เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 00:34:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  Polar Boulangerie and Patisserie "Our secret recipe is Quality"
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน Polar Boulangerie and Patisserie "Our secret recipe is Quality"  (อ่าน 7936 ครั้ง)
jongchai.p
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2013, 19:29:41 »

ขอแนะนำร้านขนมเล็กๆ ที่เน้นคุณภาพของวัตถุดิบและรสชาติของขนมโดยทางเจ้าของร้านเป็นผู้ทำและควบคุมเองทุกขั้นตอน วัตถุดิบที่ทางร้านเลือกใช้ ได้คัดสรรมาอย่างดีที่สุด วัตถุดิบหลักๆนั้นจะนำเข้าจากทางฝั่งทวีปยุโรปและอเมริกา เช่น ประเทศฝรั่งเศส อังกฤษ เดนมาร์ก สหรัฐอเมริกา เป็นต้น โดยหลักการในการเลือกสรรวัตถุดิบนั้น ทางร้านคำนึงถึงคุณภาพเป็นอันดับแรก คุณภาพของวัตถุดิบนั้น มีความสำคัญต่อรสชาติอาหารเป็นอย่างมาก นอกเหนือจากการปรุงอย่างพิถีพิถันแล้ว ความสดใหม่ของวัตถุดิบเองก็ด้วย ลูกค้าทุกท่านก็จะได้รับอาหารที่คุณภาพดี และ สดใหม่อย่างแน่นอน

วัตถุดิบที่ทางร้านเลือกใช้นั้น ร้านของเราจะมีหลักการในการเลือกใช้ คือ เลือกสิ่งที่ดีที่สุดเท่านั้น เช่น เนย, นม , ชีส, ครีมชีส, น้ำมันพืช  ทางร้านของเราเลือกใช้เนยพรีเมี่ยมคุณสูงจากฝรั่งเศส ซึ่งความแตกต่างจากเนยที่ผลิตในประเทศอยู่ที่ส่วนผสมนั้นเอง เพราะเนยแท้คุณภาพสูงจากฝรั่งเศส มีส่วนผสมของไขมันที่มาจากนม 82 % ซึ่งต่างจากเนยทั่วไปที่ผลิตในประเทศนั้นมีส่วนผสมของไขมันที่มาจากนมเพียง 30-40% ไขมันที่เหลือจากนี้เป็นไขมันจากน้ำมันปาล์ม ซึ่งมีโทษต่อร่างกายเป็นอย่างมาก(Trans Fat)ทำให้เกิดไขมันอุดตันในเส้นเลือดเป็นสาเหตุของโรคร้ายหลายชนิด ถึงแม้ว่าราคาของเนยคุณภาพสูงที่ทางร้านเลือกใช้นั้นจะแพงกว่าเนยทั่วไปถึงเกือบ 3 เท่าตัว แต่ทางร้านไม่มีความลังเลเลยที่จะเลือกใช้ เพราะเราคำถึงคุณภาพสินค้าและสุขภาพของลูกค้านั้นเอง   

อาหารหรือขนมที่ใช้ น้ำมันพืชเป็นส่วนประกอบ ทางร้านของเราก็เจาะจงเลือกใช้แต่น้ำมันรำข้าวเท่านั้น ซึ่งมีคุณประโยชน์ต่อร่างกายเป็นอย่างมาก เช่น มีสารต้านอนุมูลอิสระได้ดีกว่าวิตามิน E ถึง 6 เท่า เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการลดครอเลสเตอรอลชนิดที่ไม่ดี

ผลิตภัณฑ์ไส้กรอก เบคอน แฮม หรือ เนื้อสัตว์อื่นๆ รวมทั้งไข่ไก่ เราเลือกใช้แต่ผลิตภัณฑ์จากเครือเจริญโภคภัณฑ์ หรือ ซีพี (CP) และ บางกอกมีทโพรเซส (BMP) เพราะเป็นบริษัทที่ได้รับการยอมรับจากในประเทศและต่างประเทศแล้วว่า เป็นผลิตภัณฑ์คุณภาพสูง นอกเหนือจากนี้ ไม่ว่าจะเป็นส่วนผสม เครื่องปรุงชนิดอื่น ที่ไม่ได้กล่าวไว้ข้างต้น ทางร้านใช้หลักการในการเลือกอย่างเดียวกันคือ  เลือกสิ่งที่ดีที่สุดเท่านั้น

ประการที่สอง คือ ความปลอดภัย, ความสะอาด และ สุขภาพของผู้บริโภค  อาหารของทางร้านได้ผ่านการผลิตด้วยความสะอาด ยกตัวอย่างเช่น โต๊ะเตรียมอาหารและทำขนมจะทำความสะอาดด้วยน้ำยาฆ่าเชื้อโรควันละหลายครั้ง ทำให้อาหารและขนมของทางร้านเก็บไว้ได้นาน โดยไม่จำเป็นต้องใช้สารกันบูด, กันเสีย, กันรา ซึ่งมีโทษต่อร่างกาย รวมถึงภาชนะต่างๆที่ใช้ในการผลิตอาหารก็รักษาความสะอาด เพื่อสุขภาพอนามัยที่ดีของลูกค้าทุกท่าน จึงมันใจได้ว่าปลอดภัยต่อร่างกายของคุณและคนที่คุณรักแน่นอน

นอกจากขนมที่ทางร้านมีจำหน่ายแล้ว ร้านของเรายังมีกาแฟจำหน่ายด้วยนะคะ โดยใช้เมล็ดกาแฟจากร้าน The Roast ที่เชียงรายนี่เองค่ะ พี่สาโรชเจ้าของร้าน The Roast เป็นผู้ลงมือคั่วเมล็ดด้วยตัวเอง รวมถึงในการคัดสรรเมล็ดกาแฟ ตั้งแต่การปลูกไปจนถึงการคั่วกาแฟ ที่ทำอย่างพิถีพิถัน จึงได้กาแฟคุณภาพสูง นอกจากกาแฟแล้วทางร้านของเรายังมี ชา ต่างๆ อีกทั้ง น้ำผลไม้ เครื่องดื่มโซดา มาทานขนมแล้ว ลองสั่งเครื่องดื่มทานได้ค่ะ

ตอนนี้ทางร้านมีขายอาหารเช้าแบบตะวันตกด้วยนะคะ รวมไปถึงสลัดผัก และแซนด์วิช หลากหลายประเภท มาลิ้มลองกันได้แล้วค่ะ

ที่ตั้งร้านอยู่ที่ ถ.ไตรรัตน์ เยื้องกับวัดมิ่งเมือง ติดกับข้าวมันไก่สุโขทัย
โทรสอบถามเส้นทางหรือข้อมูลอื่นๆได้ที่ 087-3669366

หรือจะเข้า Facebookก็ได้นะคะ เข้าไปกด Like ได้เลยค่ะ
https://www.facebook.com/polarchiangrai

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 กรกฎาคม 2014, 10:46:53 โดย jongchai.p » IP : บันทึกการเข้า
jongchai.p
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2013, 19:33:57 »

ต่อด้วยผลิตภัณฑ์ของร้านเรานะคะ

ขนมปังหวาน (Sweet Dough) มีให้เลือกหลากหลายชนิดเลยค่ะ

ขนมปังฝรั่งเศส (Baguette)

ขนมปังไส้มะพร้าวอบเนย (Coconut Butter Bun) ตัวนี้เป็น Best Seller ของร้านเราเลยนะคะ

ขนมปังดับเบิ้ลชีส (Double Cheese Bun) ใช้ไส้กรอกของ CP นะคะ

ขนมปังชินนามอลโรล (Cinnamon Roll)

คัพเค้ก (Butter Cream Cup Cake) น่ารักๆสำหรับสาวๆ

ชูว์ครีม (Choux Cream) พลาดไม่ได้ค่ะเมนูนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 กรกฎาคม 2014, 10:49:04 โดย jongchai.p » IP : บันทึกการเข้า
jongchai.p
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2013, 19:36:27 »

รูปลูกค้าที่มาทานที่ร้านนะคะ  ยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 ธันวาคม 2013, 20:48:47 โดย jongchai.p » IP : บันทึกการเข้า
Poom Popatas
"ความอร่อย"พร้อมเสริฟ์ที่นี่ @ Popatas Tea & Bakery
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2013, 06:04:54 »

ร้านน่ารักมากเรยคร้า อยู่ที่ไหนคะ อยากไปจังเรย ไม่เห็นแจ้งพิกัดอ่ะค่ะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ^^^

โพเพทัส ที แอนด์ เบเกอรี่ :ร้านสวยน่ารักบรรยากาศดี อยู่ในซอยสวรรค์ ข้างเซ็นทรัลเชียงราย (พฤ.- อา. 11.00-18.00) ชา กาแฟ เบเกอรี่โฮมเมด สลัดไก่อบ ปลาทอด น้ำผักผลไม้สูตรคุณหมอแกนที่นี่ที่เดียว 0906383228
อุดมภัณฑ์
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2013, 15:36:14 »

ยิงฟันยิ้ม อัพๆ  ขนมอร่อย เจ้าของใจดี
jongchai.p
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2013, 16:57:44 »

ยิงฟันยิ้ม อัพๆ  ขนมอร่อย เจ้าของใจดี

ขอบคุณมากคร่าาา  ยิงฟันยิ้ม
jongchai.p
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2013, 16:36:37 »

มาลองกันได้นะคะ คุณภาพดีราคาไม่แพง 25 บาทก็ซื้อได้แล้วค่ะ
jongchai.p
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2013, 19:25:12 »

ยิ้มเท่ห์ มาไม่ถูก โทรมาได้นะครับ 087-3669366 087-3695888
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2013, 16:27:00 »

ร้าน เปิด ปิด กี่โมงคับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
jongchai.p
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2013, 14:29:59 »

8.30  จนง่วงล่ะครับ ปิดดึกครับช่วงนี้
jongchai.p
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2014, 15:52:55 »

อย่าลืมแวะมาลองชิมกันนะครับ ใครต้องการข้อมูลเพิ่มเติม ถามมาได้เลยครับทุกเรื่อง ยินดีให้ข้อมูลครับ
jongchai.p
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2014, 16:43:14 »

ยิ้มเท่ห์
Jack assy
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2014, 09:53:14 »

อร่อยจริงครับ Confirm
มีโอกาสแวะไปชิมที่ร้านช่วงปีใหม่ที่ผ่านมาต้องยอมรับว่าเค้กอร่อยจริงกาแฟก็รสชาติดี
จนต้องไปถึง 2 ครั้ง เจ้าของร้านก็อารมณ์ดี (ถึงแม้คนจะเยอะ) มีโอกาสจะแวะไปอีก
เพราะนานที่จะได้กลับ ชร. (ทำงานอยู่ปราจีน) อยากให้ไปอุดหนันเยอะๆครับร้านดีๆอย่างนี้จะได้อยู่นานๆ
jongchai.p
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2014, 12:13:37 »

อร่อยจริงครับ Confirm
มีโอกาสแวะไปชิมที่ร้านช่วงปีใหม่ที่ผ่านมาต้องยอมรับว่าเค้กอร่อยจริงกาแฟก็รสชาติดี
จนต้องไปถึง 2 ครั้ง เจ้าของร้านก็อารมณ์ดี (ถึงแม้คนจะเยอะ) มีโอกาสจะแวะไปอีก
เพราะนานที่จะได้กลับ ชร. (ทำงานอยู่ปราจีน) อยากให้ไปอุดหนันเยอะๆครับร้านดีๆอย่างนี้จะได้อยู่นานๆ

ขอบคุณมากๆนะครับ มีโอกาสได้กลับมาเชียงรายอีกเมื่อไหร่ แวะมาหากันด้วยนะครับ ยินดีต้อนรับเสมอครับ  ยิ้มกว้างๆ
sistar
ระดับ ป.ตรี

girl zaa

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2014, 18:19:30 »

ไปซื้อมาทานบ่อย อร่อยค่ะ ขนมปังนุ่ม ชาเขียวอร่อยมากค่ะ  เจ้าของอัธยาศัยดีค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

ชุดเดรสสวยๆ ใส่ออกงาน
http://www.facebook.com/chilloutdress
jongchai.p
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2014, 13:05:41 »

ไปซื้อมาทานบ่อย อร่อยค่ะ ขนมปังนุ่ม ชาเขียวอร่อยมากค่ะ  เจ้าของอัธยาศัยดีค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ  ยิงฟันยิ้ม  ยิ้มเท่ห์
April Lady
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2014, 16:09:57 »

* เมื่อวานไปดื่มโกโกร้อน ถูกปากมากค่ะ
ไว้จะไปอุดหนุนอีกแน่นอนเจ้า..

ยิ้มกว้างๆ

[ MC/พิธีกร,พริตตี้(Thai-Eng) ]

ติดต่องาน :
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=366185
jongchai.p
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2014, 19:45:08 »

* เมื่อวานไปดื่มโกโกร้อน ถูกปากมากค่ะ
ไว้จะไปอุดหนุนอีกแน่นอนเจ้า..

ยิ้มกว้างๆ

8

ยินดีมากๆครับ ดีใจที่ชอบนะครับ

ทางร้านจะหยุดปีใหม่ 13-15 มค. 57 นี้นะครับ
เปิดให้บริการอีกครั้ง 16 มค.57 นะครับ
เปิดร้านมามีเมนูใหม่ๆอีกเพียบเลยครับ
jongchai.p
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2014, 17:05:56 »

ยิ้มเท่ห์
jongchai.p
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 12:41:11 »

ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์