เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 23:41:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  อะไหล่รถยนต์,อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ (ผู้ดูแล: chiohoh, NOtis, Krit_66, Active Oper, chatchaij)
| | | |-+  บริการติดตั้งแก๊สรถยนต์ทุกยี่ห้อ..ในราคาพิเศษ..พร้อมแบตเตอรี่และน้ำมันหล่อลื่น
หน้า: 1 ... 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 [38] 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 ... 124 พิมพ์
ผู้เขียน บริการติดตั้งแก๊สรถยนต์ทุกยี่ห้อ..ในราคาพิเศษ..พร้อมแบตเตอรี่และน้ำมันหล่อลื่น  (อ่าน 464357 ครั้ง)
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #740 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2012, 21:19:49 »

พี่คับถามหน่อยร้านพี่ซ่อมเครื่องด้วยไหมคับ
 ยิงฟันยิ้ม ;Dหรือรับติดแก็สอย่างเดียว

ซ่อมเครื่องด้วยไหมเพื่อติดแก็สไปแล้ว
  เครื่องมีปัญหา
ขออภัยครับที่ข้ามไป..
รับครับท่าน.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ส่วนใหญ่สาเหตุจะมาจาก..บ่าวาร์วไอเสียสึกครับ..
โดยเฉพาะ วีออส-อัลติส..

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
THANAPUT

« ตอบ #741 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2012, 21:49:31 »

อยากติดค่ะ ช่วยแนะนำสักชุดพร้อมราคา ใส่นิววีออสค่ะ pm.

รอคำตอบอยู่ค่ะ
ขออภัยด้วยครับ..ช่วงนี้งานเยอะมาก..มึนๆ..
วีออส..
ถ้าท่านดู ทีวี..ก็ต้องยกให้ยี่ห้อยอดนิยม  ENERGY กับ LOVATO ครับ..
ราคาประมาณ 3 หมื่น +,- ครับ..
แต่ถ้าผมแนะนำ..ผมจะแนะนำยี่ห้อ SEC และก็ UEROPGAS ครับ..
เหตุผล..มีศูนย์ตัวแทนอยู่ทั่วประเทศ และก็มีมา..กว่า 3 ปีแล้วครับ
มีการปรับจูนที่ละเอียดมาก..ให้ความสมบูรณ์ในการขับขี่เทียบเคียงกับน้ำมันมากที่สุด
ด้วยองค์ประกอบของการปรับจูน 2 ขั้นตอน..
1. จูนด้วยรอบเดินเบา ต่ำกว่า 1 พันรอบ  โดยมีการให้มีภาระโหลดเครื่องยนต์ถูกดึงรอบทำงาน ฉไดชาร์ททำงานหนักขึ้น ต้องจ่ายประแสไฟออกมา)
เปืดแอร์ เครื่องเสียง ไฟหน้า..โปรแกรมของระบบหัวฉีดแก๊สปรับแต่งชดเชยด้วยตัวเอง
มีเฉพาะยี่ห้อ SEC ยี่ห้อเดียว ในฟังชั่นนี้
 2. จูนด้วยการเ่ร่งเครื่องยนต์อยู่กับที่ (ไม่ขับขี่) รอบเครื่องยนต์แคบๆ 2500-3000 รอบ
ฟังชั่นนี้ มีทุกยี่ห้อเป็นมาตรฐานของการปรับจูนทั่วๆไป ให้ความสมบูรณ์ประมาณ 80 + เปอร์เซ็นต์  ถ้าร้านใหนจูนให้ถึงแค่ขั้นตอนที่ 2 นี้ ถือว่าทำงานไม่ละเอียดครับ
ถ้าโชคดีได้รางหัวฉีดที่ดี  ก็จะได้ความละเอียดสมบูรณ์มากถึง 90 เปอร์เซ็นต์  แต่ถ้ายี่ห้อใหนมีขั้นตอนที่ 3 ที่กำลังจะพูดถึงนี้ จะดีมากได้ความละเอียดสมบูรณ์มากกว่า 95-100 เปอร์เซ็นต์  โดยการดูค่าจาก AF METER อ่านค่าประกอบ
3. วิ่งเก็บค่าของค่าน้ำมันและก็ของแก๊ส  โดยวิ่งเก็บค่าของน้ำมันก่อน..ระยะทางไม่กำหนด (ให้กราฟเต็มหน้าจอ ถ้ากล่อง ECU ของระบบแก๊สยี่ห้อใหนประมวลผลเร็ว
การวิ่งเก็บค่าก็จะเร็วตาม.วิางแค่ 1-3 กม.ก็บันทึกค่าเต็ฒหน้าจอแล้ว.ถ้ากล่องยี่ห้อใหน การประมวลผลช้า กราฟก็จะขึ้นช้า)

วิ่งให้มีภาระโหลดลงที่ล้อทั้ง 2 ให้เครื่องยนต์ได้ใช้กำลังแบบเต็มที่  
เหมือนกับคนที่วิ่งอยู่กับที่  ซอยเท้าวิ่งอยู่กับที่ ไม่เคลื่อนตัว
ก็คงจะหนื่อยสู้กับคนที่ไปวิ่งบนทางวิ่งหรือวิ่งขึ้นเขาไม่ได้ใช่มั้ยครับ
ฉะนั้น  การที่ผมแนะนำยี่ห้อทั้งสอง..ที่มีฟังชั่นนี้..ผมว่ามันเหนือชั้นกว่ายี่ห้ออื่นๆมากครับ..
แล้วรางหัวฉีดที่ทางร้านเลือกใช้  ..ผมกล้ารับรองไำด้เลยว่าอายุการใช้งาน..มากกว่า 1 แสนกิโลเมตรขึ้นไป..
ถ้าใช้งานต่ำกว่านี้..ผมเคลมตัีวใหม่ให้ฟรีครับ

2 ช้อยครับ..ให้เลือกครับ
UEROPGAS ประมวลผลด้วยความเร็วระดับ 124 MHz รับประกันสินค้า 5 ปี
แยกเป็น 2 ส่วน  ส่วนที่เป็นระบบไฟฟ้า 5 ปี
ส่วนที่เป็น MACCANIC (กลไกต่าง ส่วนที่เคลื่อนไหว ) 2 ปีครับ.
ส่วนยี่ห้อ SEC  มีฟังชั่นพิเศษ สามารถฉีดน้ำมันเบนซินได้ ในขณะที่ขับขี่ด้วยระบบแก๊ส
ทางร้านจะเน้นสินค้าอยู่ 2 ส่วนสำคัญ
ก็คือ ความสามารถของโปรแกรม ( กล่องอีซียู ) ต้องทันสมัย มีการพัฒนาอยู่ตลอดเวลา ถ้าไม่ช๊อต  หรือโดนน้ำ  อายุการใช้งานตลอดชีพครับ
แล้วก็ความทนทานของรางหัวฉีด  ต้องทนทาน..อายุการใช้งานยาวนาน โดยที่ไม่ต้องมีการปรับแต่งใดๆ..ขั้นต่ำ 1 แสนกิโลเมตร
ที่ผ่านมา  ประสบการณ์ติดตั้งแก๊สมากว่า 7 ปี  สอนอะไรผมมามากพอ..ว่าอุปกรณ์ตัวใหน..อะไรทนหรือไม่ทน
ชิ้นใหน อะไรดีหรือไม่ดี..เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ครับ
ราคาทั้ง 2 ยี่ห้อ 28,000 บาท +,- ครับ  มีรุ่นธรรมดาและก็รุ่น ท๊อปครับ
ส่วนใหญ่..ใส่รุ่นธรรมดาก็พอแล้วครับ..

มีรถลูกค้าที่ติดตั้งเสร็จแล้วจอดที่ร้าน 3 คันนะครับเข้าไปชมได้
 BENZ , ฟอร์ดโฟกัส , เกียร์ สปอร์ตเทจครับ
เข้าไปหาข้อมูลดูของจริงกันก่ิอนได้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ถ้าเชื่อโฆษณา..เลือกตามนั้นครับ
แต่ถ้าเลือกคุณภาพของสินค้าอย่างแท้จริง..ต้อง 2 ยี่ห้อที่แนะนำนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2012, 12:21:46 โดย THANAPUT » IP : บันทึกการเข้า

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
New Vios
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #742 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2012, 11:54:40 »

ร้านอยู่ตรงไหนค่ะ แล้ววันอาทิตย์เปิดหรือป่าว พอดีจะเข้าในเมืองวันอาทิตย์ 26/2/55
THANAPUT

« ตอบ #743 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2012, 12:24:39 »

ร้านอยู่ตรงไหนค่ะ แล้ววันอาทิตย์เปิดหรือป่าว พอดีจะเข้าในเมืองวันอาทิตย์ 26/2/55
วันอาทิตย์หยุดครับ..เปิดปรกติ จันทร์ถึงเสาร์ครับ..
ร้านอยู่ไกล้กับโรงเรียนเมืองเชียงราย ข้ามสะพานหน้าโีรงเรียนไป 50 เมตรอยู่ขวามือครับ
โทรสอบถามได้ที่เบอร์นี้ครับ 084-764-6719

THANAPUT

« ตอบ #744 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2012, 20:52:10 »

พอดีอยากติดแก๊สแนะนำหน่อยคับ ระหว่าง ENERGYREFROM กับของ versus ว่าอย่างไหนดีกว่ากัน เช่น อุปกรณ์ ราคาในการติดอะคับ ขอบคุณคับ
แนะนำ  ENERGYREFROM ครับ..
รุ่น พรีเมี่ยม..ประมาณ 3 หมืน -  ( ลบ) รับประกันรางหัวฉีด 5 ปี
 เวอซุส..เป็นราง RIAL ในอดีต รุ่นนี้ถือว่าใช้ได้ดี
แต่..ปัจจุบัน..มีดีกว่า..ทนกว่า..เสถียรกว่า..โปรแกรมฉลาดกว่า
ราคาติดตั้ง..แพงกวา่นิดหน่อยหรือเท่าๆกัน..
ถ้าให้เลือกระหว่าง 2 ยี่ห้อนี้..ผมเลือก  ENERGYREFROM ครับ..
 2 ยี่ห้อนี้ เวอซูส..มีโปรแกรมประมวลผล ตามภาระโหลดจริง แต่ต้องเอารถออกๆไปวิ่งเก็บค่าประมสวลผล
ก็ยังถือว่าทันยุคในปัจจุบัน.. มีลงโฆษณาทีวีด้วย..คนใช้กันก็เยอะครับ..
ส่วน  ENERGYREFROM  มีออโต้จูน แล้วก็เทียบค่ากับ MS( ค่าการจ่ายน้ำมัน ระหว่างน้ำมันและก็แก๊ส  เปรียบเทียบแล้วก็เกลี่ยค่าให้เท่ากัน )
ได้ดีกันไปคนละอย่างกันครับ
ราคาติดตั้ง เวอร์ซุส ประมาณ 25,000 +-   แล้วแต่รัาน
ส่วน  ENERGYREFROM  ถ้าเป็นรางทีี่การทำงานเหมือนกัน ราคาพอๆกันครับ..

แต่ตัว พรีเมี่ยมจะแพงกว่าราวๆ 5 พันบาท
แต่ถ้าเป็นตัวผมเอง..ผมจะเพิ่มเงินอีกไม่กี่พันบาทแล้วเอารางหีวฉีดที่อายุการทำงานยาวนานกว่า (  ENERGYREFROM มี 4 รุ่นย่อยนะครับ)
เพราะ..รางหัวฉีด การทำงานเป็นกลไก ควบคุมด้วยระบบไฟฟ้า.. สั่งงานด้วยกล่องควบคุม ECU  ซึ่งตัวกล่องเอง..ถ้าไม่โดนความร้อนมากๆหรือโดนน้ำ..
โอกาสที่จะเสียหายหรือเพี้ยน 0(ศูนย์) เปอร์เซ็นต์ครับ..ตลอดอายุการใช้งาน 5 ปีเป็นอย่างต่ำ
รถที่ขับขี่  เวลาที่ใช้ระบบแก๊ส..รถจะกินแก๊ศมากหรือน้อย  หรือเครื่ืองยนต์เดินไม่เต็มสูบ
ในขณะใช้แก๊ส..รางหัวฉีดแก๊ส เป็นตัวหลักที่ต้องเช็คและตรวจสอบเป็นอันกับแรกครับ..
ถ้ารางมีคุณภาพสูง  ก็ตัดปัญหาเรื่องรางหัวฉีดแก๊สจ่ายค่าเพี้ยน
รางดีๆ..เดี๋ยวนี้ไม่แพงครับ..
ดูตัวอย่างรถที่ติดตั้ง  NGV มา ทางบริษัทยังกล้ารับประกัน ระบบแก๊ส 150,000 กม.หรือ 3 ปี..
เขาเลือกใช้รางหัวฉีดที่คุณภาพสูงครับ.. รางหัวฉีดยี่ห้อ  KEIHIN
ใส่อยู่ใน  VIGO / TRITON / ALTIS  ที่ติดตั้ง  CNG
ส่วน VIGO ที่ติดตั้งจาก สามมิตรมอเตอร์ เลือกใช้ราง KEIHIN เช่นกัน
แต่..ผมเห็นรูปในสื่อสิ่งพิมพ์ ปัจจุบัน  เป็นรางหัวฉีดคล้ายๆของ EMER ตัว TOP..
ที่ต่างประเทศมีการรัีบประกัน 4 แสน กิโลเมตร ( 400,000 กม)

แต่มาเมืองไทย..คงตกทะเลระหว่างทาง..เลยเหลือประมาณ 150,000 กม/ 3 ปี
ลองเลือกๆดู..หลายๆยี่ห้อครับ
ทางร้านผมมีบริการ ทุกยี่ห้อ
  ยกเว้น ยี่ห้อเวอร์ซูส..ไม่ทำและก็ไม่รับบริการปรับจูนครับ..เิลิกถาวร

เรื่องระบบแก๊ส สอบถามได้
ผมจะเลือกสินค้าที่ลูกค้า คุ้มค่ากับการจ่ายเงินของเจ้าของรถ..เป็นที่ตั้งครับ..
เร็วๆนี้ ผมจะขยายศูนย์บริการ ขนาดพื้นที่บริการเป็น 800 ตรม. ครบวงจรทุกด้านครับ

Number One
ระดับ ป.ตรี

พาน คอมพิวเตอร์ ซ่อม เมนบอร์ด Notebook/PC

« ตอบ #745 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 20:22:50 »

ยิ้มกว้างๆ รถที่เป็นเครื่อง คาบู ติดได้หรือป่าวครับท่าน
มีผลต่อเครื่องหรือป่าวครับ ถ้าได้ผมขอราคาหน่อยครับ
เป็นรถ nissan nv 1.6 Single  16V
รบกวนตอบหน่อยนะครับกำลังหาข้อมูลอยู่พอดี
  ฮืม

https://www.facebook.com/FacePanComputer
ซ่อม จำหน่ายคอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ รับช่อมเมนบอร์ด
สินค้ามีประกันชิ้น
684/14 ช.10 ต.เมืองพาน อ.พาน จ.เชียงราย
ธ.ไทยพาณิชย์ 4024383808
ออมทรัพย์
THANAPUT

« ตอบ #746 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 21:19:41 »

ยิ้มกว้างๆ รถที่เป็นเครื่อง คาบู ติดได้หรือป่าวครับท่าน
มีผลต่อเครื่องหรือป่าวครับ ถ้าได้ผมขอราคาหน่อยครับ
เป็นรถ nissan nv 1.6 Single  16V
รบกวนตอบหน่อยนะครับกำลังหาข้อมูลอยู่พอดี
  ฮืม

ติดได้ครับ..แต่การใช้งานระบบแก๊ส จะไม่สะดวกเหมือนรถระบบหัวฉีดครับ
ราคาติดตั้งประมาณ 15,000 บาท-17,000 บาท ครับ..
ผลต่อเครื่องยนต์มี เฉพาะบ่าวาร์วเท่่านั้น จะสึกหรอเร็วกว่าปรกติ ราว 10 เปอร์เซ็นต์
อื่นๆไม่มีครับ..

THANAPUT

« ตอบ #747 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 21:21:56 »

มีชุดหัวฉีด ยี่ห้อ SEC  มือ 2
รับประกันสินค้า 1 ปี และมีประกันภัย ให้ 1 ปี
ถังแก๊สเป็นถังใหม่ป้ายแดงครับ..ราคานี้พร้อมวิศวกร..
รีบกันนะครับ..มาเร็วไปเร็ว.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ราคาติดตั้ง 17,000 บาทครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 09:47:29 โดย THANAPUT » IP : บันทึกการเข้า

Number One
ระดับ ป.ตรี

พาน คอมพิวเตอร์ ซ่อม เมนบอร์ด Notebook/PC

« ตอบ #748 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 00:19:24 »

ฮืม

ติดได้ครับ..แต่การใช้งานระบบแก๊ส จะไม่สะดวกเหมือนรถระบบหัวฉีดครับ
ราคาติดตั้งประมาณ 15,000 บาท-17,000 บาท ครับ..
ผลต่อเครื่องยนต์มี เฉพาะบ่าวาร์วเท่่านั้น จะสึกหรอเร็วกว่าปรกติ ราว 10 เปอร์เซ็นต์

แล้วสามารถเปลี่ยนเป็นหัวฉีดได้หรือป่าวครับ
ถ้าได้ราคารวมแล้วเท่าไหร่ครับ

https://www.facebook.com/FacePanComputer
ซ่อม จำหน่ายคอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ รับช่อมเมนบอร์ด
สินค้ามีประกันชิ้น
684/14 ช.10 ต.เมืองพาน อ.พาน จ.เชียงราย
ธ.ไทยพาณิชย์ 4024383808
ออมทรัพย์
THANAPUT

« ตอบ #749 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 10:05:48 »

ฮืม

แล้วสามารถเปลี่ยนเป็นหัวฉีดได้หรือป่าวครับ
ถ้าได้ราคารวมแล้วเท่าไหร่ครับ
ไม่ได้ครับ..ได้แต่ระบบดูดเท่านั้น..

pattira
ชั้นประถม
*

« ตอบ #750 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 10:38:35 »

รับประกันสินค้า 1 ปี และมีประกันภัย ให้ 1 ปี
ถังแก๊สเป็นถังใหม่ป้ายแดงครับ..ราคานี้พร้อมวิศวกร..
รีบกันนะครับ..มาเร็วไปเร็ว.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถามนิดค๊ะตัวนี้คุณสมบัติเหมือนที่กล่าวไว้ข้างต้นเปล่าค๊ะ
แล้วถ้าติดแล้วมันหมือนติดใหม่เปล่า (หมายถึงตัวอุปกรณ์ดีเปล่า)
และราคานี้รวมค่าติดตั้งยังค๊ะ และมีอยู่กี่ชุด
THANAPUT

« ตอบ #751 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 14:05:09 »

ถามนิดค๊ะตัวนี้คุณสมบัติเหมือนที่กล่าวไว้ข้างต้นเปล่าค๊ะ
แล้วถ้าติดแล้วมันหมือนติดใหม่เปล่า (หมายถึงตัวอุปกรณ์ดีเปล่า)
และราคานี้รวมค่าติดตั้งยังค๊ะ และมีอยู่กี่ชุด
มีชุดเดียวครับ..คุณสมบัติ ต่างกันกันครับ
บางฟังชั่น..ไม่มีครับ.. ฉีดน้ำมันเลิ้ยงบ่าวาร์วไม่มีครับ
ถังใหม่..วาร์วใหม่.. ราคานี้รวมติดตั้งแล้ว
17,000 ถ้วน..คาดว่าพรุ่งนี้อีกวันไม่น่าจะอยู่..
ไม่ต้องจ่ายอะไรเพิ่มแล้ว..
มีฟังชัั่่่น MAPPINGTUNE ครบๆ..
ชุดนี้คุณภาพ กินขาดในระดับติดตั้งราคาไม่เกิน 28,000 บาทครับ

THANAPUT

« ตอบ #752 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 13:10:43 »

มีชุดเดียวครับ..คุณสมบัติ ต่างกันกันครับ
บางฟังชั่น..ไม่มีครับ.. ฉีดน้ำมันเลิ้ยงบ่าวาร์วไม่มีครับ
ถังใหม่..วาร์วใหม่.. ราคานี้รวมติดตั้งแล้ว
17,000 ถ้วน..คาดว่าพรุ่งนี้อีกวันไม่น่าจะอยู่..
ไม่ต้องจ่ายอะไรเพิ่มแล้ว..
มีฟังชัั่่่น MAPPINGTUNE ครบๆ..
ชุดนี้คุณภาพ กินขาดในระดับติดตั้งราคาไม่เกิน 28,000 บาทครับ
ชุดนี้ขายแล้วครับ..

Moo Mengkato
มัธยม
**

กระเบื้องจะเฟื่องฟูลอย...น้ำเต้าอันลอยนั้นจะถอยจม

« ตอบ #753 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 07:43:15 »

ช่วยดันครับเฮียตี๋ ยิงฟันยิ้ม
nattapols
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #754 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 13:19:57 »

- เข้ามาอ่านดูในนี้แล้วรู้สึกอุ่นใจเลยถ้าได้ติดร้านนี้  ยิงฟันยิ้ม
- ผมใช้ new vios ปี 2009  อยากสอบถามว่าจะติดยี่ห้อไหนดีครับ เท่าที่ผมไปค้นมา ในใจก็อยากจะติด Energy Reform advance obd น่ะคับ  แต่เห็นในนี้ติด SEC กันเยอะ เลยอยากจะถามว่า SEC ดีกว่า Energy Reform หรือปล่าวคับ  แนะนำผมด้วย + บอกราคาด้วยคับ
- ถ้าจะติดต้องใช้เวลากี่วันคับ
nattapols
*

« ตอบ #755 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 13:52:06 »

ถามอีกเรื่องคับที่พะเยามีร้านเขาแนะนำยี่ห้อ atiker ขอคำแนะนำด้วยคับ
nattapols
*

« ตอบ #756 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 09:42:39 »

ช่วงนี้ถ้าจะเข้าไปติด มีวันไหนว่างคับ อยากได้แบบวันเดียวเสร็จน่ะคับ
THANAPUT

« ตอบ #757 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 12:15:05 »

ถามอีกเรื่องคับที่พะเยามีร้านเขาแนะนำยี่ห้อ atiker ขอคำแนะนำด้วยคับ
อาตีเกอร์ ATIKER   เป็นผู้ผลิตรายใหญ่ที่สุดใน ตรุกี  ส่วนต่างการตลาด 70 เปอร์เซ็นต์เป็นของยี่ห้อนี้  ในประเทศตรุกี 
ตรุกี..เปรียบเสมือนเป็นประเทศจีน ในยุโรปครับ  พื้นที่แผ่นดินติดกับอิตาลี
 อาตีเกอร์เองก็จ้างให้กับ บริษัท AEB ของอิตาลี ผลิตกล่องควบคุม ECU ให้
ก็เหมือนกับ ENG ที่จ้าง AEB ผลิตกล่องควบคุมให้..
ก็แล้วแต่สะดวกเลือกใช้ครับ  โปรแกรมเหมือนกัน..ทุกประการ ยกเว้นหน้าตาหน้าแรก
ความทนทานเรื่องกล่องควบคุม ใว้ใจได้
แค่เรื่องหม้อต้ม..กับรางหัวฉีด..ว่ากันอีกเรื่องครับ..
อีกนิด..ราคาของตรุกี..อาตีเกอร์..ผมว่ามันเร้าใจดีครับ
ผมเองก็ยังอยากเอามาลองดูเหมือนกัน
กำลังรอเพือ่นๆทาง กทม. ติดลูกค้าไปเยอะก่อน  รอดูอายุการใช้งานของรางและก็หม้อต้มอยู่ครับ

THANAPUT

« ตอบ #758 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 12:24:21 »

http://www.atikta.com/tai/
เวปของ ยี่ห้อ อา-ติก-ทา..( อาตีเกอร์ )

nattapols
*

« ตอบ #759 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 14:57:28 »

ตอนนี้ผมสนใจชุด atiker obd อยู่คับ แล้วราคาเท่าไหร่คับ พอดีจะเอาราคาไปขออนุญาตเมียนะคับ (เมียไม่อยากติดเพราะว่ามันอันตราย+แพง) ^ ^"
อีกอย่างผมอยากจะติดเพื่อใช้งาน ก่อนวันที่ 3 ก.พ. นี้อ่ะคับ ไม่ทราบว่าจะทันหรือปล่าวคับ
หน้า: 1 ... 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 [38] 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 ... 124 พิมพ์