เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 19:18:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  เรื่องล้านนา ภาษากำเมือง
| | |-+  ใครจบสาขา
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 [14] พิมพ์
ผู้เขียน ใครจบสาขา  (อ่าน 83671 ครั้ง)
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #260 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2014, 02:39:37 »

ปักหมุดแล้ว จัดไปตามคำขอ ของเพื่อนสมาชิก ขี้เหล้าอาวุโส ครับ
สินบน ๒ ขวด อิอิ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อิอิ จัดไปครับสองขวด อั้นมันบ่าหลาบเนาะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
งานนี้บ่ามีหลาบคับ จัดมาเลย อิอิ

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
ขี้เหล้าอาวุโส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #261 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2014, 18:31:37 »

ปักหมุดแล้ว จัดไปตามคำขอ ของเพื่อนสมาชิก ขี้เหล้าอาวุโส ครับ
สินบน ๒ ขวด อิอิ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อิอิ จัดไปครับสองขวด อั้นมันบ่าหลาบเนาะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
งานนี้บ่ามีหลาบคับ จัดมาเลย อิอิ
นัดวันดีๆซักวันน่อครับลูกพี่ ยิงฟันยิ้ม

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #262 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2014, 16:11:00 »

อั่ยย๊ะ ปักมุดละเฮ้ย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #263 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2014, 12:04:11 »

อั่ยย๊ะ ปักมุดละเฮ้ย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ท่าน ขี้เหล้าอาวุโส ติดสินบนยะคับ
เกยจัดหนักกันไปเตื้อละ อิอิ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
sert
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #264 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2014, 08:43:30 »

เศรษฐศาสตร์-สหกรณ์ 2 ปีปกติ ครับ แม่โจ้ 63 ก้านกล้วยรุ่นสุดท้ายครับ...
Ck 401
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #265 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2014, 18:36:32 »

เศรษฐศาสตร์-สหกรณ์ 2 ปีปกติ ครับ แม่โจ้ 63 ก้านกล้วยรุ่นสุดท้ายครับ...
ยินดีที่เจอลูกแม่โจ้ในเวปฯนี้ครับ
ผมลูกแม่โจ้รุ่น ๕๔ ครับ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

DON_GTO
ชั้นประถม
*

« ตอบ #266 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2014, 19:58:14 »

ก่อสร้าง เทคนิค ใน ค๊าบบบบบบ 50

« ตอบ #267 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 19:28:29 »

ลูกแม่โจ้นักแต้ๆครับ ตกใจ

« ตอบ #268 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2014, 20:18:16 »

ยิงฟันยิ้ม

kittikorn
มัธยม
**

« ตอบ #269 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2014, 15:08:20 »

ครูอิเล็ก ครับผม ^^
suphakrit2012
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #270 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2016, 12:41:56 »

แพทย์แผนไทยประยุกต์ครับ ปัจจุบันเปิดร้านสังฆภัณฑ์ออนไลน์ http://tumbun.lnwshop.com/
maekok_14
คือคนของพระราชา คือข้าของแผ่นดิน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #271 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2016, 21:12:39 »

แหม 3 ปี อายุ 60 เงินจะเข้าบัญชี 600.-
เปิ้นว่าอั้นหนา ซื้อเมี่ยงอมท่าจะปออยู่ก้าหาเจ้า
   หลังจากจบ เลขานุการ
ก็ได้เฮียนต่อภาคค่ำ วค.ชร. วิทยาลัยครูเจียงฮาย จบ ปกศ.สูง
แล้วเฮียนต่อเสาร์อาทิตย์ ที่ "วค.ชร."   สุดท้ายจบ คบ. วิชา
                "เอกภาษาไทย"
   ข้าเจ้าได้ฮับเข็มจารึกอักษรย่อ   พระนามาภิไธยของ
สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ ในฐานะครูภาษาไทยดีเด่น ปี 2545
           "ไผว่าละอ่อน วค. บ่อเก่ง....."    ขยิบตา ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์

คนราชภํชัฏเก่งอยู่แล้วครับ เห็นโตยครับ
ผมจบ กศ.บป. พัฒนาชุมชน รุ่น 23 ราชภัฏเจียงฮายครับ
ตอนนี้เป็นเลขาธิการสมาคมศิษย์เก่าราชภัฏเชียงราย

ได้รับรางวัลและโล่พระราชทานศิษย์เก่าดีเด่นองค์การเกษตรกรในอนาคตแห่งประเทศไทย
ในพระราชูปถัมภ์ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี  ระดับชาติ คนแรกของประเทศไทย
ปี 2542

ได้รับพระราชทานเข็มเยาวชน จากพระบามสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ในฐานะต้นแบบคนดีศรีแผ่นดิน ของกระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ ปี 2551

ได้รับการคัดเลือกให้เป็นผู้ทำคุณประโยชน์ต่อพระพุทธศาสนา
ประจำปี 2553 ประเภทส่งเสริมและอนุรักษ์วัฒนธรรมมรดก
ไทยทางพระพุทธศาสนา จากจังหวัดเชียงราย

อันนี้ย่อๆ น่อครับ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
สมัยเปื้อนเฮียนอยู่ วค.เจียงใหม่
ชอบแปลหื้อเปื้อนฟัง
ศ.บป.แปลว่า การศึกษาบั้นปลายของชีวิต มันโขดขนาด ยิงฟันยิ้ม
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ยินดีตวยครับที่เป็นสมาชิก อกท.แล้วได้รางวัลระดับชาติตวย
ตั๋วผมเองมีโอกาสได้ไปร่วม งานชาติแค่ สามครั้งเองครับ(สมัยเรียน ปวช.)
ยิงฟันยิ้ม
โอ้ ยินดีขนาดครับ ได้ปะศิษย์เก่า อกท.
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 [14] พิมพ์