เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 08:35:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ศูนย์รวมธุรกิจด้านการบริการ (ผู้ดูแล: CR.COM, B.E.)
| | |-+  มีใครพอจะแนะนำสถานที่ เนอสเซอร์รี่ รับเลี้ยงเด็ก 3-4 ขวบบ้างไหมค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน มีใครพอจะแนะนำสถานที่ เนอสเซอร์รี่ รับเลี้ยงเด็ก 3-4 ขวบบ้างไหมค่ะ  (อ่าน 446 ครั้ง)
บัว
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2013, 18:36:56 »

อยากได้สถานที่ สะอาด ปลอดภัย ดูแลเด็กทั่วถึง ค่ะ
dekdee2516
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2013, 18:39:57 »

2ขวบก็สามารถเข้าเตรียมอนุบาลได้แล้วนี่ครับ จะไปฝากเลี้ยงทำไมครับ
maepang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2013, 19:06:35 »

อายุ 3-4 ปี สามารถสมัครเรียนในระดับชั้นเตรียมอนุบาล  หรือชั้นอนุบาลได้แล้วค่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2013, 19:14:02 »

ศูนย์เด็กเล็ก ค่ายเม็งราย ซิครับ
เช้าไปส่ง เย็นไปรับ อยู่ในค่ายทหาร ถามคนที่เคยใช้บริการดูเอาเอง
ได้แค่บอกนามเท่านั้น

บัว
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2013, 21:03:00 »

ฝากเลี้ยงชั่วคราว1-2เดือนค่ะ ปกติอยู่ตปท.

corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2013, 22:04:43 »

ฝากเลี้ยงชั่วคราว1-2เดือนค่ะ ปกติอยู่ตปท.
..อ่านและตีความไม่ผิดใช่ไหมครับ..
ทิ้งเด็กไว้กับสถานรับเลี้ยง หนึ่งถึงสองเดือน
โดยผู้ปกครองไม่ได้อยู่ด้วย.....แบบนี้เชียงรายคงไม่มีมังครับ...?

babybank007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2013, 11:58:03 »

..อ่านและตีความไม่ผิดใช่ไหมครับ..
ทิ้งเด็กไว้กับสถานรับเลี้ยง หนึ่งถึงสองเดือน
โดยผู้ปกครองไม่ได้อยู่ด้วย.....แบบนี้เชียงรายคงไม่มีมังครับ...?
อ่านและตีความผิดครับ  แลบลิ้น

เค้าก็บอกอยู่ว่า ปกติอยู่ต่างประเทศ แต่ตอนนี้อยู่ประเทศไทย
ตอนนี้เลยอยากหาที่รับฝากเลี้ยงชั่วคราว (ซึ่งก็อาจจะเป็นช่วงกลางวัน)
เค้าไม่ได้บอกว่าจะิ้ทิ้งเด็กไว้แล้วไปต่างประเทศ1-2เดือน  แลบลิ้น แลบลิ้น

ศูนย์เด็กเล็ก ค่ายเม็งราย ซิครับ
เช้าไปส่ง เย็นไปรับ อยู่ในค่ายทหาร ถามคนที่เคยใช้บริการดูเอาเอง
โรงเรียนอนุบาลกองทัพบกอุปถัมป์บริบูรณ์ธนวัตน์นี้ก็ดีครับผมก็จบอนุบาลจากที่นี่มาเกือบ20ปีละ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิ้ม
chamin nichart
ระดับ ป.ตรี

ตุ๊กตาจ๋า

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2013, 13:25:21 »

ฝากแค่เดือนสองเดือน  เด็กคงจะร้องไห้น่าดูค่ะ  สองเดือนเด็กคงยังปรับตัวไม่ได้
แถมช่วงนี้อากาศเย็นด้วยอาจจะป่วยบ่อยด้วยค่ะ  ทางที่ดีหาพี่เลี้ยงมาช่วยดูแลใกล้หูใกล้ตาจะดีกว่านะคะ
แค่เดือนสองเดือนเอง  สงสารลูกเอาไปให้เค้าร้องไห้เปล่าๆค่ะ

ชีวิตคือบททดสอบ
thangthavorn
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2013, 18:46:12 »

ไม่ลองเอามาฝากที่เนอซเซอรีที่อนุบาลอำไพอะคะ ที่นั้นเขาสอน 3ภาษา ไทย อังกฤษ จีน  ตั้งแต่ เด็ก2 ขวบขึ้นไปคะ พี่เลี้ยงเด็ก กับคุณครู พูดภาษาอังกฤษกับเด็ก ทั้งวันคะ ตอนเช้ามีอาหารเช้า มีอาหารเที่ยง ของว่าตอนเย็น เด็กที่นั้น 2ขวบ ก็รู้จักแล้วคะว่า สีแต่ละสีในภาษาอังกฤษคืออะไร ที่นั้นสะอาด ดูแลเด็กดีคะ พี่เลี้ยง ก็พูดภาษาอังกฤษกับเด็กคะ  แถมมีรถรับส่งโรงเรียนด้วยคะ
Chamlong1234
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2013, 19:40:32 »

เห็นด้วยครับหลานสาวก็ฝากที่นี่ เขาฝีกเด็กดีมาก บทสวดมนต์ท่องได้ผู้ใหญ่บางคนอาย กริยามารยาทเรียบร้อย  พูดจาฉะฉาน  เขียน อ่าน หนังสือคล่อง ยกนิ้วให้ครับ
หน้า: [1] พิมพ์