เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 04:00:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  >>> อยากรู้สิทธิในการใช้บัตรทอง 30 บาท <<<
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน >>> อยากรู้สิทธิในการใช้บัตรทอง 30 บาท <<<  (อ่าน 722 ครั้ง)
พรุ่งนี้..ไม่มีจริง
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2013, 19:37:12 »

เจ๋ง อยากทราบการใช้สิทธิบัตรทอง 30 บาท ในการรักษาพยาบาล
ว่าสามารถรักษาได้กี่โรค ค่าห้อง ค่ายา ฯลฯ มีข้อจำกัดอะไรบ้าง?
เพราะยังไม่เคยไปใช้บริการคะ เคยไปใช้บริการแต่สิทธิของประกันสังคม
ที่รพ.ศรีบุรินทร์เท่านั้น แต่ตอนนี้ทางรพ.เขาจะงดรับบริการสิทธิประกันสังคม
แล้ว ก็คงจะต้องไปใช้สิทธิบัตรทองที่รพ.ไทยแล้วคะ
ท่านที่พอจะทราบรายละเอียด ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
ขอบคุณคะ.... ยิ้มกว้างๆ

~ ชีวิตไม่สิ้น...ก็ดิ้นต่อไป ~
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2013, 12:09:22 »

ฮืม ฮืม ฮืม

~ ชีวิตไม่สิ้น...ก็ดิ้นต่อไป ~
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2013, 15:48:45 »

เป็นคำถามที่ดีค่ะ  คิดว่าหลายๆ ท่านรู้  แต่จะรู้ละเอียดหรือเปล่า??
google ตอบได้ค่ะ  และน่าจะละเอียด ชัดเจนที่สุด  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

http://office.bangkok.go.th/healthcenter7/index.php?option=com_content&view=article&id=68

https://www.facebook.com/media/set/?set=a.143973912391104.25969.111700768951752&type=3

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2013, 19:45:33 »

เป็นคำถามที่ดีค่ะ  คิดว่าหลายๆ ท่านรู้  แต่จะรู้ละเอียดหรือเปล่า??
google ตอบได้ค่ะ  และน่าจะละเอียด ชัดเจนที่สุด  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

http://office.bangkok.go.th/healthcenter7/index.php?option=com_content&view=article&id=68

https://www.facebook.com/media/set/?set=a.143973912391104.25969.111700768951752&type=3
ขอบคุณมากนะคะ...ที่กรุณาให้ความรู้

แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2013, 10:24:37 »

ต้องขอบคุณ google และผู้เผยแพร่ค่ะ  ยิ้มเท่ห์

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2013, 19:27:47 »

ยิ้มกว้างๆ อยากทราบอีกเรื่องหนึ่งคะ...
เวลาเราไม่สบาย บังเอิญชื่อตามทะเบียนบ้านเราอยู่ที่ต่างอำเภอ
แต่ตัวเรามาทำงานที่อำเภอเมือง เราจะไปรักษาที่รพ.ไทย
ได้เลย หรือต้องไปเริ่มที่รพ.ในอำเภอที่ชื่อเราอยู่ แล้วรอให้
ทางรพ.ส่งตัวมารพ.ไทยอีกที...ท่านใดพอทราบช่วยชี้แนะด้วยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าคะ ยิงฟันยิ้ม

Ryu
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2013, 19:33:41 »

ใช้ได้เลยค่ะถ้าเป็นอุบัติเหตุ จังหวัดไหนก็ได้
แต่ถ้าทั่วไปต้องจ่ายเองค่ะถ้าไม่มีใบส่งตัวมาจากอำเภอของเรา
ถ้าให้ดีไปแจ้งย้ายสิทธิไว้ก่อนได้เลยค่ะ
เกิดอะไรขึ้นไม่ต้องจ่ายค่ะ นอกจากค่าห้องพิเศษ
พึ่งไปใช้สิทธิคลอดลูกมาค่ะ จ่ายแต่ค่าห้องพิเศษนอกนั้นฟรีหมดค่ะ(ผ่าคลอด)
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2013, 10:36:30 »

ใช้ได้เลยค่ะถ้าเป็นอุบัติเหตุ จังหวัดไหนก็ได้
แต่ถ้าทั่วไปต้องจ่ายเองค่ะถ้าไม่มีใบส่งตัวมาจากอำเภอของเรา
ถ้าให้ดีไปแจ้งย้ายสิทธิไว้ก่อนได้เลยค่ะ
เกิดอะไรขึ้นไม่ต้องจ่ายค่ะ นอกจากค่าห้องพิเศษ
พึ่งไปใช้สิทธิคลอดลูกมาค่ะ จ่ายแต่ค่าห้องพิเศษนอกนั้นฟรีหมดค่ะ(ผ่าคลอด)
การแจ้งย้ายสิทธิ หมายถึง การแจ้งย้ายที่อยู่
เข้ามาอยู่ในอำเภอเมืองใช่ไหมคะ...?

หน้า: [1] พิมพ์