เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 19:03:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขาย-เช่า-เซ้ง บ้าน ที่ดิน อาคารพาณิชย์ (ผู้ดูแล: nuifish, ©®*)
| | |-+  นายหน้าค้าที่ดินโปรดระวังและจำหน้าตาและชื่อเสียงบุคลนี้ไว้ให้ดี(จอมโกงค่านายหน้า)
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน นายหน้าค้าที่ดินโปรดระวังและจำหน้าตาและชื่อเสียงบุคลนี้ไว้ให้ดี(จอมโกงค่านายหน้า)  (อ่าน 5571 ครั้ง)
ตะวันแดง
ชั้นประถม
*

ค้าขายต้องซื่อตรงต่ออาชีพที่ทำอยู่

« เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2013, 16:11:54 »

นายหน้าค้าที่ดินโปรดระวังบุคคลนี้ไว้ใหดีครับจอมโกงค่านายหน้าโดนไปหลายรายแล้วครับไม่ว่ากำนันหรือผู้ใหญ่บ้านครับโดนโกงค่านายหน้ากันถ้วนหน้าไปเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมานี่ครับโดนกันเกือบล้านล่าสุดนายหน้าต่างพากันไปล้อมบ้านเพื่อขอส่วนแบ่งค่านายหน้าแต่บุคคลคนนี้ก็ขับรถหลบหนีไปปล่อยให้พวกนายหน้าคอยกันเป็นครึ่งวัน(ก่อนจะขับรถหลบหนีเขาอ้างว่าเดี๋ยวมาแล้วจะเคลียร์ให้แต่ก็หาย)

* image.jpg (196.93 KB, 768x1024 - ดู 3447 ครั้ง.)

* image.jpg (196.93 KB, 768x1024 - ดู 3178 ครั้ง.)

* image.jpg (196.93 KB, 768x1024 - ดู 3160 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 ธันวาคม 2013, 13:43:20 โดย ตะวันแดง » IP : บันทึกการเข้า
ตะวันแดง
ชั้นประถม
*

ค้าขายต้องซื่อตรงต่ออาชีพที่ทำอยู่

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2013, 18:10:29 »

นายหน้าค้าที่ดินโปรดระวังบุคคลนี้ไว้ใหดีครับจอมโกงค่านายหน้าโดนไปหลายรายแล้วครับไม่ว่ากำนันหรือผู้ใหญ่บ้านครับโดนโกงค่านายหน้ากันถ้วนหน้าไปเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมานี่ครับโดนกันเกือบล้านล่าสุดนายหน้าต่างพากันไปล้อมบ้านเพื่อขอส่วนแบ่งค่านายหน้าแต่บุคคลคนนี้ก็ขับรถหลบหนีไปปล่อยให้พวกนายหน้าคอยกันเป็นครึ่งวัน(ก่อนจะขับรถหลบหนีเขาอ้างว่าเดี๋ยวมาแล้วจะเคลียให้แต่กหาย)
ช่วยกันบอกต่อๆกันไปครับไม่อยากให้ใครต้องมาเสียใจที่ได้ร่วมงานกับคนๆนี้ครับ ปล.ดังสุภาษิตที่ว่าเจอ...กับเจอ...จะตีอะไรก่อนนี่เป็นคนเมืงแล้วไปเป็นสะใภ้และนับถือศาสนาเค้าไปทำให้ศาสนาเขาเสียๆหายว่าเป็นคน(ขี้โกง)แล้วเรียกตัวเองว่า...เจ้...ทั้งที่ตัวเองนับถือศาสนาอิสลาม
ตะวันแดง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2013, 18:33:45 »

นายหน้าค้าที่ดินโปรดระวังบุคคลนี้ไว้ใหดีครับจอมโกงค่านายหน้าโดนไปหลายรายแล้วครับไม่ว่ากำนันหรือผู้ใหญ่บ้านครับโดนโกงค่านายหน้ากันถ้วนหน้าไปเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมานี่ครับโดนกันเกือบล้านล่าสุดนายหน้าต่างพากันไปล้อมบ้านเพื่อขอส่วนแบ่งค่านายหน้าแต่บุคคลคนนี้ก็ขับรถหลบหนีไปปล่อยให้พวกนายหน้าคอยกันเป็นครึ่งวัน(ก่อนจะขับรถหลบหนีเขาอ้างว่าเดี๋ยวมาแล้วจะเคลียให้แต่กหาย)
ผลงานล่าสุดกระทำคือเขาตกลงแบ่งค่านายหน้ากับผู้ที่ซื้อที่ดินแปลงที่เสนอขายทั้งที่เวลาไปเจรจาต่อราคาที่ดินก็ไปคุยกันเป็นทีมแต่เขากับแอบไปตกลงกับผู้ซื้อว่าเอา%มาแบ่งคนละครึ่ง...แปลกดีเนอะพี่น้องครับ ปล.ไม่อยากโดนเหมือนทีมนายหน้าที่โดนมาอย่าได้คบหาและทำธุรกิจค้าที่ร่วมกับคนๆนี้ครับ...ขอเตือน...
num26410-BKK
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2013, 18:55:13 »

ดีครับ ช่วยๆกัน  คนทุกคนมีภาระหน้าที่ต้องรับผิดชอบ การมีความสื่อสัตย์กับตนเองและซื่อสัตย์กับผู้อื่น จึงมีความสุขไปไหนก็ไม่มีความทุกข์ใจ เห็นด้วยครับกับการแจ้งเตือน +1
ตะวันแดง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2013, 19:17:14 »

ดีครับ ช่วยๆกัน  คนทุกคนมีภาระหน้าที่ต้องรับผิดชอบ การมีความสื่อสัตย์กับตนเองและซื่อสัตย์กับผู้อื่น จึงมีความสุขไปไหนก็ไม่มีความทุกข์ใจ เห็นด้วยครับกับการแจ้งเตือน +1
ขอบคุณมากครับกับการรับการแจ้งเตือนผมไม่อยากให้ผู้ที่ประกอบอาชีพนี้ต้องมาถูกหรอกเพราะเราต้องมีค่าใจจ่ายในการประกอบการไม่ว่าค่าถ่ายเอกสารค่ากินค่าเดินทาง(ค่าน้ำมัน,ค่าเสื่อมของรถ)แต่ต้องมาถูกคนที่เห็นแก่ได้งุบงิบกับผู้ซื้อซะมันจะเสียชื่อวงการวิชาชีพนี้ของบ้านเรา...ขอบคุณอีกครั้งครับอ้อช่วยบอกต่อด้วยครับหรือไม่ก็ช่วยดันกะทู้ครับ
POOH..
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2013, 19:27:10 »

เยี่ยมครับ จะได้ระวังไว้
ตะวันแดง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2013, 20:05:58 »

เยี่ยมครับ จะได้ระวังไว้
ระวังนะครับถ้าหากคิดที่จะประกอบอาชีพนี้มีอะไรให้ช่วยบอกครับถ้าหากอยากประกอบอาชีพนี้
ตะวันแดง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2013, 23:40:23 »

นายหน้าค้าที่ดินโปรดระวังบุคคลนี้ไว้ใหดีครับจอมโกงค่านายหน้าโดนไปหลายรายแล้วครับไม่ว่ากำนันหรือผู้ใหญ่บ้านครับโดนโกงค่านายหน้ากันถ้วนหน้าไปเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมานี่ครับโดนกันเกือบล้านล่าสุดนายหน้าต่างพากันไปล้อมบ้านเพื่อขอส่วนแบ่งค่านายหน้าแต่บุคคลคนนี้ก็ขับรถหลบหนีไปปล่อยให้พวกนายหน้าคอยกันเป็นครึ่งวัน(ก่อนจะขับรถหลบหนีเขาอ้างว่าเดี๋ยวมาแล้วจะเคลียให้แต่ก็หาย)
ระวังให้ดีครับสำหรับคนๆนี้

* image.jpg (196.93 KB, 768x1024 - ดู 3274 ครั้ง.)
ILoVePaNgYa
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2013, 09:26:05 »

ขอบคุณครับ จะได้ระวังไว้ ดูหน้าไม่รู้ใจ ยิ้ม ยิ้ม จุมพิต จุมพิต

ไม่หล่อแต่จน....
ตะวันแดง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2013, 09:58:21 »

ขอบคุณครับ จะได้ระวังไว้ ดูหน้าไม่รู้ใจ ยิ้ม ยิ้ม จุมพิต จุมพิต
ความไม่พอและไม่ซื่อสัตย์ต่อวิชาชีพไปที่ไหนคิดทำการค้ากับใครๆก็ไม่คบสุภาษิตกเขาก็ว่าไว้เจอ...กับเจองูจะตีอะไรก่อน
ตะวันแดง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2013, 11:16:37 »

นายหน้าค้าที่ดินโปรดระวังบุคคลนี้ไว้ใหดีครับจอมโกงค่านายหน้าโดนไปหลายรายแล้วครับไม่ว่ากำนันหรือผู้ใหญ่บ้านครับโดนโกงค่านายหน้ากันถ้วนหน้าไปเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมานี่ครับโดนกันเกือบล้านล่าสุดนายหน้าต่างพากันไปล้อมบ้านเพื่อขอส่วนแบ่งค่านายหน้าแต่บุคคลคนนี้ก็ขับรถหลบหนีไปปล่อยให้พวกนายหน้าคอยกันเป็นครึ่งวัน(ก่อนจะขับรถหลบหนีเขาอ้างว่าเดี๋ยวมาแล้วจะเคลียร์ให้แต่ก็หาย)
เห็นว่าทีมนายหน้าที่มีกำนัน,ผู้ใหญ่บ้านได้ไปแจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้แล้วน่ะครับ
O0o๐-มู๋น่อย-๐o0O
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2013, 12:41:12 »

ดีแล้วครับที่เตือนภัย ถ้าโกงกันแบบนี้อยู่ยาก ขอให้ได้เงินคืนโดยเร็วครับ
sanor
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2013, 13:52:15 »

โอ้ยอายุ 61 ปียังเที่ยวหลองชาวบ้านอยู่ (หยั๋งบ่ฮู้จักปลง)
ตะวันแดง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2013, 17:08:48 »

โอ้ยอายุ 61 ปียังเที่ยวหลองชาวบ้านอยู่ (หยั๋งบ่ฮู้จักปลง)
อายุ 65 แล้วหละครับ เกิดวันที่ 25 มีนาคม พ.ศ. 2491ลูกหลานก็โตกันหมดแล้วอายุปูนนี้น่าจะเป็นแบบอย่างที่ดีต่อลูกหลานแต่กับทำตัวอย่างที่ไม่ดีให้ลูกหลานได้รู้ได้เห็นแล้วจะไปสอนใครล่ะ ส่วนชื่อจริงนั้นคือ นางสมพร นามสกุลขอปิดไว้นะครับ

* image.jpg (196.93 KB, 768x1024 - ดู 2902 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2013, 12:20:48 โดย ตะวันแดง » IP : บันทึกการเข้า
ตะวันแดง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2013, 19:38:19 »

อายุ 65 แล้วหละครับ เกิดวันที่ 25 มีนาคม พ.ศ. 2491ลูกหลานก็โตกันหมดแล้วอายุปูนนี้น่าจะเป็นแบบอย่างที่ดีต่อลูกหลานแต่กับทำตัวอย่างที่ไม่ดีให้ลูกหลานได้รู้ได้เห็นแล้วจะไปสอนใครล่ะ ส่วนชื่อจริงนั้นคือ นางสมพร นามสกุลขอปิดไว้นะครับ
มีคนประเภทนี้อีกเยอะไว้จะนำมาเสนอครับพวกนี้มันหนีโลกแห่งความจริไม่หรอกครับหากปล่อยไว้รั้งจะเป็นความเสื่อมของวิชาชีพ
ตะวันแดง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2013, 01:32:18 »

ตามล่าพวกที่ทำให้วงการนายหน้าเสียหาย ช่วยกันอ่าน ช่วยกันจำเพื่อเตือนสติแล้วช่วยกันบอกต่อๆกันไป

* image.jpg (196.93 KB, 768x1024 - ดู 2925 ครั้ง.)
ตะวันแดง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2013, 10:12:21 »

อย่าเอาเป็นเยี่ยงอย่างเสียชื่อวงการนายหน้าเชียงรายบ้านเราหมด ปล. ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน ขอประนามกับการกระทำในครั้งนี้ว่าเห็นแก่ได้จริงๆ

* image.jpg (196.93 KB, 768x1024 - ดู 2874 ครั้ง.)
ตะวันแดง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2013, 12:24:38 »

นายหน้าท่านใดที่คิดจำเอาไปเป็นต้นแบบขอร้องล่ะอย่าคิดทำเลยมันจะเสียอนาคตท่านปล่าวๆ ท่านหนีความจริงของวงการนี้ไม่ได้หรอกครับ
ตะวันแดง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2013, 16:07:56 »

อย่ามาทำให้อาชีพนี้เสียหายเลย

* image.jpg (196.93 KB, 768x1024 - ดู 2723 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2013, 22:34:02 โดย ตะวันแดง » IP : บันทึกการเข้า
ตะวันแดง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2013, 18:45:54 »

เราอย่าให้คนแบบนี้อยู่ในวงการนี้อีกเดี๋ยวมันจะปล่อยเชื้อร้ายไปติดคนอื่นๆ
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์