพิ่ม 20 บาท แต่ ขณะนี้ปัญหาเหล่านั้นได้หมดไปแล้ว แค่ท่านเพิ่มเงินอีก 10 บาทเท่านั้น รับรองว่ายังไงก็ถูกกว่าแท็กซี่สนามบินแน่นอนค่ะ
NORTHSIAM
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2013, 09:50:16 »

ดีเลยครับ เพิ่มความสะดวกสบายให้กับนักท่องเที่ยวมาเชียงรายมากขึ้น ยิ้มเท่ห์
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2013, 09:50:25 »

หวังว่าคงจะไม่เกิดปัญหาขึ้นอีกนะครับ น่าจะมีการให้คะแนนจิตพิสัยคนขับด้วยนะครับ บางคนขับ อย่างว่าเลยครับ ที่เป็นข่าวหลายเรื่องแต่บางคนก็ขับดีถึงดีมาก จะพลอยเสียชื่อไปด้วย ถ้าหากมีปลาเน่าตัวเดียว ขอบคุณที่แจ้งมาครับ
janjanny
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2013, 09:58:03 »

หวังว่าคงจะไม่เกิดปัญหาขึ้นอีกนะครับ น่าจะมีการให้คะแนนจิตพิสัยคนขับด้วยนะครับ บางคนขับ อย่างว่าเลยครับ ที่เป็นข่าวหลายเรื่องแต่บางคนก็ขับดีถึงดีมาก จะพลอยเสียชื่อไปด้วย ถ้าหากมีปลาเน่าตัวเดียว ขอบคุณที่แจ้งมาครับ
ทางบริษัทรับเรื่องร้องเรียนกับลูกค้าทุกเคสค่ะ และ ไม่ได้นิ่งนอนใจเลย ได้เรียกพนักงานขับมาตักเตือน หากมีการกระทำผิดซ้ำๆ อีกก็จะแจ้งเปนหนังสือ ครั้งต่อไปก็ให้พักงาน แต่ ขอความกรุณาลูกค้าจำชื่อพนักงานขับที่กระทำผิดด้วยจะดีที่สุด เพราะรถเปนรถเช่าขับ มีการเปลี่ยนพนักงานขับเรื่อยๆ บางท่านจำแต่ทะเบียนรถก็อาจจะผิดคนได้เช่นกัน ขอบพระคุณมากค่ะ เรายินดีตอบทุกคำถามของท่าน
★..•ⓜⓙ➸ⓕⓞⓡⓔⓥⓔⓡ•..★
S.T. อิฐบล็อก
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2013, 10:07:37 »

อำนวยความสะดวกเต็มที่จริงๆค่ะ

ความสำเร็จ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับ "อายุ" แต่ขึ้นอยู่ กับ... ความคิด
noom@hotmail.com
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2013, 10:21:02 »

แท็กซี่สนามบิน ตกลงกันอย่างไรครับ

อย่างน้อยก็ได้ช่วยกันทำ เชียงรายเมืองน่าอยู่

http://www.facebook.com/noom.chiangrai.thailand

Just Do It
janjanny
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2013, 10:32:17 »

แท็กซี่สนามบิน ตกลงกันอย่างไรครับ
เขาก็สัมปทาน เราก็สัมปทาน คนสะส่วนกันค่ะ ตกลงกันได้ อยู่ที่ลูกค้าค่ะตอนนี้ เราไม่ได้แย่งลูกค้ากันค่ะ ออกคนละประตูด้วย แต่ลูกค้าจะเคยชินตรงที่ลงเครื่องปุ้ปออกประตูไปเลย เดินไปถึงข้างนอกก็มี ทางเรากำลังแก้ไขให้อยู่นะคะ ใจเย็นๆ นะคะ อาจจะติดขัดบ้าง
Ting4949

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2013, 11:36:12 »

เห็นมีแท็กซี่หลายคัน ทำไมต้องจอดรถอยู่ข้างนอก ครับ .
janjanny
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2013, 11:48:31 »

เห็นมีแท็กซี่หลายคัน ทำไมต้องจอดรถอยู่ข้างนอก ครับ .
แท็กซี่สีอะไรคะ  จะมีบางคันที่ไม่ได้เข้าร่วม ก็จะรอลูกค้าส่วนตัวหน้าสนามบิน หรือ รอลูกค้ากลุ่มที่ยังไม่ทราบว่ามีสำนักงานด้านใน ที่หลุดเดินออกไปด้านนอก เพราะแท็กซี่ที่จะเข้ามาข้างในสนามบินได้ต้องจ่ายค่าแรกเข้าค่ะ คันไหนไม่ได้จ่ายก็เข้ามารับด้านในไม่ได้
koungaiv
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

Line ID : Koungaiv

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2013, 12:32:20 »

ดีเลยครับ
วันที่หนึ่งไป เชียงรายพอดี

ขาย เคส และอุปกรณ์เสริมของ Sonyแท้ ทุกรุ่น ทุกชนิด 082-4810065 หรือ www.sonyxpshop.com www.mobilexpshop.com)
corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2013, 12:40:35 »

ทางบริษัทรับเรื่องร้องเรียนกับลูกค้าทุกเคสค่ะ และ ไม่ได้นิ่งนอนใจเลย ได้เรียกพนักงานขับมาตักเตือน หากมีการกระทำผิดซ้ำๆ อีกก็จะแจ้งเปนหนังสือ ครั้งต่อไปก็ให้พักงาน แต่ ขอความกรุณาลูกค้าจำชื่อพนักงานขับที่กระทำผิดด้วยจะดีที่สุด เพราะรถเปนรถเช่าขับ มีการเปลี่ยนพนักงานขับเรื่อยๆ บางท่านจำแต่ทะเบียนรถก็อาจจะผิดคนได้เช่นกัน ขอบพระคุณมากค่ะ เรายินดีตอบทุกคำถามของท่าน
..ขอค้านตรงนี้ครับ ถ้าเปลี่ยนเรื่อยๆ แบบไม่มีการบันทึก ไม่ใช่ข้อแก้ตัว หากเขาเป็นคนไม่ดี ทำร้ายผู้โดยสาร แล้วบอกไม่มีข้อมูล..บริษัทจะบอกไม่รับผิดชอบหรือครับ?
..ลูกค้าแจ้งพฤติกรรม ห้วงเวลา วันเวลา เลขรถ ก็น่าจะสืบสวน สอบสวน สอบถาม เปิดบัญชีรายชื่อผู้มาเช่าขับวันนั้นก็คงรู้ตัวได้ทันที หรือว่า เขาเช่าช่วง รับช่วงแบบไร้ข้อมูล..
..กรณีนี้ มีกฎระเบียบข้อบังคับของ ขนส่งทางบก ออกควบคุมไว้หรือไม่
 ฝากไปถึงหน่วยงานด้วยครับ..

janjanny
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2013, 13:48:26 »

..ขอค้านตรงนี้ครับ ถ้าเปลี่ยนเรื่อยๆ แบบไม่มีการบันทึก ไม่ใช่ข้อแก้ตัว หากเขาเป็นคนไม่ดี ทำร้ายผู้โดยสาร แล้วบอกไม่มีข้อมูล..บริษัทจะบอกไม่รับผิดชอบหรือครับ?
..ลูกค้าแจ้งพฤติกรรม ห้วงเวลา วันเวลา เลขรถ ก็น่าจะสืบสวน สอบสวน สอบถาม เปิดบัญชีรายชื่อผู้มาเช่าขับวันนั้นก็คงรู้ตัวได้ทันที หรือว่า เขาเช่าช่วง รับช่วงแบบไร้ข้อมูล..
..กรณีนี้ มีกฎระเบียบข้อบังคับของ ขนส่งทางบก ออกควบคุมไว้หรือไม่
 ฝากไปถึงหน่วยงานด้วยครับ..
ทำไมจะไม่มีการบันทึกคะ เวลารับร้องเรียนก็ได้บันทึกเวลา วันที่ และทะเบียนรถอยู่แล้ว เพราะถึงรับคนขับใหม่มาเราก็มีประวัติ และใบขับขี่สารธารณะทุกคนอยู่แล้ว ถ้าเวลาและวันที่ตรงกัน เราก็มาเช็คที่ศูนย์ได้ว่า แท็กซี่มาทำงานวันที่เท่าไหร่ิก็ยืนยันตัวบุคคลได้ทันทีว่าเป็นใคร แต่ที่บอกให้จำชื่อคนขับด้วยเพราะจะได้รวดเร็วหากมีปัญหาเกิดขึ้น มันมีระบบอยู่แล้วค่ะ ไม่ต้องกลัวเช็คไม่ได้ เพราะรถติดจีพีเอสทุกคัน ชัดเจน
janjanny
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2013, 13:57:30 »

คุณ corolado4 คงจะเข้าใจผิดว่าที่ทางเราแจ้งว่าเปลี่ยนเรืีอยๆ คือไม่ได้เปลี่ยนเปนรายวันนะคะ ถ้าคนขับคนนี้ลาออก ตอนรับสมัครใหม่เราก็ต้องเอาประวัติมาเก็บไว้กับบริษัทอยู่แล้วและเราจะบังคับให้คนค้ำเปนข้าราชการซี7 ไม่ต้องกลัวค่ะไม่มั่วแน่นอน
corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2013, 10:56:20 »

"...บางท่านจำแต่ทะเบียนรถก็อาจจะผิดคนได้เช่นกัน..."
ข้อความนี่ล่ะ..? สมมุตว่าผมเป็นผู้โดยสาร ไม่ทันสังเกตุ จำได้เลือนลางเมื่อเกิดเหตุ
เช่น  ลืมของ ฯ  จำได้แค่เลขรถ ระบุวันเวลาเกิดเหตุ แจ้งมาแล้ว
จะมาบอกว่าจำผิดคัน ผิดคนขับ.ผมว่าจะจำเลขผิด แค่เช็ดเวลา และจุดที่เกิดเหตุ
ก็น่าจะโอเคแล้วว่าเป็นคันไหน ใครขับ ณ เวลานั้น .?
(ผมน่าจะดูหนัง NCIS มากไปหน่อย)
...ผมตีความตามที่ จขกท ลงข้อความมาครับ..จะผิดจะถูกก็ต้องขออภัย.

หน้า: [1] พิมพ์