เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 06:02:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  มีใครอยากร่วมทำบุญป่ะค่ะ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 พิมพ์
ผู้เขียน มีใครอยากร่วมทำบุญป่ะค่ะ  (อ่าน 13836 ครั้ง)
Chiangrai-Pethome
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 22:48:21 »

พี่อยู่พะเยา จะบริจาคได้ยังไงคะ หรือให้พี่โอนเงินไปให้ร้านบราวนี่สาขาสอง แล้วคุณอิ๋วเข้าไปรับอาหารได้มั๊ยคะ.....ติิดต่อมานะคะ คนละนิดคนละหน่อยก็ยังดี

ได้เลยค่ะ พี่โอนมาให้ทางร้านเลยค่ะแล้วหนูจะเข้าไปเอาอาหารเองค่ะ ช่วยบอกทางไปร้านด้วยค่ะว่าอยู่ตรงไหน แล้วจะให้หนูเข้าไปเอาอาหารได้เมื่อไหร่ ยังไงก็รบกวนช่วยบอกหน่อยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

อิอิ มาร่วมทำบุญ ลดราคาพิเศษ
คุณ BaanNongMaa สนใจอาหารหมารึแมวคะ

หมา 1 กระสอบ BOKDOK ม่วง
แมว 1กระสอบ MEO รสทูน่านะคะ (เพราะแมวจรที่แวะมากินอาหารที่บ้านจะชอบค่ะ)

PM ราคาและ หมายเลขบัญชีมาให้ด้วยนะคะ

(น้องอิ๋ว รบกวนถามทางคุณพี่เจ้าของร้านเองเน้อ เพราะพี่อยู่พะเยา ไม่สันทัดทางเชียงรายจ้า)
คุณพี่
Meo รสโกเม่ 7 kg มีฟรี 1 kg ในกระสอบด้วยง่า....เปลี่ยนรสชาติบ่ ตั้ง 1 kgน๊าาา
aewhaha
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 09:27:34 »

พี่อยู่พะเยา จะบริจาคได้ยังไงคะ หรือให้พี่โอนเงินไปให้ร้านบราวนี่สาขาสอง แล้วคุณอิ๋วเข้าไปรับอาหารได้มั๊ยคะ.....ติิดต่อมานะคะ คนละนิดคนละหน่อยก็ยังดี

ได้เลยค่ะ พี่โอนมาให้ทางร้านเลยค่ะแล้วหนูจะเข้าไปเอาอาหารเองค่ะ ช่วยบอกทางไปร้านด้วยค่ะว่าอยู่ตรงไหน แล้วจะให้หนูเข้าไปเอาอาหารได้เมื่อไหร่ ยังไงก็รบกวนช่วยบอกหน่อยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

คุณ BaanNongMaa สนใจอาหารหมารึแมวคะ

แมว 1กระสอบ MEO รสทูน่านะคะ (เพราะแมวจรที่แวะมากินอาหารที่บ้านจะชอบค่ะ)

PM ราคาและ หมายเลขบัญชีมาให้ด้วยนะคะ

(น้องอิ๋ว รบกวนถามทางคุณพี่เจ้าของร้านเองเน้อ เพราะพี่อยู่พะเยา ไม่สันทัดทางเชียงรายจ้า)
ขอบคุณพี่มากนะคะ แล้วให้หนูไปเอาเมื่อไหร่ค่ะ ช่วยบอกด้วย หนูจะรีบเข้าไปเอาทันทีเลย ร่วมกันทำบุญตอนรับปีใหม่เจ้า
aewhaha
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 09:30:48 »

คุณพี่
Meo รสโกเม่ 7 kg มีฟรี 1 kg ในกระสอบด้วยง่า....เปลี่ยนรสชาติบ่ ตั้ง 1 kgน๊าาา
รบกวนพี่เจ้าของร้านด้วยนะเจ้า จะให้ไปเอาเมื่อไหร่ก็บอกน้องด้วยเจ้า ขอบคุณเจ้า
aewhaha
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 09:57:29 »

ช่วยกันสนับสนุนด้วยจ้าว คิดว่าร่วกันทำบุญส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่ เพื่อเพื่อนหนูได้อิ่มเหมือนหนูหน่อยน๊า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 17:04:06 โดย aewhaha » IP : บันทึกการเข้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 20:37:43 »

ช่วยกันสนับสนุนด้วยจ้าว คิดว่าร่วกันทำบุญส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่ เพื่อเพื่อนหนูได้อิ่มเหมือนหนูหน่อยน๊า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จำเลขบัญชีตัวเองมะล่าย 555+
เพิ่งเอาสมุดกลับมาเนี่ยะ ฮี่ๆๆๆ
เดวPMไปแจ้งคุณพี่่สุดสวยใจดีก่อน

ข่าวดีวันนี้มีลูกค้าที่ร้านร่วมทำบุญด้วย
ได้ BokDok น้ำตาล มาเพิ่มอีก 1 กระสอบ
เดี๋ยวฝากคุงน้องไปด้วยนะคะ
เหมียวศักดิ์
มัธยม
**

บ้านเหมียวศักดิ์...บ้านหลังเล็กๆของคนรักแมว

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 23:07:49 »

ยิงฟันยิ้ม ร่วมบุญด้วยคนเน้อ เดี๋ยวแวะเอาเข้าไปให้น๊า อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

aewhaha
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 23:16:49 »

ยิงฟันยิ้ม ร่วมบุญด้วยคนเน้อ เดี๋ยวแวะเอาเข้าไปให้น๊า อิอิ  ยิงฟันยิ้ม
ได้เจ้า ถ้าไม่รู้จักบ้านก็โทรหาเราก็ได้เจ้า ขอบคุณล่วงหน้าเจ้า ยิงฟันยิ้ม
aewhaha
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 23:27:26 »

คือว่าเราอยากให้มีการบริจาค เป็นการต่อเนื่องต่อไปเรื่อยๆ อย่างน้อยเราเก็บรวบร่วมอาหารให้กับน้องหมาแมว เดือนนึงเรารวมได้ประมาณ 3 กระสอบก็ยังดีค่ะ เพื่อลดภาระค่าใช้จ่ายทางวัดถึงจะไม่มากแต่ก็ยังดีกว่าเราจะไม่ช่วยเลย เจียดเงินเดือนออกมาซื้ออาหารให้น้องหมาแมว เดือนละ 1-2 ก.ก. ให้น้องเค้าอิ่มท้องและได้บุญด้วยค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ช่วยกันคนละไม้คนละมือ เพื่อสังคมเชียงรายที่หน้าอยู่ของเรา  ยิ้มกว้างๆ
ป.ล.ใครอ่านเจอบอร์ดนี้ ก็ขอให้ช่วยบอกต่อๆกันด้วยนะค่ะ เป็นการบอกบุญ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 23:29:34 โดย aewhaha » IP : บันทึกการเข้า
NiiNaa
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2010, 07:10:45 »

ร่วมบริจากด้วยคนคะ รับของได้ที่ร้านบราวนี่ศรีทรายมูลนะคะ
เดือนต่อๆไป รับของได้ที่เดิมนะคะ จะเตรียมไว้ให้คะ
aewhaha
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2010, 07:49:55 »

ร่วมบริจากด้วยคนคะ รับของได้ที่ร้านบราวนี่ศรีทรายมูลนะคะ
เดือนต่อๆไป รับของได้ที่เดิมนะคะ จะเตรียมไว้ให้คะ
ขอบคุณค่ะ ขอบคุณเป็นอย่างมากจริงๆค่ะ แล้วอาหารของคุณพี่ BaanNongMaa และผู้ใจบุญบริจาค จะให้ไปรับอาหารได้เมื่อไหร่ค่ะ
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2010, 11:13:33 »

ร้องไห้ ดีใจที่เห็นกะทู้มีการเคลื่อนไหวครับ
ผมเองก็พยายามชักชวนตนที่คุ็้นเคยกัน
มาร่วมทำบุญด้วยกันอยู่ครับ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2010, 13:33:58 »

เอาภาพมาเผื่อทุกท่านถ้าอยากไปเอง
กลัวจะสับสน ถนนสายนี้ จากบ้านน้ำลัด รร.สหศาสตร์ เลี้ยวซ้ายไป
บ้านป่าอ้อ เขต อบต.แม่ยาว  มีสองดอย ถ้าไปเจอดอยแรกขวามือ
นั่นคือ ดอยตุ๊ปู่ ก็มีพระอยู่  และ อาจมีสัตว์ที่อดอยากรออยู่เหมือนกัน
(มีกระทู้ นศ.มฟล.ไปพัฒนามาก่อนหน้านี้แล้ว)
เลยไปอีกสองโค้งจะพบอีกดอย ที่เคยจัดเทศกาลดนตรีมาแล้ว
นี่ล่ะคือ โบราณสถานถ้ำพระ
อบต.แม่ยาว จัดพิธีรำลึก ร.7 เสด็จฯ ทุกปี 
ลานหน้าถ้ำอยู่ตรงข้ามหาดเชียงรายพอดี
หากไปทำบุญ ก็หิ้วอาหารสัตว์ไปด้วยจะดีมากครับ
ร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

* TuPu-TumPra1.jpg (36.63 KB, 285x219 - ดู 265 ครั้ง.)

BaanNongMaa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2010, 14:11:44 »

น้องอิ๋วไปรับของที่ร้านพี่เค้าเลยเน้อ

ของพี่บริจาคเป็น

อาหารน้องหมา BokDok สีม่วง 1 กระสอบ 15 kg
อาหารน้องแแมว Meo รสทูน่า ขนาด 20 กก

พี่หวังว่าคงช่วยพอประทังชีวิตเค้าไปนิดนึง

ติดต่อพี่หนุ่ย ได้เลยเน้อ 086-428 8286
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 ธันวาคม 2010, 14:16:33 โดย BaanNongMaa (บ้านน้องหมา==@วังขอนแดง จ.พะเยา เน้อ) » IP : บันทึกการเข้า
aewhaha
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2010, 16:28:15 »

น้องอิ๋วไปรับของที่ร้านพี่เค้าเลยเน้อ

ของพี่บริจาคเป็น

อาหารน้องหมา BokDok สีม่วง 1 กระสอบ 15 kg
อาหารน้องแแมว Meo รสทูน่า ขนาด 20 กก

พี่หวังว่าคงช่วยพอประทังชีวิตเค้าไปนิดนึง

ติดต่อพี่หนุ่ย ได้เลยเน้อ 086-428 8286
ขอบคุณค่ะ ขอบคุณเป็นอย่างมากเลยค่ะ ยิ้มกว้างๆ
aewhaha
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2010, 19:05:44 »

มาแววววววอาหารน้องหมาน้องแมวผู้หิวโหยจากคุณพี่ใจบุญ BaanNongMaa จังหวัดพะเยา 2กระสอบใหญ่ๆกราบขอพระคุณอย่างสุดซึ้งค่ะ ไม่ทราบคุณพี่ชื่ออะไรค่ะอิอิ
จาได้เรียกถูก ยิงฟันยิ้ม
และอีก1กระสอบใหญ่จากคุณพี่ไม่ประสงค์จะออกนามแต่ต้องขอขอบคุณพี่หนุ่ย(ร้านบราวนี่2)ที่เป็นธุระจัดการให้ค่ะ ยิงฟันยิ้ม
            กราบขอพระคุณทุกๆคนจริงๆค่ะที่เมตตาต่อเพื่อนร่วมโลก
         ขอให้ท่านใจบุญจงประสบแต่ความสุขความเจร็ญตลอดไปค่ะ
                 พรุ่งนี้จะทยอยเอาไปวัดจะเก็บภาพมาฝากนะค่ะ

* PIC_0584 (Small).JPG (54.98 KB, 640x479 - ดู 247 ครั้ง.)

* PIC_0591 (Small).JPG (54.67 KB, 640x479 - ดู 246 ครั้ง.)

* PIC_0594 (Small).JPG (55.34 KB, 640x479 - ดู 242 ครั้ง.)
keerati
มัธยม
**

"Baan-Hug-Su-Nak"

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2010, 20:04:53 »

พี่หน่อยใจบุญอีกแย้ว...อิอิ
ใจดีมะพอแถมใจบุญอีกเนาะ น่ารักที่สุด...

"ใช้ชีวิตให้มีความสุข ไม่เบียดเบียนใคร รู้กตัญญูต่อผู้มีพระคุณ.."
keerati
มัธยม
**

"Baan-Hug-Su-Nak"

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2010, 20:16:44 »

ของเราเด๋วรอก่อนนะคะ พอดีที่ตุนอยู่ที่บ้านมันก็จะหมดพอดี
ถ้าไปซื้อแล้วจะให้เข้ามารับอาหารที่บ้านได้เมื่อไหร่ จะโทรบอกอีกทีนะคะ

"ใช้ชีวิตให้มีความสุข ไม่เบียดเบียนใคร รู้กตัญญูต่อผู้มีพระคุณ.."
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2010, 22:08:28 »

มาแววววววอาหารน้องหมาน้องแมวผู้หิวโหยจากคุณพี่ใจบุญ BaanNongMaa จังหวัดพะเยา 2กระสอบใหญ่ๆกราบขอพระคุณอย่างสุดซึ้งค่ะ ไม่ทราบคุณพี่ชื่ออะไรค่ะอิอิ
จาได้เรียกถูก ยิงฟันยิ้ม
และอีก1กระสอบใหญ่จากคุณพี่ไม่ประสงค์จะออกนามแต่ต้องขอขอบคุณพี่หนุ่ย(ร้านบราวนี่2)ที่เป็นธุระจัดการให้ค่ะ ยิงฟันยิ้ม
            กราบขอพระคุณทุกๆคนจริงๆค่ะที่เมตตาต่อเพื่อนร่วมโลก
         ขอให้ท่านใจบุญจงประสบแต่ความสุขความเจร็ญตลอดไปค่ะ
                 พรุ่งนี้จะทยอยเอาไปวัดจะเก็บภาพมาฝากนะค่ะ

คุงน้อง คราวหน้าเอารถยนต์มาน่อ
ไปแทบม่ายหมด อิอิ
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2010, 09:28:44 »

ยินดี....
และอนุโมทนากับเพื่อนสมาชิกผู้ใจดีทุกท่านด้วยครับ
วันไหนเอาอาหารไปให้
โทรแจ้งล่วงหน้าสัก 1 วันนะครับ น้องอิ๋ว
081-23521645
ผมจะไปร่วมด้วย...
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
aewhaha
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2010, 17:06:10 »

ไปมาแล้ว...วัดถ้ำพระ น้องหมารุมกินอิ่มแปรรเลยจ้า.. ไม่เจอเจ้าอาวาทเจอแต่พระลูกวัด
เลยโทรไปคุยกับท่านท่านบอกอนุโมทนาบุญไปยังทุกคนเลย และใครที่ต้องการนำไปอีกสามารถไปเองได้เลย แต่ไปตอนกลางวันอาจไม่เจอน้องแมวเพราะน้องแมวแอบอยู่ในถ้ำจะเจอแค่3-4ตัว น้องหมาก็เล่นกันเต็มป่า555แต่น้องหมาจมูกดีเหลือเกินพอได้กลิ่นวิ่งมารุมกินแบบหิวสุดๆ และที่ได้คุยโทรศัพกับหลวงพ่อท่านบอกว่าให้ช่วยกันบอกให้คนที่เอาสุนัขมาปล่อยหยุดได้แล้วเพราะทางวัดเดือดร้อนมาก ดูภาพกันเลยจ่ะ

* PIC_0600 (Small).JPG (61.49 KB, 640x479 - ดู 210 ครั้ง.)

* PIC_0620 (Small).JPG (55.63 KB, 640x479 - ดู 215 ครั้ง.)

* PIC_0633 (Small).JPG (56.76 KB, 640x479 - ดู 219 ครั้ง.)

* PIC_0630 (Small).JPG (54.92 KB, 640x479 - ดู 211 ครั้ง.)

* PIC_0616 (Small).JPG (39.29 KB, 640x479 - ดู 214 ครั้ง.)
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 พิมพ์