เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 03:28:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ซื้อขาย-รถมอเตอร์ไซด์ (ผู้ดูแล: Krit_66)
| | | |-+  อย่าเพิ่งเก็บกระทู้ครับ รอคำชี้แจงยกที่สองหลังจากที่มีปัญหามาแล้วรอบ รอลูกค้า
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 พิมพ์
ผู้เขียน อย่าเพิ่งเก็บกระทู้ครับ รอคำชี้แจงยกที่สองหลังจากที่มีปัญหามาแล้วรอบ รอลูกค้า  (อ่าน 4115 ครั้ง)
kwanza
ชั้นประถม
*

« ตอบ #100 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2013, 23:12:29 »

แบบนี้กะเรียกซื้อขายเรียกตัวเองว่าเป็นพ่อค้ามานาน กระจอกว่ะ มีปัญหาก็คืนเงินให้เขาสิ เก็บไว้ทำไม ซื้อของไม่ได้ของ เฮ้อ พ่อค้าหัว 8;p กระจอก

กล้องวงจรปิด ระบบอินเทอร์เนต WIFI P2P Mikrotik Ubiquiti ระบบทีวีดาวเทียม 0873047877
Treedk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #101 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2013, 09:42:18 »

เตรียมเข้าคุกครับ งานนี้
ถ้าท่านไม่รีบมาชื้แจงเรื่องรถ
goanjanad
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #102 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2013, 09:47:58 »

เตรียมเข้าคุกครับ งานนี้
ถ้าท่านไม่รีบมาชื้แจงเรื่องรถ

เชิญครับ....ทุกอย่างมีคำตอบ ยิงฟันยิ้ม

(CHIANGMAI)
goanjanad
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #103 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2013, 10:01:07 »

แบบนี้กะเรียกซื้อขายเรียกตัวเองว่าเป็นพ่อค้ามานาน กระจอกว่ะ มีปัญหาก็คืนเงินให้เขาสิ เก็บไว้ทำไม ซื้อของไม่ได้ของ เฮ้อ พ่อค้าหัว 8;p กระจอก

ครับ..... ผมเป็นพ่อค้า กระจอกๆ คนนึง ซึ่งไม่เหมือนตัวท่านที่ร่ำรวย ร้ำรวยยยยมากกว่าผม เยอะๆ  หลายเท่าตัว  หรือว่าท่านโคตรรวยยยย  (เงื่อนไขการค้าของผม ซื้อมาขายไปครับ งั้น สินค้า ซื้อแล้ว ไม่รับคืนครับ) เงื่อนไข การค้า ของใครของมันครับ จะมาบังคับกันไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2013, 14:43:42 โดย goanjanad » IP : บันทึกการเข้า

(CHIANGMAI)
goanjanad
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #104 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2013, 10:06:38 »

ตอนนี้รถยังจอดอยู่ที่สารภี เชียงใหม่ ยังไงก้อรีบมาเอาสะ....ครับ อย่ามาพิมพ์อะไรๆ ให้มัน เสียเวลากันเลย มันไม่มีวันพิมพ์จบหรอก  ถ้าเรื่องถึงตำรวจ  ผมก้อบอกว่า นี่รถยังจอดรอลูกค้าอยู่ แต่ลูกค้าไม่ยอมมาเอากับตัวแทนที่รอส่งมอบให้ลูกค้า (กะอีแค่รถเก่าๆ ราคาไม่ถึงแปดพันบาท)ครับ ...ยังไง ผมก้อไม่ได้มีเจตนา ทุจริต ไม่ เพราะ เป็นข้อตกลงที่ทางลูกค้ายินดีมารับรถเอง เพราะลูกค้าตกลงบอกว่ามารับรถเอง  เหตุผลของพ่อค้า คือ ไม่สะดวกในการส่งครับ (งั้นไม่มีเจตนา ทุจริต นะครับ สำหรับ ไอ้คนที่อ้าง รู้ดีเรื่องกฎหมายจริง)

(CHIANGMAI)
khamhoa
มัธยม
**

« ตอบ #105 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2013, 10:10:23 »

ตอนนี้รถยังจอดอยู่ที่สารภี เชียงใหม่ ยังไงก้อรีบมาเอาสะ....ครับ อย่ามาพิมพ์อะไรๆ ให้มัน เสียเวลากันเลย มันไม่มีวันพิมพ์จบหรอก  ถ้าเรื่องถึงตำรวจ  ผมก้อบอกว่า นี่รถยังจอดรอลูกค้าอยู่ แต่ลูกค้าไม่ยอมมาเอากับตัวแทนที่รอส่งมอบให้ลูกค้า (กะอีแค่รถเก่าๆ ราคาไม่ถึงแปดพันบาท)ครับ ...ยังไง ผมก้อไม่ได้มีเจตนา ทุจริต ไม่ เพราะ เป็นข้อตกลงที่ทางลูกค้ายินดีมารับรถเอง เพราะลูกค้าตกลงบอกว่ามารับรถเอง  เหตุผลของพ่อค้า คือ ไม่สะดวกในการส่งครับ (งั้นไม่มีเจตนา ทุจริต นะครับ สำหรับ ไอ้คนที่อ้าง รู้ดีเรื่องกฎหมายจริง)

แล้วจะปิดกระทู้ทำไมครับ ในเมื่อยังไม่มีใครไปรับรถ
goanjanad
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #106 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2013, 10:14:13 »

ตอนนี้รถยังจอดอยู่ที่สารภี เชียงใหม่ ยังไงก้อรีบมาเอาสะ....ครับ อย่ามาพิมพ์อะไรๆ ให้มัน เสียเวลากันเลย มันไม่มีวันพิมพ์จบหรอก  ถ้าเรื่องถึงตำรวจ  ผมก้อบอกว่า นี่รถยังจอดรอลูกค้าอยู่ แต่ลูกค้าไม่ยอมมาเอากับตัวแทนที่รอส่งมอบให้ลูกค้า (กะอีแค่รถเก่าๆ ราคาไม่ถึงแปดพันบาท)ครับ ...ยังไง ผมก้อไม่ได้มีเจตนา ทุจริต ไม่ เพราะ เป็นข้อตกลงที่ทางลูกค้ายินดีมารับรถเอง เพราะลูกค้าตกลงบอกว่ามารับรถเอง  เหตุผลของพ่อค้า คือ ไม่สะดวกในการส่งครับ (งั้นไม่มีเจตนา ทุจริต นะครับ สำหรับ ไอ้คนที่อ้าง รู้ดีเรื่องกฎหมายจริง)

แล้วจะปิดกระทู้ทำไมครับ ในเมื่อยังไม่มีใครไปรับรถ

จริงๆๆๆครับพี่ จะปิดกระทู้ทำไม....ลูกค้ามัวพิมพ์ไปให้เสียเวลา กันทำไม  ผมบอกว่าให้ไปรับรถเองเลยหรือให้ใครไปรับก้อได้  สถานที่ อยู่บริเวณ วัดศรีโพธาราม สารภี (เบอร์โทร 093-225-7259, 085-525-2499  ติดต่อหลังเลิกงานก้อได้ น้องคนชื่อเอ็ด) เส้นต้นยาง สายเก่านะครับ   ขอความกรุณาอย่างสูงให้ช่วยไปรับเองด้วยครับ
[/b]

(CHIANGMAI)
goanjanad
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #107 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2013, 10:19:29 »

จริงๆๆๆครับพี่  จะปิดกระทู้ทำไม....ลูกค้าและท่านสมาชิกเวปเชียงราย ที่เคารพครับ มัวพิมพ์ไปให้เสียเวลา กันทำไม  ผมบอกว่าให้ไปรับรถเองเลยหรือให้ใครไปรับก้อได้  สถานที่ อยู่บริเวณ วัดศรีโพธาราม สารภี ถ้าท่านไม่ทราบให้ถามเจ้าหน้าที่ตำรวจ  สภ.อ.สารภี  ได้เลยครับ นำทางได้ครับ(เบอร์โทร 093-225-7259, 085-525-2499  ติดต่อหลังเลิกงานก้อได้ น้องคนชื่อเอ็ด) เส้นต้นยาง สายเก่านะครับ   ขอความกรุณาอย่างสูงให้ช่วยไปรับเองด้วยครับ   จอดจนยางจะเกือบแบนแล้วครับ ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2013, 10:21:46 โดย goanjanad » IP : บันทึกการเข้า

(CHIANGMAI)
aek_j
มัธยม
**

ถ้ารีบ ทำไมไม่ไป ตั้งแต่เมื่อวาน

« ตอบ #108 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2013, 10:21:30 »

เขาบอกว่าจะส่งมาผมเลยโอนเงินให้อีก1200บาทแต่ไร้วีเเววทั้งลูกพี่ลูกน้องครับ

สรุป ลูกค้ามารับเอง รึ โอนเงินเพิ่มเพื่อให้คนขายส่งให้ กันแน่ครับ งง ๆ

เอก
    มือถือ 086 729 5613 (ทรู)
    line ID  " Clubjz "
goanjanad
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #109 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2013, 10:30:02 »

เขาบอกว่าจะส่งมาผมเลยโอนเงินให้อีก1200บาทแต่ไร้วีเเววทั้งลูกพี่ลูกน้องครับ

สรุป ลูกค้ามารับเอง รึ โอนเงินเพิ่มเพื่อให้คนขายส่งให้ กันแน่ครับ งง ๆ

ผมจะอธิบายว่า ... ผมตกลงว่าผมไม่สะดวกในการจัดส่ง ผมก้อคุยและตกลงกับลูกค้าว่าให้มาดำเนินการรับเอง ซึ่งลูกค้าก้อโอเคตกลง โดยมอบหมายให้น้องเอ็ดเป็นผู้ดูแลความเรียบร้อยให้ แต่แล้วไม่ทราบว่า ลูกค้ายัดเยียด หรือ ไปบอกอะไร หรือทำอะไร บอกน้องเอ็ดว่า ."ไปส่งไปรษณีย์ให้ด้วย."  ผมก้องง ว่าทำไมไปบอกหรือยัดเยียดให้น้องเค้าอย่างงั้น  ซึ่งไม่เป็นไปตามข้อตกลงกันครั้งแรก ผมก้อบอกว่า  งั้นขอความกรุณามารับเองและมาเคลียร์ปัญหากัน แล้วกันครับ เรื่องจะได้จบๆ สักที.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2013, 10:32:07 โดย goanjanad » IP : บันทึกการเข้า

(CHIANGMAI)
tong1806
DavidsofAJ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #110 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2013, 10:31:06 »

สรุปแบบแทงใจดำเลยนะครับ
คนขายมันอยากได้เงินในส่วนที่เป็นค่าส่งจากลูกค้า ฟรีๆครับ

aek_j
มัธยม
**

ถ้ารีบ ทำไมไม่ไป ตั้งแต่เมื่อวาน

« ตอบ #111 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2013, 10:38:41 »

ผมจะอธิบายว่า ... ผมตกลงว่าผมไม่สะดวกในการจัดส่ง ผมก้อคุยและตกลงกับลูกค้าว่าให้มาดำเนินการรับเอง ซึ่งลูกค้าก้อโอเคตกลง โดยมอบหมายให้น้องเอ็ดเป็นผู้ดูแลความเรียบร้อยให้ แต่แล้วไม่ทราบว่า ลูกค้ายัดเยียด หรือ ไปบอกอะไร หรือทำอะไร บอกน้องเอ็ดว่า ."ไปส่งไปรษณีย์ให้ด้วย."  ผมก้องง ว่าทำไมไปบอกหรือยัดเยียดให้น้องเค้าอย่างงั้น  ซึ่งไม่เป็นไปตามข้อตกลงกันครั้งแรก ผมก้อบอกว่า  งั้นขอความกรุณามารับเองและมาเคลียร์ปัญหากัน แล้วกันครับ เรื่องจะได้จบๆ สักที.....

อ่อเข้าใจล่ะครับ แต่มัยไม่คืนค่าส่งให้เค้าแต่แรกหล่ะครับ ? แล้วให้เค้ามารับเอง จบง่ายกว่าน่ะครับ

เอก
    มือถือ 086 729 5613 (ทรู)
    line ID  " Clubjz "
goanjanad
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #112 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2013, 10:51:54 »

อ่อเข้าใจล่ะครับ แต่มัยไม่คืนค่าส่งให้เค้าแต่แรกหล่ะครับ ? แล้วให้เค้ามารับเอง จบง่ายกว่าน่ะครับ

มารับสินค้าเอง....พร้อมกับค่าส่ง หมดเรื่องไปเลยครับท่าน จะได้จบๆไปสะที

(CHIANGMAI)
K&M
มัธยม
**

« ตอบ #113 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2013, 11:06:35 »

ดีละครับจบๆๆไปซะเดี่ยวผมติดต่อน้าชายที่ทำงานอยู่ สภอ.สารภี ก่อนแล้วผมจะให้เขาไปรับนะครับ
เพราะเขาต้องกลับมาบ้านอยู่แล้ว

ไม่มีใครทำร้ายเราได้สวยสดงดงามเท่ากับตัวเราทำร้ายตัวเราเอง
                      เด็กพาน

ต่าเปิ้ลเป็นดีไขหัว ต่าตัวเป็นดีไขไห้
goanjanad
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #114 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2013, 14:30:22 »

ดีละครับจบๆๆไปซะเดี่ยวผมติดต่อน้าชายที่ทำงานอยู่ สภอ.สารภี ก่อนแล้วผมจะให้เขาไปรับนะครับ
เพราะเขาต้องกลับมาบ้านอยู่แล้ว

ดีครับ....ช่วยแจ้งทางผมด้วย ว่ายศ และชื่ออะไร ผมจะได้ไปบอกกับทาง เจ้าเอ็ดมันให้ส่งรถไปถูกคนน่ะครับ...(หวังว่าคงเข้าใจน่ะครับ ว่าผมจัดการด้วยตัวเองไม่ได้ ระยะทางที่ผมอยู่ 643 กิโลเมตรครับ) หรือมีอะไร ให้น้าชายที่เป็นตำรวจ โทรมาหาผมได้เลยครับ รอรับโทรศัพท์อยู่ครับที่ 084-4858767
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2013, 14:37:55 โดย goanjanad » IP : บันทึกการเข้า

(CHIANGMAI)
silpdesign
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #115 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2013, 09:58:09 »

ผมว่าคนขายทำเรื่องเล็กให้เป็นเรื่องใหญ่ / ส่งไมได้ก็ไม่น่าใช้ลูกน้องขอเงินค่าส่งเพิ่มอีก 1200 แล้วก็หายไปอีก/ยังไงมันต้องรู้กันอยู่แล้วระหว่างลูกน้องกับลูกพี่นะครับสมคบร่วมคิดกัน/และที่สำคัญงานศพช้างหรือจัดกันเป็นเดือนๆโอ้!ยังไม่เสร็จ จะได้มาเคลียให้ผู้บริสุทธิ์เขาซะ บอกได้คำเดียวว่าคนขายเจตนา

ขอแค่คนซื้อพอใจ
silpdesign
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #116 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2013, 10:00:01 »

ดีครับ....ช่วยแจ้งทางผมด้วย ว่ายศ และชื่ออะไร ผมจะได้ไปบอกกับทาง เจ้าเอ็ดมันให้ส่งรถไปถูกคนน่ะครับ...(หวังว่าคงเข้าใจน่ะครับ ว่าผมจัดการด้วยตัวเองไม่ได้ ระยะทางที่ผมอยู่ 643 กิโลเมตรครับ) หรือมีอะไร ให้น้าชายที่เป็นตำรวจ โทรมาหาผมได้เลยครับ รอรับโทรศัพท์อยู่ครับที่ 084-4858767

ขอแค่คนซื้อพอใจ
๋๋P
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #117 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2013, 10:20:18 »

เป็นกำลังใจให้ทั้งสองฝ่ายนะครับ  ;)ขอให้จบลงด้วยดี
การซื้อขายทางเนตนี้ต้องอาศัยความไว้วางใจและเชื่อใจกันเป็นพิเศษ
ทางผู้ขายอาจมีธุรกิจมากจนไม่ค่อยมีเวลาก็น่าเห็นใจ แต่ผู้ซื้อก็เชื่อใจมากแล้ว
กรณีเกิดเป็นเรื่องแบบนี้แล้ว ถ้าผมเป็นผู้ซื้อก็ไม่อยากไปรับรถเองแล้วหล่ะครับ
มันจะมองหน้ากันไม่ติดแล้ว
ผู้ขายควรหาทางส่งรถให้ดีกว่าครับเงินค่าส่งก็ได้รับแล้ว
ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรแล้วครับ  แค่เสียเวลานิดหน่อยให้ลูกน้องไปส่งให้ จบ

ปัญหาอยู่ที่การตกลงกัน ข้อตกลงอาจเปลี่ยนแปลงภายหลังได้ หากรับรู้และเข้าใจ
ตรงกัน (เพราะเราตกลงยินยอมทางวาจากันไม่ใช่เหรอ)

ผมเคยส่งรถไป จ.เพชรบุรี ผู้ซื้อโอนเงินเข้าบัญชีเรียบร้อยสี่หมื่นกว่าและออก
ค่าส่งให้อีกสี่พันกว่า ตกลงกันว่าส่งทางบริษัทนิ่มซี่เสง  แต่พอไปส่งจริงแล้ว
นิ่มซี่เส็งไม่รับรถคันใหญ่  เลยเสียเวลาอีกวัน ผมต้องแจ้นโทรหาเขากลัวผู้ซื้อ
จะคิดว่าเราเล่นแง่ เพราะเปลี่ยนข้อตกลงต้องหนีงานไปส่งทางไปรษณีย์แทน
 และโอนค่าส่งคืนให้เขาอีกสองพันเพราะทางไปรษณีย์ถูกกว่า ผู้ซื้อพอใจ ยิงฟันยิ้ม
ผู้ขายได้เงินครบ จบ  ยิงฟันยิ้ม

กมล ช.
ระดับ :ป.โท
*

Id line : Kamol_2529

« ตอบ #118 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2013, 10:49:45 »

เป็นกำลังใจให้ทั้งสองฝ่ายนะครับ  ;)ขอให้จบลงด้วยดี
การซื้อขายทางเนตนี้ต้องอาศัยความไว้วางใจและเชื่อใจกันเป็นพิเศษ
ทางผู้ขายอาจมีธุรกิจมากจนไม่ค่อยมีเวลาก็น่าเห็นใจ แต่ผู้ซื้อก็เชื่อใจมากแล้ว
กรณีเกิดเป็นเรื่องแบบนี้แล้ว ถ้าผมเป็นผู้ซื้อก็ไม่อยากไปรับรถเองแล้วหล่ะครับ
มันจะมองหน้ากันไม่ติดแล้ว
ผู้ขายควรหาทางส่งรถให้ดีกว่าครับเงินค่าส่งก็ได้รับแล้ว
ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรแล้วครับ  แค่เสียเวลานิดหน่อยให้ลูกน้องไปส่งให้ จบ

ปัญหาอยู่ที่การตกลงกัน ข้อตกลงอาจเปลี่ยนแปลงภายหลังได้ หากรับรู้และเข้าใจ
ตรงกัน (เพราะเราตกลงยินยอมทางวาจากันไม่ใช่เหรอ)

ผมเคยส่งรถไป จ.เพชรบุรี ผู้ซื้อโอนเงินเข้าบัญชีเรียบร้อยสี่หมื่นกว่าและออก
ค่าส่งให้อีกสี่พันกว่า ตกลงกันว่าส่งทางบริษัทนิ่มซี่เสง  แต่พอไปส่งจริงแล้ว
นิ่มซี่เส็งไม่รับรถคันใหญ่  เลยเสียเวลาอีกวัน ผมต้องแจ้นโทรหาเขากลัวผู้ซื้อ
จะคิดว่าเราเล่นแง่ เพราะเปลี่ยนข้อตกลงต้องหนีงานไปส่งทางไปรษณีย์แทน
 และโอนค่าส่งคืนให้เขาอีกสองพันเพราะทางไปรษณีย์ถูกกว่า ผู้ซื้อพอใจ ยิงฟันยิ้ม
ผู้ขายได้เงินครบ จบ  ยิงฟันยิ้ม

+1,000 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

รักษาคำพูดยิ่งกว่าสิ่งอื่นใดไม่ต้องวางมัดจำถ้าบอกว่าเอายังไงก็เก็บไว้ให้
K&M
มัธยม
**

« ตอบ #119 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2013, 14:34:34 »

โทรษทีครับ
สงใสขอหาคนไปรับก่อนเพราะน้าผมย้ายไปที่ฝาง
แล้วเดี่ยวจะถามเจ้าของรถตััวจริงก่อนพอดีแก่โทรมาผมอาจให้เขาไปเอารถคืนมาก่อนแล้วให้เขาส่งมาให้แล้วกัน

ไม่มีใครทำร้ายเราได้สวยสดงดงามเท่ากับตัวเราทำร้ายตัวเราเอง
                      เด็กพาน

ต่าเปิ้ลเป็นดีไขหัว ต่าตัวเป็นดีไขไห้
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 พิมพ์