เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 20:04:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  อะไหล่รถยนต์,อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ (ผู้ดูแล: chiohoh, NOtis, Krit_66, Active Oper, chatchaij)
| | | |-+  บริการติดตั้งแก๊สรถยนต์ทุกยี่ห้อ..ในราคาพิเศษ..พร้อมแบตเตอรี่และน้ำมันหล่อลื่น
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... 124 พิมพ์
ผู้เขียน บริการติดตั้งแก๊สรถยนต์ทุกยี่ห้อ..ในราคาพิเศษ..พร้อมแบตเตอรี่และน้ำมันหล่อลื่น  (อ่าน 463955 ครั้ง)
FD FUN
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 03 มกราคม 2011, 20:19:01 »

ชัวคับพี่เค้าติด ดีจิงๆๆ เอามาวิ่งได้2อาทิตย๋ยังไม่มีปัญหาไรเลย เเต่เดี๋ยวว่าจะไปปรับรอบเดินเบาสักนิดนะคับ เเต่งานพพี่เค้าดีคับ คอนเฟรมคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 03 มกราคม 2011, 20:24:34 »

จะเปลี่ยนจากระบบดูดเป็นหัวฉีดต้องจ่ายเท่าไหร่ครับ
อยากจะไปสอบถามที่ร้านแต่ไม่บอกว่าอยู่ตรงไหน มืดแปดด้าน
ร้านอยู่ทางไปโรงเรียนเมืองเชียงราย
ผ่านโรงเรียนไป..ข้ามสะพานไปแล้ว 50 เมตร
อยู่ทางซ้ายมือติดกับสถานีดับเพลิงย่อยครับ
การันตี..เรื่องฝีมือคับในการติดตั้ง
ถ้าระบุยี่ห้อรถ-รุ่น เดี๋ยวจัดให้ได้
ในราคาพิเศษ..ไม่จำเป็นต้องใส่ยี่ห้อแพง..
ยี่ห้อใหนๆ..ก็ใส่ได้ทั้งหมด..ถ้าช่างเข้าใจ..ระบบโปรแกรมปรับจูนครับ
ราคามีตั้งแต่14,000 +-บาท  ขื้นไป มีขื้น..มีลง
ตามต้นทุนคับ..
สร้างงานสวย  ด้วยพลังสมองและสองมือ

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
THANAPUT

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 03 มกราคม 2011, 20:26:10 »

ชัวคับพี่เค้าติด ดีจิงๆๆ เอามาวิ่งได้2อาทิตย๋ยังไม่มีปัญหาไรเลย เเต่เดี๋ยวว่าจะไปปรับรอบเดินเบาสักนิดนะคับ เเต่งานพพี่เค้าดีคับ คอนเฟรมคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณคร้าบ.. เปิดร้านวันจันทร์หน้านะคร้าบบบบ
สร้างงานสวย  ด้วยพลังสมองและสองมือ

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
Boxster
เตรียมอนุบาล
*

คิ ด บ ว ก ชี วิ ต บ ว ก

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2011, 14:45:39 »

ขอสอบถามหน่อยนะคะ ถ้ารถมิตซูบิชิ อีคาร์ ปี39
นี่ควรติดแบบไหนค่ะ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่
ช่วยตอบทีนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

คิ ด อ ย่ า ง ไ ร ย่ อ ม ใ ช้ ชี วิ ต อ ย่ า ง นั้ น
THANAPUT

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2011, 22:45:35 »

ขอสอบถามหน่อยนะคะ ถ้ารถมิตซูบิชิ อีคาร์ ปี39
นี่ควรติดแบบไหนค่ะ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่
ช่วยตอบทีนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ขออภัยนะคีรับที่เข้ามาตอบช้า
ไม่ได้เข้ามาอัพกระทู้ตัวเองครับ
อีคาร์..เชียร์หัวฉีดครับ
จบแล้ว..จบเลย
ปัญหาน้อย..ไม่จุกจิกรำคาญใจ
 2 หมื่นนิดๆ สำหรับร้านผมนะครับ
แต่..รับประกันเรื่องงานติดตั้งและการปรับจูน ว่า..เนี๊ยบ..ชัวร์จริงๆ
แต่ถ้างบไม่ถึง..ก็มิกซ์ครับ
 ค่าติดตั้งหมื่นกลางๆ..สำหรับร้านของผม
อุปกรณ์..เกรด A+ จริงๆ ..
ดูงานจริงได้ที่ร้านครับ
มีรถ BENZ กำลังจอดทำอยู่ 2 คันและ CAMRY ตัวใหม่กำลังติดตั้งอยู่ครับ

เดียร์
ชั้นประถม
*

คนสู้ชีวิต

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2011, 21:54:30 »

ของผม ฮอนด้าซิตี้ type Z (smart) ปี 2002 ควรจะติดแบบไหนครับ และราคาเท่าไหร่ครับ กะลังหาอู่ติดแก๊สพอดีครับ
oADDAo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2011, 11:50:50 »

สวัสดีครับเฮีย รถผม mitsu ecar เอาไปติดเมื่อประมาณกันยาปีที่แล้ว จนวันนี้วิ่งไปจะครบ 2 หมื่นโลแล้วยังวิ่งดี ไม่มีปัญหาเลยครับ ไม่ทราบว่าผมต้องเอารถไปตรวจเช็คอะไรบ้างครับ ติดระบบหัวฉีดของ bsm
แล้วช่วงนี้ที่อู่รถเยอะหรือป่าวครับ จะเอาไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องด้วยยังไงจะโทรไปจองคิวนะครับ
Card
ชั้นประถม
*

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2011, 16:00:54 »

Honda City ปี39 พอดีอยากติดแก๊สอ่ะครับ ขอสอบถามเรื่องราคาแล้วก็ข้อมูลนิดหน่อยครับ เอาแบบปานกลางอ่ะครับ พอดีงบมีน้อย ยิ้ม
boachum nanglae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2011, 22:58:46 »

อยากติด ngv ford รุ่นใหม่ได้ก่อ
THANAPUT

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2011, 00:08:22 »

สวัสดีครับเฮีย รถผม mitsu ecar เอาไปติดเมื่อประมาณกันยาปีที่แล้ว จนวันนี้วิ่งไปจะครบ 2 หมื่นโลแล้วยังวิ่งดี ไม่มีปัญหาเลยครับ ไม่ทราบว่าผมต้องเอารถไปตรวจเช็คอะไรบ้างครับ ติดระบบหัวฉีดของ bsm
แล้วช่วงนี้ที่อู่รถเยอะหรือป่าวครับ จะเอาไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องด้วยยังไงจะโทรไปจองคิวนะครับ
ขออภัยด้วยเด้อ..ที่เข้ามาตอบช้าครับ
งานที่ร้านตอนนี้..นักขนาดคับ..เพราะปิดปีใหม่ไป 10 กว่าวัน
ถ่ายน้ำมันเครื่องเชิญได้ครับ..ถ้างานที่ร้านนัก..ก็รอสักครู่..บริการให้ทุกคัน..แต่ทำไม่ทันคับผม..
Honda City ปี39 พอดีอยากติดแก๊สอ่ะครับ ขอสอบถามเรื่องราคาแล้วก็ข้อมูลนิดหน่อยครับ เอาแบบปานกลางอ่ะครับ พอดีงบมีน้อย ยิ้ม

[/quote]เอาชุดหัวฉีด ยี่ห้อ ออโทนิคมือ 2 มั้ย อุปกรณ์ประกอบอื่นๆใหม่ทั้งหมด...ยกเว้นชุดหัวฉีดเป็นของมือ 2 เท่านั้นเอง
รับประกัน 6 เดือน..ราคาประมาณ หมื่นปลายๆ.. เพราะเป็นหัวฉีดเดี่ยว..
ราคาติดตั้งแพงกว่า..ระบบดูดไม่กี่พันบาท
แต่ใช้งานแตกต่างกัน..พอสมควรในเรื่องของความสะดวก..สบาย
จุดระเบิดนอกห้องเผาไหม้ไม่มีครับ..จุกจิกอื่นๆไม่มีครับ
สนใจเข้ามาคุยได้ที่ร้านครับผม

THANAPUT

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2011, 00:19:24 »

อยากติด ngv ford รุ่นใหม่ได้ก่อ
ติดได้ครับ..CNG เพิ่งส่งลูกน้องไปอบรมกับ กรมธุรกิจพลังงานที่ชลบุรี เพิ่งกลับมามาตอนปลายปี 2 คนติดตั้งได้..แต่..ไม่คุ้มกับค่าใช้จ่ายครับผม เพราะเครื่องยนต์ดีเซล..มันต้องแก้ไขระบบทั้งหมด
ทั้งลูกสูบ..ฝาสูบ..สารพัด..ไม่คุ้มครับ  ค่าใช้จ่ายขั้นต่ำราวๆ 6 -8 หมื่นบาทต่อคัน
คนที่คุ้มที่สุด..ก็คืออู่ติดตั้ง..ได้ทั้งขื้น..ทั้งล่องครับ
ถ้าเป็นรถบรรทุก 10 ล้อ..คุ้มครับ..
เพราะปัจจุบัน..ทางร้านก็รับกลึงลูกสูบ..เบ้าหัวเทียนอื่นๆ..ให้กับรถบรรทุกใหญ่ 10 ล้อที่แปลงระบบเป็น เชื้อเพลิง  CNG อยู่ครับ
อย่าลืมว่า..ปตท.
กำลังพยายามจะขื้นราคา CNG อยู่นะครับ
ลองหารถเบนซินมาติดตั้งดีกว่าครับ..

เดียร์
ชั้นประถม
*

คนสู้ชีวิต

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2011, 08:28:52 »

ของผม ฮอนด้าซิตี้ type Z (smart) ปี 2002 ควรจะติดแบบไหนครับ และราคาเท่าไหร่ครับ กะลังหาอู่ติดแก๊สพอดีครับ

แนะนำหน่อยครับ
THANAPUT

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2011, 13:22:32 »

ณ.ชั่วโมงนี้
ติดหัวฉีดครับ..เพราะราคาต่ำลงมามาก
แล้วอู่ติดตั้งก็ฟาดฟันราคากันเอง..
ทีนี้..ลูกค้าก็ต้อง..เลือกคุณภาพการติดตั้งและอุปกรณ์ประกอบร่วมในระบบกันเอง
ท่านที่จะติดตั้งแก๊ส..ควรที่จะต้องศึกษาเรื่องแก๊สมาบ้าง..
จะได้มองดูและเลือกอุปกรณ์ประกอบร่วมในระบบของแก๊สว่า..อันใหนจัดอยูในเกรดใหน
ผ่านมาตรฐานอะไรมาบ้าง.
ไม่ใช่..รู้แต่ว่า..ขับเป็นแก๊สได้..ก็จ่ายเงิน
ระบบหัวฉีด ณ.ชั่วโมงนี้ราคามีตั้งแต่..2 หมื่นต้นๆ  จนถึง 3 หมื่นเศษ
แต่ถ้ารถของท่านนั้น..แนะนำหัวฉีดคับ
ลองเข้ามาดูที่ร้านได้นะครับ
วันนี้มีติด..โตโยต้า อัลติส 1 คัน กับ วีโก้ เครื่อง 2.7 เบนซินครับ
เดี๋ยวจะเอารูปมาลงให้ชมกัน

$@&@~@<&!+
midafXD
ชั้นประถม
*

Up to U

« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2011, 11:48:30 »

เด๋วว่างๆจะเข้าไปใช้บริการนะครับ

อ้ายเกียรติ แฮปปี้เชียงราย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2011, 10:09:34 »

สอบถามราคาครับ เก๋งโตโยต้า โคโรล่า 1.6 ออโต้ เครื่องหัวฉีด (สามห่วง)

ต้องการติดตั้ง ระบบดูด (ของใหม่) ขอราคาเริ่มต้น ราคาไม่แพงนะครับพอดีงบน้อยครับ

รบกวนส่งราคาให้ด้วยครับ.....ขอบคุณล่วงหน้าครับ

...........เพิ่มเติมอีกนิดครับ ตั้งรับระบบหัวฉีด มือสองถ้ามีนะครับ....

รถตู้เช่าเชียงราย สยามล้า่นนา (Siam Lanna)  เชิญติดต่อ สอบถาม รายละเอียด  คุณ ถกลเกียรติ  Tel. 084-387-6846,089-261-6891 ตลอด 24 ชั่วโมง
THANAPUT

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2011, 12:50:15 »

สอบถามราคาครับ เก๋งโตโยต้า โคโรล่า 1.6 ออโต้ เครื่องหัวฉีด (สามห่วง)

ต้องการติดตั้ง ระบบดูด (ของใหม่) ขอราคาเริ่มต้น ราคาไม่แพงนะครับพอดีงบน้อยครับ

รบกวนส่งราคาให้ด้วยครับ.....ขอบคุณล่วงหน้าครับ

...........เพิ่มเติมอีกนิดครับ ตั้งรับระบบหัวฉีด มือสองถ้ามีนะครับ....
ตอบทาง  PM แล้วเด้อ..หัวฉีดมือ 2 ช่วงนี้หายากขนาดคับ..
ต้องรอก่อนเด้อ..

K€nGja1
ผู้ดูแลบอร์ด
*

« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2011, 16:33:18 »

หุหุ    เข้ามาอ่าน  ความรู้เพิ่มขึ้นมากเยอะเลย      ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับซ่อม ซื้อขาย คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์ อุปกรณ์ IT
IDEAcomputer 082-0186679

THANAPUT

« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2011, 12:57:46 »

บริการ..สร้างงานสวย งานสุดคุ้มบริการสุดใจ
ด้วยพลังสมองและสองมือ..ไม่ลอกเลียนแบบใคร
เป็นเอกลักษณ์ของตัวเอง

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2011, 14:59:41 »

พี่ตี๋...ถามเรื่อง มาสด้า 3 ครับ...

อยากได้หัวฉีด กับ ถังโดนนัท...

ราคา เท่าไหร่ครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
THANAPUT

« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2011, 11:04:28 »

ติดตั้งยี่ห้อ  SEC รับประกัน 2 ปี ประกันภัย 1.5 ล้านบาท
ในรถ BENZ    2 รุ่น  เป็นหัวฉีดเดี่ยว จ้า...
สร้างงานสวย  ด้วยพลังสมองและสองมือ

* c14.jpg (153.87 KB, 864x487 - ดู 918 ครั้ง.)

* c15.jpg (175.12 KB, 864x487 - ดู 943 ครั้ง.)

* d3.jpg (211.79 KB, 964x543 - ดู 919 ครั้ง.)

* c16.jpg (196.4 KB, 760x570 - ดู 924 ครั้ง.)

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... 124 พิมพ์