เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 17 เมษายน 2024, 05:10:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ขอสอบถามห้องนี้ครับ ใครใช้ "กล้องบันทึกเหตุการณ์รถยนต์" แบบไหนบ้างครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ขอสอบถามห้องนี้ครับ ใครใช้ "กล้องบันทึกเหตุการณ์รถยนต์" แบบไหนบ้างครับ  (อ่าน 1912 ครั้ง)
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2013, 22:33:16 »

ผมใช้ตัวนี้ ไม่เห็นจะ HD ตรงไหน แต่ภาพพอใช้ได้ครับ เวลากลางคืน จอดต่อกัน จะมองไม่เห็นป้ายทะเบียนคันหน้า อินฟาเรดสว่างเกิน อิอิ  
มีปัญหาคือ ผมเสียบชาร์ตทั้งคืน ปิดเครื่องนะครับ เช้ามา ลองบันทึกดู ไม่ถึง 2 นาทีมันหมดแล้ว
แบตไม่ดี หรือ ผมใช้ไม่เป็น
ข้อดี
- ดูภาพจากจอของมัน ภาพสวย ชัดดีครับ
- อินฟาเรดกลางคืน ใช้ได้เลย
- ติดกระจกแน่นดี
ข้อเสีย
- แบตชาร์ตยังไงไม่รู้
- ตัวหมุนล๊อค ก้ม-เงย ระวังจะหักง่าย
- ภาพไม่ได้คมชัดแบบ HD จริง แต่ชัดประมาณ ใช้ได้ในระดับนึง
- มุมกล้องแคบไปหน่อย
สรุป ใช้ได้ดีในราคานีครับ ยังเก็บภาพเ็นหลักฐานได้ดีเมื่อเจอเหตุการณ์ต่างๆ

วิดีโอ ตัวอย่าง ขนาดความละเอียด 640x480 รอแป้บ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 กันยายน 2013, 22:39:46 โดย หลานอุ้ยเกี๋ยง » IP : บันทึกการเข้า

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2013, 22:44:16 »

วิดีโอ มาแล้ว เพิ่งอัพเสร็จหมาดๆ 
ป.ล. วันที่ เวลาใน ภาพ ผมไม่ได้เซ็ต ครับ นึกว่าเซ๊ตครั้งแรกจะอยู่ แต่ต้องเซ็ตใหม่ตลอด
ถ่ายตอนเลิกงานกลับบ้านวันนี้เลย หกโมงเย็นกว่าๆ  ณ หลังค่ายขุนเจืองฯ พะเยา ไปจนถึงศาลากลางพะเยา

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
bird6446
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2013, 23:57:36 »

อยากเห็นวีดีโอตอนกลางคืนหรือช่วงแสงน้อยได้มั้ยครับ ผมกำลังมองหามาใช้อยู่เหมือนกันครับ ขอบคุณครับ

Blog ฺฺ สำหรับพูดคุย เรื่องของกระเป๋าถือ https://lookatyourbag.blogspot.com
และฺฺรวมรีวิว
pom_9963

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 09:59:53 »

คุณภาพมันก็ตามราคาแหละครับ ต่อให้เซ็ตเป็น hd 1080p ภาพก็ไม่ดีขึ้นอย่างท่านว่า แค่เป็น Widescreen แลกกะไฟล์ที่บันทึกมีขนาดใหญ่มากๆ ของผมใช้กับตัวจุดบุหรี่รถยนต์ไม่ได้ละครับ ไม่รู้ช่องต่อหรือชุดสายต่อไม่ดี ทุกวันนี้อาศัยเสียบชาร์จจาก USB ของคอมพ์เอา  แบตที่ให้มาก็โลสุดๆ ท่าจะเป็นของรีไซเคิลด้วยมั๊ง ผมเอาแบตโทรศัพท์เก่ามาใส่แทนใช้ได้ราวๆชั่วโมงเศษๆ ดีขึ้นหน่อย เรื่องความคมชัดจนเห็นเลขป้ายทะเบียนคันหน้าอย่าไปหวัง ต่อให้เซ็ตเป็น hd สุดๆไงก็เบลอ อย่าลืมเซ็ตวันเวลาให้ตรงด้วยล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กันยายน 2013, 10:03:43 โดย pom_9963 » IP : บันทึกการเข้า
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 10:30:24 »

กลางคืนหวังผลอะไรไม่ได้เลยครับ ถึงแม้จะมีอินฟาเรดแต่ก็ได้ระยะห่างจากกระจกรถไปไม่กี่เมตร
ของผมใช้แบบจุดบุหรี่เสียบคารถไว้ตลอด ไม่มีแบตในตัว  บิดเปิดกุญแจก็เริ่มบันทึก ถอดกุญแจก็หยุดทันที แต่ก็มีไว้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กันยายน 2013, 10:35:29 โดย WEBMASTER » IP : บันทึกการเข้า

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
vasit
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 11:20:56 »

คุณภาพมันก็ตามราคาแหละครับ ต่อให้เซ็ตเป็น hd 1080p ภาพก็ไม่ดีขึ้นอย่างท่านว่า แค่เป็น Widescreen แลกกะไฟล์ที่บันทึกมีขนาดใหญ่มากๆ ของผมใช้กับตัวจุดบุหรี่รถยนต์ไม่ได้ละครับ ไม่รู้ช่องต่อหรือชุดสายต่อไม่ดี ทุกวันนี้อาศัยเสียบชาร์จจาก USB ของคอมพ์เอา  แบตที่ให้มาก็โลสุดๆ ท่าจะเป็นของรีไซเคิลด้วยมั๊ง ผมเอาแบตโทรศัพท์เก่ามาใส่แทนใช้ได้ราวๆชั่วโมงเศษๆ ดีขึ้นหน่อย เรื่องความคมชัดจนเห็นเลขป้ายทะเบียนคันหน้าอย่าไปหวัง ต่อให้เซ็ตเป็น hd สุดๆไงก็เบลอ อย่าลืมเซ็ตวันเวลาให้ตรงด้วยล่ะ
ลองตรวจสอบดูครับว่าฟิวล์ตรงที่เสียบจุดบุหรี่ขาดหรือเปล่า

tom1963
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 11:28:05 »

ผนก็ใช้รุ่นห้าร้อยกว่าบาท ไม่ค่อยเวิร์ค ตากแดดนานหล่นเฉยเลย แบตห่วยแตก ใช้แก้ขัดไปวันๆ
รู้งี้เล่นตัวดีๆไปเลย

เบอร์โทรติดต่อ>>>>
085 039 7303
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 12:42:23 »

ขอบคุณทุกท่านครับ ภาพตอนกลางคืนไว้จะเอามาลงให้นะครับ
ส่วนแบต ก็ยังคงห่วยจริงๆ  ว่าจะเก็บตังเอา HD ของ replay xd มาใช้ หมื่นกว่า เล็กกะทัดรัด ใส่หมวกก ใส่ปืน ได้หมด

£D_CHK.
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 15:36:44 »

กำลังหาซื้ออยู่พอดี มีแบบว่าบันทึกตอนจอดรถทิ้งไว้ได้หรือเปล่าครับ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 20:28:28 »

กำลังหาซื้ออยู่พอดี มีแบบว่าบันทึกตอนจอดรถทิ้งไว้ได้หรือเปล่าครับ

มันก็ได้นะครับ ท่านต้องชาร์ตแบตไว้ก่อน พอเราจอดรถก็ใช้งานจากพลังงานแบตเอา  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

au_toyo
ระดับ ป.ตรี

อู๋แม่จัน 086-6732616

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 21:49:47 »

ผมใช้รุ่นเดียวกับ จขกท.เลยครับ ก็พอใช้ได้ ถ่ายตอนกลางคืนก็ประมาณเนี้ยครับ

wachi
ชั้นประถม
*

...โหมดปรับตัว...

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 22:00:29 »

ของถูก ดี มีที่ไหน?
auery28
มัธยม
**

น้องลานนา

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 22:13:16 »

ผมใช้รุ่นนี้ครับ ประยุกต์มือถือตัวเองครับ มี GPS ด้วย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แก็งค์ใจง่าย...วัยรุ่นเซ็ง
@เชียงแสน
ระดับ ป.ตรี
*

..ทุกลมหายใจคือการเปลี่ยนแปลง..

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 22:57:51 »

ผมใช้แบบท่าน (ภาพบน) คุณภาพของภาพและความคมชัดค่อนข้างดีครับ
แต่เสียขณะสตาร์ทรถ ลืมถอดที่ชาร์ทออก แต่ราคาไม่แพงห้าร้อยกว่าบาท
เปลี่ยนมาใช้กล้องอีกรุ่น ราคาพันกว่าบาท แต่ภาพสั่น บันทึกภาพกลางคืนไม่ชัด
เลยคิดว่ารุ่นดังกล่าวน่าจะเหมาะที่สุดเท่าที่เคยใช้มา
Four_DKT
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 23:08:31 »

ผมกำลัง เล็ง กล้อง ที่ขาย แถว b2s เซลทัลเชียงราย 4xxx กว่าๆ มีวีดีโอให้ดู ชัดแบบ เห็นป้ายทะเบียน แต่กลาง คืนไม่แน่ใจ

แหล่งกบด่าน www.ocstation.com
bird6446
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 23:53:07 »

ผมใช้รุ่นเดียวกับ จขกท.เลยครับ ก็พอใช้ได้ ถ่ายตอนกลางคืนก็ประมาณเนี้ยครับ

ขอบคุณสำหรับวีดีโอครับผม
เห็นเหตุการณ์แต่ไม่เห็นป้ายจริงด้วย คงต้องหารุ่นดีขึ้นมาอีกซักหน่อย

Blog ฺฺ สำหรับพูดคุย เรื่องของกระเป๋าถือ https://lookatyourbag.blogspot.com
และฺฺรวมรีวิว
Makimaru9
จำหนายตุ๊กตาถักไหมพรม และรับสั่งทำตามออเดอร์ของลูกค้า

ร้านตุ๊กตาถักไหมพรม

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2013, 08:04:27 »

ผมก็ใช้รุ่นเดียวกันกับ จขกท ซื้อมา 990 ในเว็บนี้และ

eake69
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2013, 08:42:34 »

ใช้รุ่นเดียวกันครับ ที่ยึดขาห้ามขันแรงนะครับตัวยึดน๊อตหักง่าย (หักมาแล้ว)
แบตร์ใหม่ๆใช้ได้ประมาณครึ่งชั่วโมงครับ นานๆไปแล้วแต่ดวงครับ
ถือว่าคุ้มค่าเงินในราคานี้ครับ
แนะนำให้ชาร์ตกับรถครับเวลาใช้งาน
หลังจากเลิกใช้ให้ถอดออกจากกระจกเลยยางยึดกระจกจะหมดสภาพง่าย 
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2013, 09:49:46 »

ขายึดหักมาแล้วเช่นกันครับ...

แก้ไขโดยใช้กาวร้อน โปะด้วยเศษขี้เลื่อย

จากไม้ MDF พ่นทับด้วยสีดำด้าน อยู่สนิทครับ...

ไม่มีคอน แบตใช้ที่จุดบุหรี่รถยนต์ครับ...

เปิดกุญแจก็บันทึกเลย ดับกุญแจประมาณ 30 วินาที

มันก็ดับเองครับ...

ภาพกลางคืนมองไม่เห็น อินฟาเรด คงจะเสียชีวิตไปแล้ว

กลางวันชัดตามราคาครับ... 990 บาท ห้อง ไอที...

จากสูงสุด สู่สามัญ
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2013, 20:19:36 »

ขอบคุณทุกท่านครับ เครื่องโซนี่ ข้างบน เป็นมือถือ หรือกล้องบันทุกเหตุการณ์เลยครับ น่าสนใจ อิอิ

หน้า: [1] 2 พิมพ์