เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 03:12:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  *_* โหวต
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน *_* โหวต  (อ่าน 12332 ครั้ง)
~ Bullet for my Brother ~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 20:07:45 »

ใครจะไปห้องน้ำผมฝากซื้อป๊อปคอร์นกับน้ำด้วย

ไม่มีเก้าอี้มานั่งเบียดกันบนเสื่อก็ได้ครับ เดี่ยวหนังก็จบแล้ว
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 20:08:19 »

อย่าคิดมากค่ะ...เดี๋ยวก็ไม่สบายไอไม่หายเนอะ..เป็นกำลังใจให้ค่ะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณมากครับ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 20:09:29 »

http://www.internetcafe.in.th/showthread.php?t=17810
อันนี้เคลียละยังครับ คุณแดงถามไม่ตอบ

ไม่ต้องห่วงครับ ผมติดต่อไป พรุ่งนี้ได้ทั้งตัวผมและตัวคนที่คุณอ้างอิงในกระทู้นี้แน่นอน

อ้อเพิ่มเติมนิดนะครับ
ผมมีเวลาตอบก็คงไม่นาน แต่อย่าคิดว่าผมหนีหายไปไหน
ประจวบกับตอนนี้ญาติผู้ใหญ่ผมคนนึงเสีย (ชีวิต) เมื่อวานนี้ตี 4 คงไม่ใจร้ายให้ผมทำหน้าที่หลานคนนึงนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 20:13:20 โดย ☀☂พ่อมดไซเบอร์☂☀ » IP : บันทึกการเข้า
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 20:17:59 »

ผมเป้นคนตั้งกระทู้นี้ แน่นอนความเสียใจเกิดขึ้นเป็นปกติ เพราะบ้านหลังนี้ อบอุ่นมาตลอดหนึ่งปีที่ผมเป็นสมาชิก

อ้างอิงจากกระทู้
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=49939.0

ก็ขอขอบพระคุณสมาชิกทุกท่านเชียงรายโฟกัส รวมถึงคุณ maxthailand ที่แจ้งเตือนไปยังทุกคน กลายเป็นกระทู้มันส์ไปอีกรูปแบบ

ไม่ได้วิงวอนขอร้องว่าด้วยเหตุผลใด ๆ และก็ขอบคุณน้อมรับ เพราะถ้าสังคมที่มีคุณเป็นคนใจบุญอีกคน นรกก็คงกินกระบาลเช่นกัน

ผมตั้งกระทู้นี้ เพราะผมตั้งตัวเป็นคนจบคนแรก และอยากบอกสมาชิกทุกท่านว่า ก่อนหน้านี้ ผมได้เคลียร์ทุกกระทู้แล้ว ถ้าทุกคนทุกท่านจำได้เมือ่ 3-4 เดือนที่ผ่านมา
บอกอย่างใสสะอาดว่า ผมพลาดแต่ผมไม่ได้ผิดที่เป็นคนทำ ผมคงไม่ต้องอ้างถึงไหนแล้ว

ส่วนคำตอบของท่านเป็ดเซ็ง ผมก็อยากชี้แจงว่า ผมไม่เคยคิดหลอกขายและผมได้เคลัยร์หมดแล้ว

ประเด็นของกระทู้นี้เกิดจาก ความสะเทือนใจที่ผมก็ต้องการเห็นที่นี่มีแต่ความสุข
ไม่ควรที่จะมีสมาชิกที่แปดเปื้อนสิ่งเลวมาอยู่เพื่อเป็นสมาชิกต่อไป
แต่..
ขอแจ้งไว้ ณ ทีนี้ เพื่อฝูงสมาชิกที่ผมได้รู้จัก ผมบอกแล้ว ผมรู้จักด้วยความศรัทธา ไม่มีไรแอบแฝง การกระทำทุกอย่างเกิดขึ้นที่ใจ

ผมขอเพียง 10 ท่านเท่านั้น ที่ต้องการโหวตผมออกจากการเป็นสมาชิก
อาจจะด้วยเหตุผลของการอ่านกระทู้ที่ผมอ้างอิงมาแต่อย่างใด ผมพร้อมยอมรับการพ้นจากเป็นสมาชิกแต่โดยดี
และเมื่อครบ 10 ท่านแล้ว รบกวนท่าน webmaster ลบผมออกได้ทันที และ..
ผมจะไม่มีการสมัครสมาชิกใหม่แต่อย่างใด

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ....ผูกเองก็ต้องแก้เอง...อย่าหนีปัญหาสิครับ....ทุกคนมีผิดพลาดด้วยกันทั้งนั้น...ดูอย่างคุณmaxthailand...เข้าใจอะไรผิดพลาดยังมาชี้แจงรับผิดชอบคำพูด....สมาชิกเชียงรายโฟกัสใจกว้างและพร้อมรับฟังเสมอ.........ใจเย็นๆครับ

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
maxthailand
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 20:23:27 »

http://www.internetcafe.in.th/showthread.php?t=17810
อันนี้เคลียละยังครับ คุณแดงถามไม่ตอบ

ไม่ต้องห่วงครับ ผมติดต่อไป พรุ่งนี้ได้ทั้งตัวผมและตัวคนที่คุณอ้างอิงในกระทู้นี้แน่นอน

อ้อเพิ่มเติมนิดนะครับ
ผมมีเวลาตอบก็คงไม่นาน แต่อย่าคิดว่าผมหนีหายไปไหน
ประจวบกับตอนนี้ญาติผู้ใหญ่ผมคนนึงเสีย (ชีวิต) เมื่อวานนี้ตี 4 คงไม่ใจร้ายให้ผมทำหน้าที่หลานคนนึงนะครับ

พูดมาได้ไงครับ ไม่ต้องเป็นห่วง 5 เดือนแล้วนะครับ ถ้าผมไม่เอาข่าวมาแบ่งปัน ถ้าคุณแดงเขาไม่ถาม 2 ครั้ง ผมถาม 1 ครั้ง คงไม่ได้เงินคืนหนะสิครับ ใหนคุณบอกว่าได้เคลียไปหมดแล้ว (ตอบด้วยนะครับว่าทำไมบอกว่าเคลียหมดแล้ว ตอบจริงๆ นะครับ) มันก็เป็นการพูดปัดๆไปมั้งครับ อย่าอ้างคนตายเลยครับ เพราะตอนที่เขาเอาเงินให้ เขาโอนทาง ATM คุณก็โอนทาง ATM คืนได้นี่ครับ รับรองไม่เสียงานสำคัญคุณแน่ ไม่เรียกว่าฉ้อโกงหรือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 20:27:46 โดย maxthailand » IP : บันทึกการเข้า
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 20:25:21 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ....ผูกเองก็ต้องแก้เอง...อย่าหนีปัญหาสิครับ....ทุกคนมีผิดพลาดด้วยกันทั้งนั้น...ดูอย่างคุณmaxthailand...เข้าใจอะไรผิดพลาดยังมาชี้แจงรับผิดชอบคำพูด....สมาชิกเชียงรายโฟกัสใจกว้างและพร้อมรับฟังเสมอ.........ใจเย็นๆครับ

ขอบคุณครับ
ก่อนผมจะไปช่วยงานศพที่ค้างคาอยู่ อขเรียนให้ทราบตามนี้ครับ (ด้วยใจจริง)

ผมต้องขอโทษคุณ maxthailand อีกครั้ง การกระทำที่ผมได้กล่าวออกไปก่อนหน้านี้ ที่พาดพิงในทางเสียหาย
ก็ขอให้อภัยและกราบขอโทษด้วยใจจริงอีกครั้ง ตัดพ้อต่อว่า ด่าหรือยังไง ยินดีรับด้วยความเต็มใจครับ

ด้วยความเคารพ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 20:31:03 »

ขอบคุณครับ
ก่อนผมจะไปช่วยงานศพที่ค้างคาอยู่ อขเรียนให้ทราบตามนี้ครับ (ด้วยใจจริง)

ผมต้องขอโทษคุณ maxthailand อีกครั้ง การกระทำที่ผมได้กล่าวออกไปก่อนหน้านี้ ที่พาดพิงในทางเสียหาย
ก็ขอให้อภัยและกราบขอโทษด้วยใจจริงอีกครั้ง ตัดพ้อต่อว่า ด่าหรือยังไง ยินดีรับด้วยความเต็มใจครับ

คุณนี่ก็ไม่ยอมจบ เอาข้อความเขามาเล่นต่ออีก

ผมว่าจบแล้วขอโทษแล้วนะครับนี่
maxthailand
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 20:35:20 »

ขอบคุณครับ

ก็ไม่เป็นไรครับ ยังไงฝากดูแลเจ้าหนี้ ในรายการและนอกรายการ google และคนที่รอเงินเขาคืนอยู่นะครับ มันอาจเป็นเงินก้อนสุดท้ายที่เขามี หลับฝันดีครับทุกท่าน
~KT 2 U~
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 20:36:39 »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คนแก่ขี้ใจน้อย ใจเย็นๆ พี่อาร์ทเรา(รึเปล่า) คุยกันได้  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
อย่าเพิ่งน้อยใจไป โอ๋ๆๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม

(เกี่ยวมั้ยเนี่ย ยิ้มกว้างๆ)

maxthailand
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 20:51:39 »

ช่วยแจ้งด้วยนะครับ ว่าได้โอนคืนให้คุณเชนแล้ว
ขอให้ติดต่อไปตามที่ท่านอาทบอกนะครับ พรุ่งนี้

ยอดทั้งหมดขอเป็นไม่เกินสิ้นเดือนนี้นะครับ
หากไม่ประสงค์ติดต่อโดยตรง ติดต่อผ่านผมได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 20:55:52 โดย maxthailand » IP : บันทึกการเข้า
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:13:50 »

ยิ้ม เข้ามาผ่อครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
hnu2323
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:21:13 »

ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2010, 14:29:36 โดย hnu2323 » IP : บันทึกการเข้า
flashi

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:24:33 »

อ่ะ อันนี้รายที่โพสต์ว่าเครียล์แล้วมิใช่รึ เจ้าทุกข์มาถึงที่เลย ยินดีต้อนรับค่ะคุณ hnu2323  ยิ้มกว้างๆ

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:24:54 »

เราเป็นคนนึงที่เคยโดน นายสานิต ภู่ประสงค์โกง

http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?5971235

ช่วงแรกๆ ก็ติดต่อเขาได้นะค่ะ เมลล์ไป เขาก็ตอบ
มาช่วงหลัง ไม่ตอบอะไรเลยค่ะ
ตอนแรกเขาบอกว่าของส่งแล้วแต่ตีกลับ เพราะบ้านเลขที่ผิด
พอมารอบสอง เขาบอกของตีกลับอีก เพราะจอคอมมันแตก
แล้วเขาก็บอกว่าเขาส่งตัวใหม่มาให้แล้ว และขอเลขบัญชีเรา
เพื่อจะโอนเงินคืนก่อน เพื่อความสะบายใจของเรา
ทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้ทั้งเงินและของ
เราขอรหัสส่งของเขาทีไรเขาก็ไม่เคยจะให้ซักที
เพราะั้เราเองก็ขายของเราจะแนบรหัสส่งของทุกครั้ง
เพื่อความสะบายใจชของลูกค้า พอมาช่วงหลังๆ เราเมลล์ไปก็ไม่ตอบโทรไปก็ไม่รับ
เราเลยแย่มากๆ เพราะเราใช่ว่าจะมีเงิน เราเก็บเงินเพื่อจะซื้อ
แต่มาโดนโกงอย่างนี้แย่มาก เราะมีลูกเล็กเราเลยใช้เงินมั่วไม่ได้เลย
ค่าใช่จ่ายมันเยอะ เนี่ยต้องเก้บตังใหม่เพื่อซื้อชิ้นใหม่
ยังไงก็ช่วยๆหน่อยนะค่ะ

บัญชี นาย สานิตย์ ภู่ประสงค์
เลข 5390148002
ธนาคาร กรุงไทย สาขา ห้าแยกพ่อขุน ออมทรัพย์

มีอยู่วันนึงเราไปเห็นเขาโพสว่า

ผมโอนเงินคืนให้คุณนานแล้วนี่ครับหลังจากที่ผมแจ้งไปว่า โน๊ตบุ๊คหน้าจอแตก ตามเลขบัญชีที่คุณแจ้งเข้ามาหาผม

เราก็ว่านี่คุณโอนเงินคืนตอนไหนค่ะ ไม่มีเลยนะค่ะ ถ้าโอนจริง มีวันที่เดือนบอกมั้ยค่ะ เราจะได้ไปเช็คคะ

ทุกวันนี้เรายังไม่ได้รับเงินจากนายคนนี้เลยแม้แต่สตางค์เดียวค่ะ

ผมจำได้ว่าโอนแล้วผ่านตู้ แต่ไม่สามารถที่จะค้นสลิปได้ ยืนยันด้วยใจจริง
เพื่อความสบายใจ และให้ทุกท่านกระจ่าง ไม่ใช่เพื่อปัดไปอย่างนั้นอย่างนี้
รบกวน pm บอกเลขที่บัญชีมาได้เลยครับ
หรือนัดผมมาก็ได้ ผมยินดีจ่ายให้ทันที ในราคาที่เปิดประมูลกัน
•แอ้บแบ๊วคุง•
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:25:28 »

เราเป็นคนนึงที่เคยโดน นายสานิต ภู่ประสงค์โกง

http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?5971235

ช่วงแรกๆ ก็ติดต่อเขาได้นะค่ะ เมลล์ไป เขาก็ตอบ
มาช่วงหลัง ไม่ตอบอะไรเลยค่ะ
ตอนแรกเขาบอกว่าของส่งแล้วแต่ตีกลับ เพราะบ้านเลขที่ผิด
พอมารอบสอง เขาบอกของตีกลับอีก เพราะจอคอมมันแตก
แล้วเขาก็บอกว่าเขาส่งตัวใหม่มาให้แล้ว และขอเลขบัญชีเรา
เพื่อจะโอนเงินคืนก่อน เพื่อความสะบายใจของเรา
ทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้ทั้งเงินและของ
เราขอรหัสส่งของเขาทีไรเขาก็ไม่เคยจะให้ซักที
เพราะั้เราเองก็ขายของเราจะแนบรหัสส่งของทุกครั้ง
เพื่อความสะบายใจชของลูกค้า พอมาช่วงหลังๆ เราเมลล์ไปก็ไม่ตอบโทรไปก็ไม่รับ
เราเลยแย่มากๆ เพราะเราใช่ว่าจะมีเงิน เราเก็บเงินเพื่อจะซื้อ
แต่มาโดนโกงอย่างนี้แย่มาก เราะมีลูกเล็กเราเลยใช้เงินมั่วไม่ได้เลย
ค่าใช่จ่ายมันเยอะ เนี่ยต้องเก้บตังใหม่เพื่อซื้อชิ้นใหม่
ยังไงก็ช่วยๆหน่อยนะค่ะ

บัญชี นาย สานิตย์ ภู่ประสงค์
เลข 5390148002
ธนาคาร กรุงไทย สาขา ห้าแยกพ่อขุน ออมทรัพย์

มีอยู่วันนึงเราไปเห็นเขาโพสว่า

ผมโอนเงินคืนให้คุณนานแล้วนี่ครับหลังจากที่ผมแจ้งไปว่า โน๊ตบุ๊คหน้าจอแตก ตามเลขบัญชีที่คุณแจ้งเข้ามาหาผม

เราก็ว่านี่คุณโอนเงินคืนตอนไหนค่ะ ไม่มีเลยนะค่ะ ถ้าโอนจริง มีวันที่เดือนบอกมั้ยค่ะ เราจะได้ไปเช็คคะ

ทุกวันนี้เรายังไม่ได้รับเงินจากนายคนนี้เลยแม้แต่สตางค์เดียวค่ะ

อยากเห็นหลักฐานการโอนเงินครับ โพสให้ดูได้ป่ะ จะได้แนะนำถูกครับ
tongchai
มัธยม
**

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:27:13 »

เหนื่อยเน้อต้องพูดความจริงเหมือนน้องเอเดียวก็จบผมหวังดีนะอยากให้ดีกันทุกคน
flashi

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:27:30 »

เช็คสเตทเมนท์ก็รู้แล้วค่ะ
อาจจะเป็นไปได้ว่า ทำรายการไม่สำเร็จ แล้วคุณอาทก็ลืมเช็คว่าทำรายการสำเร็จมั้ย
แต่ถ้าบอกว่าจะโอนเงินคืนให้ทันทีแบบนี้ แสดงว่าจริงใจจริงๆ ขอชื่นชมค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
hnu2323
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:30:12 »

เขาเคลียให้แล้วค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2010, 14:36:05 โดย hnu2323 » IP : บันทึกการเข้า
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:31:02 »

เช็คสเตทเมนท์ก็รู้แล้วค่ะ
อาจจะเป็นไปได้ว่า ทำรายการไม่สำเร็จ แล้วคุณอาทก็ลืมเช็คว่าทำรายการสำเร็จมั้ย
แต่ถ้าบอกว่าจะโอนเงินคืนให้ทันทีแบบนี้ แสดงว่าจริงใจจริงๆ ขอชื่นชมค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

ผมไม่ได้อ้างอิงเพื่อให้เกิดการปัดไปปัดมา
ถ้าคุณหนู เข้ามาอ่านผมก็บริสุทธิ์ใจที่จะคืนให้ ไม่ใช่เพราะเกิดเรื่อง
แต่นึกไม่ถึงด้วยซ้ำ ว่าจะมีเหตุอันใดที่เงินไม่ถึงท่าน

ถ้าคุณพร้อม pm มาเลยครับ จะดำเนินการให้
tongchai
มัธยม
**

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 21:31:57 »

ปกติผมคนนึงหละที่โอน atm ประจำถ้าโอนแล้วเงินมันจะหักไปเองเราต้องรู้ครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 พิมพ์