เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 19:04:27
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  *_* โหวต
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน *_* โหวต  (อ่าน 12331 ครั้ง)
gigza
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 18:48:45 »

ผมเป้นคนตั้งกระทู้นี้ แน่นอนความเสียใจเกิดขึ้นเป็นปกติ เพราะบ้านหลังนี้ อบอุ่นมาตลอดหนึ่งปีที่ผมเป็นสมาชิก
ก็ขอขอบพระคุณสมาชิกทุกท่านเชียงรายโฟกัส รวมถึงคุณ maxthailand ที่แจ้งเตือนไปยังทุกคน กลายเป็นกระทู้มันส์ไปอีกรูปแบบ

ไม่ได้วิงวอนขอร้องว่าด้วยเหตุผลใด ๆ และก็ขอบคุณน้อมรับ เพราะถ้าสังคมที่มีคุณเป็นคนใจบุญอีกคน นรกก็คงกินกระบาลเช่นกัน

ผมตั้งกระทู้นี้ เพราะผมตั้งตัวเป็นคนจบคนแรก และอยากบอกสมาชิกทุกท่านว่า ก่อนหน้านี้ ผมได้เคลียร์ทุกกระทู้แล้ว ถ้าทุกคนทุกท่านจำได้เมือ่ 3-4 เดือนที่ผ่านมา
บอกอย่างใสสะอาดว่า ผมพลาดแต่ผมไม่ได้ผิดที่เป็นคนทำ ผมคงไม่ต้องอ้างถึงไหนแล้ว

ส่วนคำตอบของท่านเป็ดเซ็ง ผมก็อยากชี้แจงว่า ผมไม่เคยคิดหลอกขายและผมได้เคลัยร์หมดแล้ว

ประเด็นของกระทู้นี้เกิดจาก ความสะเทือนใจที่ผมก็ต้องการเห็นที่นี่มีแต่ความสุข
ไม่ควรที่จะมีสมาชิกที่แปดเปื้อนสิ่งเลวมาอยู่เพื่อเป็นสมาชิกต่อไป
แต่..
ขอแจ้งไว้ ณ ทีนี้ เพื่อฝูงสมาชิกที่ผมได้รู้จัก ผมบอกแล้ว ผมรู้จักด้วยความศรัทธา ไม่มีไรแอบแฝง การกระทำทุกอย่างเกิดขึ้นที่ใจ

ผมขอเพียง 10 ท่านเท่านั้น ที่ต้องการโหวตผมออกจากการเป็นสมาชิก
อาจจะด้วยเหตุผลของการอ่านกระทู้ที่ผมอ้างอิงมาแต่อย่างใด ผมพร้อมยอมรับการพ้นจากเป็นสมาชิกแต่โดยดี
และเมื่อครบ 10 ท่านแล้ว รบกวนท่าน webmaster ลบผมออกได้ทันที และ..
ผมจะไม่มีการสมัครสมาชิกใหม่แต่อย่างใด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 ธันวาคม 2010, 23:20:08 โดย ☀☂พ่อมดไซเบอร์☂☀ » IP : บันทึกการเข้า
เเมวมองเชียงรายโฟกัส
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 18:57:26 »

หนับหนุนๆครับตามบายๆๆๆ
aunpang
ระดับ ป.ตรี

--อ้อมกอดอันแสนอบอุ่น--

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 19:01:56 »

ขอเสนออะไรหน่อยนะคุณอาร์ท
ถามจริง ๆ เหอะที่คุณตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาน่ะ คุณได้อะไร แล้วคุณคิดว่าคนที่เค้าอยากให้คุณออกจาเว็บน่ะ จะกล้าแสดงออกมากันทุกคนเหรอ  ในเมื่อเรื่องต่าง ๆ คุณคิดว่าคุณเคลียร์ตัวเองเรียบร้อยแล้ว ใครจะว่าอะไรก็ช่างเค้าซิ เราบริสุทธิ์ใจซะอย่าง  ใครทำอะไรไว้ เดี๋ยวกรรมก็ตามสนองเองล่ะค่ะ ไม่วันนี้ ก็วันหน้า เดี๋ยวนี้กรรมติดล้อซะด้วย  ทางที่ดีควรให้กระทู้นี้หายไปเหอะค่ะ เพราะคนที่จะเสียก็คือตัวคุณเอง

สิ่งที่พิมพ์ไป ถ้าทำให้คุณเคืองใจก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

อิ่มอร่อยกุ้งเผา
ถนนสนามบินแม่ฟ้าหลวง ตรงกันข้ามโรงแรมทีคการ์เด้นท์
0897559556
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 19:04:19 »

ทำไมเจ้าของกนะทู้ไมไม่เห็นออนครับ เกือบๆๆๆทุกครั้งเลยที่เข้าไม่เห็นออนครับ
ยังไงก็อยู่ด้วยกันก่อน จะรีบไปใหนละ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 19:07:14 »

ขอเสนออะไรหน่อยนะคุณอาร์ท
ถามจริง ๆ เหอะที่คุณตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาน่ะ คุณได้อะไร แล้วคุณคิดว่าคนที่เค้าอยากให้คุณออกจาเว็บน่ะ จะกล้าแสดงออกมากันทุกคนเหรอ  ในเมื่อเรื่องต่าง ๆ คุณคิดว่าคุณเคลียร์ตัวเองเรียบร้อยแล้ว ใครจะว่าอะไรก็ช่างเค้าซิ เราบริสุทธิ์ใจซะอย่าง  ใครทำอะไรไว้ เดี๋ยวกรรมก็ตามสนองเองล่ะค่ะ ไม่วันนี้ ก็วันหน้า เดี๋ยวนี้กรรมติดล้อซะด้วย  ทางที่ดีควรให้กระทู้นี้หายไปเหอะค่ะ เพราะคนที่จะเสียก็คือตัวคุณเอง

สิ่งที่พิมพ์ไป ถ้าทำให้คุณเคืองใจก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

ขอบคุณครับ คุณกบ เราเห็นกันหลายงาน ผมไม่เคยคิดที่จะเคืองแม้สักนิด คุณและครูเปิ้ล และสมาชิกที่ผมเห็น เป็นบุคคลที่ผมนับถือทั้งหมด

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 19:08:46 »

โอ๊ะโอ่....
ท่านครับใจหนักๆหน่อย เรื่องเช่นนี้พิจารณาเอาเองเถอะครับ
อย่าให้เกิดกรณีสมาชิกขับสมาชิกเลยครับ
การที่เอาสมาชิกท่านอื่นๆมาฟอกเรา หรือขับใครออก
ผมว่าต้องพิจารณานะครับ
ต่อไปจะกลายเป็นธรรมเนียม เป็นบรรทัดฐานไป

ในอนาคตอาจจะเกิดกรณีที่ไม่เข้าใจกัน (ซึ่งต้องมีแน่ๆ)
ก็จะขับกันอีกไม่รู้จบ
ผมว่าคุยกัน เจรจากัน ปรับความเข้าใจกันซะ
ทุกคนก็ปรารถนาดีต่อบ้านหลังนี้ทั้งนั้นแหละ
คิดต่าง แต่ไม่แตกแยกนะครับ
ผมว่าอย่าให้ใครโหวตใครเลยครับ
ทางแก้ยังมี

สงสัยจะกลัวโดนโหวต  ยิงฟันยิ้ม
aunpang
ระดับ ป.ตรี

--อ้อมกอดอันแสนอบอุ่น--

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 19:09:36 »

โอ๊ะโอ่....
ท่านครับใจหนักๆหน่อย เรื่องเช่นนี้พิจารณาเอาเองเถอะครับ
อย่าให้เกิดกรณีสมาชิกขับสมาชิกเลยครับ
การที่เอาสมาชิกท่านอื่นๆมาฟอกเรา หรือขับใครออก
ผมว่าต้องพิจารณานะครับ
ต่อไปจะกลายเป็นธรรมเนียม เป็นบรรทัดฐานไป

ในอนาคตอาจจะเกิดกรณีที่ไม่เข้าใจกัน (ซึ่งต้องมีแน่ๆ)
ก็จะขับกันอีกไม่รู้จบ
ผมว่าคุยกัน เจรจากัน ปรับความเข้าใจกันซะ
ทุกคนก็ปรารถนาดีต่อบ้านหลังนี้ทั้งนั้นแหละ
คิดต่าง แต่ไม่แตกแยกนะครับ
ผมว่าอย่าให้ใครโหวตใครเลยครับ
ทางแก้ยังมี

สงสัยจะกลัวโดนโหวต  ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อิ่มอร่อยกุ้งเผา
ถนนสนามบินแม่ฟ้าหลวง ตรงกันข้ามโรงแรมทีคการ์เด้นท์
0897559556
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 19:13:49 »

ทองแท้ ย่อมไม่แพ้ไฟ
ผ้าขี้ริ้วห่อทองฉันใด เอาทองเปลวมาหุ้มขี้ ก็ฉันนั้น

ลองย้อนไปดูกระทู้น้องเฟรชจิ่ คุณอาทกล่าวคำดีๆไว้มากมาย คำเหล่านั้นคุณอาทก็น่าจะเอามาใช้กับตัวเองด้วย
ถ้าคุณมั่นใจ ว่าคุณเป็นทองแท้ แล้วจะทำไมกับแค่คำพูดของคนอื่น

แหม ทำเป็นบ้าน AF เลย มีโหวตออกด้วย  ยิงฟันยิ้ม

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 19:16:45 »

ผ้าขี้ริ้วห่อทองฉันใด เอาทองเปลวมาหุ้มขี้ ก็ฉันนั้น

ลองย้อนไปดูกระทู้น้องเฟรชจิ่ คุณอาทกล่าวคำดีๆไว้มากมาย คำเหล่านั้นคุณอาทก็น่าจะเอามาใช้กับตัวเองด้วย
ถ้าคุณมั่นใจ ว่าคุณเป็นทองแท้ แล้วจะทำไมกับแค่คำพูดของคนอื่น

แหม ทำเป็นบ้าน AF เลย มีโหวตออกด้วย  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับ ถ้าย้อนไปกระทู้นั้น สิ่งที่ทำ ช่วยเหลือ ก็ด้วยใจทั้งสิ้น จนไม่คิดว่า บทบาทอาจจะจบด้วยเหตุอย่างนี้
ผมอาจจะไม่ใช่คนใจบุญ แต่ทำด้วยใจจริง ๆ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 19:19:10 »

อันนี้ไม่ใช่คำพูดของคนอื่นนะครับ
เป็นผลจากการกระทำที่ผ่านมาน่ะครับ
แล้วคุณอาร์ทก็เสนอมาให้โหวตให้แกออก
ซึ่ง...
ผมว่ามันไม่ใช่ทางที่ดี
ที่จะให้ใครมาโหวตขับตัวเองออกจากการเป็นสมาชิก
ผมเองที่เข้ามาเป็นสมาชิกก็ไม่ได้มีใครเรียกร้อง
หรือโหวตให้เข้ามานะครับ

ขอบคุณครับ
~ Bullet for my Brother ~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 19:22:07 »

ถ้ามีคนสมัครใหม่ 10 ไอดี มาโหวต

ถ้าโดนโหวตออก แล้วสมัครไอดีใหม่มาเล่น

หมายถึงถ้าจะทำจริงๆนะครับ ทำไปเพื่ออะไรเนี่ย

ลองพักผ่อนให้สมองแจ่มใส ก่อนครับแล้วค่อยกลับมาเล่นใหม่

อะไรๆไม่เลวร้ายอย่างที่คิดหรอก

ถ้ายังหุนหันตัดสินใจภายใต้ภาวะอารมณ์แบบนี้อาจถึงขั้นไม่มีที่ยืนในโลกไซเบอร์

แหมยังกับโหวต AF แน่ะ สู้ๆครับ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 19:27:39 »

ขอบคุณนะครับ สำหรับทุกความคิดเห็น

กระทู้ที่ตั้งนี้เกิดจากอารมณ์เหมือนเด็กๆจริง ๆ
กลายเป็นข้อหนักใจสำหรับหลายท่าน
ผมต้องขอโทษทุกท่านมา ณ โอกาสนี้ด้วย
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 19:32:24 »

ขอบคุณนะครับ สำหรับทุกความคิดเห็น

กระทู้ที่ตั้งนี้เกิดจากอารมณ์เหมือนเด็กๆจริง ๆ
กลายเป็นข้อหนักใจสำหรับหลายท่าน
ผมต้องขอโทษทุกท่านมา ณ โอกาสนี้ด้วย

แล้วไงต่อดีครับ ?

เมื่อผมตั้งเอง ผมก็ก็แก้ไขเอง
ฉะนั้น ผมจะอยู่ต่อเพื่อเป็นสมาชิกที่พร้อมสร้างสรรค์สังคมพร้อมเพื่อนผองสมาชิกทุกท่านต่อไป
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 19:32:39 »

อันนี้ไม่ใช่คำพูดของคนอื่นนะครับ
เป็นผลจากการกระทำที่ผ่านมาน่ะครับ
แล้วคุณอาร์ทก็เสนอมาให้โหวตให้แกออก
ซึ่ง...
ผมว่ามันไม่ใช่ทางที่ดี
ที่จะให้ใครมาโหวตขับตัวเองออกจากการเป็นสมาชิก
ผมเองที่เข้ามาเป็นสมาชิกก็ไม่ได้มีใครเรียกร้อง
หรือโหวตให้เข้ามานะครับ

เข้าใจค่ะลุงแดง สิ่งที่เราจะสื่อจริงๆ อยู่ที่สองบรรทัดแรกค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
++KimClubZaa++
มัธยม
**

@CR.KDK@

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 19:47:51 »

Dang Chiangrai, ☀☂พ่อมดไซเบอร์☂☀, Nupung, AT.COM, Noo++kai, [ตา-รา-บาว], :I3abyZeed:, Œ“๏”“๏” รักและเทิดทูน Lauri Rapala เหนือสิ่งอื่นใด, jeen, bubbleball, friendship, kachornsil, ŠÄßÁ¥ŠHÕÞ@ÇhIàn§®âï ™, BabyGun (+ 1 ซ่อนตัว) และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้   

คนดูเพียบ
เพิ่งเข้ามาดู งงเลย อะไรกันเนี่ย ตามไม่ทันเลย

ฮืม  ฮืม  ฮืม  ฮืม

รักที่ตัวจริงของเธอ รักละเมอแบบก้อนหิน หรือรักจนอินแบบไม้ขีดไฟ
เป็ดเซ็ง
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 19:59:24 »

ผมเป้นคนตั้งกระทู้นี้ แน่นอนความเสียใจเกิดขึ้นเป็นปกติ เพราะบ้านหลังนี้ อบอุ่นมาตลอดหนึ่งปีที่ผมเป็นสมาชิก

อ้างอิงจากกระทู้
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=49939.0

ก็ขอขอบพระคุณสมาชิกทุกท่านเชียงรายโฟกัส รวมถึงคุณ maxthailand ที่แจ้งเตือนไปยังทุกคน กลายเป็นกระทู้มันส์ไปอีกรูปแบบ

ไม่ได้วิงวอนขอร้องว่าด้วยเหตุผลใด ๆ และก็ขอบคุณน้อมรับ เพราะถ้าสังคมที่มีคุณเป็นคนใจบุญอีกคน นรกก็คงกินกระบาลเช่นกัน

ผมตั้งกระทู้นี้ เพราะผมตั้งตัวเป็นคนจบคนแรก และอยากบอกสมาชิกทุกท่านว่า ก่อนหน้านี้ ผมได้เคลียร์ทุกกระทู้แล้ว ถ้าทุกคนทุกท่านจำได้เมือ่ 3-4 เดือนที่ผ่านมา
บอกอย่างใสสะอาดว่า ผมพลาดแต่ผมไม่ได้ผิดที่เป็นคนทำ ผมคงไม่ต้องอ้างถึงไหนแล้ว

ส่วนคำตอบของท่านเป็ดเซ็ง ผมก็อยากชี้แจงว่า ผมไม่เคยคิดหลอกขายและผมได้เคลัยร์หมดแล้ว

ประเด็นของกระทู้นี้เกิดจาก ความสะเทือนใจที่ผมก็ต้องการเห็นที่นี่มีแต่ความสุข
ไม่ควรที่จะมีสมาชิกที่แปดเปื้อนสิ่งเลวมาอยู่เพื่อเป็นสมาชิกต่อไป
แต่..
ขอแจ้งไว้ ณ ทีนี้ เพื่อฝูงสมาชิกที่ผมได้รู้จัก ผมบอกแล้ว ผมรู้จักด้วยความศรัทธา ไม่มีไรแอบแฝง การกระทำทุกอย่างเกิดขึ้นที่ใจ

ผมขอเพียง 10 ท่านเท่านั้น ที่ต้องการโหวตผมออกจากการเป็นสมาชิก
อาจจะด้วยเหตุผลของการอ่านกระทู้ที่ผมอ้างอิงมาแต่อย่างใด ผมพร้อมยอมรับการพ้นจากเป็นสมาชิกแต่โดยดี
และเมื่อครบ 10 ท่านแล้ว รบกวนท่าน webmaster ลบผมออกได้ทันที และ..
ผมจะไม่มีการสมัครสมาชิกใหม่แต่อย่างใด

ผมไม่ได้พาดพิงถึงใครนะครับ ผมแค่พูดถึงกรณี ของเวปประมูลที่ท่าน C# กล่าวถึง
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=49939.msg536429#msg536429
ผมก็บอกว่าที่ตกเป็นเหยื่อของมิจฉาชีพเพราะเห็นกับของถูก เท่านั้นเองครับ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 20:02:40 »

อ้างอิงจากกระทู้
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=49939.0

แต่..

ผมไม่ได้พาดพิงถึงใครนะครับ ผมแค่พูดถึงกรณี ของเวปประมูลที่ท่าน C# กล่าวถึง
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=49939.msg536429#msg536429
ผมก็บอกว่าที่ตกเป็นเหยื่อของมิจฉาชีพเพราะเห็นกับของถูก เท่านั้นเองครับ

จากใจเลยครับ ผมเคยเจอท่านเป็ดเซ้งครั้งนึง
ผมก็นับถือเพราะท่านมาเป็นสมาชิกก่อนผม
ผมไม่เคยคิดเคืองหรืออคติกับความคิดเห็นท่าน เพราะท่านก็คือคนนึง
ที่ผมเคารพคนนึง จากใจจริง ขอบคุณครับ
P.N service
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 20:05:39 »

อย่าคิดมากค่ะ...เดี๋ยวก็ไม่สบายไอไม่หายเนอะ..เป็นกำลังใจให้ค่ะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 20:05:44 »

ถึงใหนเเล้วครับๆๆๆผมไม่ได้มาโหวดให้ออกนะเเค่อยากดันๆๆครับ
maxthailand
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 20:06:13 »

http://www.internetcafe.in.th/showthread.php?t=17810
อันนี้เคลียละยังครับ คุณแดงถามไม่ตอบ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 พิมพ์