แยกบ้านดอยจะเข้าอำเภอพาน และแยกวัดชัยมงคลควรจะมีไฟแดงนะครับ

(1/7) > >>

yodsakorn:
เมื่อใหร่แยกหัวดอย และแยกวัดชัยมงคล อำเภอพาน จังหวัดเชียงราย จะมีไฟแดงเสียทีเพราะเกิดอุบัติเหตุบ่อยมาก

ห้าแยกแม่กรณ์ เป็นแยกที่ใหญ่กว่ายังสามารถทำไฟแดงได้

uthen:
ใช่ครับน่าจะมีนะครับรถชนกันบ่อยมาก

@เชียงแสน:
เคยสอบถามไปหลายหน่วยงานเงียบครับ

pom_9963:
ถ้ามีป้ายใหญ่ๆเตือนก็น่าจะช่วยได้มากอยู่ ปัญหามันทั้งสองที่แยกเลี้ยวไปป่าแดดกับแยกตรงวัดที่ท่านว่า เรื่องสัญญาณไฟถนนก่อนบรรจบแยกมีลักษณะเป็นทางโค้งทำสัญญาณไฟคงยาก

yodsakorn:
อ้างจาก: pom_9963 ที่ วันที่ 09 พฤศจิกายน  2013, 22:43:01

ถ้ามีป้ายใหญ่ๆเตือนก็น่าจะช่วยได้มากอยู่ ปัญหามันทั้งสองที่แยกเลี้ยวไปป่าแดดกับแยกตรงวัดที่ท่านว่า เรื่องสัญญาณไฟถนนก่อนบรรจบแยกมีลักษณะเป็นทางโค้งทำสัญญาณไฟคงยาก

คือมีป้ายบอกก่อนเลี้ยว แต่ผมเห็นหลายที่ก็ทำได้นะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป