เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 07:17:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  ฝากหน่อยค่ะใครที่กำลังหาที่ร้านที่เป็นห้อง ระวัง !! ถูก เชิดเงินประกัน
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ฝากหน่อยค่ะใครที่กำลังหาที่ร้านที่เป็นห้อง ระวัง !! ถูก เชิดเงินประกัน  (อ่าน 339 ครั้ง)
✿o(≧v≦)o ✼❃❂❁❀Tonwaii❀❁❂❃✽ o(≧v≦)o✿
ชั้นประถม
*

✿❀Tonwaii❀✿

« เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2013, 18:21:55 »

จบแล้วค่ะ  โอนมาให้ทั้งหมดแล้ว รวม  4000

ขอลบข้อความละกันนะคะ ในเมื่อเค้ารับผิดชอบมาหมดแล้ว

ขอบคุณทุกๆคนที่ให้กำลังใจนะคะ ^^

แล้วก็ฝากไว้กับท่านๆที่กำลังจะลงทุน หาห้องเช่า ทำกิจการนะคะ
ดูให้ดีๆ ขออย่าให้ต้องมาเจออย่างหวาย มันเสียความรู้สึกเอามากๆเลยค่ะ

^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 ธันวาคม 2013, 14:36:22 โดย Tonwaii993 » IP : บันทึกการเข้า
gun2010
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2013, 18:32:47 »

ลงหลายห้องไม่ได้นะครับเรื่องเกิดห้องไหนให้ลงห้องนั้นนะครับ
ppost
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2013, 18:43:16 »

ถ้าจริงเราเอาตำรวจไปจับเลยครับตำรวจมีเยอาะแยะ เราต้อว
ppost
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2013, 18:44:06 »

ถ้าจริงเราเอาตำรวจไปจับเลยครับเป็นกำลังใจให้
✿o(≧v≦)o ✼❃❂❁❀Tonwaii❀❁❂❃✽ o(≧v≦)o✿
ชั้นประถม
*

✿❀Tonwaii❀✿

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2013, 18:46:48 »

ต้องขอโทษด้วยค่ะที่ลงหลายห้อง ถ้าเห็นไม่สมควรแจ้งลบได้ค่ะ
ชั้นประถม
*

✿❀Tonwaii❀✿

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2013, 18:47:59 »

เอาตำรวจไปจับได้ค่ะ แต่ยังไงล่ะคะ  แจ้งข้าม จว.หรอ พอดีย้ายมาแพร่ค่ะ
ไม่ได้อยู่ในตัวเมืองเชียงรายแล้ว
TWS
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2013, 20:07:50 »

เข้าเรื่องเลยนะคะ
เรื่องของเรื่องคือว่า ทำสัญญาเช่า 6 เดือน กับเข้าของห้องเปล่าห้องหนึ่งตรงบ้านป่าไร่

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=245978.0 << ตามนี้ค่ะ

เจ้าของเปิดร้านสเต็กอยู่ข้างๆ ชื่อว่าร้านไร่ลุงชา  เจ้าของชื่อ >>กบ<<

ทำสัญญาเช่า ตอนเดือน มิถุนายน-พฤศจิกายน เป็นเวลา 6 เดือน
ทำสัญญาเรียบร้อย  จ่ายเงินไป 10,000 บาท เป็นค่าเช่า ล่วงหน้า 2 เดือน 5000 บาท
เป็นค่าประกัน 5000 บาท เราครบสัญญาในวันที่ 30 พฤศจิกายน อยากจะย้ายออก ก็เลยบอกล่วงหน้าหนึ่งเดือนตามกำหนด คือตั้งแต่วันที่ 25-26 ตุลาคม  ซึ่งได้คำตอบกลับมาว่า
!เงินประกันผมจะคืนให้ ในวันที่ย้ายออก! ซึ่งก็คือวันที่ 30  และในวันที่ 27 พฤศจิกา เราเข้าไปเก็บย้ายของ คุณก็มายืนคุยกับเราอยู่ตั้งนาน  ร้านเราก็เปิดให้เห็น คุยกับคุณ คุณก็บอกว่า เดี๋ยวเคลียร์ให้ เราก็บอกคุณแล้วว่า วันที่ 30 นะ เราเข้ามาเอาของ ประมาณ 9 โมงนะ  คุณก็บอกว่า  !ครับผม! ด้วยใบหน้าที่ยิ้มแย้ม อย่างเป็นกันเอง (ตรงนี้แหละน่าโมโหค่ะ หลอกลวง หน้าเป็น)
พอมาถึงวันที่ 30  เรามาขนของ เข้าไปหาคุณ เอากุญแจร้านไปคืน  คุณกลับบอกว่า  !ผมยังไม่ได้จด มิเตอร์ น้ำ ไฟเลย!  ห้องก็ยังไม่ได้ไปสำรวจว่ามีอะไรเสียหายมั่ง  อ้าว!!!  บอกงี้  
แต่เราก็ยังโลกสวย  โอเค  ไม่เป็นไรค่ะ แค่ 2-3 วัน หลังจากนั้นผ่านไปก็เห็นคุณเงียบหาย เราเลยโทรไป คุณกลับบอกว่า มันใกล้จะวันพ่ออออออ   คนงานลาหยุด ผมต้องจ้างคนมากวาด ถู ห้อง (ห้องโล่งๆ มีห้องน้ำ ขนาด 3x4 เมตร ค่าจ้างกวาด ถู 500!!!  คนงานที่เป็นกรรมกร ทำงานวันละ 6-7 ชม. ยังได้แค่ 300) ขอเวลาไม่เกินนนวันที่ 10 ธันวาคม  โอเครร๊๊  ด๊ายยย  ไม่ว่า   รอ ด้วยความโลกสวยอยู่ เชื่อใจอยู่  จนวันที่ 9 เราลองโทรไป คุณรับสายด้วยน้ำเสียงสดใสมากกกกกกก บอกว่าาาา>>>> ผมอยู่เชียงใหม่โอนให้ไม่ได้ (ATM ไม่รู้จักหรออ)น้องสาวคุณ เป็นเจ้าของที่ เธอยังไม่โอนเงินมาให้ผมเลย ขอเวลาหน่อย ประมาณวันที่ 10-11 จะโอนให้ เราก็ยังโลกสวยอยู่ โอเค วันที่ 11!!! (อารมณ์เริ่มเกิดแล้ว)  แล้วก็มาถึง วันที่ 11   ก็ยังไม่โอนน บอกว่า  น้องยังไม่โอน ถ้าโอนมาตอนเย็น จะโอนให้เลย (พูดมาน่ะ ธ.ไม่ปิดหรอ) หรืออาจจะ (ยังมีอีก) เป็นวันที่ 12 ตอนสายๆหน่อย ได้ครับ  โอเค 12  รอมาถึง เที่ยงกว่าเกือบบ่ายโมง โทรไปอีก ผมติดลูกค้าอยู่ยังไม่ว่างเลย เดี๋ยวๆผมว่างแล้วจะโอนให้ ด๊ายยยย  รออีก    รอยัน 4 โมงเย็นก็ไม่มีวี่แวว โทรไปอีกครั้ง สุดท้ายแล้ว คราวนี้ไม่พูดดีด้วยแล้ว คุณบอกว่า ไม่เกิน 6 โมงเย็นวันที่ 12 โอนให้แน่นอน แล้วก็เลย 6 โมงมาแล้ว  สรุป ไม่คืนแล้ว   โอเค ตามนั้น ก็จะได้มานั่งพิมพ์ให้คนอื่นๆได้อ่านกัน  ใครที่คิดจะเข้าไปเช่าร้านหรืออะไร จำไว้เลยค่ะ ถ้ามาที่นี่ สเต็กไร่ลุงชา ไม่มีทางแน่ๆที่คุณๆจะเอาเงินประกันคืน  อ้างนู่น อ้างนี่  หักโดยไม่บอกอะไรเลย วันที่เรายังไม่ย้ายออกคุณบอกไม่มีอะไร ให้หักหรอก  แต่มาวันนี้ต่อให้คุณหักเงินมันก็น่าจะมีเงินเหลือคืนมาบ้าง แต่นี่ไม่มีเลย 5000 ศูนย์เปล่า ตอนเข้าไป คิดว่าจะเปิดร้าน แต่ก็ไม่ได้เปิด ร้านเช่าทิ้งไว้เพราะไม่มีที่เก็บของ ต้องใช้เป็นที่เก็บของ เด็กอายุ 22 นะคะ ต้องหาเงิน เงินที่เสียเปล่าไปทุกเดือนๆ ใช่ว่าจะไม่เสียดาย คุณเจ้าของร้านคงคิดว่าเงินแค่ไม่กี่พัน ถูก เงินไม่กี่พันของคุณ แต่สำหรับชั้นมันมากพอควร  ทวงยังไงก็ไม่ได้ เสียความรู้สึก เสียเวลา  คุณพูดจาดี ดูเป็นคนมีอัธยาศัย แต่วันนี้บอกไว้เลยว่าคนอย่างคุณน่ะ มันเป็นประเภท  มือถือสาก ปากถือศีล พูดจากลับกลอก  สิ้นดี  ทำกันได้นะคะ  เสียความรู้สึกมากๆ  ไม่รู้จะว่าไงเลย
งั้นก็เอาเป็นว่า  เงินในเมื่อชั้นไม่ได้คืน ก็ไม่เป็นไร ไม่เอาก็ได้ (เพราะทวงยังไงก็ไม่ได้อยู่แล้ว)
ก็จะถือว่าทำบุญทำทาน พร้อม สังฆทานชุดใหญ่ ชุดนึงละกัน หลังจากนี้ก็จะกรวดน้ำให้ทุกๆวัน ร้านคุณ ที่คุณ  ก็ขอให้มันมีแต่ความเจริญ(ลง) ต่อ ไป  ในเมื่อคุณโกงชั้นได้แบบหน้าด้านขนาดนี้ ชั้นจะจำไว้ในหัวสมองให้มันฝังแน่นเชียว  คนที่เค้าย้ายออกไปก่อนหน้านี้ เค้าไม่มีปัญหาสินะ ถึงได้ลั้ลลาได้แบบนี้ แต่ชั้นมี ชั้นต้องการเก็บเงินเพื่อที่จะได้เรียนต่อ เงินสำหรับชั้น แม้แต่บาทเดียวก็มีค่า แต่สำหรับคุณมันคงแทบไม่มีค่าใช่มั๊ย แน่ล่ะ เพราะเงินที่ได้มามันมาจากการ โกง!!!  นี่นา    ไอ้ขี้โกงงงงงงงงงงงงงงง!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ตกใจ ตกใจ
anuchet
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2013, 20:18:29 »

เห็นเปิดให้เช่านะ ทำเลก็ไม่เด่นเท่าไหร่  ดีละที่ออกมาได้
ทำบุญ ต่อ ดวงเราไป ตัดบุญเขา  ต่อไปก็เป็นห้องล้าง ไม่
คนเช่า
หน้า: [1] พิมพ์