เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 23:54:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  วอนผู้รู้ ถ้าโน๊ตบุ๊กรับสัญญาณwiless ได้แล้ว ไครมีวิธีปล่อยเนทไปมือถือบ้าง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน วอนผู้รู้ ถ้าโน๊ตบุ๊กรับสัญญาณwiless ได้แล้ว ไครมีวิธีปล่อยเนทไปมือถือบ้าง  (อ่าน 669 ครั้ง)
demon1911
“A life that can make other lives better”
ชั้นประถม
*

'ไม้กายสิทธิ์กับกิ่งไม้แห้งต่างกันแค่อยู่ในมือไคร"

« เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2013, 17:00:48 »

อยากรู้ครับว่าทำได้ไหม แค่แชร์สัญญาณเนทจากwifi ในoffice ที่ทำงานไปที่
มือถือ ต้องทำยังงัยครับท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยไขข้อข้องใจนี้ที ข้าน้อยอ่อนด้อยนัก
สเปคคอมผมครับ
Intel(R)Core(TM)i73537U CPU@2.5GHz
RAM 8.00 GB
System 64 bit

รับให้คำปรึกษา และรับงานออกแบบโรงเรือน โรงงาน โกดัง และเครื่องจักร วางแผนงานติดตั้ง ทั้งเครื่องจักรและอาคารโครงสร้างเหล็ก ทุกขนาด ครับ
093-4688686 (ไท) LINE ID : thai.168
inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2013, 17:16:22 »

งงคำถามครับ  ฮืม
คือตอนนี้ wifi มีแล้ว ต้องการให้มือถือเล่น wifi ได้เหรอครับ

demon1911
“A life that can make other lives better”
ชั้นประถม
*

'ไม้กายสิทธิ์กับกิ่งไม้แห้งต่างกันแค่อยู่ในมือไคร"

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 14:15:45 »

อยากให้โน๊ตบุ๊ค ปล่อยสัญญาณเนทมาที่มือถือต่ออะครับทำยังงัย

รับให้คำปรึกษา และรับงานออกแบบโรงเรือน โรงงาน โกดัง และเครื่องจักร วางแผนงานติดตั้ง ทั้งเครื่องจักรและอาคารโครงสร้างเหล็ก ทุกขนาด ครับ
093-4688686 (ไท) LINE ID : thai.168
kang2005 (เชียงแสน)
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 14:28:12 »

http://thesystem.co.th/products/previews.php?code=A0035764

ใช้รับ และปล่อยสัญญาณไวไฟ ได้

ติดต่อได้ที่
Line:kangkang2005
Facebook:ดำรงค์ วงค์พันธ์
088-259-0246
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 16:10:18 »

ทำได้ครับผมเคยไปทำให้ที่บ้านฝรั่งอยู่ ใช้วิธีการ Bridge Connection ที่โน๊ตบุ๊ค ถามอาจารย์ google เองครับ  ยิงฟันยิ้ม ขี้เกียจ                 กำลังลง Windows คอมฯ All In One อยู่ 4 เครื่อง
หรือถ้าไม่อยากลองวิชา ก็ตามลิงค์ด้านบนเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 16:19:32 โดย ac^o^s » IP : บันทึกการเข้า
inwprint
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 16:17:24 »

ทำได้ครับผมเคยไปทำให้ที่บ้านฝรั่งอยู่ ใช้วิธีการ Bridge Connection ที่โน๊ตบุ๊ค ถามอาจารย์ google เองครับ  ยิงฟันยิ้ม ขี้เกียจ
หรือถ้าไม่อยากลองวิชา ก็ตามลิงค์ด้านบนเลยครับ
แบบนี้ต้อง มี access point อีก 1 ตัวหรือเปล่าครับ ต่อออกจากการ์ดแลน

autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 16:27:41 »

ถั่วต้มครับ คุณ ปุ้มปุ้ย PC ไม่มี wireless include อยู่ในตัว ถ้าโน๊ตบุ๊คไม่ต้อง ไม่เสียนะชื่อครับ ยิงฟันยิ้ม
inwprint
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 17:16:43 »

ถั่วต้มครับ คุณ ปุ้มปุ้ย PC ไม่มี wireless include อยู่ในตัว ถ้าโน๊ตบุ๊คไม่ต้อง ไม่เสียนะชื่อครับ ยิงฟันยิ้ม
ในกรณี นี้เขาเอา notebook รับไวเลสมา แล้วจะเอามาปล่อยต่อ เพราะฉนั้น ต้อง ออกพอตแลน ใช่ไหมครับ หรือสามารถ เอา USB wireless มาเสียบอีกตัวแล้วปล่อยต่อได้เลยครับ

IIIstol2merIII
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2013, 10:23:06 »

โหลด connectify มาติดตั้งครับ มันสามารถปล่อยไวไฟ จากโน๊ตบุคได้ครับ
รับจากพอตแลนจ่ายไวไฟ
รับจากไวไฟจ่ายไวไฟ
แล้วแต่การตั้งค่าในตัวโปรแกรมครับ

ชีวิตที่ยังต้องดิ้นรน เปิดโอกาสให้กับตัวเองสูโลกกว้าง แล้วคุณจะเจอ..........(จริงรึเปล่า)
oroboros
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2013, 10:28:10 »

โหลด connectify มาติดตั้งครับ มันสามารถปล่อยไวไฟ จากโน๊ตบุคได้ครับ
รับจากพอตแลนจ่ายไวไฟ
รับจากไวไฟจ่ายไวไฟ
แล้วแต่การตั้งค่าในตัวโปรแกรมครับ

ทำได้ด้วยเหรอครับ รับ wifi จ่าย wifi
ผมเพิ่งรู้จริงๆ ขอบคุณมากครับ

autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2013, 14:13:25 »

ในกรณี นี้เขาเอา notebook รับไวเลสมา แล้วจะเอามาปล่อยต่อ เพราะฉนั้น ต้อง ออกพอตแลน ใช่ไหมครับ หรือสามารถ เอา USB wireless มาเสียบอีกตัวแล้วปล่อยต่อได้เลยครับ

ได้ครับ ที่เคยทำ คือ เอา USB WIFI ของ CAT มารับสัญญาณ WIFI ของ CAT USB เสียบเข้าคอมฯ แล้วปล่อยในโหมด Bridge Connection ออก ทางพอร์ตแลนคอม เข้าสู่ Switch 16 Port แล้วโยงสายแลนต่อคอมอีก 3 เครื่อง AP อีกเครื่อง ได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2013, 16:05:43 โดย ac^o^s » IP : บันทึกการเข้า
nirutt30
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ยืนยันตัวตนกับทางเวบแล้ว ค้าขายปลอดภัยหายห่วง

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2013, 14:24:29 »

ยืนยันว่า conectify ปล่อยไวไฟจาก notebook ได้ครับ แต่ต้อง windows 7 ขึ้นไปครับ

inwprint
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2013, 09:27:07 »

ยืนยันว่า conectify ปล่อยไวไฟจาก notebook ได้ครับ แต่ต้อง windows 7 ขึ้นไปครับ
อ้อ มิน่าหละ ผมลง windows xp มันเลยค้าง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

demon1911
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2013, 13:42:50 »

ขอบคุณจากใจทุกท่านที่มีน้ำใจไขข้อข้องใจ และแนะนำมาครับผม จะลองดูครับ แบบว่าแค้นใจเค้าชอบล็อค ให้เข้าได้แค่คอมทำงานเลยจะปล่อยสัญญาณต่อซะเลย

หน้า: [1] พิมพ์