คนรักไก่ตั้ง........ไก่ต่อ

<< < (94/1447) > >>

Paul@CR:
ขออนุญาตท่าน Htow นิดนึงนะครับ
รูปของท่านค่อนข้างล่อแหลมต่อเยาวชนไปนิดนะครับ  ;D ;D
เกรงว่าคนที่ไม่เข้าใจ ไม่ใช่คอเดียวกันอย่างพี่น้องในบ้านนี้มาเห็นเข้า
ในโลกไซเบอร์อะไรก็เกิดขึ้นได้ พวกคอนเซอร์เวถีบก็มีเยอะเข้ามาเห็นจะค้อนเอาได้ ;) ;)
ความจริงจำพวกแมวไม่ต้องลูกเก้าหรอกครับ แค่เจ็ดสิบก็เอาอยู่  :P
ว่าแต่มีอีกซักผืนสองผืนมั๊ยละครับท่าน  ;D ;D

Pon:
เดียวไปถ่ายมาอวดพ่องก่อนเตอะ
ไก่หมานๆๆ ของเฮาก่ะมี

combonono:
 ;D ;D  ถึงท่าน Htow กระผมไม่แนะนำให้นำผลงานมาลงในกระทู้นะครับถ้าอยากส่งให้เพื่อนสมาชิคควรส่งทางหลังไมค์(ข้อความส่วนตัว)ผมยังไม่อยากให้กระทู้นี้โดนปิดนะครับมันล่อเป้าเกินไปไม่ใช่ไม่อยากดูนะครับผลงานทางหลังไมค์เท่านั้นนะครับ อีกอย่างลบรูปด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ;D ;D

combonono:
อ้างจาก: Paul@CR ที่ วันที่ 18 กันยายน  2012, 08:54:43

อ้างจาก: combonono ที่ วันที่ 17 กันยายน  2012, 19:08:51

อ้างจาก: Paul@CR ที่ วันที่ 17 กันยายน  2012, 15:32:47

มีอะไรหรือเปล่าครับ

;D ;D  เปล่าครับดูลักษณะท่าทางน่าจะเป็นคนชอบเที่ยว ป่าครับ   ;D ;D

ครับ ลูกทุ่ง ๆ ครับ ชอบดูนก ตกปลา เที่ยวป่าตามหาสัตว์บ้างตามโอกาส  ;D
โตมากับไร่ กับนา และป่าสูง สมัยก่อนก็หนังสะติ๊ก โตมาหน่อยก็ปืนแก๊ปทำเอง รุ่นกระทงขึ้นมาก็จ้างทำ (สะสมไว้หลายครับทั้งสับหลัง สับข้าง)
ต่อมาได้มีโอกาสได้ศึกษาในระดับสูงก็ร่วมทำวิจัยกับต่างชาติ เดินป่าเป็นเดือน ๆ รู้สึกว่าชอบครับ เข้าป่าแล้วสบายใจดี
ปัจจุบันด้วยหน้าที่การงานก็เข้าปีละครั้งเพื่อพักผ่อน..เรื่องไก่ป่า เห็นมาเยอะครับ เคยเห็นแต่พรานนำเขาตอดเอามา ไม่เคยเห็นเขาตั้งไก่ต่อซักที
แถวบ้านเกิดผมเป็นเขตติดต่อระหว่างตุ้มหูแดง กับตุ้มหูขาวครับ เรียกว่าถิ่นหากินทับซ้อนกันเลย
ตอนนี้หันมาสนใจไก่ต่อ เพื่อการศึกษาครับ
ที่ร่ายมายาวไม่มีอะไรครับ โปร่งใสครับโปร่งใส  ;) ;)

ฮ่าๆ ผมนายเดินต่ำหำห้อย เดินดอยหำหด ในห้อง ไรเฟิ่ล คลับ บ้าน กันอินครับผม

Htow:
อ้างจาก: Beem002 ที่ วันที่ 17 กันยายน  2012, 21:12:21

ที่จริงไก่อยู่ที่เวียงป่าเป้าครับ แต่ตอนนี้เอาไก่มาไว้ที่ ตัวเมืองเชียงรายแล้วครับ
เอามาทับตัวเมีย แต่ตอนนี้ตัวเมียฟักแล้ว  ผมก็เลยมัดคอนไว้ ขนใหม่เริ่มขึ้นแล้ว
(เรื่องค้างคืนนั้นหรอครับ เอาเป็นว่าหลังไมค์ดีกว่าครับ)
พูดถึงไก่ตัวนี้ เชลยไก่ป่า 21 ตัว ไม่ใช่ไก่ป่าอย่างเดียว มันเคยได้อีเห็น รวมทั้งไก่ฟ้า หรือไก่ขัว
อีกด้วย.
=ที่ผมขายก็คือ ตอนนี้เล่น นกกรงหัวจุก อยู่กะว่าจะเอาเงินไปซื้อนกแข่งครับ
==ถ้าใครซื้อไปรับประกันครับ ถ้าต่อไก่ป่าไม่ได้ยินดีคืนเงินครับ อิอิ)

0871720606/0896335866 ถ้ามีเวลาเหลือโทรมาคุยกันบ้างก็ได้ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว