เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 23:16:15
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ใครใช้มิตซูบิชิ ไทรทัน ซีเอ็นจี ช่วยหน่อยกำลังตัดสินใจ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครใช้มิตซูบิชิ ไทรทัน ซีเอ็นจี ช่วยหน่อยกำลังตัดสินใจ  (อ่าน 6500 ครั้ง)
สวนริมกก
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2010, 19:47:02 »

ใครใช้มิตซูบิชิ ไทรทัน ซีเอ็นจี ช่วยหน่อยกำลังตัดสินใจ
❆ べò⊹⊱⋛⋋ล้Olล็กๆ ⋌⋚⊰⊹ ⓛ
มัธยม
**

หอยแครงจัมโบ้&หอยนางรม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2010, 14:01:53 »

ต้องถามก่อน อย่างแรก นะคับว่า ซื้อไปใช้ใน ลักษณะใด แล้วใช้อย่างไร มากกว่า การที่เอาต้องการซื้อ CNG อย่างแรกบอกเลยนะคับว่า ต้องประหยัดแต่ความจริงแล้วก้อประหยัดจริง แต่ต้องนึกถึง ปั๊มจ่ายแก๊สด้วยละกันว่า สะดวกเติมหรือเปล่า แต่ปั๊มเนื่องจากมันมีน้อยแล้ว คนใช้เยอะจนแก๊สหมด ก็ไม่ต่างจากการซื้อ รถเก่ง เครื่อง 2500 วิ่ง น้ำมันหรอก
สวนริมกก
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2010, 22:08:30 »

ขับไป-กลับ ที่ทำงานวันละประมาณ ๑๐๐ กม. ไม่ได้บรรทุกหนัก ถังCNG ขนาด ๑๐๐ กก. คงวิ่งได้หลายวันนะครับ
Autocar_เชียงราย
มัธยม
**

nineyin

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2010, 23:39:39 »

ขับไป-กลับ ที่ทำงานวันละประมาณ ๑๐๐ กม. ไม่ได้บรรทุกหนัก ถังCNG ขนาด ๑๐๐ กก. คงวิ่งได้หลายวันนะครับ

ผมเห็นที่ 0 มีเพิ่มถังแก๊สจากโรงงานด้วยครับ

รู้สึกจะเพิ่ม3x,xxx นี่แหละครับ ถ้าแก๊ส 2 ถัง

ถ้าใช้วิ่งทุกวันผมว่าคุ้มครับยิ่งวันละ 100 โล

น่าจะตกโลไม่ถึงบาท ประหยัดค่าใช้จ่ายได้เยอะครับ

แล้วราคาค่าตัวของ CNG ไม่ได้ร้ายแรงครับ

ตอนนี้ผมก็ซื้อให้คุณพ่อคันหนึ่งแต่เป็นตัว 4 ประตูเลยไม่มีCNG

โดยปรกติ มันก็ประหยัดอยู่แล้วครับ ประหยัดกว่าไฮแลนเดอร์คันเก่าซะอีก

ยังไงก็เข้าไปลองรถที่ 0 เลยครับ

หรือไม่ก็ลองโทรถามโปรโมชั่น จากเซลเลยครับ ช่วงนี้น่าจะมีของแถมเยอะครับ

พอดีมีเบอร์เซลที่ซื้อรถพอดี 081 9981812 ชื่อเจมส์ เซลคนนี้บริการดีครับ

ของแถมโดนใจมักๆ อิอิ
สวนริมกก
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2010, 19:55:19 »

ขอบคุณความเห็นดีๆๆทุกท่านครับ
tineze
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2010, 12:41:57 »

คุ้มครับประหยัดมากเลย ผมยังยากได้เลย ประกัน 0 อีก หายห่วง
(แฟนผมขายอยู่ครับที่ 0 )
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2010, 12:01:04 »

รู้สึกว่า cng จะมีอัตราสิ้นเปลืองต่างจาก lpg นะครับ เพิ่มถังได้ก็ควรจะเพิ่มจะได้อุ่นใจเรื่องปั๊มแกส

THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2010, 19:17:41 »

ถ้าเพื่อการบรรทุกของหรือวิ่งตัวเปล่า
ถ้าไม่บรทุกมากกว่า 1 ตันหรือเศษๆ
วิ่งสบาย..หายห่วง
แต่..ต้องวิ่งในเส้นทางวิงที่มีสถานี CNG
ถังนึงวิ่งได้..ไม่น่าเกิน 200 กม.เศษๆ
กาขับขี่ ก็เหมือนกับขับรถ ติดแก๊สทั่วๆไป
แต่เปลี่ยนจากเชื้อเพลิง แอลพีจี เป็นCNG แทน
อ้อ..การเติมจะต้องเปิดฝากระโปรงหน้าในการเติมทุกคัน
เพราะเป็นการเติมในทิศทางเดียว
แล้วใช้เวลาในการเติมมากกว่า แอลพีจี 3 เท่า/ต่อ 100 น้ำลิตรโดยประมาณ
ถ้าคิดจะซื้อ..เพิ่มถังเลยครับ
ไม่ต้องลังเลใจ..

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
TG475
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2010, 19:45:23 »

มองๆอยู่เหมือนกันครับ ...ลองเปรียบเทียบกับของ สามมิตรดูน่ะครับเป็นรถวีโก้..ผมชอบที่เขาจัดวางถังแก๊สไว้ดูดีครับ..http://www.iwebgas.com/smf/index.php?topic=968.0
...หากคิดจะซื้อ กระบะ CNG  ผมว่าต้องรอสักระยะครับ  เด๋วคงผลิตออกมาตามๆกัน หลายเจ้า..รวมทั้ง NISSAN ด้วย..จะได้มีทางเลือกเพิ่มมากขึ้นครับ...
alex
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 14:54:11 »

ที่ทำงานใช้ รถก๊าซ cng ปัญหาที่พบช่วงนี้ ปั้ม ปตท.(มีขายที่ ชร. 2 แห่ง)กาซหมดเกือบทุกวัน
ต้องบริหารการเติมกาซให้ดี ไม่งั้นปวดหัวอย่างที่เจอ   3-4 วันที่ผ่านมเป็นช่วงที่ ปตท. shut down กาซหมด  นครสวรรค์-เชียงราย
❆ べò⊹⊱⋛⋋ล้Olล็กๆ ⋌⋚⊰⊹ ⓛ
มัธยม
**

หอยแครงจัมโบ้&หอยนางรม

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 09:05:50 »

ปั๊มเดี๋ยวนี้ CNG โดนรถสิบล้อ มาแย่ง จึงเกิดผลกระทบ อย่างรถเล็กๆบ้านเราแหละคับ
Fukduk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2011, 17:07:56 »

ยิงฟันยิ้ม .. ขออภัย  "แก๊สหมด.." ประจำเลย

happiness'969
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2011, 00:58:40 »

ถ้าเพื่อการบรรทุกของหรือวิ่งตัวเปล่า
ถ้าไม่บรทุกมากกว่า 1 ตันหรือเศษๆ
วิ่งสบาย..หายห่วง
แต่..ต้องวิ่งในเส้นทางวิงที่มีสถานี CNG
ถังนึงวิ่งได้..ไม่น่าเกิน 200 กม.เศษๆ
กาขับขี่ ก็เหมือนกับขับรถ ติดแก๊สทั่วๆไป
แต่เปลี่ยนจากเชื้อเพลิง แอลพีจี เป็นCNG แทน
อ้อ..การเติมจะต้องเปิดฝากระโปรงหน้าในการเติมทุกคัน
เพราะเป็นการเติมในทิศทางเดียว
แล้วใช้เวลาในการเติมมากกว่า แอลพีจี 3 เท่า/ต่อ 100 น้ำลิตรโดยประมาณ
ถ้าคิดจะซื้อ..เพิ่มถังเลยครับ
ไม่ต้องลังเลใจ..

ท่านต้องนำรถไปเติมไว้ตอนกลาคืนนะคับ ตอนเช้ามะทันรถบรรทุกหรอ จองเต็มหมด ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มกราคม 2011, 01:55:29 โดย happiness'969 » IP : บันทึกการเข้า
aek_j
มัธยม
**

ถ้ารีบ ทำไมไม่ไป ตั้งแต่เมื่อวาน

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2011, 15:48:18 »

ประหยัด น่าใช้ครับ  แต่ต้องทำใจ เรื่องการเติมก็าช นิดนึง ครับ

เอก
    มือถือ 086 729 5613 (ทรู)
    line ID  " Clubjz "
หน้า: [1] พิมพ์