เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 19:33:01
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ทำไมราคารถในcr focus เกือบทุกรายการเรียกราคาสูง...ทั้งที่ราคากลางและสภาพรถก็ควรจ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ทำไมราคารถในcr focus เกือบทุกรายการเรียกราคาสูง...ทั้งที่ราคากลางและสภาพรถก็ควรจ  (อ่าน 1178 ครั้ง)
chanchanya
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2013, 17:13:47 »

ของมันมีราคากลาง...ภาพมันก็ฟ้อง...บางรายก็มีลูกเล่น...ผู้ขายอย่าเข้าใจผิดหรือมองข้ามผู้ที่จะซื้อนะ....ต่างคนต่างควรให้เกียรติกันนะ....คนไทยนะ...คิดยาวๆ อย่าโกหกกันเหมือนกลุ่มนักการเมืองที่...ตอแหลเอาตัวรอดนะ.......ฝากด้วยนะ....ติดตามตลอดนะะะะะเวพนี้
pangpon
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2013, 20:20:04 »

พันไลค์

chelsea1234
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2013, 20:23:50 »

พันไลค์

+1 ครับท่าน
noo nok
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2013, 20:31:22 »

ใชครับบางคันแพงกว่าเต็นท์อีกครับ
jobwork
จ๊อบฟิตเนส
แฟนพันธ์แท้
*

จ๊อบฟิตเนส

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2013, 20:40:01 »

บางคันนะผมว่า เต้นท์ส่วนมากจะแพงกว่า

ร้านจ๊อบฟิตเนสสันโค้งน้อย ซ.9 รายวัน ครั้งละ25 บาท สมาชิกรายเดือน 350 บาทครับ 083-6244662
https://www.facebook.com/profile.php?id=100005707155608
jobwork
จ๊อบฟิตเนส
แฟนพันธ์แท้
*

จ๊อบฟิตเนส

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2013, 20:42:08 »

คันที่แพงรถเต้นหรือเปล่า

ร้านจ๊อบฟิตเนสสันโค้งน้อย ซ.9 รายวัน ครั้งละ25 บาท สมาชิกรายเดือน 350 บาทครับ 083-6244662
https://www.facebook.com/profile.php?id=100005707155608
noo nok
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2013, 21:14:10 »

ยกตัวอย่างนะครับในเต็นท์โซลูน่า 40 ท็อป abs airbag สีเดิมทั้งคัน auto แค่แสนครับ
นะคับ ในเวปราคานี้ได้ไหมครับ ผมเป็นช่างอู่un อยู่หลังวัดฮ่องลี่ติดกับคาร์แคร์คงจำได้นะครับ  ราคานี้ก็ใช่ว่าได้ทุกเต็นท์นะครับ บางเต็นท์ก็แพงขึ้นอยู่กับร้านเล็กหรือใหญ่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 ธันวาคม 2013, 21:54:56 โดย noo nok » IP : บันทึกการเข้า
~pong03~
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2013, 21:44:16 »

ยกตัวอย่างนะครับในเต็นท์โซลูน่า 40 ท็อป abs airbag สีเดิมทั้งคัน auto แค่แสนครับ
นะคับ ในเวปราคานี้ได้ไหมครับ ผมเป็นช่างอู่un อยู่หลังวัดฮ่องลี่ติดกับคาร์แคร์คงจำได้นะครับ
ยิ้ม ผมว่า แล้วแต่เปิงใจ๋ ครับผม ชอบรถบ้านที่ไม่ผ่านนายหน้า ก็ต่อรองราคากันได้
ชอบรถเต็นท์ นายหน้าค้ารถ ก็หาตามเต็นท์ ราคาย่อมเยาว์  ยิ้มกว้างๆ

Facebook -https://www.facebook.com/pin.manora
Line Pin manora
Payu_login
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2013, 22:16:33 »

รถมือ 2 เหมือนเดิน "คลองถม" ครับ ตาดีได้ตาร้ายเสีย ย้อมก็มี ดีก็มี โปรดใช้วิจารณญานในการชมและศึกษาก่อนลงทุนครับ
นางสาว ลิ้นจี่
พูดตรงไม่ได้หมายความว่าเราจะอยู่รอดปลอดภัย
ระดับ ป.ตรี

อยู่กับตัวเองใช้ชีวิตทีเหลือ

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2013, 23:15:39 »

ของมันมีราคากลาง...ภาพมันก็ฟ้อง...บางรายก็มีลูกเล่น...ผู้ขายอย่าเข้าใจผิดหรือมองข้ามผู้ที่จะซื้อนะ....ต่างคนต่างควรให้เกียรติกันนะ....@-@คนไทยนะ...คิดยาวๆ อย่าโกหกกันเหมือนกลุ่มนักการเมืองที่...ตอแหลเอาตัวรอดนะ.......ฝากด้วยนะ....ติดตามตลอดนะะะะะเวพนี้
awut_hp
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2013, 08:13:37 »

ใจเขาใจเราคับคนซื้อก็อยากได้ถูกคนขายก็อยากขายได้ราคา   สรุปมันขึ้นอยู่กับสภาพรถและความพอใจกันทั้งสองฝ่าย   แพงก็ไม่ต้องซื้อพอขายไม่ได้เขาก็ลดราคาเองคับ  
จะซื้อรถมือสองต้องค่อยๆเลือก
รถมือสองสมัยนี้บางคันราคาเหยียบมือหนึ่งออกศูนย์เลยก็มีคับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 ธันวาคม 2013, 13:13:06 โดย awut_hp » IP : บันทึกการเข้า
polkrit
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2013, 08:37:31 »

ใจเขาใจเราคับคนซื้อก็อยากได้ถูกคนขายก็อยากขายได้ราคา   สรุปมันขึ้นอยู่กับสภาพรถและความพอใจกันทั้งสองฝ่าย   แพงก้ไม่ต้องซื้อเดียวคนขายๆไม่ได้ก็ลดราคาเองคับ   จะซื้อรถมือสองต้องค่อยๆเลือก
รถมือสองสมัยนี้บางคันราคาเหยียบมือหนึ่งออกศูนย์เลยคับ   
เห็นด้วยครับ บางคันก็ถูกบางคันก็แพง แต่ในเว็บสามารถเลือกดูได้ก่อนไปดูรถจริง ก็ประหยัดค่าใช้จ่ายไปส่วนหนึ่งครับ
TM Milk
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2013, 09:02:03 »

ใจเขาใจเราคับคนซื้อก็อยากได้ถูกคนขายก็อยากขายได้ราคา   สรุปมันขึ้นอยู่กับสภาพรถและความพอใจกันทั้งสองฝ่าย   แพงก้ไม่ต้องซื้อเดียวคนขายๆไม่ได้ก็ลดราคาเองคับ   จะซื้อรถมือสองต้องค่อยๆเลือก
รถมือสองสมัยนี้บางคันราคาเหยียบมือหนึ่งออกศูนย์เลยคับ   

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ถ้าผู้ซื้อคิดว่าสูงเกินไปก็ไม่ต้องไปซื้อ ถ้าผู้ขายคิดว่าขายได้ราคาต่ำก็ไม่ต้องไปขาย เก็บไว้ใช้ดีกว่า แต่ถ้าอยากซื้ออยากขายมันก็ต้องปันใจเข้าหากัน ต่อรองกันตามความเหมาะสมครับ
jobwork
จ๊อบฟิตเนส
แฟนพันธ์แท้
*

จ๊อบฟิตเนส

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2013, 13:47:06 »

สรุป อยู่ที่คนชอบนะผมว่าผมชอบซื้อรถแพงกว่าท้องตลาดอยู่บ่อย ๆ  แต่สภาพดีมือเดียว

Ting4949
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2013, 16:27:26 »

เห็นด้วยกับหลาย ๆ ท่าน ที่ว่า มันอยู่ที่ความพอใจ ของทั้งคนซื้อ และ คนขาย  น่ะครับ... ตกใจ
   และก็อยากแนะนำผู้ขายทั้งหลายด้วยว่า... ข้อมูลรายละเอียด รถที่ท่านลงขาย ขอให้ตรงกับความเป็นจริงด้วย อย่าหมกเม็ดกันเลย เสียเวลากันทั้ง 2 ฝ่าย ถ้าตั้งราคาเว่อร์เกิน ก็ขายยาก เพราะ สมัยนี้คนซื้อส่วนใหญ่ เขาก็สำรวจราคา และ สภาพ จากหลาย ๆ แหล่งก่อน แล้วเอามาเปรียบเทียบกันทั้งนั้นแหละครับ....สู้ ซื้อ - ขาย กันแบบตรงไปตรงมา ยังจะง่ายกว่า จบเร็ว  ยิ้มเท่ห์
    ส่วนผู้ซื้อทั้งหลาย ถ้าจะซื้อจริง ท่านมีอำนาจต่อรองอยู่แล้ว แต่ก็อย่าต่อรองมาก จนเกินเหตุ ... ( ของดี ราคาถูก อาจจะมี แต่หายากหน่อย )  สภาพรถสำคัญกว่า   สนใจก็สอบถามรายละเอียดกันก่อน สงสัยตรงไหน ก็ถามตรง ๆไปเลย แต่ถ้าเจอตุกติก หมกเม็ด ตอบแบบคลุมเคลือ ไปหาคันใหม่ดีกว่าครับ.... ยิงฟันยิ้ม 
manoo1148
คนเชียงรายจริงใจเสมอครับ
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2013, 13:36:44 »

เห็นด้วยกับหลาย ๆ ท่าน ที่ว่า มันอยู่ที่ความพอใจ ของทั้งคนซื้อ และ คนขาย  น่ะครับ... ตกใจ
   และก็อยากแนะนำผู้ขายทั้งหลายด้วยว่า... ข้อมูลรายละเอียด รถที่ท่านลงขาย ขอให้ตรงกับความเป็นจริงด้วย อย่าหมกเม็ดกันเลย เสียเวลากันทั้ง 2 ฝ่าย ถ้าตั้งราคาเว่อร์เกิน ก็ขายยาก เพราะ สมัยนี้คนซื้อส่วนใหญ่ เขาก็สำรวจราคา และ สภาพ จากหลาย ๆ แหล่งก่อน แล้วเอามาเปรียบเทียบกันทั้งนั้นแหละครับ....สู้ ซื้อ - ขาย กันแบบตรงไปตรงมา ยังจะง่ายกว่า จบเร็ว  ยิ้มเท่ห์
    ส่วนผู้ซื้อทั้งหลาย ถ้าจะซื้อจริง ท่านมีอำนาจต่อรองอยู่แล้ว แต่ก็อย่าต่อรองมาก จนเกินเหตุ ... ( ของดี ราคาถูก อาจจะมี แต่หายากหน่อย )  สภาพรถสำคัญกว่า   สนใจก็สอบถามรายละเอียดกันก่อน สงสัยตรงไหน ก็ถามตรง ๆไปเลย แต่ถ้าเจอตุกติก หมกเม็ด ตอบแบบคลุมเคลือ ไปหาคันใหม่ดีกว่าครับ.... ยิงฟันยิ้ม 
+100 ครับ อยู่ที่ความพอใจ 
- kann
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2013, 16:39:55 »

ของซื้อของขายครับ ซื้อได้ก็ซื้อ ขายได้ก็ขาย ง่ายๆไม่เห็นต้องคิดอะไรมากมาย

ถ้าหากคนขายออกรถป้ายแดง อยากเปลี่ยนรถ เอาไปขายเต๊นท์โดนกดราคา ก็เอามาขายในเวปก็เพราะต้องการราคาที่พอใจ หากคนซื้อคิดว่าแพงก็ผ่านไปไม่ต้องให้ความสนใจ

ส่วนตัวเคยขายรถในเวปนี้ได้ราคาเพิ่มจากขายให้เต๊นท์ 70,000฿. ติโน้นอ้างนี่เพื่อกดราคา

ถ้าผู้ขายมีความจริงใจไม่หลอกขายรถ ผมคิดว่าการซื้อขายกันในเวปได้รถคุณภาพดี ไม่มีย้อมแมว ราคาสมเหตุสมผลทั้งสองฝ่าย
nrivsns888
ชั้นประถม
*

ยืนงง ที่ดงตีน

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2013, 12:08:58 »

+100 ครับ อยู่ที่ความพอใจ 

แรงตามตัง.   พังตามตีน
หน้า: [1] พิมพ์