เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 17:03:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมดนตรี (ผู้ดูแล: NOtis, desh)
| | |-+  ตามหา เพื่อนๆ ที่อยากเล่นแนว สากล ร่วมสมัย 70-2010 ลองแนะนำตัวกันได้นะครับ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน ตามหา เพื่อนๆ ที่อยากเล่นแนว สากล ร่วมสมัย 70-2010 ลองแนะนำตัวกันได้นะครับ  (อ่าน 6840 ครั้ง)
aker2008
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 08:31:57 »

ผม นักร้องชายครับ ปกติ เล่นใน กทม. มาตลอด
อยากกลับมาทำวงเล่นที่เชียงรายครับ
ผมมีรายชื่อเพลงประมาณนี้ เพลงไทยก็ร้องทุกแนวครับ

fly by                   4 minutes   numb   officially yours   I'm your
one love           low   make me wonder   apologize   everytime you go away
get down on it   take you there   the reson   7days   I don't like sleep alone
all rise           crazy   in the end    love is color blind   I started a joke
best in me       turn me on   bad day   love to see u cry   wind of change
sorry seem to be   right now na na   what I've done   something stupid   
hot stuff             move shake drop   this love   could I have this kiss    
party people   beautiful girl   wake up call   the one you love   
girl                   with out me   play that   better man   
jumb around   I like to move it   smooth   cruisin   
let's get retarded   true (cover)   if I never c ur face   desperado   
tempted to touc closer   september   hotel   
lonely no more   keep u much longer   pedal to the metal   love will keep us   
sexy lady           get busy   rolling   enternity   
y.m.c.a.           sweat a la la long   hit that   hero   
lonely no more   blanco   pretty fly   have I told u lately   
lonely lonely   rokkogo   lady   your beautiful   
gasolina           sorry sorry   mambo no.5   how deep is your love   
sex bomb            hotel room   smooth criminal   feel   
maria maria   love and sexy magic   my sharona   I wanna know -jo   
where is the love    the way I are   we will rock you   if tomorrow never com   
tokyo drift            I got the feeling   wake me up when    love me   
here4one           I know you want me    holiday   no promise   
what's love     boom boom pow   knife   right here waiting   
the power          good girl go bad   don't cry   she's the one   
boro boro         hotel room   still got the blue   she will be love   
like that        give it up   wind of change   superman   
rompe          sexy bitch   it's my life   when you say   
I remember the time   you maybe right   by the way   I swear   
give it to me   have you ever seen    I don't want to talk   as long as you love    
I got  from my mama   immma be   everything I do I do it   I believe I can fly   
mr lonely      I can't tell you y   nothing ganna chg my   
gimme hope       knife   careless whisper   
angel shaggy      new divide   guity   
smack that      only love   take me to your heart   
just lose it      high   endless love   
got what you need         everytime u go away   
move your feet         hello   
I'll be missing you         just say you love me   
ignition         angel brought me here   
it's wasn't me         only love   
sun rise         back at one   
signs         way back in to love   
believe me         rhythm of the rain   
shut up         I started the joke   
don't lie         tears in heaven   
one time         imagine   
beep         can't help falling in lv   
don't phunk         that's why   
me love         home    subaru   

i love the way you lie   break you heart     nothing on you  Hit The Floor

DJ Got Us Fallin In Love Again  Every Time I Close My Eyes  Gettin over you

Like A G6  Summer of 69        Baby

WWF
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 11:10:24 »

สนใจครับเล่นเบสก่ได้กลองก่ได้ครับ
aker2008
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 11:44:30 »

ขอบคุณคราบ ที่สนใจ แล้วถนัด อันไหนที่สุด กลอง หรือ เบส
BCbentZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 22:43:59 »

รับมือ แสครช ป่าวคับ ผมเป็นดีเจ เล่นไรไม่เป็นเล่นเป็นแต่ ซีดีเจ กับ เทินเทเบิล
ทำบิทเพลงได้นิดน่อย ถ้าอัดเพลงเองแต่งเพลงเองผมช่วยได้

ร้องได้แต่ชอบร้องแต่ แร๊พ หรอ RNB คับผม

WWF
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2010, 00:42:09 »

ขอบคุณคราบ ที่สนใจ แล้วถนัด อันไหนที่สุด กลอง หรือ เบส
ได้ทั้ง2อย่างครับแต่ถ้ากลองต้องแกะครับแต่ถ้าเบสผมฟังก่เล่นได้เลยครับสรุปว่าคงเปนเบสครับ
aker2008
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2010, 05:00:14 »

ร้อง r n' b ก้ดีนะครับ จะได้มาช่วยกันประสาน เสียงร้องรับกันได้
ผมกลับเชียงรายวันที่ 5 มกรา ใว้มาเจอกันดู ครับ
aker2008
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2010, 05:01:52 »

ได้ทั้ง2อย่างครับแต่ถ้ากลองต้องแกะครับแต่ถ้าเบสผมฟังก่เล่นได้เลยครับสรุปว่าคงเปนเบสครับ

ครับเล่น เบสดีกว่าครับที่ ถนัดสุด ผมกลับ เชียงราย วันที่5 เดี่ยวนัดเจอกัน
aker2008
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2010, 17:06:07 »

ผมกลับ เชียงราย วันที่5 มกรา นะครับ
watsound
มัธยม
**

เสียงดี มีคุณภาพ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2010, 09:55:12 »

ตวยคนเน้อ

บริการเครื่องเสียง ไฟพาร์ LED คาราโอเกะ งาน event งานพิธีการต่างๆ งานเลี้ยงสังสรรค์  งานเปิดป้าย โฆษณาประชาสัมพันธ์ ด้วยเครื่องเสียงคุณภาพ รับทำตู้ลำโพงกลางแจ้ง subbass,ps15 watsound 0861807445
nettykoong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2010, 10:11:59 »

ผมเกาะเป็น กีต้าตัวเดียวนะครับ ลองกับกีต้าตัวเดียวก่อนบ๋อครับ
aker2008
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2010, 11:58:41 »

ตวยคนเน้อ

เล่นตำแหน่งอะไรคราบ ถ้าkeyboard ก็ดีเลย
watsound
มัธยม
**

เสียงดี มีคุณภาพ

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 21:29:59 »

ตวยคนเน้อ

เล่นตำแหน่งอะไรคราบ ถ้าkeyboard ก็ดีเลย
พอได้ ๆ มี psr 540 อยู่ตัวหนึ่ง กำลังอยากได้ korg pa500 สักตัว

บริการเครื่องเสียง ไฟพาร์ LED คาราโอเกะ งาน event งานพิธีการต่างๆ งานเลี้ยงสังสรรค์  งานเปิดป้าย โฆษณาประชาสัมพันธ์ ด้วยเครื่องเสียงคุณภาพ รับทำตู้ลำโพงกลางแจ้ง subbass,ps15 watsound 0861807445
aker2008
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 09:29:48 »

dun
aker2008
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 03:51:04 »

ผมยังรออ ยู่นะครับ ค่าใช้จ่ายห้องซ้อมผมดูแลให้ก่อนได้ ขอ ให้มีใจรักแนวนี้จริงๆ
forzando
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2010, 20:29:30 »

กำลังหานักร้องเพลงสากลอยู่นะครับ สนใจอยู่เหมือนกัน แต่ผมเล่น3ชิ้นนะครับมี กลอง เบส เปียโน ตอนนี้มีนักร้องหญิงแล้วแต่ขาดนักร้องชาย เน้น แจ๊ซ สากลร่วมสมัย ไทยแต่จะเล่นเป็นแนว cover ไม่อิงแผ่นนะครับ
aker2008
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 09:46:11 »

สนใจมากครับ ขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับ ดูรปผมที่ face book ได้นะครับ skeleton_dragonthai@hotmail.com
aker2008
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2010, 09:11:21 »

เหลืออีกสองอาทิตย์ กลับเชียงรายแล้ว สงใสจะแห้ว อิอิอิอิิ
แมงคอลั่น
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 20:55:15 »

เคยเล่นเบสอยู่ แต่หยุดมาเมินแล้ว  หลายๆเพลงของคุณผมก็ร้อง
เพิ่ม  IRON MAN,PARANIOD - Black sabbath
       DOCTOR DOCTOR,HIGH FLYER,ROCK BOTTOM -UFO
       หลายๆเพลงของ EAGLES,ELVIS,CLIF RICHARD,SHERBET ฯลฯ
ไม่รู้เจ้าของกระทู้อยู่รึเปล่า
A BB OffRoad Freedom Club
ระดับ ป.ตรี

E22YDA การยึดติดเป็นสิ่งไม่แท้

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2011, 19:43:02 »

ผมเล่นบ่าเป็นสักอย่างเลย แต่แนวเพลงตี้อู้มาได้ยินมาเมินหล่ะ ผมขอเป็นผู้จัดการวงหื้อเน้อครับ (ห้ามแย่งเน้อตำแหน่งนี้)

"ขาดทุนคือกำไร เพราะหากเรายอมขาดทุนกันบ้าง ไม่ว่าจะเป็นรายได้ ชื่อเสียง กำไรที่ได้ก็จะเกิดกับสังคม ทำให้สังคมดีขึ้น"พระราชดำรัสในหลวง"ทำบุญอย่าหวังผล ให้นึกว่าการทำบุญเป็นเรื่องสนุก แล้วความสุขจะตามมา
HickGuitar
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2011, 20:03:10 »

ผมเกาะเป็น กีต้าตัวเดียวนะครับ ลองกับกีต้าตัวเดียวก่อนบ๋อครับ
คนนี้ เป็นมือกีต้าร์แนวนี้เลยแหละครับ +100  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์