เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 02:40:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  รวมพลคนใช้ Ford แนะนำ แบ่งบัน แลกเปลี่ยน ประสบการณ์การใช้รถ Ford
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 19 พิมพ์
ผู้เขียน รวมพลคนใช้ Ford แนะนำ แบ่งบัน แลกเปลี่ยน ประสบการณ์การใช้รถ Ford  (อ่าน 84574 ครั้ง)
ronna
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 20:37:46 »

เนื่องจากมีประชากร ที่ใช้รถFord ในเวปเชียงรายโฟกัส

อยู่จำนวนหนึ่ง ผมจึงอยากจะตั้งชมรมคนรัก Ford เชียงราย

ขึ้นมาเพื่อที่จะเป็นที่นัดพบปะ พูดคุยกัน ในเรื่องราวต่างๆ ของ

รถ Ford ทุกรุ่น ไม่ว่าจะเก่า หรือใหม่ เก๋งหรือกะบะ แต่งหรือไม่แต่ง

เราจะไม่มีการแยกชั้นวรรณะกัน เพราะเราคือ Ford คลับ เชียงราย

* Untitled.jpg (9.96 KB, 301x64 - ดู 12703 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2012, 22:38:18 โดย ronna » IP : บันทึกการเข้า

คนจริง @ เมืองแม่ปิง
http://www.facebook.com/ronna.john
ronna
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2010, 23:04:24 »

รถสายพันธ์ อเมริกา ที่หลายคนไม่ค่อยสนใจ และไม่เคยคิดจะมองหากจะซื้อรถใหม่ๆ ซักคัน แต่ยังมีคนกลุ่มหนึ่งที่รัก และใช้งานยี่ห้อนี้ แบ่งบันประสบการณ์การใช้ได้ที่นี้ครับ

http://www.facebook.com/ronna.john
Teenoi&Ploysai
♥♥♥ Hidden Line ♥♥
มัธยม
**

ยิ่งนาน ยิ่งผูกพัน

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2010, 23:10:50 »

นั่นน่ะสิ ผมเห็นว่า ภูมิภาคบ้านเรานี่นะ เค้าใช้นิยมซื้อรถที่รูปลักษณ์
ไม่ได้ดูในสมรรถนะเลย ถ้าศึกษาแบบเจาะลึกจริงๆ
คนบ้านเรา โดนพวกญี่ปุ่นหลอกแหกตาเต็มๆ

ทั้งระบบเครื่ืองยนต์ ช่วงล่าง ไอที่ว่ารถยอดนิยมเนี่ย
เห็นปลิวกันบ่อยๆ หลายคันดีคับ..ดีแต่โฆษณา
หาความปลอดภัยจากการขับขี่ไม่ได้เลย

คนญี่ปุ่นจับทางคนไทยถูก ที่ชอบเน้นการเปลี่ยนรุปลักษณ์
และเน้นความเร็วเป็นสำคัญ คนเก่งๆ ในไทย ถึงลงข้างทางกันหมด

ก็ว่ากันไป

ปล รถผมฟอร์ด เรนเจอร์ xls 2.5

>>>>>  ระฆังจะดัง  ต้องมีคนตี ♥ คนจะดี  ต้องมีคนเตือน  <<<<<
nuifish
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

หนุ่ยครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2010, 20:05:08 »

เพิ่งเห็นกระทู้

Ford Ranger 2 คัน ปี 2003 Double cap กับ Open Cap 4WD

081-1072008 (สนส28/31,ChiangRai Lure Fishing Team)
bigman power
ระดับ :ป.โท

เอก เชียงคำ ประกันคุณภาพ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 05:17:47 »

นั่นน่ะสิ ผมเห็นว่า ภูมิภาคบ้านเรานี่นะ เค้าใช้นิยมซื้อรถที่รูปลักษณ์
ไม่ได้ดูในสมรรถนะเลย ถ้าศึกษาแบบเจาะลึกจริงๆ
คนบ้านเรา โดนพวกญี่ปุ่นหลอกแหกตาเต็มๆ

ทั้งระบบเครื่ืองยนต์ ช่วงล่าง ไอที่ว่ารถยอดนิยมเนี่ย
เห็นปลิวกันบ่อยๆ หลายคันดีคับ..ดีแต่โฆษณา
หาความปลอดภัยจากการขับขี่ไม่ได้เลย

คนญี่ปุ่นจับทางคนไทยถูก ที่ชอบเน้นการเปลี่ยนรุปลักษณ์
และเน้นความเร็วเป็นสำคัญ คนเก่งๆ ในไทย ถึงลงข้างทางกันหมด

ก็ว่ากันไป

ปล รถผมฟอร์ด เรนเจอร์ xls 2.5

เห็นด้วยครับ

บ้านเอกการยาง เชียงคำ จ.พะเยา
จำหน่าย ยางรถยนต์ใหม่ ราคาถูก
กาแฟผู้ชาย โกแม็กซ์ ของแท้
ผงทำเฉาก๊วยสำเร็จรูป หยินหยาง
 https://www.facebook.com/aekauto2020

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2010, 02:16:18 »

ไม่มีคนใช่ฟรอดเลยหรอครับ

ผมฟรอด  แมนดิโอ ครับ

https://www.facebook.com/aekauto2020
niwat oayjay
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2010, 18:49:09 »

ผมกำลังจะถอยFord ครับ  ช่วยแนะนำข้อดี ข้อเสีย การดูแลรักษาให้ด้วยนะครับ
                        ขอบคุณมากครับ
♥ idogpom ♥(บุคคลไปทั่ว)
ระดับ ป.ตรี

อินเตอร์เน็ตความเร็วศูนย์ HS7UUP

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2010, 20:44:49 »

มีอยู่คันนึงครับ OpenCab ใช้ขึ้นดอยสบาย ๆ
kwangkrab
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2010, 00:14:41 »

ที่บ้านใช้ Ranger กับ Escape ครับ  ยิ้มเท่ห์
happiness'969
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2010, 00:25:28 »

ที่บ้านไม่เคยใช้แต่มี คนรู่จักใช้ ตัวถังแข็งดีคับ ทั้งควั้ม  ทั้งชม
niwat oayjay
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2010, 19:22:15 »

ขอรบกวนกระจกมองข้างแตกครับ พอจะทราบร้านซ่อมและราคาใหมครับ ford ranger ครับ
aek_j
มัธยม
**

ถ้ารีบ ทำไมไม่ไป ตั้งแต่เมื่อวาน

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2010, 18:25:26 »

แตกเฉพาะกระจก หรือ ทั้งชุดครับ ถ้าเป็นโฉมคอมมอน ลองไปถามที่ก่อนถึงอู่เทคนิค

แถวต้นตะเคียนคู่ครับอยู่ฝั่งเดียวกับขนส่งใหม่  เป็นร้านขายอะไหล่มือสอง หรือ

จะเปลี่ยนเฉพาะ กระจก ก็ข้ามมาอีกฝั่ง ของถนน ติด ๆ กับ 3 บีบี ชื่อร้านพรประเสริฐ

ให้เขากัดให้ ใหม่ อย่าลืมนำของเดิมไปเทียบ ด้วยนะครับ

เอก
    มือถือ 086 729 5613 (ทรู)
    line ID  " Clubjz "
surasit64
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2010, 20:28:35 »

กระบะคอมมอนเรล 4x2 ตัวต่ำ อัตรากินน้ำมันเป็นไงบ้างครับขับใช้งานปกตินะครับ

แล้วมันออกตัวอืดไหมครับ(ฝังใจกับรุ่นก่อนซึ่งมันออกตัวช้าและกินน้ำมันกว่าเพื่อน)

แต่ยังประทับใจช่วงล่างอยู่ แน่นและหนึบ เยี่ยมมาก

ขอบคุณครับ
aek_j
มัธยม
**

ถ้ารีบ ทำไมไม่ไป ตั้งแต่เมื่อวาน

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 18:59:42 »

กระบะคอมมอนเรล 4x2 ตัวต่ำ อัตรากินน้ำมันเป็นไงบ้างครับขับใช้งานปกตินะครับ

แล้วมันออกตัวอืดไหมครับ(ฝังใจกับรุ่นก่อนซึ่งมันออกตัวช้าและกินน้ำมันกว่าเพื่อน)

แต่ยังประทับใจช่วงล่างอยู่ แน่นและหนึบ เยี่ยมมาก

ขอบคุณครับ

ไปลองขับผ่อครับ ส่วนเรื่องการอัตราการบริโภคน้ำมัน  รอคำตอบจากผู้ใช้จริง มาตอบ

ครับผม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม 

เอก
    มือถือ 086 729 5613 (ทรู)
    line ID  " Clubjz "
nuifish
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

หนุ่ยครับ

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 20:05:12 »

ขอบคุณครับ

โฉมปัจจุบัน ไม่อืดครับ ประหยัดน้ำมันกว่ารุ่น 2003 ออกตัวเร็ว น้องชายผมใช้อยู่ครับ

081-1072008 (สนส28/31,ChiangRai Lure Fishing Team)

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 03 มกราคม 2011, 21:15:42 »

ชาวฟอร์ดเงียบจัง

imonstor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2011, 00:07:30 »

ใช้ ฟอร์ด  มอนเดโอ้ คับ พี่เขาเพิ่ง จับมาให้ เกีย ธรรมดา  มีซันรูฟ ด้วย ราคา มิร่า เลย เหอๆ เครื่อง สองพัน ปี สามเจ็ด ครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 04:39:34 »

ใช้ ฟอร์ด  มอนเดโอ้ คับ พี่เขาเพิ่ง จับมาให้ เกีย ธรรมดา  มีซันรูฟ ด้วย ราคา มิร่า เลย เหอๆ เครื่อง สองพัน ปี สามเจ็ด ครับ

ได้เพื่อนแล้วครับ  ใครใช้ มอนดิโอยกมือขึ้น

ronna
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 19:34:26 »

แบ่งบันๆครับ ชาว ford รายงานตัวด้วยนะครับ

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2011, 06:39:09 »

คนใช้ฟอร์ดน้อยจัง

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 19 พิมพ์