เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 00:26:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ปิดกระทู้
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ปิดกระทู้  (อ่าน 1868 ครั้ง)
ไอ้ ตัว เล็ก
ชั้นประถม
*

รักชาลี

« เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2013, 15:19:47 »

ปิดกระทู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2014, 21:20:08 โดย ไอ้ ตัว เล็ก » IP : บันทึกการเข้า

คนพะเยา อยู่แม่ใจ
tew tew
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2013, 22:17:49 »

ไปกินมาแล้วคับ อร่อย สะอาด ราคาปรกติ แต่ติว่าหวานไปนิดครับ
ชั้นประถม
*

รักชาลี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2013, 14:46:36 »

ไปกินมาแล้วคับ อร่อย สะอาด ราคาปรกติ แต่ติว่าหวานไปนิดครับ
  ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณคับ  ยิงฟันยิ้ม

gordoner
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2013, 20:01:57 »

อัพรูปหน่อยก็ดีนะคับ ยิ้ม ยิ้ม
ชั้นประถม
*

รักชาลี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2013, 15:24:46 »

โกรธ โกรธ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2014, 21:20:34 โดย ไอ้ ตัว เล็ก » IP : บันทึกการเข้า

ชั้นประถม
*

รักชาลี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2013, 15:29:00 »

วัน เสาร์-อาทิตย์ ที่16-17 นี้หยุด นะคับ

ชั้นประถม
*

รักชาลี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 15:55:14 »

วันนี้ร้านเปิดแล้วนะคับคนเยอะมาก

ชั้นประถม
*

รักชาลี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2013, 13:10:00 »

ไวไวหน่อยมั๊ย.....กับมื้อเที่ยง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2014, 21:20:48 โดย ไอ้ ตัว เล็ก » IP : บันทึกการเข้า

ชั้นประถม
*

รักชาลี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2013, 18:45:26 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

nutjai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2013, 12:53:03 »

ไปกินมาหลายรอบแล้วรับประกันครับว่าอร่อยแน่นอน แต่ฝากเจ้าของร้าน 1 เรื่องว่า เมนูที่สั่งไปกับสิ่งที่ได้ไม่เคยตรงกันสักครั้ง (ปล.ไม่เคยได้ตามที่สั่งสักครั้งจริงๆ) ฝากน้องที่เป็นคนทำควรดูเมนูที่ลูกค้าเขียนให้ดีๆ ก่อนทำเสริฟลูกค้านะครับ บางคนอาจจะไม่บ่นให้ฟังหน้าร้าน แต่เชื่อว่าก็เสียความรู้สึกในใจเล็กๆ ดูดีนะครับ
ชั้นประถม
*

รักชาลี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2014, 18:08:48 »

ไปกินมาหลายรอบแล้วรับประกันครับว่าอร่อยแน่นอน แต่ฝากเจ้าของร้าน 1 เรื่องว่า เมนูที่สั่งไปกับสิ่งที่ได้ไม่เคยตรงกันสักครั้ง (ปล.ไม่เคยได้ตามที่สั่งสักครั้งจริงๆ) ฝากน้องที่เป็นคนทำควรดูเมนูที่ลูกค้าเขียนให้ดีๆ ก่อนทำเสริฟลูกค้านะครับ บางคนอาจจะไม่บ่นให้ฟังหน้าร้าน แต่เชื่อว่าก็เสียความรู้สึกในใจเล็กๆ ดูดีนะครับ

อะไรบ้างคับ ยกตัวอย่างให้หน่อยคับ จะได้เอาไปปรับปรุง บางทีของที่สั่งอาจจะหมด เพราะของเราทำไม่เยอะ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ชั้นประถม
*

รักชาลี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2014, 18:13:18 »

ปกติพี่สั่งอะไรบ้างคับที่ว่าผิดตลอด ผมก็คิดว่าดูดีแล้วนะคับ อาจจะมีพลาดเป็นบางครั้ง รบกวนยกตัวอย่างให้หน่อยคับ จะได้เอาไปปรับปรุง บางทีของที่สั่งอาจจะหมด เพราะของเราทำไม่เยอะ  เช่น กระดูกอ่อนกับหมูตุ๋ บางที่คนที่สังกระดูกอ่อนมาแล้วได้หมูตุ๋นไป ก็เพราะว่ากระดูกอ่อนหมดนะคับ แต่ถ้าอย่างอื่น แทบจะไม่ผิดเลยคับ บางที่ก็อาจผิดนิดๆ แต่ก็เปลี่ยนได้ และบางทีก็อาจจะขึ้นอยุ่กับลูกค้าด้วยนะคับ ว่าสั่งอะไร บางทีเขียนมาแบบ งง ผมก้เลยทำตามนะคับ อิอิ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

thip_thip
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2014, 19:44:36 »

ไปทานมาแล้วค่ะ อร่อยๆ ใช้ชามกะลา มันลึกไปหน่อย ทานลำบากนิดนึงเนอะ  ยิงฟันยิ้ม
April Lady
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2014, 16:21:18 »

* แถวมอ ไว้จะไปอุดหนุนจ้าวว

[ MC/พิธีกร,พริตตี้(Thai-Eng) ]

ติดต่องาน :
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=366185
nutjai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2014, 11:58:20 »

ปกติพี่สั่งอะไรบ้างคับที่ว่าผิดตลอด ผมก็คิดว่าดูดีแล้วนะคับ อาจจะมีพลาดเป็นบางครั้ง รบกวนยกตัวอย่างให้หน่อยคับ จะได้เอาไปปรับปรุง บางทีของที่สั่งอาจจะหมด เพราะของเราทำไม่เยอะ  เช่น กระดูกอ่อนกับหมูตุ๋ บางที่คนที่สังกระดูกอ่อนมาแล้วได้หมูตุ๋นไป ก็เพราะว่ากระดูกอ่อนหมดนะคับ แต่ถ้าอย่างอื่น แทบจะไม่ผิดเลยคับ บางที่ก็อาจผิดนิดๆ แต่ก็เปลี่ยนได้ และบางทีก็อาจจะขึ้นอยุ่กับลูกค้าด้วยนะคับ ว่าสั่งอะไร บางทีเขียนมาแบบ งง ผมก้เลยทำตามนะคับ อิอิ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
สั่งเส้น...กับลูกชิ้นหมูอย่างเดียวนี่ละครับ แต่ได้ตับกับหมูมาด้วย ถ้าครั้งเดียวคงไม่เท่าไร แต่นี่เจอมา 3 ครั้ง(ครั้งละ 3-4 ถุง) เพราะผมเป็นคนที่ชอบกินก๋วยเตี๋ยวกับลูกชิ้นครับ แต่ก็ไม่ได้คิดอะไรนะครับ ยังไปกินอยู่เสมอถ้ามีโอกาส แค่ฝากเรื่องนี้เท่านั้นครับ ชอบรสชาดครับ สะใจ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ช่วงหลังไปกินก็ได้ตามที่สั่งแล้วครับ OK... ยิ้มกว้างๆ
E22XYI
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

ฝันให้ไกล ไปให้ถึงฝัน

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2014, 12:01:25 »

รับรองความอร่อยครับไปกินมา 3 ครั้งยกนิ้วให้ครับโดยเฉพาะลวกจิ้มซุปเปอร์ ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เวทิน เปาวัลย์
นิว 0801349251
คนรักมิเนเจอร์ ,พระเครื่อง,วิทยุสมัครเล่น,เครื่องเสียงกลางแจ้ง
ชั้นประถม
*

รักชาลี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2014, 21:19:39 »

ปิดกระทู้

หน้า: [1] พิมพ์