เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 18:08:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  (ขอความช่วยเหลือ)หาคนพื้นที่ช่วยวางเส้นทางBicycle Rallyตัวเมืองเชียงแสนครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน (ขอความช่วยเหลือ)หาคนพื้นที่ช่วยวางเส้นทางBicycle Rallyตัวเมืองเชียงแสนครับ  (อ่าน 518 ครั้ง)
wachi
ชั้นประถม
*

...โหมดปรับตัว...

« เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2010, 14:10:31 »

คือว่าที่ทำงานผม(ศูนย์ไอที ม.แม่ฟ้าหลวง)จะจัดกิจกรรมสัมมนากันระหว่างวันที่ 26-27 พ.ย.53 โดยมีกิจกรรม Bicycle Rallyเล็กๆ รวมอยู่ด้วย ในวันเสาร์ที่27พ.ย.53 จะมีคนร่วมประมาณประมาณ30คัน(คน)   เลยอยากจะขอความช่วยเหลือผู้ที่ชำนาญเส้นทาง ตรอก ซอก ซอยในตัวเมืองเชียงแสน ช่วยกำหนดเส้นทางขี่รถจักรยานผ่านสถานที่ท่องเที่ยว หรือวัดต่างๆ ที่อยู่ในตัวเมือง และซ่อนRC  โดยทีมงานผมจะไปสำรวจและกำหนดเส้นทางก่อน ในวันพฤหัสบดีที่25พ.ย.53นี้แล้วครับ

พอจะมีใครใจดีที่อยู่เชียงแสน และมีเวลาว่างมาช่วยบ้างครับ
ติดต่อผมได้ที่ 081-993-9909 (เซ้นส์)

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
D-max
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2010, 14:14:59 »

ผมว่าขับไปตามกำแพงเมืองเชียงแสน(คือเวียง)เลยครับมีวัดมีมากมาย
ถ้าเข้าในเมืองรถนัก คนนักเสียบรรยากาศครับ ยิ้มกว้างๆ
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2010, 14:24:54 »

ไม่ใช่คนในพื้นที่ แนะนำได้ไหมครับ
แค่เจดีย์หลวง  วัดเก่า กำแพงเมือง หรือ เลียบริมโขง ไปจบจอมกิตติ
หรือไปไกลถึงผาเงา  ก็จะได้ทั้งจุดเริ่มต้น จุดอาร์ซี และจุดสุดท้าย
มีไอที ให้เปิดเน็ตอำเภอ อบต. ก้อปแผนผัง แผนที่ วางแผนในกระดาษ
ก่อนวันจริงก็ไปสำรวจ หาข้อตกลงใจ จะเอาตรงไหนทำกิจกรรม
ต้องไปดูด้วยตัวเองครับ  อาจมีหลายอย่าง หรือหน่วยงาน ที่ต้องประสานงานด้วย
คนไปเป็นหมู่มาก มีรถจักรยานวิ่งตามกัน  ต้องขออนุญาตจัดกิจกรรม
ขอเจ้าหน้าที่อำนวยสะดวก   ไม่ใช่ไปถึง ก็เล่นกันเลย
โบราณสถานไม่ใช่ที่สาธารณะ ต้องละเอียดอ่อนด้วยครับ
คนเชียงแสนเวปนี้ คงเห็นด้วยกับผมนะ

Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2010, 20:32:07 »

เรื่องอำนวยความสดวกช่วงใช้เส้นทาง
ลองประสานไปยังชมรมกู้ชีพ กู้ภัยเชียงแสนแสนภูได้นะครับ
081-6726678 คุณทินกร ครับ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
wachi
ชั้นประถม
*

...โหมดปรับตัว...

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2010, 09:42:34 »

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
หน้า: [1] พิมพ์