เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 02:45:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ลูกผมขาตกท่อหน้า ร.ร.เทศบาล 3 (ขาฉีกเย็บ 10 เข็ม) เราควรตำหนิใคร?
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน ลูกผมขาตกท่อหน้า ร.ร.เทศบาล 3 (ขาฉีกเย็บ 10 เข็ม) เราควรตำหนิใคร?  (อ่าน 5661 ครั้ง)
ICEza_CBR
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2013, 17:32:08 »

จิ๊บครับไม่ใช่จีด พี่จำผิดนะ
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2013, 19:25:00 »

ภาพอุทาหรณ์ครับ ยังดีที่ไม่ถึงขนาดนี้

แต่วันนี้ 3 ตค. 2556 ก็โอนะ ท่านไม่ต้องเป็นห่วงแล้วครับ เหมือนจะซ่าอยู่ อิอิ

จริงๆก็ไม่อยากโทษใครนะครับ แต่มันก็ไม่ใช่เรื่องที่เราจะต้องมารับผิดชอบหรือเสียค่าใช้จ่ายใดๆ แถมเสียขวัญเสียกำลังจิตกำลังใจอีกด้วย ต้องคิดมากเรื่องบาดแผลอีก(ถ้าเป็นอะไรมาก อาจถึงขั้นตัดขากันเลยนะครับ) ยังไงทางเทศบาลก็ควรมีเจ้าหน้าที่จัดแจงเรื่องพวกนี้หรือประสานงานแทนเพื่อความสะดวกของผู้เสียหายมากกว่า งานก็ต้องทำ ต้องมาจัดการเรื่องที่ไม่เป็นเรื่องอีก แต่เราก็ยังต้องมาสำรองจ่ายแทนไปก่อนอีก(คิดว่าใช่) แบบนี้ไม่ได้เยียวยาให้หัวอก พ่อแม่ได้สบายใจขึ้นเลย เหนื่อยเน้อ

จะว่าไปแล้วผมเองก็อยู่แถวนี้  และวันเกิดเหตเด็กแถวนั้นก็เล่าให้ฟัง สรุปเป็นเด็กซนๆคนหนึ่งที่ผมรู้จัก ซึ่งปกติผมจะไปเล่นและไปออกกำลังแถว เสม อยู่แล้วบ่อยๆ บางทีก็แวะซื้อขนม หรือสำรวจแถวนั้นไปในตัว และเจ้าตัวท่อที่เป็นปัญหานี้ ผมเองก็เห็นมันมีพิรุธมาหลายเดือนแล้ว เวลาเดินฝ่านผมจะเว้นไม่เข้าใกล้เลย และก็กลัวเด็กมันเหยียบด้วยซ้ำ แต่ก็ไม่ได้คิดว่าเด็กจะคิดได้เหมือนผู้ใหญ่ คือกลัวไว้ก่อน ระวังไว้ก่อนเป็นต้น ผมเองและครูบางท่านที่นั่นก็คงตรวจดูความเรียบเป็นประจำเท่าที่ผมสังเกต เพราะร้านขายขนมของน้องสาวครู ก็อยู่ร้านแรกข้างๆนี่เอง ซึ่งมักจะเดินฝ่านและเก็บเศษขยะ ตรวจความเรียบร้อยในตัวอยู่แล้วเกือบทุกวัน แต่เราเองก็ไม่ได้สังเกตว่าภายใต้แผ่นสังกระสีบางๆนั้น เหล็กมันเป็นสนิมมานานจนเหมือนเป็นช่องโหว่ใหญ่ (ผมเองหรือใครๆก็ไม่ได้เฉลียวเปิดดู) ซึ่งส่วนตัวผมเองก็เข้าใจว่ามีใครบางคนหวังดีเอาสังกระสีมาปิดแทนไปก่อนเพื่อไม่ให้ใครเดินเหยียบเป็นต้น (ถ้้าเป็นเทศบาลเองอันนี้ท่านคงเลือกวัสดุผิดแน่ๆ เพราะมันบางเกินไป)
สุดท้าย อะไรมันจะเกิดก็ต้องเกิดเป็นเช่นนี้จนได้ ถึงว่าทำไมผมเดินแถวนั้นจึงรู้สึกกลัวสังกระสีนั่นจัง เพราะมันเป็นสนิมแยะแล้วนั่นเอง เอเมน

เป็นเด็กดีนะ จี้ดนะ เราต้องหัดทำสิ่งดีๆและรับผิดชอบในสิ่งที่เราทำด้วยนะ เทวดาจะได้คุ้มครอง อย่างน้อยโชคก็จะเข้าข้าง เสมอๆ
:(ตอนนี้บริษัทประกันอุบัติเหตุที่ทำไว้กับโรงเรียนรับผิดชอบค่าใช้จ่ายอยู่ครับ วงเงินคุ้มครอง 8,000 บาท แต่ถึงอย่างไรหน่วยงานที่รับผิดชอบพื้นก็ต้องแสดงความรับผิดชอบด้วย ใช่หรือไม่ อย่างไร? เพราะกรมธรรม์อุบัติเหตุผู้ปกครองจ่ายเอง หน่วยงานฯไม่ได้จ่าย ประเด็นที่ผมคิดอยู่ตอนนี้ก็คือ

1.ถ้าวงเงินคุ้มครองของบริษัทประกันหมด แล้วลูกผมยังไม่หายขาด(หายจากอาการบาดเจ็บจนเป็นปกติ) ใครจะรับผิดชอบ?
2.ถ้าเกิดผลข้างเคียงในภายหลัง(ทั้งด้านร่างกายและจิตใจ ซึ่งผมไม่ต้องการให้มันเกิด) ยกตัวอย่าง สมมุติว่าเด็ก เดิน,วิ่ง,เล่นกีฬา ไม่ได้เหมือนเดิมและ/หรือ ติดเชื้อบาดทะยัก ใครจะรับผิดชอบ ? หน่วยงานควรออกหนังสือรับรองที่ลงนามโดย ผู้บริการสูงสุดว่าจะรับผิดชอบในการรักษาเยียวยาจนหายขาด(หายจากอาการบาดเจ็บจนเป็นปกติ) หรือไม่ อย่างไร? (ถ้าหากว่าเกิดผลข้างเคียงดังกล่าวข้างต้นขึ้นมาจริง ๆ)
น่ากลัวมาก

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2013, 23:49:51 »

ฝาก 2 รูปนี้ไว้ละกัน ไม่ขอพูดอะไรมาก ยังไง สภาพท่อที่ 2 คงทนทานไปอีกนาน
ถ้าถึงเวลานั้นก็ยังไม่แน่ว่าจะเป็นยังไง อาจต้องช่วยกันดูแลแทนเจ้าหน้าที่หรืออื่นๆกันไปก่อนเป็นต้น กลัวแต่วัวหายรอบ 2 เท่านั้นเอง อิอิ (เพราะวันนี้ไปสังเกตบริเวณนั้นอีกทีมา กลัวว่าจะไม่ได้ใช้ความเฉลียวใจให้คุ้มค่า แล้วลืมคิดถึงวันต่อๆไป อย่าลืมครับมันมีท่อที่ 2 ด้วยนะ ท่านผู้ชม หุหุหุ)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2013, 23:58:48 »

ท่อนี้หลายปีดีดัก ทั้งรถทับและคนเดิน  ผมเป๋นละอ่อนละครับ
ขอหื้อลูกท่านหายเร็วๆเน้อครับ

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
pong666
ชั้นประถม
*

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2013, 04:44:43 »

รอยเหมือนฝาปิดโดนตัด เพื่อกวาดขยะลงเลย  ยิงฟันยิ้ม
Uncle_tech
ชั้นประถม
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2013, 08:33:26 »

:(ขอบคุณทุกโพสต์ครับ แจ้งข่าวครับวันพรุ่งนี้ 6-10-2556 เวลาบ่าย 2 โมง ครูประจำชั้นประสานมาว่าผู้บริหารของหน่วยงานเจ้าของพื้นที่(ไม่ทราบว่าระดับใหน) จะเข้ามาเยี่ยมที่บ้านครับ เศร้า
Uncle_tech
ชั้นประถม
*

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2013, 16:49:01 »

เศร้า ได้ผลเป็นเช่นไร จะแจ้งให้ทราบครับ เศร้า
Cupid

Experience is the best teacher.

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2013, 17:59:11 »

เศร้า ได้ผลเป็นเช่นไร จะแจ้งให้ทราบครับ เศร้า

รอฟังข่าวดีครับ
❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿
ระดับ ป.ตรี

☆ (づ ̄ ³ ̄)づ~~♡

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2013, 21:27:24 »

ขอให้น้องหายไวๆนะคะ

(o◕‿◕)oแม่สีม่วง~ลูกสีเขียว(。◠‿◠。✿)
Uncle_tech
ชั้นประถม
*

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2013, 16:22:33 »

:)ท่านรองนายกเทศบาลนครเชียงราย,ท่านเลขาฯและคณะครูโรงเรียนเทศบาล  3 มาเยี่ยมที่บ้านครับ บอกว่าท่านนายกเป็นห่วง ฝากเยี่ยมด้วย (ตัวท่านไม่ว่าง) ส่วนเรื่องค่ารักษาพยาบาลและค่าเสียหายต่าง ๆ ท่านรองนายกฯ และท่านเลขาฯ รับปากครับว่าจะเยียวยาจนหายเป็นปกติ บอกให้ผมนำหลักฐานยื่นที่ส่วนรับเรื่องราวร้องทุกข์ของเทศบาลครับ ผมคิดว่าจะยื่นเรื่องพรุ่งนี้ครับ ถึงแม้ว่ากระบวนการรักษาจะยังไม่สิ้นสุด(ยื่นไว้ก่อน) ยิ้ม
 :)ตอนนี้ก็รอให้แผลหายและไปล้างแผล,ไปพบหมอตามที่หมอนัดครับ ขอบคุณสำหรับทุกโพสต์ที่ให้คำแนะนำและทุกกำลังใจที่มีให้ต่อน้องนะครับ ตอนนี้ต้องขอหยุดการโพสต์ไว้เพียงแค่นี้ก่อน(รอการดำเนินการตามกระบวนการ)ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะแจ้งข่าวครับ ยิ้ม

* 20131006_141007.jpg (215.57 KB, 480x640 - ดู 301 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ตุลาคม 2013, 16:28:57 โดย Uncle_tech » IP : บันทึกการเข้า
Cupid

Experience is the best teacher.

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2013, 18:21:33 »

:)ท่านรองนายกเทศบาลนครเชียงราย,ท่านเลขาฯและคณะครูโรงเรียนเทศบาล  3 มาเยี่ยมที่บ้านครับ บอกว่าท่านนายกเป็นห่วง ฝากเยี่ยมด้วย (ตัวท่านไม่ว่าง) ส่วนเรื่องค่ารักษาพยาบาลและค่าเสียหายต่าง ๆ ท่านรองนายกฯ และท่านเลขาฯ รับปากครับว่าจะเยียวยาจนหายเป็นปกติ บอกให้ผมนำหลักฐานยื่นที่ส่วนรับเรื่องราวร้องทุกข์ของเทศบาลครับ ผมคิดว่าจะยื่นเรื่องพรุ่งนี้ครับ ถึงแม้ว่ากระบวนการรักษาจะยังไม่สิ้นสุด(ยื่นไว้ก่อน) ยิ้ม
 :)ตอนนี้ก็รอให้แผลหายและไปล้างแผล,ไปพบหมอตามที่หมอนัดครับ ขอบคุณสำหรับทุกโพสต์ที่ให้คำแนะนำและทุกกำลังใจที่มีให้ต่อน้องนะครับ ตอนนี้ต้องขอหยุดการโพสต์ไว้เพียงแค่นี้ก่อน(รอการดำเนินการตามกระบวนการ)ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะแจ้งข่าวครับ ยิ้ม

ยินดีด้วยครับ
0999
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2013, 11:10:49 »

นสพ.สยามรัฐ ไทยโพสต์ รายการขยับข่าว เข้าประเด็น นสพ.แม่สายนิวส์ออนไลน์  นำเสนอข่าว จนทำใหู้็ผู้บริหาร  ต้องออกมาช่วยเหลือ เยียวยา
Uncle_tech
ชั้นประถม
*

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2013, 12:22:58 »

:(แจ้งข่าวครับ ตอนนี้ผมยื่นหนังสือพร้อมหลักฐาน,รูปถ่ายสถานที่เกิดเหตุรวมทั้งสภาพบาดแผล ถึงท่านนายกเทศมนตรีแล้วครับ เศร้า
simplack
พี่คนนี้นั้นมีแต่ให้
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2013, 12:24:51 »

เห็นภาพแล้วเอ็นดูน้องขนาด ขอหื้อหายไวๆเน้อคับ

ได้เกิดมาเป็นคนก็ดีแค่ไหนแล้ว
yimyamja
ชั้นประถม
*

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2013, 14:02:32 »

ลูกสาวก็ตกท่อตรงหน้าร้านขายน้ำเต้าหู้หน้าตลาดศรีทรายมูล.....แต่ไม่เป็นไรแต่ลูกตกใจมากสงสารลูก
Uncle_tech
ชั้นประถม
*

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2013, 15:19:07 »

:(วันนี้ไปตัดใหมมาครับ หมอบอกว่าแผลปกติดี เข่าไม่ตึง งอได้ปกติอีกประมาณ 1 อาทิตย์ก็น่าจะเริ่มซ้อมฟุตบอลได้แล้ว ไม่ติดเชื้อ อีกปีครึ่งแผลเป็นถึงจะสุก  เศร้า

* 20131010_095811.jpg (160.2 KB, 640x480 - ดู 196 ครั้ง.)

* 20131010_095824.jpg (175.08 KB, 640x480 - ดู 197 ครั้ง.)
Cupid

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2013, 19:30:15 »

:(วันนี้ไปตัดใหมมาครับ หมอบอกว่าแผลปกติดี เข่าไม่ตึง งอได้ปกติอีกประมาณ 1 อาทิตย์ก็น่าจะเริ่มซ้อมฟุตบอลได้แล้ว ไม่ติดเชื้อ อีกปีครึ่งแผลเป็นถึงจะสุก  เศร้า

ดีใจด้วยครับที่น้องจี๊พหายเกือบเป็นปกติแล้ว บุญรักษานะครับ ยิ้ม
gonjanart
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2013, 21:42:02 »

ร้องไห้ เป็นกำลังใจให้ครับ
Uncle_tech
ชั้นประถม
*

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2014, 11:34:51 »

:
:(แจ้งข่าวครับ ตอนนี้ผมยื่นหนังสือพร้อมหลักฐาน,รูปถ่ายสถานที่เกิดเหตุรวมทั้งสภาพบาดแผล ถึงท่านนายกเทศมนตรีแล้วครับ เศร้า
เศร้า แจ้งข่าวครับ  นับตั้งแต่วันนั้นถึงวันนี้ ครบรอบปีพอดีผมไม่เคยได้รับการติดต่อจากทางเทศบาลเลยครับเจอท่านรองฯท่านก็บอกว่ากำลังปรึกษากับท่านนายกฯอยู่ว่าจะเอางบฯส่วนใหนมาเยียวยาให้ ผมเห็นว่าท่านเป็นผู้หลักผู้ใหญ่รับปากแล้วก็คงจะเรียบร้อยดี ก็เลยได้แต่รอจนครบปีแล้วครับ  เศร้า
Uncle_tech
ชั้นประถม
*

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2014, 11:44:15 »

:)ท่านรองนายกเทศบาลนครเชียงราย,ท่านเลขาฯและคณะครูโรงเรียนเทศบาล  3 มาเยี่ยมที่บ้านครับ บอกว่าท่านนายกเป็นห่วง ฝากเยี่ยมด้วย (ตัวท่านไม่ว่าง) ส่วนเรื่องค่ารักษาพยาบาลและค่าเสียหายต่าง ๆ ท่านรองนายกฯ และท่านเลขาฯ รับปากครับว่าจะเยียวยาจนหายเป็นปกติ บอกให้ผมนำหลักฐานยื่นที่ส่วนรับเรื่องราวร้องทุกข์ของเทศบาลครับ ผมคิดว่าจะยื่นเรื่องพรุ่งนี้ครับ ถึงแม้ว่ากระบวนการรักษาจะยังไม่สิ้นสุด(ยื่นไว้ก่อน) ยิ้ม
:(สิ่งที่ท่านได้ทำ คือการไปเยี่ยมเยือนคนเจ็บ ไม่ใช่ การเยียวยาผู้เสียหายครับผม เศร้า

* 20131006_141007.jpg (215.57 KB, 480x640 - ดู 131 ครั้ง.)
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์