เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 22:48:01
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  I Phone 4s wifi ใช้การไม่ได้ UP ไป ios 7 จะใช้การได้ป่าวครับ?
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน I Phone 4s wifi ใช้การไม่ได้ UP ไป ios 7 จะใช้การได้ป่าวครับ?  (อ่าน 813 ครั้ง)
GunNerTo
ระดับ :ป.โท

« เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2013, 11:19:56 »

หรือมีค่าใช้จ่ายในการซ่อมแซมซักเท่าไหร่ครับ?

0635248477  Dtac
ต่อรอง เชิญ PM เลยนะครัซ
arkiliz
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2013, 15:17:29 »

เคยมีลูกค้าเอามาให้ครับ อาการนี้เลย พอผมอัพ 7 ก็เปิดการใช้งานไม่ได้ครับ สรุป เป็นที่ตัวเครื่องเสียครับ
ถ้ามีประกันส่งเคลมได้เลยครับ แนะนำอย่าพึ่งอัพ 7 ครับ ถ้าตัวเครื่องเสีย ตอนอัพจะค้างครับ เพราะอุปกรณ์ไม่ดีเทคไดร์เวอร์ครับ แนะนำถ้าหมดประกันแล้วให้ไปร้านเพื่อซ่อมตัวรับสัญญาณก่อนครับ วิธีเช็คอีกอย่างคือลองล้างเครื่องดูก่อนครับถ้าล้างแล่วยังใช่ wifi ไม่ได้แสดงว่าตัวรับสัญญาณเสียครับ
GunNerTo
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2013, 20:23:28 »

เคยมีลูกค้าเอามาให้ครับ อาการนี้เลย พอผมอัพ 7 ก็เปิดการใช้งานไม่ได้ครับ สรุป เป็นที่ตัวเครื่องเสียครับ
ถ้ามีประกันส่งเคลมได้เลยครับ แนะนำอย่าพึ่งอัพ 7 ครับ ถ้าตัวเครื่องเสีย ตอนอัพจะค้างครับ เพราะอุปกรณ์ไม่ดีเทคไดร์เวอร์ครับ แนะนำถ้าหมดประกันแล้วให้ไปร้านเพื่อซ่อมตัวรับสัญญาณก่อนครับ วิธีเช็คอีกอย่างคือลองล้างเครื่องดูก่อนครับถ้าล้างแล่วยังใช่ wifi ไม่ได้แสดงว่าตัวรับสัญญาณเสียครับ
ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

0635248477  Dtac
ต่อรอง เชิญ PM เลยนะครัซ
NUMpoo
งดเชื้อ เบื่อทวง :-)
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2014, 12:34:00 »

4s นี่รู้สึกว่าจะมีปัญหาด้าน wifi มากๆคับ เป็นเกือบทุกตัว ถ้ามีประกันอยู่ก็ส่งเข้าศูนย์เลยครับ จะได้เครื่องเคลมมาใหม่(อันนี้จากประสบการณ์ตอนเพื่อนส่งซ่อมที่ศูนย์นะครับ)

แต่ถ้าไม่อยากเข้าศูนย์ ก็ไปร้านในเซ็นทรัลเลยครับ ค่าซ่อมประมาณ 1,500-2,500 แล้วแต่อาการว่าหนักแค่ไหน

ทางที่ดีรีบส่งซ่อมจะดีกว่านะครับ ไม่อย่างงั้นถ้าปล่อยไว้นานๆมันจะช็อตและจะทำให้อุปกรณ์อื่นๆเสียหายไปด้วย อันนี้ช่างบอกมา
 ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

“จงอย่ามองหาสิ่งที่ดีที่สุดในโลก แต่ให้มองหาสิ่งที่เหมาะกับตัวคุณที่สุดก็พอ” จุมพิต
MeMilz
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 14:03:26 »

ถ้ามันเสียไปแล้ว ก้เป็นที่ IC WIFI มันแล้วหล่ะคับ

ถ้าปล่อยไว้นานๆมันจะลามและช็อตไปยังอุปกรณ์หรือชิบต่างๆที่ใกล้เคียงทำให้เกิดความเสียหายขึ้นเรื่อยๆ

ฉะนั้นถ้าอาการเครื่องแปลกๆและใช้การ WIFI ไม่ได้ ให้รีบซ่อมเลยคับ

***ส่วนเรื่อง UP IOS7 อัพได้คับผ่าน Itune แต่ ic มันเสียไปแล้ว ยังไงก็ไม่ขึ้นมาใช้งานได้ปกติคับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
jobwork
จ๊อบฟิตเนส
แฟนพันธ์แท้
*

จ๊อบฟิตเนส

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2014, 11:41:36 »

ยิงฟันยิ้ม แย่เลยเนอะครับ ไวไฟ นี่สำคัญเสียด้วย

ร้านจ๊อบฟิตเนสสันโค้งน้อย ซ.9 รายวัน ครั้งละ25 บาท สมาชิกรายเดือน 350 บาทครับ 083-6244662
https://www.facebook.com/profile.php?id=100005707155608
namhoo
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2014, 23:19:08 »

เปนเหมือนกันเซงมากคะ
หน้า: [1] พิมพ์