เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 02 กันยายน 2014, 04:04:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

++ คลิกที่นี่ เพื่อดูความเคลื่อนไหวในเว็บบอร์ด รายงานผลแบบอัตโนมัติ ทุกๆ 1 นาที++

.:: กฏกติกา ระเบียบการใช้งานเว็บไซต์เชียงรายโฟกัสดอทคอม ขอให้สมาชิกและผู้ใช้บริการทุกท่านโปรดอ่านทำความเข้าใจ ก่อนที่จะใช้งาน ::.

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางแหล่งซื้อขายสินค้า
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม)
| | |-+  คนรักไก่ตั้ง........ไก่ต่อ
หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 [24] 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 ... 333 พิมพ์
ผู้เขียน คนรักไก่ตั้ง........ไก่ต่อ  (อ่าน 129897 ครั้ง)
Htow
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #460 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 19:45:44 »

คิดถึงไก่แม่..อู้ผิดบ่าไจ้ไก่แม่ คิดถึงแม่ไก่ จะเข้าไปเยี่ยมในวันเสาร์ที่ 15 ต.ค. 55 แล้วจะถ่ายฮูปมาฮื้อปี้น้องผ่อเน๊อ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม จะรอผ่อเน้ออ้ายเอามาผ่อเร็วๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
วันนี้เอาฮูปสถานที่เลี้ยงกับไก่เปิ้นมาฮื้อผ่อครับไก่เฮาไปฝากออกลูก2ตั๋วซ้ำแห๋เหียถ่ายได้แต่แม่ไก่ นอกนั้นของเปิ้น นักแต้ๆตี้หันนั้นยังบ่าหมด ถ่ายได้ตะอี้มีไก่ดำสูนมาโตย ลูกไก่ตั้งตึงปู๊ตึงแม่เปิ้นจองหมดแล้ว(หน่วยงานหนึ่ง)

Htow
Htow
*

« ตอบ #461 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 19:54:56 »

ผมมีไก่ต่อตัวเก่งมาเสนอ คือไก่ตัวนี้เชลยไก่ป่า 21 ตัว รวมทั้งอีเห็น และไก่ฟ้า ขอเสนอที่2500
อีกตัว เชลยไก่ป่า 1 ตัว ขอเสนอที่ 1500
ส่วนอื่นๆ ไก่รุ่น พร้อมต่อปีนี้ แบ่งที่ตัวละ 1200
ไก่ตัวเมีย แบ่งที่ 1000
มีทั้งหูแดง หูขาว เป็นพันธุ์ผสมไก่ป่า สายเลือด 75%
(รับประกันทุกตัวครับ)
ตัวที่เชลยไก่ป่า 21 ตัวไก่อยู่ที่ไหนครับ ระหว่างที่ยังไม่ได้ขายขอความกรุณาแบ่งเช่าแบบค้างคืนซัก 1 เดือนได้มั้ยครับ คิดราคาเท่าไหร่ จะนำมาผสมกับไก่ที่มีอยู่ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Htow
Htow
*

« ตอบ #462 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 20:52:21 »

ผมมีไก่ต่อตัวเก่งมาเสนอ คือไก่ตัวนี้เชลยไก่ป่า 21 ตัว รวมทั้งอีเห็น และไก่ฟ้า ขอเสนอที่2500
อีกตัว เชลยไก่ป่า 1 ตัว ขอเสนอที่ 1500
ส่วนอื่นๆ ไก่รุ่น พร้อมต่อปีนี้ แบ่งที่ตัวละ 1200
ไก่ตัวเมีย แบ่งที่ 1000
มีทั้งหูแดง หูขาว เป็นพันธุ์ผสมไก่ป่า สายเลือด 75%
(รับประกันทุกตัวครับ)
ยิงฟันยิ้ม ปี่ว่าราคามันแฮงนะน้อง อั้นมันขายไปได้เมินละ  ยิงฟันยิ้ม
ว่าถึงไก่หมานสุดๆของผมก็มีนะมีอยู่ 1 ตัวตอนนี้ให้คุณพี่กะเหรี่ยงดูแลอยู่ (วันหน้าจะเอารูปมาให้ดู) ว่าจะไม่อวดแล้วนา ไม่ทราบว่าไก่ชาวเราท่านไดหมานได้โลดโผนแบบตีลังกาอย่างนี้บ้าง ปีที่แล้วตัวนี้ไม่ได้กินไก่ป่า แต่มันกินเสือครับ ไม่เล่าดีกว่าพูดถึงเสือ...มีคนเคยเล่าให้ฟังว่าถึงตายแล้วมันก็ยังน่ากลัว  รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 กันยายน 2012, 23:37:19 โดย Htow » IP : บันทึกการเข้า

Htow
Beem002
มัธยม
**

« ตอบ #463 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 21:12:21 »

ที่จริงไก่อยู่ที่เวียงป่าเป้าครับ แต่ตอนนี้เอาไก่มาไว้ที่ ตัวเมืองเชียงรายแล้วครับ
เอามาทับตัวเมีย แต่ตอนนี้ตัวเมียฟักแล้ว  ผมก็เลยมัดคอนไว้ ขนใหม่เริ่มขึ้นแล้ว
(เรื่องค้างคืนนั้นหรอครับ เอาเป็นว่าหลังไมค์ดีกว่าครับ)
พูดถึงไก่ตัวนี้ เชลยไก่ป่า 21 ตัว ไม่ใช่ไก่ป่าอย่างเดียว มันเคยได้อีเห็น รวมทั้งไก่ฟ้า หรือไก่ขัว
อีกด้วย.
=ที่ผมขายก็คือ ตอนนี้เล่น นกกรงหัวจุก อยู่กะว่าจะเอาเงินไปซื้อนกแข่งครับ
==ถ้าใครซื้อไปรับประกันครับ ถ้าต่อไก่ป่าไม่ได้ยินดีคืนเงินครับ อิอิ)
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

- หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข -

« ตอบ #464 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 08:54:43 »

มีอะไรหรือเปล่าครับ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  เปล่าครับดูลักษณะท่าทางน่าจะเป็นคนชอบเที่ยว ป่าครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ครับ ลูกทุ่ง ๆ ครับ ชอบดูนก ตกปลา เที่ยวป่าตามหาสัตว์บ้างตามโอกาส  ยิงฟันยิ้ม
โตมากับไร่ กับนา และป่าสูง สมัยก่อนก็หนังสะติ๊ก โตมาหน่อยก็ปืนแก๊ปทำเอง รุ่นกระทงขึ้นมาก็จ้างทำ (สะสมไว้หลายครับทั้งสับหลัง สับข้าง)
ต่อมาได้มีโอกาสได้ศึกษาในระดับสูงก็ร่วมทำวิจัยกับต่างชาติ เดินป่าเป็นเดือน ๆ รู้สึกว่าชอบครับ เข้าป่าแล้วสบายใจดี
ปัจจุบันด้วยหน้าที่การงานก็เข้าปีละครั้งเพื่อพักผ่อน..เรื่องไก่ป่า เห็นมาเยอะครับ เคยเห็นแต่พรานนำเขาตอดเอามา ไม่เคยเห็นเขาตั้งไก่ต่อซักที
แถวบ้านเกิดผมเป็นเขตติดต่อระหว่างตุ้มหูแดง กับตุ้มหูขาวครับ เรียกว่าถิ่นหากินทับซ้อนกันเลย
ตอนนี้หันมาสนใจไก่ต่อ เพื่อการศึกษาครับ
ที่ร่ายมายาวไม่มีอะไรครับ โปร่งใสครับโปร่งใส  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

..ยุคนี้มันไม่มีใครเห็นแก่บ้านเมืองจริงๆ หร­อก..เกล้าผมอยากรู้นัก มีใครคิดถึงเรื่องของแ­ผ่นดินกันบ้าง..  - ขุนรองปลัดชูฯ -
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #465 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 09:03:14 »

ขออนุญาตท่าน Htow นิดนึงนะครับ
รูปของท่านค่อนข้างล่อแหลมต่อเยาวชนไปนิดนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เกรงว่าคนที่ไม่เข้าใจ ไม่ใช่คอเดียวกันอย่างพี่น้องในบ้านนี้มาเห็นเข้า
ในโลกไซเบอร์อะไรก็เกิดขึ้นได้ พวกคอนเซอร์เวถีบก็มีเยอะเข้ามาเห็นจะค้อนเอาได้ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ความจริงจำพวกแมวไม่ต้องลูกเก้าหรอกครับ แค่เจ็ดสิบก็เอาอยู่  แลบลิ้น
ว่าแต่มีอีกซักผืนสองผืนมั๊ยละครับท่าน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

..ยุคนี้มันไม่มีใครเห็นแก่บ้านเมืองจริงๆ หร­อก..เกล้าผมอยากรู้นัก มีใครคิดถึงเรื่องของแ­ผ่นดินกันบ้าง..  - ขุนรองปลัดชูฯ -
Pon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #466 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 09:53:07 »

เดียวไปถ่ายมาอวดพ่องก่อนเตอะ
ไก่หมานๆๆ ของเฮาก่ะมี
combonono
ชั้นประถม
*

« ตอบ #467 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 11:44:31 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  ถึงท่าน Htow กระผมไม่แนะนำให้นำผลงานมาลงในกระทู้นะครับถ้าอยากส่งให้เพื่อนสมาชิคควรส่งทางหลังไมค์(ข้อความส่วนตัว)ผมยังไม่อยากให้กระทู้นี้โดนปิดนะครับมันล่อเป้าเกินไปไม่ใช่ไม่อยากดูนะครับผลงานทางหลังไมค์เท่านั้นนะครับ อีกอย่างลบรูปด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 กันยายน 2012, 12:34:14 โดย combonono » IP : บันทึกการเข้า
combonono
ชั้นประถม
*

« ตอบ #468 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 11:50:42 »

มีอะไรหรือเปล่าครับ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  เปล่าครับดูลักษณะท่าทางน่าจะเป็นคนชอบเที่ยว ป่าครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ครับ ลูกทุ่ง ๆ ครับ ชอบดูนก ตกปลา เที่ยวป่าตามหาสัตว์บ้างตามโอกาส  ยิงฟันยิ้ม
โตมากับไร่ กับนา และป่าสูง สมัยก่อนก็หนังสะติ๊ก โตมาหน่อยก็ปืนแก๊ปทำเอง รุ่นกระทงขึ้นมาก็จ้างทำ (สะสมไว้หลายครับทั้งสับหลัง สับข้าง)
ต่อมาได้มีโอกาสได้ศึกษาในระดับสูงก็ร่วมทำวิจัยกับต่างชาติ เดินป่าเป็นเดือน ๆ รู้สึกว่าชอบครับ เข้าป่าแล้วสบายใจดี
ปัจจุบันด้วยหน้าที่การงานก็เข้าปีละครั้งเพื่อพักผ่อน..เรื่องไก่ป่า เห็นมาเยอะครับ เคยเห็นแต่พรานนำเขาตอดเอามา ไม่เคยเห็นเขาตั้งไก่ต่อซักที
แถวบ้านเกิดผมเป็นเขตติดต่อระหว่างตุ้มหูแดง กับตุ้มหูขาวครับ เรียกว่าถิ่นหากินทับซ้อนกันเลย
ตอนนี้หันมาสนใจไก่ต่อ เพื่อการศึกษาครับ
ที่ร่ายมายาวไม่มีอะไรครับ โปร่งใสครับโปร่งใส  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ฮ่าๆ ผมนายเดินต่ำหำห้อย เดินดอยหำหด ในห้อง ไรเฟิ่ล คลับ บ้าน กันอินครับผม
Htow
*

« ตอบ #469 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 23:28:33 »

ที่จริงไก่อยู่ที่เวียงป่าเป้าครับ แต่ตอนนี้เอาไก่มาไว้ที่ ตัวเมืองเชียงรายแล้วครับ
เอามาทับตัวเมีย แต่ตอนนี้ตัวเมียฟักแล้ว  ผมก็เลยมัดคอนไว้ ขนใหม่เริ่มขึ้นแล้ว
(เรื่องค้างคืนนั้นหรอครับ เอาเป็นว่าหลังไมค์ดีกว่าครับ)
พูดถึงไก่ตัวนี้ เชลยไก่ป่า 21 ตัว ไม่ใช่ไก่ป่าอย่างเดียว มันเคยได้อีเห็น รวมทั้งไก่ฟ้า หรือไก่ขัว
อีกด้วย.
=ที่ผมขายก็คือ ตอนนี้เล่น นกกรงหัวจุก อยู่กะว่าจะเอาเงินไปซื้อนกแข่งครับ
==ถ้าใครซื้อไปรับประกันครับ ถ้าต่อไก่ป่าไม่ได้ยินดีคืนเงินครับ อิอิ)
0871720606/0896335866 ถ้ามีเวลาเหลือโทรมาคุยกันบ้างก็ได้ครับ

Htow
Htow
*

« ตอบ #470 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 00:20:42 »

ขออนุญาตท่าน Htow นิดนึงนะครับ
รูปของท่านค่อนข้างล่อแหลมต่อเยาวชนไปนิดนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เกรงว่าคนที่ไม่เข้าใจ ไม่ใช่คอเดียวกันอย่างพี่น้องในบ้านนี้มาเห็นเข้า
ในโลกไซเบอร์อะไรก็เกิดขึ้นได้ พวกคอนเซอร์เวถีบก็มีเยอะเข้ามาเห็นจะค้อนเอาได้ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ความจริงจำพวกแมวไม่ต้องลูกเก้าหรอกครับ แค่เจ็ดสิบก็เอาอยู่  แลบลิ้น
ว่าแต่มีอีกซักผืนสองผืนมั๊ยละครับท่าน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอบพระคุณพี่น้องทั้งหลายที่ตักเตือนด้วยความหวังดีประสงค์ดีครับ อยากเล่าประสบการณ์ว่าด้วยสิ่งที่ต้องทำนำไปสู่การเที่ยวป่า บางทีการเที่ยวป่าก็มีหลงป่าหรือแกล้งเดินหลงไปบ้างตามเส้นทางที่อยากไป หากพนักงานบริษัทเซอร์เวย์จำกัด มาเจอภาพเข้าก็พอมีคำตอบที่จะอธิบายได้  เพราะที่แห่งนั้น (With out law) ที่เปลี่ยนลูกเก้าเพราะกิ่งไม้ใบไม้มันบังครับเห็นไม่ชัดดูลายๆนึกว่าเสือโคร่งยิงเสร็จยังแอบอยู่หลังต้นไม้ฟังเสียงร้องอยู่ตั้งนานเสียงน่ากลัว ผืนสวยๆไม่มีแล้วครับเหลือแต่หนังเสือไฟพรุนๆติดข้างฝาอยู่ผืนเดียว ท่านก็คงมีประสบการณ์แบบนี้มาบ้างเหมือนกัน ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

Htow
Htow
*

« ตอบ #471 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 00:24:09 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  ถึงท่าน Htow กระผมไม่แนะนำให้นำผลงานมาลงในกระทู้นะครับถ้าอยากส่งให้เพื่อนสมาชิคควรส่งทางหลังไมค์(ข้อความส่วนตัว)ผมยังไม่อยากให้กระทู้นี้โดนปิดนะครับมันล่อเป้าเกินไปไม่ใช่ไม่อยากดูนะครับผลงานทางหลังไมค์เท่านั้นนะครับ อีกอย่างลบรูปด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ลบแล้วเน่อ ขอบคุณครับ อายจัง อายจัง อายจัง

Htow
Htow
*

« ตอบ #472 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 00:53:05 »

ลบแล้วเน่อ ขอบคุณครับ อายจัง อายจัง อายจัง
ผิดไปแล้วขออภัยพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ แทนคำขอโทษ สมาชิกท่านไดที่ชอบเที่ยวป่า+ต่อไก่ถึงหน้าต่อถ้ามีเวลาเหลือมาพบผมที่แม่ฮ่องสอนแล้วจะพาเที่ยวแบบไร้ขีดจำกัดเลยครับ

เฒ่า แม่ฮ่องสอน

Htow
Beem002
มัธยม
**

« ตอบ #473 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 07:47:47 »

เดือนที่ผ่านมาผมก็กลับไปเที่ยวบ้านที่เวียงป่าเป้าครับ
ไป เที่ยวป่า  ตอนกลางคืน (ได้อีเห็นมาตัวหนึ่งครับ และกระรอกอีก)
ผมก็อีกคนหนึ่งครับที่ชอบ เที่ยวป่า มาตั้งแต่เด็ก
ไปเที่ยวทุกเดือนเลย  ยิ่งถึงฤดู ต่อไก่นะครับ ม่วนขนาดๆ
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #474 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 12:43:22 »

แม่ฮ่องสอนน่าเที่ยวครับ  หลานเป็นทหารเกณฑ์ไปขึ้นดอยที่ปายติดชายแดนพม่าเคยชวนไปเที่ยว
จนแล้วจนรอด จนมันปลดทหารก็ยังหาเวลาว่างไปเที่ยวไม่ได้เลย
สงสัยแม่ฮ่องสอนมีมนต์ขลัง เป็นจังหวัดเดียวของภาคเหนือที่ยังไม่เคยเหยียบย่างไป
แผนการตามรอยทัพญี่ปุ่นที่แม่ฮ่องสอนไปพม่ายังอยู่ในหัวครับ..มีโอกาสคงได้ไปแน่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Htow
*

« ตอบ #475 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 17:08:40 »

แม่ฮ่องสอนน่าเที่ยวครับ  หลานเป็นทหารเกณฑ์ไปขึ้นดอยที่ปายติดชายแดนพม่าเคยชวนไปเที่ยว
จนแล้วจนรอด จนมันปลดทหารก็ยังหาเวลาว่างไปเที่ยวไม่ได้เลย
สงสัยแม่ฮ่องสอนมีมนต์ขลัง เป็นจังหวัดเดียวของภาคเหนือที่ยังไม่เคยเหยียบย่างไป
แผนการตามรอยทัพญี่ปุ่นที่แม่ฮ่องสอนไปพม่ายังอยู่ในหัวครับ..มีโอกาสคงได้ไปแน่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ที่นี่น่าหลงใหลจริงๆนะแหละครับ ผมเองเข้ามา6ปีแล้วยังหาทางกลับไม่เจอ ได้แต่เที่ยวไปเรื่อยๆตามที่ใจอยากไป เจอที่ไหนประทับใจก็บันทึกเก็บไว้ดูวันหน้า (ชอบเที่ยวป่า) ก็ยังไปได้ไม่ทั่ว หากมีโอกาสมาทำงานทางนี้ก็ทักทายกันครับ อยู่ที่นี่มานานได้เพื่อนเยอะแยะโดยเฉพาะชาวดอยกับชาวป่า บางทีอาจสนับสนุนในส่วนงานของท่านได้ในบางเรื่องครับ ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

Htow
Beem002
มัธยม
**

« ตอบ #476 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 18:05:08 »

นี่ครับเจ้าเขียว และ หัวไก่ฟ้าที่ เจ้าเขียว เชลยไก่ป่า 21 ตัว ที่มันต่อได้

paejang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #477 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2012, 06:10:48 »

ยิงฟันยิ้ม นุ๊กลูกเพาะตัวใหม่กำลังเอาขึ้นกอน  ;

ตัวนี้ท่าจะเบ้ซ้ายตวยนะ อิอิ

แป๊ะจัง 229 หมู่8 ต.บ้านเหล่า อ.สูงเม่น จ.แพร่ 54130 โทร0869217843 เลี้ยงไก่งวง ไก่ดำ ไก่ยักษ์บราม่า นกแก้วซันคอนัวร์
cakenaja
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #478 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2012, 08:04:34 »

มาไม่ทันดูเสือ  ยิงฟันยิ้ม

SR เชียงราย [[[Sunday moRning]]]
https://www.facebook.com/groups/353702621313299/
dvd0123
ชั้นประถม
*

« ตอบ #479 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2012, 11:55:26 »

ยิงฟันยิ้ม นุ๊กลูกเพาะตัวใหม่กำลังเอาขึ้นกอน  ;

ตัวนี้ท่าจะเบ้ซ้ายตวยนะ อิอิ
เอาเสียงขันมาลงตวยก่า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 [24] 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 ... 333 พิมพ์