เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 23:07:27
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  เรื่องมารยาทในการเข้าไปดูสินค้า ถ้าคุณคนใดไม่สนใจหรือ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน เรื่องมารยาทในการเข้าไปดูสินค้า ถ้าคุณคนใดไม่สนใจหรือ  (อ่าน 1261 ครั้ง)
bombom229
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 14:01:57 »

ซื้อขายในกระทู้ ขอความกรุณาอย่ามาอย่าโพสเข้ามาติติงหรือว่าพูดจาสอดเสียดในแง่ที่เป็นเหตุหรือชนวน ให้ได้ทะเลาะหรือหาเรื่องกันโดยที่เรื่องไม่เป็นเรื่องนะคะ ถ้าคุณเป็นคนมีการศึกษาดี ก็ควรจะรู้เรื่องมารยาททางสังคมมั่ง อันนี้ไม่ได้ว่าให้ใคร แต่ไปคิดดูเอง ขอบคุณค่ะ
น้ำแดง
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 14:05:17 »

ถูกใจผมเลย ให้ลบไอดีไปเลยครับ

1. ต่อรอง-หรือจองสินค้า กรุณาต่อรองทาง PM หรือโทรศัพท์
2. อาชีพ - ซื้อ-ขายของหน้าเว็ป ซื้อมาขายไป ดีกว่าอยู่เปล่าๆ
หนุ่มPK
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 14:42:35 »

ใช่เลย พี่
NOtis
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 14:49:15 »

มีเรื่องไรกันอีกหรือครับ มีให้เเก้ทุกวันเลยย ยิ้มกว้างๆ  ไม่ค่อยได้อยู่นะครับ มาไกล มีไรก็เบาๆใจเย็นๆนะครับ จะเป็นชิ้นส่วนไว้ก่อสร้างอยู่ละ(อิด) ยิงฟันยิ้ม
Autumn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 18:36:32 »

บางครั้งเคยเจอ ขายของมือสอง ตั้งราคามากกว่า มือหนึ่ง มีเคนเคยว่า
Humming Birds.
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

เอกสารชัดเจน โอนเงินสบายใจครับ 0955764125

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 18:39:44 »

ซื้อขายในกระทู้ ขอความกรุณาอย่ามาอย่าโพสเข้ามาติติงหรือว่าพูดจาสอดเสียดในแง่ที่เป็นเหตุหรือชนวน ให้ได้ทะเลาะหรือหาเรื่องกันโดยที่เรื่องไม่เป็นเรื่องนะคะ ถ้าคุณเป็นคนมีการศึกษาดี ก็ควรจะรู้เรื่องมารยาททางสังคมมั่ง อันนี้ไม่ได้ว่าให้ใคร แต่ไปคิดดูเอง ขอบคุณค่ะ
+1 ไม่ชื้อก็ผ่าน อย่าไปว่าเขาเลย เขาอาจไม่รู้เรื่องราคาจริงๆ

ทวีเดช รุ่งมณี สมาชิกลงทะเบียน มีหลักฐานยืนยันตัวตน เช็คประวัติได้ 0955764125
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 18:40:03 »

- ไม่ซื้อแล้วมาติ (อวดหลวก)
- ทำตัวเหมือนผู้รู้ ราคาเท่านั้นเท่านี้ แพงไปถูกไป

พวกนี้ผมลบโพส + แบนทุกวันครับ

ทำใจนิดนึง กูรูหน้าคอมเยอะครับ ใช้ชีวิตจริงนอกห้องไม่เท่าไหร่

ทนได้ก็ทน ทนไม่ได้ก็ PM แจ้งแอดมินประจำห้อง จะดำเนินการไวกว่านั่งรอโชคชะตาครับ  ยิ้มเท่ห์

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
hunter_b
ระดับ ป.ตรี

ขายออนไลน์ มีตัวตนไม่โกง ผ่านแอดมินได้ครับ

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 19:54:20 »

- ทำตัวเหมือนผู้รู้ ราคาเท่านั้นเท่านี้ แพงไปถูกไป

ทำใจนิดนึง กูรูหน้าคอมเยอะครับ ใช้ชีวิตจริงนอกห้องไม่เท่าไหร่

ทนได้ก็ทน ทนไม่ได้ก็ PM แจ้งแอดมินประจำห้อง จะดำเนินการไวกว่านั่งรอโชคชะตาครับ  ยิ้มเท่ห์

ใช่คับ มันต้องอย่างนี้คับท่าน

ขายออนไลน์ ซิมเน็ต ราคาถูก รายเดือนและรายปี รับจัดเครื่องมือช่าง และสินค้าต่างๆจากจีน และญี่ปุ่น สนใจสอบถามได้ครับ
กมล ช.
*

Id line : Kamol_2529

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 20:17:32 »

มีเรื่องไรกันอีกหรือครับ มีให้เเก้ทุกวันเลยย ยิ้มกว้างๆ  ไม่ค่อยได้อยู่นะครับ มาไกล มีไรก็เบาๆใจเย็นๆนะครับ จะเป็นชิ้นส่วนไว้ก่อสร้างอยู่ละ(อิด) ยิงฟันยิ้ม
ทนหน่อยครับท่าน...คนกลางก็ต้องทน..สู้ๆครับ

รักษาคำพูดยิ่งกว่าสิ่งอื่นใดไม่ต้องวางมัดจำถ้าบอกว่าเอายังไงก็เก็บไว้ให้
nk-cr
มัธยม
**

โทร 0897592372

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 20:32:45 »

ก็ว่างั้นแหละครับบางคน ขอย้ำนะครับว่าบางคนเท่านั้น รักษามารยาทในการโพสหน่อยนะครับ สินค้าถ้าท่านใม่สนใจใม่พอใจราคาก็ผ่านไปเถอะครับอย่าไปสนใจข้องแวะกับเขาเลยไม่ซื้อก็ใม่ต้องไปว่าเขาเขาจะตั้งราคาเท่าใหร่ก็เรื่องของเขา บางทีเขาอาจจะซื้อมาแพงก็ใด้ให้ดูสินค้าก่อนนะครับว่าสมกับราคาใหมถ้าใม่คุ้มก็ใม่ต้องสนใจใม่ต้องโพสครับจะใม่สบายใจกันเปล่าๆเป็นเพื่อนกันดีกว่าครับอย่าสร้างศตรูเลยครับคนขายก็อยากใด้เงินคนซื้อก็อยากซื้อของถูก ยิ้ม ยิ้ม

ที่เก็บเงิน นาย ณรงค์ฤทธิ์ แก้วปานันท์ เลขบัญชี 1542910271 ธนาคารกสิกรไทย สาขาเชียงราย nk-cr โทร 0897592372 คนเชียงราย 100% (ร้านบ้านไม้ฟิชชิ่ง)
@ไอ้อ้วน@
ระดับ ป.ตรี

2 มือ ที่ดูเหมือนจะบอบบาง

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 20:37:56 »

คนซื้อพอใจในสภาพที่เขาโพสต์ จะถูกจะแพงก็อยู่ที่คนพอใจซื้อแม่นก่อเจ้า

สมองดี แกมโกง แต่เลือกที่จะเดินทางผิดเอง ก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นไป
Maekok

ตาดูดาว เท้าติดดิน ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป.

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 21:02:33 »

ให้กำลังใจท่าน Notis ครับ

1. จองสินค้าด้วยเงินสดเท่านั้น ไม่รับจองปากเปล่า กรุณาต่อรองทางโทรศัพท์และกล่องข้อความ
2. เวลาติดต่อ 10.00 - 23.00 น. โทรติดแล้วไม่รับจะโทรกลับ.
Maekok

ตาดูดาว เท้าติดดิน ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป.

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 21:03:29 »

ต้องอย่างนี้ครับท่าน สนับสนุนเต็มที่ครับ

1. จองสินค้าด้วยเงินสดเท่านั้น ไม่รับจองปากเปล่า กรุณาต่อรองทางโทรศัพท์และกล่องข้อความ
2. เวลาติดต่อ 10.00 - 23.00 น. โทรติดแล้วไม่รับจะโทรกลับ.
NOtis
ผู้ดูแลบอร์ด
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 21:24:14 »

ส่วนผมไม่รู้จะไปเเบนพวกนี้ข้อหาไรนะ ครับ ไม่รู้จะยัดข้อหาไรนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ผมมาปราบ BOT ปราบพวกรับจ้างโพส กับจัดระเบียบห้อง  (ก็อิ๊ดละ) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้ามีพวกนี้โพส ส่วนมากผมจะเขียนข้อความ เตือน  เพื่อเขาจะสำนึกนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  
เอางี้เจอ ตัวจริงคนโพส จับโยนลงน้ำเลยครับ(ล้อเล่นนะครับ)

อย่าเครียดกันครับ มันมีไม่มีคน หรือบางที่เขา พิมพ์ก่อนเขาคิดนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
PitnU
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 22:09:13 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=499351.0

อันนี้คงเป็นต้นเหตุละมั้งครับ

You'll Never Walk Alone
หนอนน้อย
กระดื๊บ กระดื๊บ
ระดับ ป.ตรี
*

รักในสิ่งที่ทำ แล้วอะไรก็จะดี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 23:07:58 »

ท่าน NOtis ช่วงนี้เท่าที่ผมได้เข้าดูเชียงรายโฟกัสเกือบทุกๆชั้วโมง(ว่างจัด ยิงฟันยิ้ม)
ท่านทำหน้าที่ได้ดีเยี่ยมเด็ดขาดที่สุดและเข้ามาดูแลบอร์ดอย่างสม่ำเสมอ สู้ๆต่อไป

Tel.087-7268139
noomprg

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 23:15:10 »

เคยเจอมา ตั้งราคาไว้ มาต่อหน้ากระทู้ เสียราคาหมด ตั้งไว้ 10000 ต่อเหลือ 6000 ต่อใบ้ต่อng่าว สูมาเตอะครับใจ๋ขึ้น

ติดต่อ 089-191-2424
หรือ โดยการ Line : papanoom
evilgang
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 23:16:23 »

;Dเห็นด้วยครับ......คนขายเค้ามีสมอง......เค้าตั้งขายเท่าไหร่ก็เป็นสิทธิ์ของเขา

ถ้าตั้งแพงเวิอร์......ก็ไม่ได้ขายเดี๋ยวเขาก็ลดราคามาเอง.....
แต่มันมีบางพวก......ไม่ซื้อแต่ชอบ...มาติราคา.....(ชอบอวดหลวก)...จังง่าว

....ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ......สูง ต่ำอยู่ที่ทำตัว....
Maekok

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 23:21:21 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=499351.0

อันนี้คงเป็นต้นเหตุละมั้งครับ

ดูดี ๆ เป็นลูกคู่รับกันเลยนะครับ

digdog
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2013, 02:25:43 »

ไม่ควรกดราคากันจริงๆคับ ว่าแต่ จขกท รวมกระทู้หน่อยก็ดีคับ

ขายทีวี พานาโซนิค 25 นิ้วเจ๋งเป้งลองเข้ามาดูก่อนค่ะ

เป๊ะเว่อร์ค่ะ ชั้นวางทีวี สภาพนางฟ้า 
หน้า: [1] 2 พิมพ์