เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 21:16:54
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  อะไหล่รถยนต์,อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ (ผู้ดูแล: chiohoh, NOtis, Krit_66, Active Oper, chatchaij)
| | | |-+  บริการติดตั้งแก๊สรถยนต์ทุกยี่ห้อ..ในราคาพิเศษ..พร้อมแบตเตอรี่และน้ำมันหล่อลื่น
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 ... 124 พิมพ์
ผู้เขียน บริการติดตั้งแก๊สรถยนต์ทุกยี่ห้อ..ในราคาพิเศษ..พร้อมแบตเตอรี่และน้ำมันหล่อลื่น  (อ่าน 463883 ครั้ง)
pongkon
ชั้นประถม
*

เกิดมาทั้งที เอาดีให้ได้

« ตอบ #260 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2011, 22:02:43 »

ท่านที่สนใจจะติดตั้งแก๊ส..เตรียมตัวพบกับโปร..แรงๆ..
ราคาสะเด็ด..เช็ดน้ำ..ไม่ลดคุณภาพ..ให้ของแบบเต็มๆ..แต่จะลดราคา..
สำหรับรถเก่าที่อายุรถเกิน 7 ปีไปแล้วเท่านั้น..
 2 หมื่นต้นๆ..
เริ่มต้นประมาณต้นๆเดือน..หลังจากที่ผมไปอบรมการติดตั้ง DDF จาก กทม.ก่อนนะครับ

จองคิวแรกครับ
เด็กข้างครัว
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

ขายจริง ส่งจริง แต่โอนเงินมาก่อน ส่งจริงแน่นอนครับ

« ตอบ #261 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2011, 11:47:36 »

รอติด LPG กระบะอยู่นะครับ

FB : ริน เชียงราย
Line ID : 0953651897
T. 0953651897 ture
นรินทร์ ชนิตตาวงศ์ ธ.ทหารไทย ออมทรัพย์ 634-2-06424-0
มาก่อนได้ก่อนครับ ไม่รับจองปากเปล่า จองแล้วโอนเงิน เก็บไว้ให้แน่นอน
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #262 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2011, 22:09:56 »

ตอบท่าน  amitaput
เช็คต่างๆของระบบแก๊ส..ไม่เสียเวลามากเท่าไหร่
จุดอ่อนของยี่แก๊สที่ท่านใช้อยู่ก็คือ
โปรแกรมในยุคนั้น..มันยังไม่ละเอียดมากนัก
แต่..งานติดตั้งใหม่ของทางร้านมีเยอะมาก..
ถ้าเป็นไปได้..กรุณาโทรเช็คงานกับผมได้ทุกวันครับ..
ถ้างานทางร้านว่าง..เสียบได้เลยครับ
ยินดีให้บริกหารคับท่านพี่..

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
THANAPUT

« ตอบ #263 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2011, 22:12:32 »

รอติด LPG กระบะอยู่นะครับ
ได้ครับ..ยินดีครับท่าน

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
tamonveen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #264 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2011, 22:20:41 »

ถ้าเป็น ฮอนด้าซีวิค 3 ประตูราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ
THANAPUT

« ตอบ #265 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2011, 22:24:29 »

ถ้าเป็น ฮอนด้าซีวิค 3 ประตูราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ
16,000 บาทครับ
ใช้ปั้มติ๊กนะครับ
ไม่ใช้ตัวน้ำบล็อคน้ำมัน..
เพราะตอนเช้าจะสตาร์ทเครื่องในตอนเช้ายากครับ
ถ้าใส่ปั้มติ๊ก...ตอนเช้าจะติดเครื่องด้วยน้ำมันง่ายขึ้นครับ

nuna22
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #266 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 08:39:16 »

ยิงฟันยิ้ม
shadow
มัธยม
**

« ตอบ #267 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 08:54:19 »

ผมมี City ZX 1500 cc อยากติดแก๊สครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับว่า ต้องใส่ถังประมาณกี่ลิตรราคาตกอยู่ประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ
เด็กข้างครัว
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

ขายจริง ส่งจริง แต่โอนเงินมาก่อน ส่งจริงแน่นอนครับ

« ตอบ #268 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 12:26:04 »

Vios รุ่นแรกเกียร์ธรรมดา ติดแบบดีเลย ราคาเท่าไหร่ครับ

FB : ริน เชียงราย
Line ID : 0953651897
T. 0953651897 ture
นรินทร์ ชนิตตาวงศ์ ธ.ทหารไทย ออมทรัพย์ 634-2-06424-0
มาก่อนได้ก่อนครับ ไม่รับจองปากเปล่า จองแล้วโอนเงิน เก็บไว้ให้แน่นอน
THANAPUT

« ตอบ #269 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2011, 20:51:22 »

ผมมี City ZX 1500 cc อยากติดแก๊สครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับว่า ต้องใส่ถังประมาณกี่ลิตรราคาตกอยู่ประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ
ใส่ถังขนาดบรรจุ 58 ลิตรครับ
รถรุ่นนี้ติดตั้งระบบแก๊สยี่ห้ออะไรก็ได้..
จุดสำคัญของระบบแก๊สอยู่ที่..คุณภาพของการติดตั้งและการเข้าใจโปรแกรม
ของแต่ละยี่ห้อ..อย่างถ่องแท้ครับ
ชุดแก๊สยี่ห้อต่างๆ..ก็ย่อมมีโปรแกรมช่วยเหลือให้ช่างติดตั้งทำงานได้ง่ายขึ้น
แต่..ขาดความเข้าใจของโปรแกรม..พอทำไม่จบ..ก็โทษว่าชุดแก๊สยี่ห้อนี้..ยี่ห้อนั้นไม่ดี
กลับไม่โทษตัวเองที่ไม่เข้าใจระบบให้ถ่องแท้..
ราคามีตั้งแต่ 25,00 +-ครับ..ผมแนะนำชุดที่ราคาไม่เกิน 25,000 บาท
เพราะว่า เทคโนโลยีของเครื่องยนต์ยังไม่สูงมาก
เอาอะไรใส่ก็ได้จบทุกคันครับ
ตอนนี้จะมีโปรโมชั่น..ราคาพิเศษ ..
5 คันแรกของเดือนนี้..เฉพาะในเวปเชียงรายโฟกัสเท่านั้น

พรุ่งนี้จะแจ้งให้ทราบครับ

THANAPUT

« ตอบ #270 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2011, 20:56:49 »

Vios รุ่นแรกเกียร์ธรรมดา ติดแบบดีเลย ราคาเท่าไหร่ครับ
ถ้าวีออส  แนะนำยี่ห้อ SEC ครับ ตระกูล โตโยต้า..ถ้าจูนไม่ดี

ไฟรูปเครื่องยนต์ชอบโชว์ที่เรือนไมล์ ต้องรีเซ็ทด้วยการถอดขั้วแบตเตอรี่ออกครับไว้ ราว 1 นาทีครับ
ร้านติดแก๊สบางแห่ง..ก็ใช้วิธีตัดสัญญาณหลอดไฟที่หน้าปัทม์เรือนไมล์ออกไป
แต่ทางร้าน..จะใช้ชุดหัวฉีดที่มีความละเอียดในการปรับจูน
รับรองได้ว่า..ไฟไม่โชว์ครับ..
ราคาติดตั้ง 29,000 บาท การรับประกันต่างๆดูได้จากกระทู้เก่าๆได้ครับ

THANAPUT

« ตอบ #271 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2011, 22:09:14 »

5 คันแรกสำหรับรถที่มีอายุเกิน 9 ปี หรือตามความเหมาะสม
ติดตั้งชุดหัวฉีด ที่ราคา  22,500+500 บาท พร้อมใบรับรองวิศวกร
500 บาทหลัง..ขอเอาไปช่วยทำบุญให้กับเด็กๆ..ในกระทู้นี้
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=84696.0
ในนามของท่านเอง
อุปกรณ์ต่างๆไม่ลดคุณภาพ..จากราคาปรกติ 25,000 บาทครับ
 จัด 5 คันแรก..เฉพาะในเวปนี้เท่านั้นตอนนี้มีจองแล้ว 2 คัน..ยังเหลืออีก  3 คัน...รีบกันหน่อยนะครับ
มีประกันภัยจาก กรุงเทพประกันภัย 1.6 ล้านบาท
หม้อต้ม TOMASETTO อิตาลีครับ รับประกันอุปกรณ์ทุกอย่าง 1 ปี
โอกาสดีๆแบบนี้...หายากนะครับ

Art_it
อู้เรื่องคอมง่ายๆ กะ..Art_it

081-7657718 อาร์ตจ้า โทรหาได้จ้า

« ตอบ #272 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2011, 23:35:34 »

พี่ตี๋  โคโรน่า ปี 37 ติดแก๊สแบบไหนดีพี่ เครื่อง 1600 หัวฉีด พอดีสอยมาให้น้องชายใช้มันไม่มีแก๊ส ขอราคาหลังไมค์ด้วยครับพี่

ท่าสายเรสซิเด้นท์  สี่แยกบายพาส ขัวไชยณารายณ์ บริการห้องพัก ห้องละ 400 บาท/วัน....รับฝาก ซ่อม คอม โน๊ตบุ๊ค มือถือ กล้องถ่ายรูป อุปกรณ์ต่างๆจ้า สอบถามได้ กลับมาแล้ว
Art_it
อู้เรื่องคอมง่ายๆ กะ..Art_it

081-7657718 อาร์ตจ้า โทรหาได้จ้า

« ตอบ #273 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2011, 01:18:56 »

พี่ตี๋  โคโรน่า ปี 37 ติดแก๊สแบบไหนดีพี่ เครื่อง 1600 หัวฉีด พอดีสอยมาให้น้องชายใช้มันไม่มีแก๊ส ขอราคาหลังไมค์ด้วยครับพี่
ดันๆๆรอคำตอบครับอ้าย

ท่าสายเรสซิเด้นท์  สี่แยกบายพาส ขัวไชยณารายณ์ บริการห้องพัก ห้องละ 400 บาท/วัน....รับฝาก ซ่อม คอม โน๊ตบุ๊ค มือถือ กล้องถ่ายรูป อุปกรณ์ต่างๆจ้า สอบถามได้ กลับมาแล้ว
THANAPUT

« ตอบ #274 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2011, 08:03:50 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=18295.msg992626#msg992626
ชำแหละรางหัวฉีดจ่ายแก๊สรุ่นต่างๆที่ยินมในเมืองไทย

tineze
ชั้นประถม
*

« ตอบ #275 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 20:10:56 »

ไม่ทราบว่า มิตซิ CK-II ท้ายเบ้นอะครับ ติดได้ไหมครับ เพราะเห็นมาหลายคันละติดแล้วมีปัญหาทุกคันเลย เจอมากสุดติดแล้วรถอืด ใช้ไปสักพักเครื่องเคก หนักสุดฝาสูบโกง รถน้องผมเจอหมดเลยครับ เอาไปซ่อมช่างเขาบอกว่าเครื่องมันติดแก๊ซ ไม่ได้น่ะครับ เลยอยากถามพี่ว่าถ้าติดที่พี่แล้วจะมีปัญหาไรไหมครับ หรือมีอะไรแนะนำบอกไ้ด้ครับ พอดีไม่กล้าติดที่ไหน น่ะครับ ขอบคุณครับ
saepor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #276 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 22:23:25 »

เชฟอาวีโอปี50 เครื่อง1400 เกียรออโต้ ติดระบบไหน ราคาเท่าไหร่ครับ
THANAPUT

« ตอบ #277 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 22:43:25 »

ดันๆๆรอคำตอบครับอ้าย
แจ้งไปทาง..PM  แล้วเด้อ..

THANAPUT

« ตอบ #278 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 23:20:34 »

ไม่ทราบว่า มิตซิ CK-II ท้ายเบ้นอะครับ ติดได้ไหมครับ เพราะเห็นมาหลายคันละติดแล้วมีปัญหาทุกคันเลย เจอมากสุดติดแล้วรถอืด ใช้ไปสักพักเครื่องเคก หนักสุดฝาสูบโกง รถน้องผมเจอหมดเลยครับ เอาไปซ่อมช่างเขาบอกว่าเครื่องมันติดแก๊ซ ไม่ได้น่ะครับ เลยอยากถามพี่ว่าถ้าติดที่พี่แล้วจะมีปัญหาไรไหมครับ หรือมีอะไรแนะนำบอกไ้ด้ครับ พอดีไม่กล้าติดที่ไหน น่ะครับ ขอบคุณครับ
ถ้าติดระบบดูดหรือมิกเซอร์นั้น..รูทางเข้าของอากาศต้องไม่ต่ำกว่า26- 28 มม.รถถึงจะวิ่งไม่อึด เร่งแซงดี
ที่รถมันวิ่งแล้วอึดนั้น..เกิดจากช่างที่ขาดประสบการณ์.. ซื้อมิกเซอร์จากร้านขายอะไหล่..รูปทรงมายังไง
ก็ใส่ไปแบบนั้น..เพราะเข้าใจว่า..วิศวกะ..ออกแบบมาอย่างดีแล้ว..
แต่หารู้ไม่ว่า..นั้นคือรูมิกเซอร์สำหรับรถแท็กซี่หรือรถที่ใช้ในเมืองเป็นหลัก
ซึ่งแตกต่างจากบ้านเราที่..ธรรมชาติบังคับ..ให้ต้องมีขึ้นเขา..ลงเขา..
วิ่งทางยาว..ต้องการกำลังในการเร่งแซง..
ดังนั้นรูมิกเซอร์ที่ใช้กับรถบ้านเรา..ต้องรูไม่ต่ำกว่า..26-28 มม.เป็ฯอย่างต่ำ แต่ต้องมีรูปทรงภายในด้วยเพื่อไม่ให้มันกินแก๊สประกอบร่วมด้วย..รูปทรงภายในผมก็กะเอาเหมือนกัน..แต่ลองกะมิกเซอร์มาแล้วเป็นเข่งๆ(กลึงแต่งรูปทรงแล้วทดลองวิ่ง)
ก็เลยกล้าท้าว่า..ถ้าเปลี่ยนมิกเซอร์ตัวใหม่ไปจากร้านแล้ว..วิ่งไม่ดีหรืออึด..แถมตังค์ให้อีก 500 บาท
ส่วน..ฝาสูบโก่งนั้น..เกิดจากน้ำแห้งครับ
รถที่ติดระบบมิกเซอร์ไป..ต้องหมั่นดูน้ำครับ
หลักๆ..ก็มาจาการจ่ายแก๊สที่บาง..ต้องการประหยัดค่าใช้จ่าย..ประหยัดแล้วยังจะลดแก๊สเอาแบบสุดๆ
ผลตามมาก็คือ..เครื่องร้อน..เพราะเชื้อเพลิงบาง..ความร้อนสะสมที่บ่าวาร์วไอเสียสูง..สุดท้ายก็บ่าวาร์วทรุดครับ..
การแก้ปัญหา..ต้องจ่ายแก๊สตามที่เครื่องยนต์ต้องการ..ห้ามจ่ายแก๊สบาง..
เครื่องยนต์ต้องการเท่าไหร่..ต้องจ่ายเท่าที่มันต้องการ..วัดคร่าวๆที่ 3,500-4,000 รอบ
ถ้าจะให้สมบูรณ์ต้องใช้  AF METER วัดให้ได้ค่า 14.7 เป๊ะ (น้ำมัน)..ที่รอบเครื่อง 4,000 รอบ ไร้ภาระโหลด(เร่งเครื่องอยู่กับที่นิ่ง)  และออกไปวิ่งบนถนนกดคันเร่ง แบบกระทึบแซง..ต้องได้ค่า AF ที่ 13 กว่าๆหรือ 12 แก่ๆ..หรือเทียบค่ากับน้ำมันดูครับ
ช่างที่ติดตั้งแก๊ส..จะเข้าใจดีในการวัดค่า  AF
วัดค่าของแก๊สก็เช่นเดียวกัน..แต่ถ้าจ่ายเท่าน้ำมัน..เวลาเป็นแก๊ส..จะถือว่าหนานิดๆ
ผมชอบแบบ..หนานิดๆครับ

การติดแก๊ส..เครื่องจะโทรมหรือไม่..ต้องดูว่าเครื่องยนต์เดิม.ก่อนมาติดแก๊ส.วิ่งมาระยะทางเท่าไหร่แล้ว
ถ้าวิ่งมา แสนกว่าๆ..แล้วมาติดแก๊ส..อายุมันก็สั้นเป็นธรรมดา..เพราะใช้งานมาพอสมควรแล้ว
แต่ถ้าป้ายแดงมา..ก็ไม่ต่ำกว่า 2 แสนกลางๆอย่างแน่นอนครับ..ในการซ่อมบ่าวาร์ว
แต่ถ้าติดในเชิงความคุ้มทุน..
ใช่งานแก๊สไปแสนกิโล..ก็ประหยัดไปอย่างน้อย 2 แสนบาท (ประหยัดไป กิโลละ 2 บาท)
ซ่อมบ่าวาร์ว ไม่เกิน 1 หมื่นบาท หรือ หมื่นกลางๆ..กรณีซ่อมครึ่งท่อน
ชั่วโมงนี้..ต้องติดหัวฉีดครับ..ทุกปัญหาจบ..
เพราะการทำงานทุกอย่างจะเหมือนน้ำมัน
ติดแก๊ส..ติดที่ใหนก็ได้ครับ..เพราะควบคุมที่โปรแกรม
แต่ต้องเข้าใจโปรแกรมนั้นๆอย่างละเอียดด้วย
เพราะใช่ว่า จะแม๊ชกันเสียทุกยี่ห้อของแก๊สและรถยนต์
แต่..ติดตั้งที่ใหนแล้ว..
ร้านใหนจะติดตั้งเก็บงานได้ละเอียดเนียน.. เรียบร้อย ..มีศิลปะเชิงช่างได้ดีกว่ากัน..
ใช่แต่จะติดดดด...แล้วคิดตังค์ครับ

THANAPUT

« ตอบ #279 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 23:22:50 »

เชฟอาวีโอปี50 เครื่อง1400 เกียรออโต้ ติดระบบไหน ราคาเท่าไหร่ครับ
แนะนำระบบหัวฉีดครับ..
มีตั้งแต่ ...25,000 บาทจนถึง 37,500 บาทครับ
ช่วงนี้มีโปรพิเศษ 22500+500 บาทครับ(ราคาปรกติ 25,000 บาท)

หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 ... 124 พิมพ์