เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 22:26:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  แจ้งเตือน!! ไวรัสตัวใหม่ครับ มันมาแบบกวน...ขนาดเลยครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 พิมพ์
ผู้เขียน แจ้งเตือน!! ไวรัสตัวใหม่ครับ มันมาแบบกวน...ขนาดเลยครับ  (อ่าน 14897 ครั้ง)
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 16:56:10 »

แล้วคนที่ไม่ได้บันทึก sytem restorไว้ล้ะ  จะทามไงให้หาย ช่วยสงเคราะห์หน่อยสิ

ทำไงดีละครับทีนี้

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
kaoripk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 16:58:19 »

น่านอ่ะดิ ย๊ะจะใดดี แง้ๆๆๆ
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 17:01:17 »

กอย่าทำ system restore   ผ่านไป 20 นาที   ไม่มีใครพิมพ์มาด่า   คิดว่าน่าจะหายแล้วค่ะ   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ยินดีด้วย  ยิ้มกว้างๆ

เฮ่อออออ...  โล่งอก   ขอบคุณที่แนะนำค่าาาาา ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
mcmcmcac
ชั้นประถม
*

เกลียดนัก ไอ้พวกนักเลง"คีย์บอร์ด"

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 17:04:35 »

"เหยื่อ" ทั้งนั้น ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* โดน.jpg (35.83 KB, 787x65 - ดู 320 ครั้ง.)

zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 17:05:16 »

ผมไม่โดนนะครับ msn และเครื่อง ปกติดี  ยิงฟันยิ้ม

kaoripk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 17:06:13 »

แต่คนที่โดนตอนนี้ รุ๊สึกแยมากเรยค้ะ TT^TT
~ Bullet for my Brother ~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 17:08:09 »

มีคนคลิกลิ้งในเอ็มด้วยอ่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ผมไม่เคยคลิกนะ ถามกลับด้วยซ้ำว่าส่งอะไรมา

ลงวินโดวส์ใหม่ครับ
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 17:08:38 »

กอย่าทำ system restore   ผ่านไป 20 นาที   ไม่มีใครพิมพ์มาด่า   คิดว่าน่าจะหายแล้วค่ะ   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เฮ่อออออ...  โล่งอก   ขอบคุณที่แนะนำค่าาาาา ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ต้องขอบคุณโปร์ ที่เอามาจากเว็บมาสเตอร์ของเชียงรายโฟโต้คลับอีกทีครับ ผมแค่แคปเจอร์รูปเอง

noomprg
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 17:09:28 »

"เหยื่อ" ทั้งนั้น ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บะโดนเน้ออ แม๊ก

ติดต่อ 089-191-2424
หรือ โดยการ Line : papanoom
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 17:14:39 »

บุคคลทั่วไปดูเยอะมากๆครับ   ผมว่าคนโดนคงจะเยอะมากเลยครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 17:15:21 »

แต่คนที่โดนตอนนี้ รุ๊สึกแยมากเรยค้ะ TT^TT

ถ้าแก้ด้วย system restore ไม่ได้ ก็ลองทำตามในลิงก์ที่มีก็แล้วกันครับ ถ้าไม่ได้อีกก็คงต้องลงใหม่โลด

kaoripk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 17:16:04 »

เราอยากจะบอกว่า หายแล้ววววว เย้ๆๆ

อยู่ดีดี NOD32 เราก้อสแกนมานออกไปแล้วว เย้ๆๆ

แต่เราลงตัว fix ที่เปนตัวสแกนไวรัสmsn ของnod32ลงไปด้วย ตอนนี้เอมเรา หายดีแล้วววว เย้ๆ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 17:17:12 »

เราอยากจะบอกว่า หายแล้ววววว เย้ๆๆ

อยู่ดีดี NOD32 เราก้อสแกนมานออกไปแล้วว เย้ๆๆ

แต่เราลงตัว fix ที่เปนตัวสแกนไวรัสmsn ของnod32ลงไปด้วย ตอนนี้เอมเรา หายดีแล้วววว เย้ๆ

ครบ 5 นาทีรึยังครับ

แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 17:18:03 »

กอย่าทำ system restore   ผ่านไป 20 นาที   ไม่มีใครพิมพ์มาด่า   คิดว่าน่าจะหายแล้วค่ะ   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ยินดีด้วย  ยิ้มกว้างๆ

เฮ่อออออ...  โล่งอก   ขอบคุณที่แนะนำค่าาาาา ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ต้องขอบคุณโปร์ ที่เอามาจากเว็บมาสเตอร์ของเชียงรายโฟโต้คลับอีกทีครับ ผมแค่แคปเจอร์รูปเอง

ท่าน WM เชียงรายโฟโต้คลับกระซิบมาน้อยอกน้อยใจ  โดนสมาชิกเว็บฯ ประนาม  "แอดมินปล่อยไวรัส"  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โปร  เอาดอกไม้ธูปเทียนไปขอขมาอ้ายหนานเหียเน้อ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ขอขอบพระคุณไปยังอ้ายหนาน  WM แห่งบ้านเชียงรายโฟโต้คลับด้วยนะคะ   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
kaoripk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 17:21:54 »

ครบแล้วคร๊า ปกติมานจะเด้งพร้อมกะเอมเพิ้ลเราที่ติดไวรัสตัวเดียวกานน

แต่ตอนนี้มานไม่เด้งมาอีกแล้วว แต่เรามองชื่อมันตอนที่ nod32 สแกนออกไปไม่ทัน

เรยอดแบ่งปันบอกคนอื่นเรยมานเปน winsnmgr อารายสักอย่างแนวๆๆนี้เปน.exe ด้วย

เราเหนแบบนั้นน้ะ ^ ^
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 17:22:34 »

กอย่าทำ system restore   ผ่านไป 20 นาที   ไม่มีใครพิมพ์มาด่า   คิดว่าน่าจะหายแล้วค่ะ   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ยินดีด้วย  ยิ้มกว้างๆ

เฮ่อออออ...  โล่งอก   ขอบคุณที่แนะนำค่าาาาา ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ท่าน WM เชียงรายโฟโต้คลับกระซิบมาน้อยอกน้อยใจ  โดนสมาชิกเว็บฯ ประนาม  "แอดมินปล่อยไวรัส"  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โปร  เอาดอกไม้ธูปเทียนไปขอขมาอ้ายหนานเหียเน้อ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ขอขอบพระคุณไปยังอ้ายหนาน  WM แห่งบ้านเชียงรายโฟโต้คลับด้วยนะคะ   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ขออภัยเป็นอย่างสูงครับ  อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

miyoko
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 17:23:05 »

ขอบคุณสำหรับคำเตือน

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 17:24:48 »

คงจะหายดีกันหมดแล้วนะครับ  ขออนุญาติย้ายไปห้องไอทีก่อนนะครับ

mcmcmcac
ชั้นประถม
*

เกลียดนัก ไอ้พวกนักเลง"คีย์บอร์ด"

« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 17:29:03 »

ท่าน WM เชียงรายโฟโต้คลับกระซิบมาน้อยอกน้อยใจ  โดนสมาชิกเว็บฯ ประนาม  "แอดมินปล่อยไวรัส"  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โปร  เอาดอกไม้ธูปเทียนไปขอขมาอ้ายหนานเหียเน้อ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ขอขอบพระคุณไปยังอ้ายหนาน  WM แห่งบ้านเชียงรายโฟโต้คลับด้วยนะคะ   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

แอดมินเปิ้ลง่อมก้าครับ เห็นบอร์ดมันเงียบๆ ก็เลย....

Isorna
ชั้นประถม
*

เฮาฮักเจียงฮาย ^_^

« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 17:30:52 »

ขอนำข้อมูลไปเผยแพร่เป็นวิทยาทานนะคะ  ยิ้มเท่ห์
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 พิมพ์