เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 12:38:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ขอความคิดเห็น พี่น้อง ชมรมคนรักรถหน่อยครับ...
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอความคิดเห็น พี่น้อง ชมรมคนรักรถหน่อยครับ...  (อ่าน 1477 ครั้ง)
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2010, 19:14:45 »

คือ อันที่จริง...เรื่องนี้ผมเคยทำมาแล้ว...และอยากจะกล่าวขอโทษ

พี่น้อง ชมรมคนรักรถ....คือ เรื่องการโพส ขายสินค้า และบริการ

(ขายบัตรเชียงราย มิวสิค เฟสฯ)....ครับ...ต้องกราบขออภัยด้วยครับ...

ซึ่งผมคิดว่ามัน ผิดวัตถุประสงค์ ของห้องนี้ที่ทางเวปมาสเตอร์ จัดไว้ให้

เพราะห้องนี้เป็นที่พบปะ พูดคุยกันเรื่องเกี่ยวกับ รถ ต่างๆ เช่น รถเก๋ง

รถกะบะ รถมอไซค์ รถจักรยาน รถเก่า รถใหม่ รถใหญ่ รถเล็ก.....

แต่ตอนนี้ที่ผมเห็นคือการ โพสขายสินค้า ในบอร์ดนี้ จะเริ่มเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ

ผมจะไม่คิดมากเลยครับ หากว่ามันไม่ใช่ธุระกิจเงิน ทองเพื่อตัวเอง

อย่างเช่น

ผมต้องการจะขาย......(ไอ้นั่น ไอ้นี่)......แล้วนำเงินมาสมทบทุน เพื่อช่วยจ่าย

ค่าโฮล และ โดเมน...หรือ สมทบทุนเพื่อช่วยเหลือ.....(อะไรก็แล้วแต่).....

หากเป็นกระทู้เพื่อความรู้เรื่องการ ทำสี...แล้วลงท้ายว่า ปรึกษาเราได้ที่ ........(ก็ว่าไป)

อันนี้เป็นโฆษณาแฝง...แต่ก็ยังทำใจได้....เพราะมีความรู้เรื่องรถมาแบ่งปันกันบ้าง....

หรืออาจจะเป็นกระทู้ ตีราคา ค่าซ่อม ค่าทำสี....ของอู่แต่ละอู่....เพื่อที่สมาชิกของเรา

จะได้มีมาตรฐาน ที่จะเอาไปซ่อม อู่ใกล้บ้าน หากหาราคา ที่ถูกใจที่เท่าที่อู่ในเวป ตีราคา

ให้...ก็คุยกันหลังไมค์ก็ค่อยว่ากัน....เพราะมันเป็นประโยชน์....

หรืออย่างเรื่องการทำความสะอาดภายใน...หรือภายนอกก็เช่นกัน...หากมีองค์ความรู้

มาเปิดประเด็น แล้วบอกทีหลังว่า....สนใจปรึกษาได้ที่...(ที่นั่น ที่นี่)....ก็ว่ากันไปครับ...

หรือร้านเครื่องเสียง...อาจจะตั้งมา 1 กระทู้เป็นกระทู้ถามตอบกลาง เพื่อให้สมาชิกได้

โพสถาม ตอบ...กัน หากว่า ตอบถูกใจอย่างไร สามารถติดตั้งได้ที่....(ที่นั่น ที่นี่) ก็ว่ากันไป

มันจะดูดีกว่ามาประกาศขาย สินค้ากันแบบโต้งๆ ซึ่งห้องนี้...เป็นห้องชมรมคนรักรถ...

ทุกคนมาเพราะใจรัก รถ......กันเป็นส่วนใหญ่

แต่ถ้าเป็นบุคคลเพื่อ เข้ามาหาผลประโยชน์ ก็ควรมีอะไรแบ่งปันกันบ้าง ผมว่าหากคิด

กันง่ายๆ ทางเวปแห่งนี้มี ห้องสำหรับซื้อขาย เอาไว้ให้ใช้บริการกันหลายห้อง

ก็จ่าจะโพสให้ถูกที่ ถูกทาง...หากคิดว่า ไม่อยากจะหาองค์ความรู้ใดๆ มานำเสนอ

เกี่ยวกับสินค้าที่ตัวเองอยากขาย....

หรือเอาง่ายๆ ก็คือถ้าอยากจะขายสินค้าชิ้นนั้นๆ ควรตั้งกระทู้ ที่ห้องซื้อขาย

แล้วโฆษณาทาง ลายเซ็นต์ ก็น่าจะเป็นอีกทางเลือกนึงที่ดีครับ....

ข้อความโดยทั้งหมด เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัว อาจจะทำให้ พี่ๆ น้องๆ บางท่าน

ขุ่นข้องหมองใจกัน ก็ต้องขอกราบแทบเท้า ของพี่ น้อง ไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ....

ทางพี่ผู้ดูแล หากเห็นว่ากระทู้นี้เป็นการไม่สมควร ก็ลบได้เลยนะครับ....

ขอบพระคุณมากๆ ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 ธันวาคม 2010, 19:24:58 โดย กบฏ » IP : บันทึกการเข้า

จากสูงสุด สู่สามัญ
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2010, 20:53:34 »

รอรับฟังความคิดเห็นจากมวลสมาชิกครับ ....

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
ΠΩΩM2_2000(รักในหลวง)
มัธยม
**

A31 1JZ-GTE

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2010, 21:52:16 »

เห็นด้วยครับคนที่โพสควรจะต้องดูก่อนด้วยครับใช่ว่าอยากจะขายของอย่างเดียวควรโฟสให้ถูกที่ถูกทางครับกับคนที่โพสแล้วอัพกระทู้บ่อยอีกครับวันหนึง3รอบขึ้นไปน่าเกรียดครับให้สิทธ์คนอื่นบ้างครับยิ่งกระทู้ตกเร็วอีกครับ

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2010, 06:34:22 »

รอรับฟังความคิดเห็นจากมวลสมาชิกครับ ....

ขอบพระคุณ ผู้ดูแลที่เปิดกว้างนะครับ....

เห็นด้วยครับคนที่โพสควรจะต้องดูก่อนด้วยครับใช่ว่าอยากจะขายของอย่างเดียวควรโฟสให้ถูกที่ถูกทางครับกับคนที่โพสแล้วอัพกระทู้บ่อยอีกครับวันหนึง3รอบขึ้นไปน่าเกรียดครับให้สิทธ์คนอื่นบ้างครับยิ่งกระทู้ตกเร็วอีกครับ

ขอบคุณสำหรับ แรงสนับสนุนครับ...

eng01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2010, 09:33:25 »

+1 เห็นด้วยครับ
ปุถุชน(ทุกหยาดเหงื่อเพื่อลูกเมีย)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2010, 11:01:34 »

เห็นด้วยเพราะห้องซื้อขายสินค้าทั่วไปก็มีอยู่แล้ว ยิ้มกว้างๆ
Art_it
อู้เรื่องคอมง่ายๆ กะ..Art_it
ระดับ :ป.โท

081-7657718 อาร์ตจ้า โทรหาได้จ้า

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2010, 13:47:20 »

งั้นเสนอให้ตั้งห้องซื้อขาย อะไหล่ รถยนต์ไปเลย จบข่าว ขายอย่างอื่นไปห้องอื่น

ท่าสายเรสซิเด้นท์  สี่แยกบายพาส ขัวไชยณารายณ์ บริการห้องพัก ห้องละ 400 บาท/วัน....รับฝาก ซ่อม คอม โน๊ตบุ๊ค มือถือ กล้องถ่ายรูป อุปกรณ์ต่างๆจ้า สอบถามได้ กลับมาแล้ว
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2010, 16:08:58 »

งั้นเสนอให้ตั้งห้องซื้อขาย อะไหล่ รถยนต์ไปเลย จบข่าว ขายอย่างอื่นไปห้องอื่น

เอ่อ...น่าสน...ยังรบกวนผู้ดูแล นำเสนอ เวปมาสเตอร์ด้วยครับ...

เพราะบางทีเอาไปโพสขายในห้อง ซื้อขาย แล้วกระทู้ตกเร็วมากๆ...

shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2010, 17:05:37 »

เอ่อ...น่าสน...ยังรบกวนผู้ดูแล นำเสนอ เวปมาสเตอร์ด้วยครับ...

เพราะบางทีเอาไปโพสขายในห้อง ซื้อขาย แล้วกระทู้ตกเร็วมากๆ...

ผมเกรงว่า ถ้าเปิดบอร์ดซื้อขายขายอะไหล่รถยนต์แล้ว
เดี๋ยวก้อจะมีบอร์ดซ่อมแซมเครื่องยนต์ บอร์ดรถจักรยานยนต์
บอร์ดโทรศัพท์ บอร์ดคอมพิวเตอร์ บอร์ดขายเสื้อผ้า บอร์ดขายรองเท้า
และบอร์ด ฯลฯ  เปิดดูกันหูตาแฉะแน่ครับพี่น้อง ....

รอฟังความคิดเห็นท่านต่อไปครับ .....

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
▄▀▄ l ท W บุ ต S ▄▀▄
ระดับ ป.ตรี

トヨタ クラウン ロイヤル

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2010, 22:23:51 »

+++ ยิงฟันยิ้ม
ผมอยู่ในลายเซ็นตั้งนานแล้ว อิอิ
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 01:27:14 »

ผมเกรงว่า ถ้าเปิดบอร์ดซื้อขายขายอะไหล่รถยนต์แล้ว
เดี๋ยวก้อจะมีบอร์ดซ่อมแซมเครื่องยนต์ บอร์ดรถจักรยานยนต์
บอร์ดโทรศัพท์ บอร์ดคอมพิวเตอร์ บอร์ดขายเสื้อผ้า บอร์ดขายรองเท้า
และบอร์ด ฯลฯ  เปิดดูกันหูตาแฉะแน่ครับพี่น้อง ....

รอฟังความคิดเห็นท่านต่อไปครับ .....

อาจจะเป็นบอร์ดย่อยของ ห้องซื้อขาย รถ....หรือว่าเปลี่ยนจากซื้อขายรถ

รวมไปถึงอะหลั่ย ก็น่าจะดีนะครับ...

Alice_inwonderland
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 19:06:22 »

อาจจะเป็นบอร์ดย่อยของ ห้องซื้อขาย รถ....หรือว่าเปลี่ยนจากซื้อขายรถ

รวมไปถึงอะหลั่ย ก็น่าจะดีนะครับ...

+=100
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 21:02:55 »

+=100

ขอบคุณเจ้า....

เชียงรายเมืองน่าเที่ยว
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2010, 12:08:36 »

เห็นด้วยครับ
 ถ้าต้องการขายก็ควรไปขายในห้องซื้อขายที่เวปเค้าจัดให้
ห้องนี้น่าจะเป็นการแลกเปลี่ยนความรู้ในเรื่องรถหรือเรื่องอื่นที่เกี่ยวข้อง
เช่น - มีรถสวยอยากโชว์จัดมา
      - มีปัญหาเรื่องรถที่ใช้อยู่ถามมา
      - อยากรู้ร้านไหนถูก ทำดี ก็ถามกัน
 อันนี้น่าจะเป็นประโยชน์ต่อผู้ใช้รถและคนรักรถมากกว่านะครับ  (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
รอท่านอื่นมาให้ความเห็น

คำว่าดี ของคนเราไม่เท่ากัน  คำว่าสวยก็ไม่เหมือนกัน
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2010, 15:31:15 »

เห็นด้วยครับ
 ถ้าต้องการขายก็ควรไปขายในห้องซื้อขายที่เวปเค้าจัดให้
ห้องนี้น่าจะเป็นการแลกเปลี่ยนความรู้ในเรื่องรถหรือเรื่องอื่นที่เกี่ยวข้อง
เช่น - มีรถสวยอยากโชว์จัดมา
      - มีปัญหาเรื่องรถที่ใช้อยู่ถามมา
      - อยากรู้ร้านไหนถูก ทำดี ก็ถามกัน
 อันนี้น่าจะเป็นประโยชน์ต่อผู้ใช้รถและคนรักรถมากกว่านะครับ  (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
รอท่านอื่นมาให้ความเห็น

ความเห็นตรงกันเลยครับ....

หน้า: [1] พิมพ์