เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 21:28:27
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ขออนุญาติถามผู้รู้เกี่ยวกับร้านยาดองครับ...
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขออนุญาติถามผู้รู้เกี่ยวกับร้านยาดองครับ...  (อ่าน 974 ครั้ง)
Mhoo
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2013, 11:59:17 »

พอดีว่าผมจะเปิดร้านยาดองอ่ะครับ แต่ไม่รู้ว่าเชียงรายจะซื้อหัวเชื้อหรือตัวยามันได้ที่ไหนบ้างครับ แล้วมันผิดกฎหมายก่อคับร้านยาดองนิคับ เฮาต้องไปขอใบเปิดร้านประเภทไหนคับ  ฮืม ฮืม ขอทราบขอมูลจากผู้รู้หน่อยครับ....ขอบคุนล่วงหน้าครับผม
noomlittle
ชั้นประถม
*

อย่าให้ความหวังผู้อื่น อย่าเล่นกับความรู้สึกของคน

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2013, 13:34:41 »

ถามลุงดาบเด่นห้าดูครับ

อันคนเราบทมันจะล้มก้อล้มได้ง่ายๆ จะลุกขึ้นได้ก้อต้องใช้แรงมหาศาล
Mhoo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2013, 13:59:30 »

อ่อ...ครับๆๆ ขอบคุณมากครับ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
PHAN2002
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2013, 14:06:02 »

โทรไปถามสรรพสามิต จังหวัด ฯ ครับ แน่นอนกว่า (เรื่องกฏหมาย)
Mhoo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2013, 14:07:29 »

ครับๆขอบคุณครับที่แนะนำครับผม....จะลองไปติดต่อดูครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2013, 18:03:05 »

ทำใบประเภท 1 และ 2 ถ้ามีตังก็ทำประเภท 3 ด้วย จ่ายน้ำชาให้ยามเดือนละ 500 นานๆทีจะมีสามิตมาขอค่าข้าวก็ให้ไป แค่นี้ ร้านเหล้าของคุณก็จะอยู่อย่างสงบสุขครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2013, 21:42:49 »

ทำใบประเภท 1 และ 2 ถ้ามีตังก็ทำประเภท 3 ด้วย จ่ายน้ำชาให้ยามเดือนละ 500 นานๆทีจะมีสามิตมาขอค่าข้าวก็ให้ไป แค่นี้ ร้านเหล้าของคุณก็จะอยู่อย่างสงบสุขครับ
เข้าข่ายคอรัปชั่นหรือเปล่าครับท่าน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2013, 21:52:56 »

เดวลำยอง ก่อตวยไปอุดหนุนแหมเมาะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2013, 22:53:55 »

ถามลุงดาบเด่นห้าดูครับ
อีกสาขา ก่อนขึ้นสะพานใหม่ข้ามไปโรงพัก ยิงฟันยิ้ม

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
Mhoo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2013, 11:49:14 »

555+ ขอบคุณทุกๆท่านนะครับผม ที่หื้อคำแนะนำ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มเท่ห์
Mhoo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2013, 12:16:01 »

ใครที่ยุพะเยากะแวะไปแอ่วหากั้นได้เน้อคับ...ร้านนั่งไม้คับ บ้านดอกบัว บ้านแฟนผมครับ..ยินดีๆหลายๆคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
เมาเจอตุง
ชั้นประถม
*

^_^ มองที่เจตนา ^_^

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2013, 13:26:16 »

ใครที่ยุพะเยากะแวะไปแอ่วหากั้นได้เน้อคับ...ร้านนั่งไม้คับ บ้านดอกบัว บ้านแฟนผมครับ..ยินดีๆหลายๆคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
ร้านอยู่ตั๊ดไดครับ พอดีบ้านผมต้องผ่านสายนั้น เดวสิ้นปีจะแวะไปชิมครับ
Mhoo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2013, 17:51:24 »

ตอนนี้กะลังทำร้านยุครับผมยังบ่าเสดครับ ใกล้ละครับ...อยู่ตรงข้ามกับ เต้นรถเจแอนด์เจอ่ะคับ ยินดีหลายๆครับผม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2013, 18:21:54 »

ขายดีคับ เฮงๆน่ะคับ

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
Mhoo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2013, 11:51:45 »

ขอบคุนมากคับ ยิงฟันยิ้ม  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์
หน้า: [1] พิมพ์