คนรักไก่ตั้ง........ไก่ต่อ

<< < (1428/1447) > >>

tazaaa:
ขอบคุณคับที่แนะนำทีแรกนึกว่าคงบ่เหมาะฟังเสียงแล้วเอื้อนยาวไปหน่อย อิคับ

Ryan:
อ้างจาก: tazaaa ที่ วันที่ 22 พฤษภาคม  2015, 15:47:47

ขอบคุณคับที่แนะนำทีแรกนึกว่าคงบ่เหมาะฟังเสียงแล้วเอื้อนยาวไปหน่อย อิคับ

ยาวกว่านี้ผมกะเกยเล่นเน่อครับ

ball_pongprapan:

อุปกรณ์ที่ใช้ ก็มี ไม้ เข็ม และก็ด้ายไนล่อน ผมไจ้เบอร์ 15

ตัดไนล่อน 2 เส้น ตบกึ่งค้องหัวท้ายไม้  แล้วตัด อีกเส้น ยาว วา(เอาไว้สานตัวมัน)กับ แฮ๋ม 3 คืบ(เอาไว้ถักส่วนหัว) อิอิ

ถักลงมาส่วนตัว ยาว 2 นิ้วสำหรับไก่ตัวปู้ 1.5 นิ้ว ไก่ตัวแม่

อยากทำเป็น
ช่วยลง รูปหรือ วีดีโอ ได้ไหมครับ ตอนนี้ได้แต่ตัวถัก สานต่อไม่เป็นครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

nip42:
ไผมีหมาดีๆ แบ่งผ่องครับ

SAkorn:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว