เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 23 เมษายน 2024, 19:16:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  เตือนภัยรถมือ2ค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เตือนภัยรถมือ2ค่ะ  (อ่าน 1990 ครั้ง)
theblackshop
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2013, 22:19:40 »

ขอเตือนภัย ท่านใดจะซื้อรถมือ2จากเต็นท์รถ....(อยากบอกมากแต่กลัวโดนว่าปากหมาเพราะโดนด่ามาแล้ว) ระวังเปนรถยอมแมวนะค่ะ   เพราะ เค้าซื้อรถที่โดนชมสภาพยับเยินมา  ในราคาถูก แล้วเอามาตัดต่อ แต่ก้อไม่ได้เปนทุกคันนะค่ะ  เหนมากับตาค่ะ  เพราะเอารถไปหาซ่อมที่อู่แถวนั้น (ขายรถมือ2และรับซ่อมรถด้วย)แต่พอถามอู่ที่จะไปซ่อมปิดกิจการไปแล้ว  มันเลยสวมรอยให้เราซ่อมค่ะ คิดราคาถูก พอซ่อมเสร็จ นัดไปเอารถ  เหนรถที่เอามาซ่อมเราก้อเลยถามว่า เจ้าของยังจะซ่อมอยู่เหรอสภาพนี้  เจ้าของอู่มันไม่พูด แค่บอกว่าเจ้าของให้ซ่อมแล้วเอาไปขาย  แต่พอได้คุยกับแม่เจ้าของอู่  ดันเล่าให้ฟังหมด  ลูกเค้าซื้อซากรถที่ถูกชนมา มาถูกไม่กี่หมื่นแล้วเอามาซ่อมขาย แต่เวลาขายเปน2-3แสน ส่วนมากจะเปนรถ TOYOTA VIGO เพราะคนดอยซื้อเยอะ  (หลอกขายให้คนดอยซะงะ)  พอเราได้ยินก้อเลยพูดกับแฟน และแกล้งถามมัน ว่าคนเอามาซ่อมเนี่ยฉลาดนะเวลาเอาไปขายได้กำไรโครตเยอะ  หลังจากนั้นมันพูดประชดเราเลย  พูดเหมือนว่าให้คนอื่นแต่เรารู้ว่าด่าเราแน่ๆ  เลยอยากเตือนให้ระวังกันด้วยนะจ๊ะ  จะซื้อรถมือ2 ก้อระวังกันหน่อยดูให้ดีดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 ตุลาคม 2013, 22:22:00 โดย theblackshop » IP : บันทึกการเข้า
กลัวที่ไหน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2013, 01:45:22 »

ปลาเน่าไม่กี่ตัว ทำธุรกิจเต็นท์รถพินาศมาเยอะ

ขอใบ้นิดได้มั้ยคับ ว่าเต็นท์ไหน+พิกัด

พญาสิงห์ ๒
ระดับ ป.ตรี

พอเพียงและเพียงพอ.

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2013, 05:15:14 »

กะว่าจะซื้อมือสองสักคันไม่เอาละ กลัว

มุ่งมั่นย่อมทำได้ ตั้งใจย่อมสำเร็จ
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2013, 09:32:40 »

ปลาเน่าไม่กี่ตัว ทำธุรกิจเต็นท์รถพินาศมาเยอะ

ขอใบ้นิดได้มั้ยคับ ว่าเต็นท์ไหน+พิกัด

แถวสันทราย ไม่อยากเจาะจงมาก เพราะก้ออยู่สันทรายเหมือนกัน แต่ถ้าอยากได้รายละเอียด pm  ให้แล้วกันค่ะ
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2013, 09:36:10 »

กะว่าจะซื้อมือสองสักคันไม่เอาละ กลัว

ก้อใช่ว่า เต้นท์รถมือ2  จะเป็นทุกเต้นท์นะค่ะ ดูให้ดีๆๆค่ะ  หาคนที่ดูรถเปนไปด้วยก้อจะดีค่ะ  จะได้ไม่โดนโกง คนที่ซื้อขายจริงใจก้อมีค่ะ
cazzmaniann
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2013, 12:40:17 »

ซ่อมยังไงก็เหมือนเดิมคับ ต่อให้ ช่างเทพจากไหนก็ตาม

รถมือสอง ดอกแพง ยังไง ก็ขอผ่าน

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=454578.0
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
theheroman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2013, 10:32:04 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dเป็นอุทาหรครับบบ
มีประโยชน์
chalermpong
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2013, 22:12:58 »

ส่วนมากจะเป็นพ่อค้ารถ จะเต้นกรืออะไรก้ตามเขาจะไปหาซื้อรถที่ชนมาหนัก เบา จากเจ้าของรถบ้าง ประกันบ้าง ที่เจ้าของเขาไม่ซ่อม ซื้อมาในราคาถูก แล้วก้จะมาทำใหม่ขาย ก่อนที่เขาจะซื้อเขาก้จะประเมินราคาใว้แล้ว กำไรหลักหมื่นเห็นๆบางคันเป็นแสน เขาจะมีอู่ทำประจำ จะให้ดีต้องพาช่างที่ชำนาญหน่อยไปดูรถด้วย จะใด้ไม่เสียที
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2013, 22:57:03 »

ส่วนมากจะเป็นพ่อค้ารถ จะเต้นกรืออะไรก้ตามเขาจะไปหาซื้อรถที่ชนมาหนัก เบา จากเจ้าของรถบ้าง ประกันบ้าง ที่เจ้าของเขาไม่ซ่อม ซื้อมาในราคาถูก แล้วก้จะมาทำใหม่ขาย ก่อนที่เขาจะซื้อเขาก้จะประเมินราคาใว้แล้ว กำไรหลักหมื่นเห็นๆบางคันเป็นแสน เขาจะมีอู่ทำประจำ จะให้ดีต้องพาช่างที่ชำนาญหน่อยไปดูรถด้วย จะใด้ไม่เสียที

ทำแบบนี้ก้อแย่นะค่ะ  จรรยาบรรณไม่มีหวังรวยอย่างเดียว
keemarok
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ปรึกษาปัญหาทางรถ

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2013, 15:09:32 »

เป็นทุกที่ครับ แล้วแต่เลย ไม่เกี่ยวเลยครับว่าจะเป็นที่ไหน
ตาดีได้ตาร้ายเสียครับ รถมือ 2 แล้วแต่จะเลือกครับ

จองลมได้ลม
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2013, 16:44:48 »

ขึ้นชื่อว่าเป็นของมือ 2 ยังไงมันก็ไม่เหมือนมือ 1 ครับ
แนะนำว่าให้พาคนที่รู้เรื่องรถที่ไว้ใจได้ช่วยไปดูให้อีกแรง... ยิงฟันยิ้ม

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2013, 19:28:29 »

แจ้งความเลยก่ะครับ อย่าปล่อยให้ลอยนวน ประจานเลยครับ ไม่งั้นเต้นดีๆเสียหายครับ

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2013, 19:23:32 »

แจ้งความเลยก่ะครับ อย่าปล่อยให้ลอยนวน ประจานเลยครับ ไม่งั้นเต้นดีๆเสียหายครับ

มันจะแจ้งได้เหรอค่ะ  เพราะเราไม่ได้ซื้อรถ เราแค่เอาไปซ่อม แต่เหนเหตุการณ์เท่านั้นค่ะ  ถ้าแจ้งได้ก้ออยากแจ้งอยู่ค่ะ
mooh
mooh multi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2013, 14:24:29 »

ชนยับแล้วเอามาซ่อม ผมไม่แน่ใจว่าเดี๋ยวนี้จะยังมีกันอีกเหรอครับ เพราะอะไหล่รถทุกวันนี้ถูกมาก

ส่วนมากจะเอามาตัดต่อมากกว่าครับ แล้วก็ยังมีอีกหลายๆเทคนิคซึ่งบางทีอาจจะผิดกฎหมาย

วิธีสังเกตุรถมือ2ก็ค่อนข้างเยอะ อย่างที่คุณ ข้อความโดย: doldee บอก
หาคนรู้ไปช่วยดีกว่าครับ
เต้นท์บางที่ รับแต่รถดีๆจริงๆ มีเยอะแยะไปครับ

รับออกแบบสื่อมัลติมีเดีย
Giffarine.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2013, 07:02:18 »

น่ากลัว  ร้องไห้
aek_j
มัธยม
**

ถ้ารีบ ทำไมไม่ไป ตั้งแต่เมื่อวาน

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2013, 10:18:21 »

เคยอยู่กับรถใหม่ แต่ใช้รถมือสองมาตลอดครับ ทุกวันนี้ก็ขับรถมือสอง( มั้ง ) ครับ
 คานหน้าไม่เดิม เครื่องเปลี่ยนมา เพลาขับดังก็อก ๆ ไฟ ABS โชว์มั้ง ดับมั้ง สาดสีมาไม่ดี รัยอีกหว่าเยอะจำไม่ไหว แต่แอร์เย็นเวอร์ เสียงพัดลมทำงานเงียบและแปะ ๆ พอ ๆ รถใหม่ ระบบไฟเยี่ยม ลองขับเหยียบสุด 190 กว่า กล่องตัด เบรคชัวร์มาก คันใหญ่เครื่องใหญ่ ราคาไม่แพง ( จัดเต็ม ) สุดท้าย 1000 ยาชอบเพราะมีเบาะหนังแท้และติดแก็สหัวฉีดให้เสร็จ ^ ^ จบข่าว

เอก
    มือถือ 086 729 5613 (ทรู)
    line ID  " Clubjz "
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2013, 22:06:36 »

ตอนนี้ได้ข่าวว้าทำอู่กลางด้วยค่ะ  และเหนรถ พังยับ หลายคันเพื่อมาตัดต่อขาย  ส่วนมากเปนวีโก้ค่ะ 
^-^KIJ_KUNG^-^
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2013, 11:02:56 »

คนที่จะซื้อแนะนำเป็นรถบ้านดีกว่าครับ ถูกกว่า หาที่จัดเอง
แถมได้รู้เกี่ยวกับรถจากเจ้าของรถ พูดง่ายๆเขาจริงใจกว่าเต้นรถแน่นอน
หน้า: [1] พิมพ์