เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 06:50:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ศูนย์รวมธุรกิจด้านการบริการ (ผู้ดูแล: CR.COM, B.E.)
| | |-+  ต้องการปรึกษาปัญหาด้านการเงินค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ต้องการปรึกษาปัญหาด้านการเงินค่ะ  (อ่าน 236 ครั้ง)
✿o(≧v≦)o ✼❃❂❁❀Tonwaii❀❁❂❃✽ o(≧v≦)o✿
ชั้นประถม
*

✿❀Tonwaii❀✿

« เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2013, 18:43:14 »

ตอนนี้กำลังจะลงทุนทำร้านนมเล็กๆในเมืองเชียงราย
ขาดเงินทุนอีกประมาณ 60,000 บาท มีใครที่ปล่อยกู้ดอกไม่สูงมั่งคะ
ผ่อนชำระเป็นรายเดือน ไม่ต้องโอนเงินก่อน
ไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกันนะคะ ไม่ต้องใช้บัญชีย้อนหลัง
สามารถผ่อนชำระให้ได้เดือนละ ประมาณ 5-6 พันบาท
ไม่เอาแบบชำระรายวันนะคะ คงไม่ไหวแน่ๆ
ใครใจดีปล่อยกู้มั่งค่ะ  ยิ้ม ยิ้ม

^
^
^

จริงๆ ตอนนี้ก็มีร้านอยู่ค่ะ ทำมาได้ 3-4 เดือนแล้ว แต่ทำเลไม่ค่อยดีเลย ขายไม่ค่อยได้
ก็เลยจะหาที่ใหม่ แต่งบประมาณตอนนี้มันค่อนข้างจำกัด เนื่องจากว่าร้านที่อยู่ปัจจุบันทำเลที่ตั้งทำรายได้ได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ยิ่งตอนช่วงปิดเทอมยิ่งแล้วใหญ่
เลยมาดูที่แถวๆในตัวเมือง เจออยู่ที่หนึ่ง ทำเลดี(อยู่ตรงข้ามประตู รร.เลย)
แต่เนื่องจากมันมีค่าเซ้ง ซึ่งเราเงินไม่พอ ที่จะเซ้ง เลยอยากจะหากู้เพื่อจะได้เซ้งร้าน
และเข้าดำเนินกิจการได้เลย ไม่สามารถกู้กับทางธนาคารได้ค่ะ เพราะรายได้เราไม่ถึงเกณฑ์
อีกอยากมันมีการเช็คบุ๊คแบงค์ย้อนหลัง หลักทรัพย์ที่ต้องนำไปค้ำ ผู้ค้ำ นู่น นี่ นั่น
แล้วก็เอกสารประกอบการกู้ยืมอีกหลายอย่างวุ่นวายมาก
หวายไม่เคยกู้เงินจากที่ไหนค่ะ ไม่มีบัตรเครดิต ไม่ติดหนี้อะไร
ที่กู้เพราะตอนนี้มันเหลือรับจากที่เก่าแล้วจริงๆ เงียบมาก ถ้าอยู่ก็ไม่ไหว เงินร่อยหรอลงทุกวันๆ
ไหนจะค่าเช่า ค่าน้ำ ไฟ อื่นๆอีก  ถ้าสามารถเปลี่ยนที่ไปยังที่หมายใหม่ได้ มั่นใจว่าต้องดีกว่าเดิมแน่นอน เพราะดูทำเลที่ตั้งตรงนั้นแล้ว เหมาะกับการเปิดร้านขาย นมสด หรือน้ำปั่น (เจ้าของเดิมที่ปล่อยเซ้งเค้าเปิดร้าน ไมโลดิบอยู่แล้ว) ตอนนี้กำลังเก็บเงินเรียนต่อด้วยค่ะ
ใจ ใจ เลยค่ะ เพราะหวายบอกตรงๆว่าที่ยืมอ่ะ ไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกันใดๆ แต่รับรองว่า ยืมแล้วคืนแน่นอนค่ะ ไม่มีหาย ไม่เบี้ยว แค่ขอให้อย่าดอกเบี้ยโหดจนเกินไปค่ะ 
แบบชำระหนี้เป็นรายเดือน เท่าไหร่ก็ว่ากันไป

ยังไงก็ต้องขอขอบคุณที่ยอมสละเวลามาอ่านนะคะ
ถ้าใครใจดีอยากช่วย ยอมปล่อยให้กู้ ก็ช่วย PM หน่อยค่ะ
หรือฝากเบอร์ไว้ก็ได้  ขอบคุณค่ะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 ตุลาคม 2013, 20:09:58 โดย Tonwaii993 » IP : บันทึกการเข้า
POOH..
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2013, 19:07:17 »

คงจะยากครับ ถ้าไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน
BENLO 99
ฟ้ามีตา..ตา..มียาย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2013, 09:46:24 »

8)มีโครใจดีพอให้ได้บ้างครับ หกหมื่อนเอง  ผมเห็นมีร้านหนึ่งแถวศิริกร คนรอซื้อนมกับปลาท่องโก๋กันเต็มเลย น่าจะรายได้ดีนะ
bigbiw
มัธยม
**

มั่นใจ มั่นคง ก้าวหน้า

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2013, 14:00:21 »

ยากจริงๆขอบอก

รู้เลือกรู้รักษา
รู้นำพาชีวิต
รู้คิดก่อนตัดสินใจ
รู้ไปตามทางที่ถูกต้อง
รู้มองทางไกล
รู้เรื่องอะไรไม่เท่ารู้เรื่องกฏแห่งกรรม
BENLO 99
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2013, 17:10:41 »

8)คุณ ทนไหว993 น่าจะลงรายละเอียดเกี่ยวกับกิจการที่อยากจะทำด้วยนะครับ เช่น ประสบการณ์ทางด้านนี้ของคุณ ทำเลที่ตั้งร้าน รายได้น่าจะเป็นยังไง ในบอร์ดนี้มีนายทุนตั้งมากมายเผื่อไปโดนใจใครเข้าเขาอาจจะช่วยคุณได้นะครับ ประมาณว่าเขียนเป็นแผนธุรกิจด้วยยิ่งดีครับ ลองยื่นปรึกษาแบงค์ด้วยก้อได้ ผมว่าทำร้านนมเนี่ยคุณก็น่าจะเดินมาถูกทางอยู่อะนะ   
✿o(≧v≦)o ✼❃❂❁❀Tonwaii❀❁❂❃✽ o(≧v≦)o✿
ชั้นประถม
*

✿❀Tonwaii❀✿

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2013, 18:33:08 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆค่ะคุณ BENLO 99
เดี๋ยวจะลองทำดู อ่อๆๆ แล้วก็ชื่ออ่ะ อ่านว่า ต้นหวายนะคะ ไม่ใช่ ทนไหว 555
แต่ก็นะ สถานะตอนนี้ ทนไหว อยู่จริงๆ เอิ๊กๆ
BENLO 99
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2013, 09:07:36 »

8)ค่อยรู้จักมากกว่าเดิมหน่อย  สู้ๆนะครับ อัฟเรื่อยๆ เดี๋ยวก็เจอคนใจดีเองแหละครับ
nrc190
Iam GEOLOGIST
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2013, 09:28:09 »

ลองช่วยบอกรายละเอียดของธุรกิจ ให้ฟังหน่อยครับสิครับ ว่าขายอะไรบ้าง นอกจากนอกจากขายนม กลุ่มลูกค้าทั้งที่เดิมและที่ใหม่ แล้วที่สำคัญทำเลอยู่แถวไหน ผมจะได้ช่วยพิจารณาว่าไหว มั้ย  ช่วยpm มานะครับ..

BENLO 99
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2013, 09:34:31 »

ลองช่วยบอกรายละเอียดของธุรกิจ ให้ฟังหน่อยครับสิครับ ว่าขายอะไรบ้าง นอกจากนอกจากขายนม กลุ่มลูกค้าทั้งที่เดิมและที่ใหม่ แล้วที่สำคัญทำเลอยู่แถวไหน ผมจะได้ช่วยพิจารณาว่าไหว มั้ย  ช่วยpm มานะครับ..

เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
หน้า: [1] พิมพ์