เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 11:03:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  ใครเคยเปิดบัญชีธุรกรรมทำฟรีกับ ธนาคารทหารไทย มาบ้างครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครเคยเปิดบัญชีธุรกรรมทำฟรีกับ ธนาคารทหารไทย มาบ้างครับ  (อ่าน 5715 ครั้ง)
PrayaSorasak
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2013, 19:30:19 »

ผมไปเิปิดมา ตอนแรกก็เข้าใจว่า จะถอนตู้ไหนก็ได้ การโอนจะใช้ตู้ไหนของธนาคารไหนเพื่อโอนไปธนาคารไหนก็ได้ ทำได้หมด  ตอนแรกผมเข้าใจอย่างนี้ เพราะไม่ได้ศึกษาก่อนทำ เพราะไม่ได้ตั้งใจจะทำ เจ้าหน้าที่เขาพูดเชิงขอร้องให้ช่วยเปิด ช่วยทำให้หน่อย ผมก็ไม่อยากเรื่องมาก เห็นว่าถ้ามันได้ตามที่ผมเข้าใจจริงๆมันก็สะดวกดี เพราะไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมและแถวที่ผมอยู่ก็ไม่มีตู้ของทหารไทยเลย เอาวะ กดที่ไหนก็ฟรี มันคงไม่เสียหายอะไร แต่พอเอาเข้าจริง จะถอนตู้ไหนก็ได้ อันนี้จริง จะโอนไปไหนก็ได้ อันนี้จริง แต่การโอนจะต้องใช้ตู้ของธนาคารทหารไทย หรือถ้าคุณจะใช้บัตรของทหารไทยโอนไปธนาคารกรุงเทพ  คุณก็ต้องใช้เครื่องของธนาคารกรุงเทพเท่านั้น  จะใช้บัตรของทหารไทย ไปใช้ที่ตู้ของกรุงเทพ เพื่อที่จะโอนไปธนาคารอื่นที่ไม่ใช่ทหารไทยหรือกรุงเทพ  ไม่ได้ อันนี้ผมแค่อยากมาบอกทุกท่านให้เข้าใจแค่นั้นเอง การที่จะเปิดหรือไม่เปิดบัญชีของทหารไทย มันก็ไม่ได้เกี่ยวกับผมหรอก ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย แต่แค่อยากบอกให้ท่านได้ทราบเป็นข้อมูลไว้เผื่อว่าเวลาท่านไปเปิดใช้ แล้วใช้ไม่ได้แบบที่ผมเคยใช้แล้วไม่ได้ ท่านจะได้เข้าใจครับ ยิ้ม  แต่แนะนำว่าก่อนทำให้ศึกษาข้อมูลดีๆนะครับ การโฆษณามันไม่ได้บอกเราทั้งหมด  เราคือผู้บริโภคที่จะต้องศึกษาเอง ตัดสินใจเอง ยิ้ม
KunG_NinG
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2013, 20:30:05 »

ไม่จำเป็นค่ะ ... โอน ถอนได้หมดจริงๆ

แต่ที่เสียใจจนวันนี้ คือต้องมีเงินเข้าก้อนเดียว ภายในเดือนนั้นๆ

ขั้นต่ำ 15,000 บาท ถ้าไม่ถึง โดนหักฟรีๆ 50 บาท

แรกๆ ก่อนสมัคร พนักงานไม่ชี้แจงในส่วนนี้ค่ะ .... เศร้า
asimo
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2013, 23:05:27 »

ไม่จำเป็นค่ะ ... โอน ถอนได้หมดจริงๆ

แต่ที่เสียใจจนวันนี้ คือต้องมีเงินเข้าก้อนเดียว ภายในเดือนนั้นๆ

ขั้นต่ำ 15,000 บาท ถ้าไม่ถึง โดนหักฟรีๆ 50 บาท

แรกๆ ก่อนสมัคร พนักงานไม่ชี้แจงในส่วนนี้ค่ะ .... เศร้า
ของผมก็โดน ต่ำกว่า2หมื่น โดนหักค่าไรไม่รู้2-3วันล่อไปสะเป็นร้อย ขนาดบัญชีออมทรัพย์ พรุ่งนี้จะไปปิดบัญชีแร๊ะ  ขอบัตรเครดิตก็ยาก ขนาดเงินหมุนเป็นแสนๆต่อเดือน
KunG_NinG
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2013, 23:18:57 »

ของผมก็โดน ต่ำกว่า2หมื่น โดนหักค่าไรไม่รู้2-3วันล่อไปสะเป็นร้อย ขนาดบัญชีออมทรัพย์ พรุ่งนี้จะไปปิดบัญชีแร๊ะ  ขอบัตรเครดิตก็ยาก ขนาดเงินหมุนเป็นแสนๆต่อเดือน

พนักงานแนะนำให้ถอนเงินออกต้นเดือน ไม่ให้เหลือติดบัญชี เป็นเวลา 3 เดือน

แล้วระบบจะตัดให้เป็นบัญชีปกติ อัตโนมัติค่ะ คือถ้ามีเกิน 50.- โดนหักแน่ๆ ว่างั้น...
zerosix007
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

+= วิศวกร จนๆ =+

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2013, 00:04:22 »

ผมไม่โดนนะ

เริ่มต้นที่ดีมีชัยไปกว่าครึ่ง.........
decha606
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2013, 06:45:19 »

TMB ครับ ไม่ใช่ธนาคารทหารไทย ฮืม

โรงพยาบาลค่ายเม็งรายมหาราช
KunG_NinG
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2013, 22:07:17 »

TMB ครับ ไม่ใช่ธนาคารทหารไทย ฮืม

แล้ว TMB คือ ธนาคารอะไรคะ ??

ที่เคยใช้บริการ ก็ตามภาพน่ะค่ะ

ผิดพลาดก็ขออภัย พอดีใช้บริการ

ธุรกรรมทำฟรี ของธนาคารทหารไทยอยู่น่ะค่ะ

vew55
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2013, 19:33:57 »

ผมใช้อยู่ ก็โอเคนะ สะดวกดี สะดวก กว่า แบ้งอื่น ถ้าโอนเงินเข้าออกบ่อย แนะนำให้ใช้คับ หมายถึง ใช้บริการเน็ตแบงกิ้งนะ สะดวก อีกอย่าง บัตร เครดิต กับ สินเชื่อก้ ขอไม่ ยาก ใช้ บริการ 6เดือนขึ้นไป เงินเข้าออก สองหมื่น+ต่อเดือนขึ้นไป มีเอกสารส่งมาถึงบ้านเลยเชิญท่านไปกู้เงิน ทั้ง สินเชื่อไม่มีคนค้ำ ทั้งบัตรเครดิตให้เลือกเอา สินเชื่อให้5เท่าของเงินเข้าๆออก ดอกแพงหน่อย แต่ก้อยู่ที่เราจะเอาหรือไม่เอาถ้าจำเป็นใช้เงิน ก็เป็นตัวเลือกที่ดีเหมือนกันไม่ต้องหาคนค้ำหาสินทรัพค้ำวงเงินไม่เกินล้าน บัตรเครดิตก้ให้เยอะเหมือนกัน รวมๆแล้ว ถือว่าดีคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 ตุลาคม 2013, 19:36:44 โดย vew55 » IP : บันทึกการเข้า
TobyTheBook
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2013, 15:32:28 »

ใช้อยู่ค่ะ ถอน โอน ตู้ไหนก็ได้จริง ๆ ไม่เสียค่าธรรมเนียม

แต่ว่าต้องมีเงินติดบัญชีไม่ต่ำกว่าสองหมื่นบาทน่ะ  ยิงฟันยิ้ม

yingza089
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2013, 16:47:35 »

ถ้าไม่ถึงหมื่นห้า หักสิ้นเดือน 50 บาท ผิดเงื่อนไข 3 เดือนติดกัน เปลี่ยนเป็นบัญชีออมทรัพย์ปกติ
simplack
พี่คนนี้นั้นมีแต่ให้
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2013, 17:19:48 »

ใช้อยู่ค่ะ ถอน โอน ตู้ไหนก็ได้จริง ๆ ไม่เสียค่าธรรมเนียม

แต่ว่าต้องมีเงินติดบัญชีไม่ต่ำกว่าสองหมื่นบาทน่ะ  ยิงฟันยิ้ม

หงะ เงินติดบัญชี  สองหมื่น....555+ เงินเดือนออกปุ๊บกดปั๊บ บ่อเหลือติดบัญชีแหมกำ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ได้เกิดมาเป็นคนก็ดีแค่ไหนแล้ว
หน้า: [1] พิมพ์