เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 14:27:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  อยากทราบวิธี forward port แชร์ip net จากบ้านมาใช้ที่หอพัก
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากทราบวิธี forward port แชร์ip net จากบ้านมาใช้ที่หอพัก  (อ่าน 916 ครั้ง)
beeringz
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2013, 09:10:07 »

อยากทราบวิธี forward port แชร์ip net จากบ้านมาใช้ที่หอพัก หน่อยครับ

ว่ามันต้องใช้โปรแกรมอะไรใน การแชร์ ip จะเอา ip เนตที่บ้านมาใช้ที่หอพักโดยใช้ผ่านโปรแกรม
proxy โดยใส่ ip ที่บ้านตัวเอง

ขอรบกวนสอบถามผู้รู้ หรือ เคยทำหน่อยนะครับ ต้องใช้ ip ในการทำงานผ่านเนต เส้นเดียวมันไม่พอจริงๆ
inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2013, 20:31:20 »

จะเอาไว้กดโฆษณาเองเหรอครับ

pisuttisak
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2013, 22:13:19 »

จากที่ post ตั้งคำถามไว้โดยใช้ proxy ก็น่าจะ work นะครับ
คือ
1. หาเครื่องทำเป็น proxy server แล้วตั้งไว้ที่บ้าน โดยอาจเปิดเป็น port 8080 ไว้ (อย่าลืม set allow ให้ IP Address ที่หอพักสามารถใช้งานได้)
2. ทำ forward port ที่ router ให้ forward port 8080 มายังเครื่อง proxy server ที่เราเพิ่งลงไป (อย่าลืมเปิดใช้งาน Dynamic DNS)
3. ทดลองใช้โดยการชี้ Proxy ที่ Internet Explorer มาที่เครื่องที่เราทำไว้ครับ
beeringz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2013, 08:32:20 »

จะเอาไว้กดโฆษณาเองเหรอครับ
เป็นโปรแกรม ขุดกระทู้ประมูล ให้กับคนที่เล่นเกมส์แรคนาร๊อคอะครับ มันจำกัด 1 ip ต่อหนึ่งหน้าต่างโปรแกรม ถ้าต้องการขุดให้ได้ต่อวันมากๆ ต้องหาใช้ควบคู่โปรแกรม proxy ตั้งหน้าต่างที่ 2 ให้รัน ip จากที่อื่นเสริม ตอนนี้ก็ใช้ ip ฟรีที่หาได้จากเวป แต่มันใช้ไม่ได้ถาวร เลยอยากได้ ipที่บ้านมาตัวเองมาใช้ถาวรครับ
beeringz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2013, 08:35:32 »

จากที่ post ตั้งคำถามไว้โดยใช้ proxy ก็น่าจะ work นะครับ
คือ
1. หาเครื่องทำเป็น proxy server แล้วตั้งไว้ที่บ้าน โดยอาจเปิดเป็น port 8080 ไว้ (อย่าลืม set allow ให้ IP Address ที่หอพักสามารถใช้งานได้)
2. ทำ forward port ที่ router ให้ forward port 8080 มายังเครื่อง proxy server ที่เราเพิ่งลงไป (อย่าลืมเปิดใช้งาน Dynamic DNS)
3. ทดลองใช้โดยการชี้ Proxy ที่ Internet Explorer มาที่เครื่องที่เราทำไว้ครับ

จากข้อ 1 ที่บ้านเราต้องลง โปรแกรมไรไหมครับในการตั้ง port ไว้ที่ 8080 หรือ ไปตั้งในเร้าเตอร์ได้เลย
ตอนนี้ผมใช้โปรแกรม proxifier มันต้องกรอก เลขip กับ port ลงไปเพื่อใช้งาน ip ที่สองในคอมพ์
โดยหา ip ฟรีได้จากเวปทั่วไปเช่น http://www.freeproxylists.net/?c=th&f=1&s=ts
ผมอยากให้ ip ที่บ้านผมขึ้นโชวแบบในเวปจะได้ไหมครับ จะได้เอาเลข ip ที่บ้านกรอกไปในโปรแกรมเลย
beeringz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2013, 08:42:44 »

ลักษณะเป็นเหมือนเวปผู้ให้บริการรายหนึ่ง เช่น http://dig-proxy.com/

แต่ผมอยากตั้งให้ ใช้ ip ที่บ้านตัวเองเอามาใช้แทนครับ ไหนๆที่บ้านกะเปิดเร้าเตอร์ทิ้ง 24 ชม อยู่ละ
pisuttisak
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2013, 15:25:58 »

จากข้อ 1 ที่บ้านเราต้องลง โปรแกรมไรไหมครับในการตั้ง port ไว้ที่ 8080 หรือ ไปตั้งในเร้าเตอร์ได้เลย
ตอนนี้ผมใช้โปรแกรม proxifier มันต้องกรอก เลขip กับ port ลงไปเพื่อใช้งาน ip ที่สองในคอมพ์
โดยหา ip ฟรีได้จากเวปทั่วไปเช่น http://www.freeproxylists.net/?c=th&f=1&s=ts
ผมอยากให้ ip ที่บ้านผมขึ้นโชวแบบในเวปจะได้ไหมครับ จะได้เอาเลข ip ที่บ้านกรอกไปในโปรแกรมเลย

ต้องหาเครื่องที่ลงโปรแกรมพวก squid ครับ
beeringz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2013, 17:27:05 »

ต้องหาเครื่องที่ลงโปรแกรมพวก squid ครับ
ขอบคุณมากครับ เดี่ยวขอตัวศึกษาตัวโปรแกรมก่อนครับ ไว้มาขอคำปรึกษาเพิ่มเติมนะครับ
หน้า: [1] พิมพ์