เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 11:26:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ทรูช้อป เซ็นทรัล เชียงราย
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน ทรูช้อป เซ็นทรัล เชียงราย  (อ่าน 60957 ครั้ง)
EKACHAI
ชั้นประถม
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2014, 09:04:01 »

สาขาบีกซี รับแลกโทรศัพท์ ทรูอยู่ไหมครับ
masayuki
ชั้นประถม
*

ขี้เหล้าปริญญา

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2014, 08:07:29 »

สาขา Big C เชียงราย บริการดีมากๆ ไปใช้บริการหลายครั้งล่ะ รวดเร็วทันใจ เสียอย่างเดียวพื้นที่แคบไปนิด... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รูปไม่หล่อ คารมดี บ่ะมีตังค์ ..https://www.facebook.com/masayuki.torn
patiwat2012
ชั้นประถม
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2014, 20:47:46 »

ผมก็เคยเจอครับ ตอนซื้อไอโฟน..พนักงานลืมใส่โปรโมชั่น สองรอบบิลแรกจ่ายเต็ม ผมเคยใช้บริการทรูชอปมาหลายที่ ที่นี่ไม่เหมือนที่อื่นจริงๆครับ ผู้จัดการเป็นผู้หญิง ชอบให้เบอร์บอกว่าติดต่อโดยตรงได้เลย แต่โทรไปไม่เคยรับ นึกว่าเจอคนเดียวซ๊ะอีก...และเคยโพสห้องนี้แล้ว ช่วยกันทำให้เค๊ารู้เพื่อปรับปรุงครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=531878.msg6334020#msg6334020
icute
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

จริงจัง จริงใจ

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2014, 15:12:05 »

ผมจัดชุดใหญ่ไปรอบนึง เดี๋ยวนี้เจอหน้าผมยิ้มให้แต่ไกลเลยครับ อิอิ

ติดต่อโดยตรงทาง pm

"อ่านข้อมูลสินค้าให้ละเอียดก่อนโทร/Line นะค้าบบบบบ ^^"
ignore
ความจริงที่มองไม่เห็นแท้จริงแล้วยังคงตกอยู่ในใจเราเอง
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2014, 20:57:51 »

ถ้าเฮาเจอแบบหลายๆกระทู้ เฮาจะต่อว่าต่อหน้าช็อบเลย โดยเฉพาะพนักงานท่า่นนั้น และลงท้าย
กูไม้ได้ของข้าวมึงแดก กูเอาเงินมาให้พวกมึง ถ้าบ่อเต็มใจ๋ยะงานออกไปหื้อก็ไปนอนอยู่ที่บ้านไป
แล้วบ่อยหื้อเด็นรุ่นใหม่ที่พร้อมอยากทำงาน มาทำงานบริการประชาชน ดีกว่า
บางที่การเขียนต่อว่าในสื่อ ก็คงบ่อเข้าฮูขี้เขานะก้าาาาาาาาาา  ขยิบตา ขยิบตา
เล่นด่าต่อหน้าดีกว่า
makin
มัธยม
**

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2014, 12:16:54 »

วันก่อนไปติดต่อรับเครื่องฟรีที่เซ็นทรัลตามโปร  บอกว่าของหมด
แล้วทำหน้าอารมณ์เสีย  ก้มหน้าเล่นคอมต่อไปไม่สนใจลูกค้า
ต้องถามกลับไปว่าของจะมาเมื่อไหร่  แล้วต้องมารับเองให้คนอื่นมารับแทนไม่ได้
บ้านผมอยู่เชียงแสนเติมน้ำมันรถไปกลับสองรอบซื้อเครื่องใหม่ได้เลย
คิดว่าคงไม่เอาแล้วครับ  แล้วก้อจะเปลี่ยนค่ายด้วย  ผู้บริโภคเป็นผู้จ่ายตังค์ครับ
บริการไม่ดีก็มีเจ้าอื่นให้เลือก
ผมเคยไปถาม เรื่อง โปรโมชั่น แล้วจะเลือกเปิดเบอร์  ตามนั้นเลยครับ ทำหน้าอารมณ์เสีย ก้มหน้าเล่นคอม ต่อ อียัยนี้ บริษัททรูจ้างมา เพื่อให้คอมหรืออย่างไง ผมเลยไป ใช้บริการสาขา บิ๊กซี การบริการแตกต่างกัน อย่างสิ้นเชิง ไม่ไปแล้ว ทรู เซ็นทรัล

เจอเหมือนกันครับว่าจะย้ายเบอร์มาสักหน่อย ถามโปร ถามคำตอยคำ เก็บของ.  กระเป๋า จะกลับบ้านอย่างเดว เราเลยมึน ก็ยังไม่ได้ย้ายค่าย ชักลังเล
เลดี้อาร์ทติส แทททู เชียงราย
GaliLeo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2014, 23:54:49 »

ทรูช้อป เซ็นทรัล  เจอกับตัว ส่ายหัวพูดว่า วุ้ยใส่ งง เลย  อารมณ์นางค้างจากใครไม่รู้

ทำหน้าตา ยังกะไปขอฟรี ปรับปรุงด่วน
Oscar 4499
ชั้นประถม
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2014, 10:34:31 »

กูโทรจนเบื่อละแม่งหมาตัวก็ไม่รับสัส
4-5เบอร์มึงมีไว้ให้พ่อมึงโทเลยสัส
พนักงานแม่งก็ส้นตีนตายห่าหมดแล้วมั้ง
โทสับตั้งหลายเครื่องมึงไม่รับซักเครื่องไอ่สัส
มึงอย่าให้กูได้ไปนะแม่งกูจะอาละวาดให้พูดแล้วของขึ้นเด๋วเจอกูสขขาเซ็นทรัลมึง
~TOP-VC~
มัธยม
**

เสือซุ่ม

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2014, 15:06:34 »

กูโทรจนเบื่อละแม่งหมาตัวก็ไม่รับสัส
4-5เบอร์มึงมีไว้ให้พ่อมึงโทเลยสัส
พนักงานแม่งก็ส้นตีนตายห่าหมดแล้วมั้ง
โทสับตั้งหลายเครื่องมึงไม่รับซักเครื่องไอ่สัส
มึงอย่าให้กูได้ไปนะแม่งกูจะอาละวาดให้พูดแล้วของขึ้นเด๋วเจอกูสขขาเซ็นทรัลมึง

ไปเลยสิครับ จะรออะไร  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
i-happy
ระดับ ป.ตรี

ชีวิตยังไม่สิ้น ก็ดิ้นกันต่อไป

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2014, 16:47:13 »

สงสัยชื่อเสียงกระฉ่อนจริง มีคนมาคอนเฟิมหลายคน 5555
MafiaLanna
ชั้นประถม
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2015, 11:07:17 »

มันเคยรับโทรศัพท์กันไหมเนี้ย
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2015, 12:51:10 »

...ตามความเข้าใจของผมนะครับ
...ระหว่างบิ๊กซี กับ เซ็นทรัล คนละแผนกกันครับ
...พวกจำหน่ายเครื่อง หรือดูแลซอฟแวร์ ซ่อม ซิม ต้องบิ๊กซี
...พวกเคาเตอร์เซ็นทรัลเป็นสาขา รู้แต่เรื่องเงินๆ ทองๆ  รับรู้เฉพาะบิลจ่ายเงิน

...แต่ผมใช้ DTEC นะครับ จ่ายเงินต้องเซ็นทรัล
...มีปัญหาต่างๆ บิ๊กซี ครับ.

...สรุป คือ เหมือนๆ กัน
~ Bullet for my Brother ~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2015, 13:16:52 »

ขออนุญาตแนะนำว่า ถ้าทำงานบริการแล้วลำบากนัก ก็ลาออกไปเถอะครับ สงสารคนมาใช้บริการ สงสารบริษัทต้องมาเสื่อมเสียเพราะเหตุผลโง่ๆแบบนี้
poj poj
ชั้นประถม
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2015, 21:45:10 »

ยิ้ม
สำหรับผม คงไม่แสดง คห.ตามหัวข้อกระทู้ครับ!!!
คือ...เพียงแต่จะบอกว่าการมีงานทำนั้น ดีมากครับ น่าภูมิใจ อาจจะ...รักหรือเกลียด ก็ตาม... ยิ้มกว้างๆ ก็ได้เงินครับ
คือ...บางท่านอาจไม่ชอบงานที่ตนทำ เพราะคงมีหลายสาเหตุ แต่ละท่านๆๆๆ
แต่เมื่อเรา-ท่านได้รับค่าตอบแทน(เงิน)สมควรปฏิบัติหน้าที่ให้เต็มที่ครับ
ขอพึงคิด...ว่ามีผู้อยากทำงานแทนท่าน มีอีกมากมาย มากมาย มากมาย
.....ผมแสดง คห.ตามที่เคยตกงาน...และหางานทำ...ลำบากมากกก
.....เคยทำงานประเภท...บริการหรือเสนอสินค้าฯลฯ     เหมือนขอท......
Muchimoto
ชั้นประถม
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2015, 10:14:52 »

ไปเลิกใช้สองครั้งแล้ว
ทั้งสองที่  084- 1722100
ทั้งสองที่ พยายามให้เหตุผล
ซึ่งเราลืมไปแล้ว
สรุปครือ เลิกใช้ไม่ได้...

ปัจจุบันก้อยังใช้อยู่ครับ

หรือว่าเป็นนโยบายไม่ให้เลิก 555
aisuneko
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2015, 14:40:01 »

555สงสัยเป็น มนุษย์เม็น พนักงานหน้าบ่างามตลอด ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
patiwat2012
ชั้นประถม
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2015, 13:05:11 »

ผมก็เคยเจอครับ ตอนซื้อไอโฟน..พนักงานลืมใส่โปรโมชั่น สองรอบบิลแรกจ่ายเต็ม ผมเคยใช้บริการทรูชอปมาหลายที่ ที่นี่ไม่เหมือนที่อื่นจริงๆครับ ผู้จัดการเป็นผู้หญิง ชอบให้เบอร์บอกว่าติดต่อโดยตรงได้เลย แต่โทรไปไม่เคยรับ นึกว่าเจอคนเดียวซ๊ะอีก...และเคยโพสห้องนี้แล้ว ช่วยกันทำให้เค๊ารู้เพื่อปรับปรุงครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=531878.msg6334020#msg6334020
จากที่เคยโพสและแสดงความคิดเห็นไปแล้ว เข้ามาดัน แถมให้อีก ตรงเค๊าเตอร์รอบเสาคับจะมีพนักงานชายผอมๆหน้าหนวดๆ พูดไม่ดีกับลูกค้าบ่อยมาก ยิ่งถ้าเป็นลุงๆป้าๆไปติดต่อยิ่งพูดดูถูกลูกค้าครับ....แต่มีที่เคาน์เตอร์จ่ายตัง จะมีพนักงานชาย(ไม่เต็ม100)อยู่คนนึง บริการดีมากครับ ผมว่าดีที่สุดในนี้แล้วครับ ยกมือไหว้ทุกครั้ง แค่มาจ่ายตังยังให้คำแนะนำการใช้งานเลยครับ
nichadagar
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2015, 14:25:51 »

สาขาในตำนานจริงๆ5555
UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2015, 07:17:49 »

ผมว่าก็โอเคนะผมว่าแล้วแต่จังหว่ะมากกว่า

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
lenovo
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2015, 15:47:25 »

ว่างๆจะแวะไปเที่ยวครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์