เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 06:35:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ขอคำแนะนำสำหรับ แอร์การ์ด (Aircard) ค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอคำแนะนำสำหรับ แอร์การ์ด (Aircard) ค่ะ  (อ่าน 1743 ครั้ง)
~KT 2 U~
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2010, 09:11:31 »

อยากทราบว่ารุ่นไหนที่ใช้ดีๆ (ดีที่สุด) บ้างคะ
แบบว่า ไม่หลุดบ่อย ความเร็วดี ราคาไม่แรง

ช่วยแนะนำด้วยค่า  ยิ้มกว้างๆ ว่าจะซื้อมาใช้ ยังตัดสินใจอยู่

LP
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2010, 09:45:49 »

ไม่กล้าแนะนำว่าตัวไหนดีที่สุดครับ

แต่ตอนนี้ใช้ตัวนี้อยู่ครับ AIS AIRCARD 3.6 Mbps. ตัวสีขาว ราคา 1,390 บาท

ความเร็วอยู่ในระดับดี ถ้าเอามาใช้งานทั่วๆไป เช็คเมลล์, facebook, เว็บไซต์ทั่วไป
ไม่เน้นดูคลิปวิดีโอ หรือดาวน์โหลดไฟล์ใหญ่ๆ แต่หมายถึงว่าไม่ไช่ดูคลิปไม่ได้นะครับ ดูได้แต่ก็ไม่ถึงกับเปิดปุ๊บติดปั๊บ เหมือนพวก ADSL หากเน็ตหลุดก็สามารถเชื่อมต่อใหม่ได้ทันทีครับ หลุดไม่บ่อยเคยเจอหลุด 2-3 ครั้ง

ตัวนี้ซื้อมาจะมีซิมแถมให้ ใช้ได้ฟรี 30 ชั่วโมง
CR159
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2010, 09:50:42 »

แนำนำของ Catcdma คับ

099-2424559 เขตเมืองเชียงราย แม่สาย แม่จัน เชียงแสน หรือไกลจากนั้น
~KT 2 U~
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2010, 09:56:38 »

ของ CAT นี่ต้องใช้สัญญาณ CAT เลยมั้ยคะ (เพราะพื้นที่ที่อยู่ สัญญาณCATใช้ไม่ได้น่ะค่ะ ยิ้มกว้างๆ)

แล้วถ้าเป็นของ True Move แต่ละท่านเห็นว่าเป็นยังไงบ้างคะ

หนอนน้อย
กระดื๊บ กระดื๊บ
ระดับ ป.ตรี
*

รักในสิ่งที่ทำ แล้วอะไรก็จะดี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 11:59:39 »

ของ CAT นี่ต้องใช้สัญญาณ CAT เลยมั้ยคะ (เพราะพื้นที่ที่อยู่ สัญญาณCATใช้ไม่ได้น่ะค่ะ ยิ้มกว้างๆ)

แล้วถ้าเป็นของ True Move แต่ละท่านเห็นว่าเป็นยังไงบ้างคะ
True Move ผมเคยใช้ แค่ออนเอ็มยังหลุดเปิดหน้าเวปหลับรอ แนะนำDtac ไวดีผมใช้อยู่

Tel.087-7268139
aoaow
อ๊อพชั่น คอมพิวเตอร์
ชั้นประถม
*

ร้าน อ๊อพชั่นคอมพิวเตอร์ รับซ่อมโน๊คบุ๊คทุกอาการ ทุกยี่ห้อ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 14:46:25 »

เชียงรายใช้ 3G ได้ด้วยหรอ.....

ซื้อ 3G มาก็ใช้ได้ตามความเร็วแบบธรรมนะ เชียงราย อ่ะ 

เมื่อไหร่จะใช้ 3G ได้ซะที 

x27
มัธยม
**

ฮักเจียงฮายคับ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 21:06:01 »

ไม่กล้าแนะนำว่าตัวไหนดีที่สุดครับ

แต่ตอนนี้ใช้ตัวนี้อยู่ครับ AIS AIRCARD 3.6 Mbps. ตัวสีขาว ราคา 1,390 บาท

ความเร็วอยู่ในระดับดี ถ้าเอามาใช้งานทั่วๆไป เช็คเมลล์, facebook, เว็บไซต์ทั่วไป
ไม่เน้นดูคลิปวิดีโอ หรือดาวน์โหลดไฟล์ใหญ่ๆ แต่หมายถึงว่าไม่ไช่ดูคลิปไม่ได้นะครับ ดูได้แต่ก็ไม่ถึงกับเปิดปุ๊บติดปั๊บ เหมือนพวก ADSL หากเน็ตหลุดก็สามารถเชื่อมต่อใหม่ได้ทันทีครับ หลุดไม่บ่อยเคยเจอหลุด 2-3 ครั้ง

ตัวนี้ซื้อมาจะมีซิมแถมให้ ใช้ได้ฟรี 30 ชั่วโมง

ใช้ตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ ก็โอเคนะครับ  ขยิบตา
hutsu
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 22:00:51 »

ใช้ vodafone md950 +sim dtac  ใช้มาปีกว่าๆแล้ว ไม่มีปัญหา
ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะครับ ว่าdtac ดีกว่า จากที่เคยใช้ค่ายอื่นมา
~KT 2 U~
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2010, 00:29:47 »

ใช้ตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ ก็โอเคนะครับ  ขยิบตา

่ขอไดร์เวอร์ตัวนี้หน่อยได้มั้ยคะ ไม่รู้มันไปหายตอนไหน - -" เสียบปุ๊บ Auto run ตัว install ไม่ขึ้น
เข้าไปหาในไดร์ก็ไม่เจอ - -"

ใครมีช่วยแบ่งให้หน่อยนะคะ ต้องการอย่างแรง  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

~KT 2 U~
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2010, 01:08:08 »

เหอะๆ เจอแ้ล้วอะค่ะ ที่แท้ - -"  ช่องUSBมันหลวมนี่เอง มันก็เลยมองไม่เห็นอะไรสักอย่าง เห็นแต่หน้าไดร์ แต่ไม่เห็นตัวไดร์ ^^"

lemans
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 15:53:12 »

แต เปิ้นก็ใช้ aircard ใช้เหมือนกัน เล่นของ Dtac เร็วดีนะ เสียอย่างเดียวเชื่อมต่อ ยากไปหน่อยนึง AIS เชื่อมต่อง่าย แต่ค่อนข้างหน่วงๆ ช้าๆ True เห็นว่าเร็วเหมือนกัน (อันนี้ยังไม่ได้ลอง เค้าบอกมา) แอร์การ์ดยี่ห้อไหนก็ได้ แค่ 3G ธรรมดาก็วิ่งกระฉูดแล้วหละ
หน้า: [1] พิมพ์