เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 05:20:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ฮาดีครับ Flashdrive Kingstom
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ฮาดีครับ Flashdrive Kingstom  (อ่าน 2764 ครั้ง)
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2009, 19:45:06 »

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
mari(รักในหลวง)
ชั้นประถม
*

หัวใจ๋ฮอมปอย

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2009, 17:41:57 »

บางทีเราไม่ทันสังเกตุก็พลาดเหมือนกันนะได้ของก๊อบเยอะเลย
oyoyo *^_^*
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2009, 21:31:02 »

ใช้เซฟงานก็ต้องลุ้นหน่อยนะครับ เพราะเคยใช้ของก๊อปแล้วอยู่ดี ๆ ไฟส์งานที่เซฟไว้ก็หายไปเฉยเลยหรือบางทีก็ไม่ยอมเซฟให้ครับ..

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2009, 22:01:56 »

เข้ามาฮาด้วยคน ส่วนตัวนี่ไม่ได้ใช้ flashdrive มาพักนึงแล้วครับ เพราะกังวลเรื่องไวรัส งานต่าง ๆ จึงใช้ส่งผ่านเมล์ หรืออัพขึ้น host ในที่ทำงานครับ

۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2009, 02:45:14 »

ขอบคุณครับ ผมมีอยู่ 5 อัน เพิ่งมาสักเกตุวันนี้ ว่ามีของปลอมมา 2 อัน

แล้ว 2 อันที่ว่านี้ ซื้อมาจากบิ๊กซี เปิ้นมาขายตรงชั้นล่างนี่ ตวยครับ เซ็งเลย

กะว่าแล้วทำไมซื้อมาใช้ได้ 2 วัน เสียแล้ว

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2009, 09:06:42 »

แปะเพิ่มครับ

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2009, 09:09:52 »

เมื่อคืนอ่านแล้วเสียอารมณ์ เลยไปหานามบัตรของร้านที่ขาย Flashdrive ของปลอมฮื้อกับผม
ในที่สุดก็เจอละ  ชื่อ ร้าน ห.จ.ก  สตาร์เทคนิค  310 ห้อง 218 ชั้น 2 อาคารไอคอนสแควร์
ถ.มณีรัตน์ ต.ศรีภูมิ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่ 50200 ร้านเนี่ยครับ
เมื่อก่อนเคยมาตั้งบูตที่ชั้นล่างของบิ๊กซี แล้วเอา Flashdrive มาขาย ลดราคา ผมก็ซื้อไว้ 2 อัน
แล้วผมถามคนขายว่ารับปรักันก่อครับ เปิ้นบอกว่า ถ้าเสีย วันพรุ่งนี้เอามาคืนเลย ผมกลับบ้านไปลองใช้ดู ปรากฏว่า มันเสีย ทั้ง 2 อันเลย ก็อปข้อมูล แต่ไม่มีข้อมูลข้างใน อีกอัน เสียบเท่าไหร่ก็ไม่เข้าคอม ผมกะว่าจะเอาไปเปลื่ยน แต่ไปอีกวัน ก็ไม่เจอเขาแล้ว ก็เลยคิดว่าเป็นคราวซวย

แต่.....ผมมาอ่านในกระทู้นี้ ว่าของแท้ ต้องKingston  แต่ที่ผมซื้อมาแล้วมันเสีย คือ Kingtom ที่เป็นของปลอมไง แสดง ว่าผมโดนหรอก แล้วทำไม ที่บิ๊กซี เขาปล่อยให้คนมาเช่าที่ขายของปลอมให้กับลูกค้าด้วย เซ็งงงง

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2009, 09:29:47 »

zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2009, 09:33:42 »

คห บน รูปประกอบชัดเจนมากครับ

Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2009, 09:36:41 »

เมื่อคืนอ่านแล้วเสียอารมณ์ เลยไปหานามบัตรของร้านที่ขาย Flashdrive ของปลอมฮื้อกับผม
ในที่สุดก็เจอละ  ชื่อ ร้าน ห.จ.ก  สตาร์เทคนิค  310 ห้อง 218 ชั้น 2 อาคารไอคอนสแควร์
ถ.มณีรัตน์ ต.ศรีภูมิ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่ 50200 ร้านเนี่ยครับ
เมื่อก่อนเคยมาตั้งบูตที่ชั้นล่างของบิ๊กซี แล้วเอา Flashdrive มาขาย ลดราคา ผมก็ซื้อไว้ 2 อัน
แล้วผมถามคนขายว่ารับปรักันก่อครับ เปิ้นบอกว่า ถ้าเสีย วันพรุ่งนี้เอามาคืนเลย ผมกลับบ้านไปลองใช้ดู ปรากฏว่า มันเสีย ทั้ง 2 อันเลย ก็อปข้อมูล แต่ไม่มีข้อมูลข้างใน อีกอัน เสียบเท่าไหร่ก็ไม่เข้าคอม ผมกะว่าจะเอาไปเปลื่ยน แต่ไปอีกวัน ก็ไม่เจอเขาแล้ว ก็เลยคิดว่าเป็นคราวซวย

แต่.....ผมมาอ่านในกระทู้นี้ ว่าของแท้ ต้องKingston  แต่ที่ผมซื้อมาแล้วมันเสีย คือ Kingtom ที่เป็นของปลอมไง แสดง ว่าผมโดนหรอก แล้วทำไม ที่บิ๊กซี เขาปล่อยให้คนมาเช่าที่ขายของปลอมให้กับลูกค้าด้วย เซ็งงงง

เค้าเรียกว่าของเลียนแบบน่ะครับ
แบบว่า ซิกแซ๊กข้อกฎหมาย
ถ้าเป็นฝรั่ง อาจจะฟ้องร้องชนะอยู่ครับ
แต่ของไทยอย่างหวัง (เศร้า)
อืม... ปรกติผมคลุกคลีอยู่กับของพวกนี้เลยพอรู้ว่าอันไหนแท้ - ปลอม
มันเลยเป็นเรื่องตลก แต่บางคนไมค่อยใด้เห็นซื้อมาก็ไม่ตลกเลย
อย่างของแม่สาย 8GB - 16GB 200 - 300 เสียเยอะมาก
ข้อมูลสำคัญๆหายหมด
ปล.อีกนิดครับ KINGSTON ปลอมก็มีนะครับ ก๊อบ 100 เลย
ขอแนะนำหน่อยละกันครับ เวลาซื้อให้สังเกตุ VOID ของ SINNEX
เพราะ ศูนย์ เค้าอยู่ตรงป่าก่อน่ะครับ เยื้องๆกับซอยน้อยเข้าสนามบินเก่า
ของปลอมจะไม่มี VOID นี้ครับ (ของจริงบางอันที่ SINEXไม่ใด้เป็นตัวทนขายก็ไม่มี ครับ)

zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2009, 09:40:53 »

เค้าเรียกว่าของเลียนแบบน่ะครับ
แบบว่า ซิกแซ๊กข้อกฎหมาย
ถ้าเป็นฝรั่ง อาจจะฟ้องร้องชนะอยู่ครับ
แต่ของไทยอย่างหวัง (เศร้า)
อืม... ปรกติผมคลุกคลีอยู่กับของพวกนี้เลยพอรู้ว่าอันไหนแท้ - ปลอม
มันเลยเป็นเรื่องตลก แต่บางคนไมค่อยใด้เห็นซื้อมาก็ไม่ตลกเลย
อย่างของแม่สาย 8GB - 16GB 200 - 300 เสียเยอะมาก
ข้อมูลสำคัญๆหายหมด
ปล.อีกนิดครับ KINGSTON ปลอมก็มีนะครับ ก๊อบ 100 เลย
ขอแนะนำหน่อยละกันครับ เวลาซื้อให้สังเกตุ VOID ของ SINNEX
เพราะ ศูนย์ เค้าอยู่ตรงป่าก่อน่ะครับ เยื้องๆกับซอยน้อยเข้าสนามบินเก่า
ของปลอมจะไม่มี VOID นี้ครับ (ของจริงบางอันที่ SINEXไม่ใด้เป็นตัวทนขายก็ไม่มี ครับ)

มาเพิ่มเติมเรื่อง void นะครับ ต้อง synnex นะครับ (กลัวสะกดผิด)

http://www.synnex.co.th/

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2009, 10:18:08 »

อ่อ ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ

Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2009, 10:21:22 »

อ่ารูปประกอบครับ
สองอันนี้แท้ทั้งคู่ครับ ซ้าย ของ Synnex ขวา ของ advice ครับ

หน้า: [1] พิมพ์