เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 13:47:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ศูนย์รวมธุรกิจด้านการบริการ (ผู้ดูแล: CR.COM, B.E.)
| | |-+  ใครใช้NET TOTแถวป่าอ้อดอนชัยบ้างครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครใช้NET TOTแถวป่าอ้อดอนชัยบ้างครับ  (อ่าน 2345 ครั้ง)
sonicza
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2009, 12:24:59 »

ใครใช้NET TOTแถวป่าอ้อดอนชัยบ้างครับอยากรู้ว่าใช้TOTสัญญานNETมาดีไหมครับบ้านอยู่แถวกรุงธนเชียงรายครับชุมสายอยู่หน้าเกษตรใครใช้TOTอยู่ช้วยลงความคิดเห็นหน่อยครับขอบคุณครับ
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2009, 15:08:56 »

ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม...แพงไป107บาทครับ.....tt&t..เดือนล่ะ631บาทครับ...
ของผมอยู่สันทรายพอดีล้านห่างชุมสายประมาน200เมตรก็ไม่มีปัญหานะแรงดีเสียอย่างเดียวรายเดือนมา=738.30/เดือนแพงกว่าtt&tรึเปล่าก็ไม่รู้ผมใช้3เมกนะ ฮืม ฮืม ฮืม

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
sonicza
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2009, 12:08:15 »

ตอนนี้ใช้MAX NET 3MBล่ะครับ ติดไปไม่กี่วันนี้เองกว่าจ่ะได้รอมา 3เดือน เเต่Net ที่ได้ก็น่าพอใจครับ วิ่ง 2.6Mb อัพโหลด 350k ครับ วัดได้ตามนั้น ขอบคุณครับ ที่ร่วมตอบกระทู้ครับใครมีความคิดเห็นยังไงโพสได้น่ะครับเกี่ยวกับNETเเต่ล่ะค่าย ส่วนค่าเน็ตผมคำนวณเเล้วน่าจ่ะจ่ายที่ 631บาท บวกกับค่าดูเเลสายโทรศัพท์ 100 บาท รวม 731 บาทครับ น่าจ่ะตามนั้น
    ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
Mickky (รักในหลวง)
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2009, 18:11:59 »

ใช้อยู่หน้า ม.แมฟ้าหลวง ใช้ในบ้าน 1 เมกซ์ สุดยอดจะอืดเลย แล้วช่วงสองสามเดือนที่ผ่านมาเน็ตล่มบ่อยมาก
YURI
มัธยม
**

我叫王艳平

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2009, 18:13:45 »

TT&T ดีกว่าค่ะ  แต่ก็อะนะแล้วแตความชอบส่วนตัว

ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2009, 18:15:48 »

ผมใช้AIS ครับ สันยานมือถือ พอเล่นได้ครับ เดือนหนึ่งประมาณ 700บาทครับ

bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2009, 18:44:05 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม..ใช่ครับ..TT&Tดีกว่า...ไม่ได้จ่ายมาเดือนนึงล่ะ...ยังไม่ตัดเลย...อิอิ
TT&T ดีกว่าค่ะ  แต่ก็อะนะแล้วแตความชอบส่วนตัว

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
sonicza
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2009, 09:51:15 »

ใช้อยู่หน้า ม.แมฟ้าหลวง ใช้ในบ้าน 1 เมกซ์ สุดยอดจะอืดเลย แล้วช่วงสองสามเดือนที่ผ่านมาเน็ตล่มบ่อยมาก
ใช้TOTหรอครับใช้โปรไรหรอ 3MBป่าวครับ เเถวหน้า ม. ร้านเกมส์เยอะ ส่งใสเเย่งNetกันน่าดูอีกอย่างที่บ้านไกลจากชุมสายมากไหมครับของผมก็ประมาณ 1 ก.ม.ได้เลยไม่ค่อยมีปัญหาNetอืดเท่าไรเกือบไปยกเลิกtt&tเหมือนกัน รอมาตั้ง 3 เดือน เอาเราเตอร์มาดองใว้ เกือบไปใช้TOTงิงิร้านเกมส์ข้างบ้านผมบอกว่าอย่าใช้เลย TOT หลุดทีเกือบครึ่งวัน
หน้า: [1] พิมพ์